[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Shadow381

Xe điện
Nhân viên thích ông Vũ là phải vì ông ấy như trên mây nên họ không sợ. Thực ra nhân viên mà thích sếp và rất thích sếp thì dấu hiệu là có vấn đề về kinh doanh cụ ạ. Ai làm business đều biết sếp càng hạnh phúc với nhân viên thì cty càng sớm tanh bành. Có mợ Thảo đỡ lại chứ làm business như cụ Vũ thì hơi căng, em thật
Em đã từng ở doanh nghiệp gần 10 năm thấy ko đúng như cụ nói. Doanh nghiệp em lớn, sếp trước quản lý rất được anh em thích, sếp cho vay tiền khuyến khích nhân viên mua ô tô, hỗ trợ đồ tập, kinh phí khuyến khích chơi tenis (hồi đó sang chảnh như golf bây giờ) vì coi đó là cách giúp nhân viên làm tốt hơn. Khi anh em có thắc về việc có 1 số bộ phận cồng kềnh đông quá mức cần thiết, chấp hành giờ giấc làm việc chưa đúng, anh em kinh doanh cảm thấy đang phải “nuôi” bộ phận này. Sếp nói thẳng: 1 doanh nghiệp ko thể đứng 1 mình, rất cần sự ủng hộ quan tâm của các khách hàng, cơ quan, đơn vị liên quan nên việc nhận 1 số trường hợp con, cháu khách hàng, cơ quan, đối tác như “vườn trẻ” mà để thuận tiện cho doanh nghiệp thì nên làm; khi nào các bạn thấy tôi khắt khe, suốt ngày cho người đi rình mò các bạn về nội quy, giờ giấc để trừ lương thì lúc đó đáng báo động, là lúc công ty khó khăn phải tìm cách giảm quỹ lương. Còn bây giờ các bạn phải mừng vì sếp thoải mái! Quả nhiên khi sếp đó chuyển đi, sếp mới về lãnh đạo kém, việc ít, khó khăn hơn, suốt ngày cho người đi rình chấm công để xếp loại a, b,c trừ thu nhập anh em. Anh em lúc đó lại nhớ thời huy hoàng sếp cũ lãnh đạo.

Lãng khách 179

Xe buýt
Nội tình bên trong thế nào em không rõ, nhưng ông Vũ em thấy không hề bị điên, tại sao bà Thảo lại muốn ông ấy vào bệnh viện tâm thần?
Để chiếm quyền kiểm soát tập đoàn TN chứ gì nữa cụ ??? Xa hơn nữa có thể thủ tiêu luôn ông ấy trong bệnh viện và... (e fun tí)

kevin6789

Xe máy
Vụ việc ko biết đúng sai thế nào. Nhưng e cảm thấy thương cho chị Thảo và các con. Còn anh Vũ em cứ cảm giác xạo L thế nào ý

Mr. Toàn

Xe điện
Tự bêu rếu chồng bị điên chưa đã, phải tố lên toà, yêu cầu tòa tuyên bố chồng bị điên mới chịu. Cơ quan chuyên môn kết luận chồng bình thường vẫn không chịu thua, quay lén chồng bêu rếu trên mạng xã hội. Vợ thương chồng kiểu hay hén. Chắc cụ cũng quay vợ cụ để bêu rếu trên mạng XH vậy nhỉ???
Như đã nói, bà Thảo nộp đơn ly dị từ 2015. sau đó là cuộc chiến pháp lý.
Con vợ em mà thế thì em bảo nó điên vẫn còn nhẹ chán. thế vợ cụ mà thế thì cụ làm sao?

LeTai1979

Xe cút kít
Mang chị Thảo ra so với chị Lan Kiên mới buồn cười. Các cụ lấy vợ bình thường khó thành vĩ nhân, cứ phải lấy con vợ tác quái yêu tinh, tham lam vô độ, nó mới tham kiếm tiền, chóng thành sự nghiệp :))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em mà thế, em cũng la làng lên là nó điên mẹ nó rồi
Tự bêu rếu chồng bị điên chưa đã, phải tố lên toà, yêu cầu tòa tuyên bố chồng bị điên mới chịu. Cơ quan chuyên môn kết luận chồng bình thường vẫn không chịu thua, quay lén chồng bêu rếu trên mạng xã hội. Vợ thương chồng kiểu hay hén. Chắc cụ cũng quay vợ cụ để bêu rếu trên mạng XH vậy nhỉ???
Con vợ em mà thế thì em bảo nó điên vẫn còn nhẹ chán. thế vợ cụ mà thế thì cụ làm sao?
Thế trước khi nộp đơn ly dị không nộp đơn tố chồng bị điên là gì kia???? Định cắt cúp à???

CR-Vic

Xe container
chồng bay bổng, phiêu lãng thì phải có người vợ biết níu, biết lựa, biết buộc để diều nó còn bay lượn chứ không có cái dây thì có bay vào mắt :D

Doanh nghiệp gia đình thì vợ nó kèn kẹt tiền nong với chi phí là cmnr. Mình là sếp lại là đàn ông thì phải thoải mái, rộng rãi lại càng cmnl :D

Civic to Merc.

Xe container
Đọc chỉ riêng cái này thì đừng nói 50% mà 70% chia cho mợ Thảo và các con cũng đáng. Tiền nhiều để làm j đâu hả a Vũ ơi =))

Mãi sau này, Vũ vẫn tha thiết theo đuổi tôi, anh mới biết thân phận thật của tôi. Anh ấy căng thẳng lắm. Anh hẹn gặp tôi nói lời chia tay:

- Anh sợ anh không lo nổi cho em.

Tôi cười và nắm tay anh:

- Anh có muốn gia đình anh đổi đời hay không?

Khi yêu nhau, tôi chưa bao giờ tỏ ý coi thường xuất thân của Vũ và đòi hỏi ở anh điều gì. Chỉ duy nhất một lần, khi anh Vũ đòi bỏ học ở trường Đại học Y để bắt đầu kinh doanh, thì tôi cương quyết:

- Em không cần anh giàu có, em không quan tâm chuyện anh tay trắng, xuất thân thế nào. Nhưng nếu kết hôn, em cũng phải lấy một ông bác sĩ, chứ không thể lấy một anh chàng chỉ học hết lớp 12. Vì áp lực đó của tôi, anh Vũ đã tốt nghiệp đại học cùng lúc bắt tay vào xây dựng Trung Nguyên.

Ai biết tiểu sử Vũ cãi hộ với :P

Ối giời, lại đây nữa:

Bà Lê Hoàng Diệp Thảo: Tôi là người bàn với anh Vũ chọn ngành cà phê để khởi nghiệp. Còn cái tên Trung Nguyên là do anh ấy lựa chọn.

Hồi đó, công việc của tôi suốt ngày tiếp xúc với thông tin ngành cà phê trong và ngoài nước, tôi nhận ra rằng cà phê sẽ là ngành mang lại lợi nhuận cho Việt Nam, vì khi đó cà phê là thị trường giao dịch sôi động nhất, chỉ sau dầu mỏ.

Hóa ra khi Vũ gọi 1080 thì mới chỉ là có quyết tâm làm giàu thôi à, còn ko biết là phải làm cafe nữa cơ đấy :))

Thảo nói thế đáng tin lắm vì Thảo còn tự lập ra cafe của riêng mình, ko có TN thì vẫn có của riêng mình. Còn Vũ rời TN ra khéo lại quay về máng lợn mất :))

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em í có tướng làm lãnh đạo cho kênh D.A.M tivi. Phần cụ dưới bình thêm về những khía cạnh còn lại.
Ai cũng có tướng í cụ ơi, hí hí. Nếu không vào chùa tu lâu rồi còn gì.

Civic to Merc.

Xe container
B

Bây giờ phải xem từ năm 96-98 trong 2 năm Vũ thành lập ( có khi đã yêu T và có sự giúp sức rất lớn của T rồi, nhưng pháp lý T chưa có gì) thì doanh số V là bao nhiêu. Từ khi có T về thì doanh số là bao nhiêu? Thế mới nói đc.
1996 lập ra TN là cả do Thảo và Vũ nhé...mợ đọc bài này đi

http://cafebiz.vn/ba-le-hoang-diep-thao-49-ngay-nhin-an-da-cuop-di-dang-le-nguyen-vu-tuyet-voi-cua-toi-20180329095559588.chn
https://vnexpress.net/kinh-doanh/20-nam-dua-ca-phe-viet-ra-the-gioi-cua-ba-le-hoang-diep-thao-3876698.html

Các mốc này mợ Thảo mà sai bên Vũ lật lại cái là ko cãi đc. Tin mợ Thảo đấy.

Mycar222

Xe điện
mợ Thảo giờ càng lọ bản chất tham rồi
hơn 2.000 tỷ tiền mặt ở trong bank mợ ấy đứng tên quản lý
1 nửa số BDS trị giá 350 tỷ mợ ấy đứng tên
giờ già rồi chăm lo sk, làm đẹp để cóp sức mà tiêu tiền, ck trên núi thì tha hồ tuyển pilot

Mr. Toàn

Xe điện
Thế trước khi nộp đơn ly dị không nộp đơn tố chồng bị điên là gì kia???? Định cắt cúp à???
Cắt cái gì. Thực tế nó thế.
Bà ấy đưa đơn bảo ông Vũ mất hành vi dân sự, chứ bà ấy không có ĐƯA ông Vũ vào nhà thương điên như ổng lua loa và bao cụ bảo vệ đâu
Cụ vẫn chưa trả lời câu hỏi của em. Vợ cụ mà hành động như cụ Vũ trên kia thì cụ làm thế nào?

Civic to Merc.

Xe container

xichhoptau

Xe tăng
Cụ chủ gửi cho qua hai cái ảnh nghiền trái nghiêng phải, một cái sau gáy, một cái cổ ấy cười, và đoạn video giọng nói nhé

VuongPQ

Xe buýt
Em thấy hai ông bà này lí sự quanh co, bà thì lôi con cái ra, ông thì qua qua như người giời nhưng thực chất trong đầu đang phát điên vì quyền lực, chính là vị trí cao nhất Trung Nguyên.
Còn nếu nói thực sự, trừ cụ nào sát cánh Trung Nguyên thì ko nói chứ nhiều cụ bảo bà Thảo không giỏi hay bà Thảo giỏi, ông Vũ bị điên... như thật thì em cũng nể. Vụ này sẽ là vụ điển hình về người giàu chia tài sản ở VN rồi, bây h cứ theo luật mà làm thôi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em mà thế, em cũng la làng lên là nó điên mẹ nó rồi
Cắt cái gì. Thực tế nó thế.
Bà ấy đưa đơn bảo ông Vũ mất hành vi dân sự, chứ bà ấy không có ĐƯA ông Vũ vào nhà thương điên như ổng lua loa và bao cụ bảo vệ đâu
Cụ vẫn chưa trả lời câu hỏi của em. Vợ cụ mà hành động như cụ Vũ trên kia thì cụ làm thế nào?
Yêu cầu tòa án tuyên chồng điên thì còn nói gì nữa????
Oài! Vợ mềnh chắc không rơi vào trường hợp đó. Tuy nhiên nếu bị nghi ngờ điên thật mình cũng không đi rêu rao khi chưa có kết quả từ bệnh viện, tất nhiên không yêu cầu tòa án tuyên điên. Và đặc biệt không điên đến mức bệnh viện kết luận không điên rồi mà vẫn cứ mãi lảm nhảm vợ bị điên là lức đó mình bị điên mới đúng.
Trường hợp mợ Thảo này cũng vậy. Bệnh viện người ta kết luận chồng mợ bình thường, thế nhưng mợ cứ lảm nhảm chồng bị điên thì đích thị mợ bị điên rồi. Cụ chắc giống kiểu mợ Thảo này à!

xedapchay

Xe máy
Tướng này khủng,ly dị phát có đôi ngàn tỏi tiêu bẹt nhè,mua dc đa số các cụ ở đây,nếu ko muốn nói là mua dc hết:)):))

Ngỗng già

Xe buýt
Phía sau sự thành công của người đàn ông bao giờ cũng có bóng dáng của người Vợ. Chị Thảo lấy ông nào thì ông đó thành đại gia, chị ấy ly hôn sẽ là cơ hội đổi đời cho các cụ.

Thành Trần 81

Xe đạp
Anh kia tưng tửng rồi! Đổ hết cho bà vợ thì cũng tội bả

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
nhìn cũng bình thường lắm