[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

st2018

Xe hơi
Con nhà ng ta chủ hiệu vàng giàu có tiếng thì ai vớ đc chả giàu rồi. Còn Vũ có cái cắt tút và giấc mơ hão thôi. Khởi nghiệp còn cóc biết làm j ấy, may có Thảo ngồi 1080 biết về cafe mới chỉ cho.
Ko thấy mợ ấy còn làm riêng cái King Coffee à? Rời TN ra thì Thảo vẫn kd cafe nhé...rời TN ra khéo Vũ lại quay về hái cafe thuê thôi =))
Rời Qua Qua ra mợ Thảo làm tổng đài viên 1080 nhé

Kenluong

Xe hơi
Theo e nghĩ ông Vũ này có thể không tu theo chánh pháp mà sa vào tà ma ngoại đạo, tẩu hoả nhập ma! Các biểu hiện như sau:
- Nói chuyện kiểu đã tu luyện đắc đạo, biết mọi điều thiên cơ huyền bí, trên thông thiên văn dưới tường địa lý v.v.. Có khả năng bị ảo giác hoặc hoang tưởng khi thiền trước đây chăng? Ngta thường làm thì không nói, ngược lại nói càng nhiều thì càng chẳng làm được gì!
- Xưng Qua theo cách xưng của người TQ, người VN có bao giờ xưng hô như vậy bao giờ? :)
- Có ý tưởng phát triển cà phê thành một dạng tôn giáo trên toàn thế giới?!? Cái này em thấy là hoang tưởng nhất! Xin lỗi, suy cho cùng cà phê cũng chỉ là 1 loại chất gây nghiện nhẹ, không có cà phê con người có thể sẽ tốt hơn!
- Đã ra toà người bình thường không nói gì tốt đẹp thì cũng đừng nói những lời đắng cay cho bạn đời. Tốt nhất là im lặng và còn làm bạn về sau. Thấy ổng toàn nói không tốt và đổ lỗi cho bà vợ?
Em không có ý đả kích ông Vũ vì không có liên quan gì! Chỉ là ít suy nghĩ cá nhân!
Như thế nào là tu chánh pháp?

LeTai1979

Xe cút kít
Em thấy ko đc hay cho lắm khi bình phẩm sau lưng phụ nữ.
Mợ ấy ko vượng phu ích tử thì cái nc Việt này có đc mấy người? :)

cucsat123

Xe tăng
Trong 1 gđ người làm nhiều đa số ít gần gũi với con hơn (cũng có ngoại lệ nhưng hiếm) do đó khi chưa đủ trưởng thành đa số sẽ có tc nhiều hơn với người gần gũi mình thường xuyên thì không có gì lạ.
Cụ nói sao về vụ cụ vũ 6 niên lên núi tu tập gặp con vài lần ạ.cụ í bảo con cụ có giúp việc + bạn cụ í bên úc lo

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Người phàm đi ị chỉ tụt quần nhưng em đi ị cởi quần luôn cho mát thế là em thành người giời :))

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Copy từ FB

Đã từng làm chuyên viên marketing 3 năm ở cty cà phê Trung Nguyên năm 2003, thời Trung Nguyên đang phát triển như vũ bão, làm từ phòng sales cho đến phòng marketing kênh GT, hệ thống quán cho đến G7. Nhân sự marketing thì cứ ra vô như đi chợ, từng làm việc với a Vũ và chị Thảo, thậm chí nghỉ rồi, chị Thảo ra mở King Coffee, mình vẫn thường xuyên nói chuyện với một số nhân sự cấp cao công ty của cả a Vũ và chị Thảo sau này.

Mình chỉ nói 1 điều mình chứng kiến và trải nghiệm, chị Thảo đúng là kiểu suy nghĩ của 1 con buôn, tầm nhìn ngắn, tham lam và thích quyền lực trong khi năng lực thì có hạn, nếu không có chị Thảo, Trung Nguyên đã phát triển tới đâu rồi, giàu của kiểu địa chủ ngày xưa... không có tâm, nói ác thì hơi quá nhưng cũng gần gần vậy... a Vũ đối với chị Thảo là quân tử, là nhường nhịn rất nhiều, ai làm chung thì sẽ rõ.

Dù không giàu bằng ai, nhưng từ nhỏ đã quen với kiểu của ba mẹ mình, thấy khó thì giúp, thấy nghèo cũng không khinh, ham “kiếm tiền” thì có. Haha... cũng không có kiểu đội trên đạp dưới, cơ hội các kiểu... nên gặp cách của chị Thảo là dị ứng... nghỉ Trung Nguyên, là Kido’s (Kinh Đô) “hốt” về lương tăng gấp đôi. Hic..

Bù lại thì một số người trong gia đình chị Thảo lại khá dễ thương, hầu như ai cũng khá xinh đẹp...

Cùng là phụ nữ nhưng sorry, mình không thể bênh được, viết cái này để ủng hộ tinh thần cho a Vũ!

Điều hành công ty mà không cần có mặt không phải ai cũng làm được, mấy ai “điên” mà làm được vậy, bao nhiêu cộng sự đi với a Vũ từ thời khởi nghiệp đều còn ở lại với a Vũ và nể trọng a Vũ, còn chị Thảo, còn ai ...muốn ở lại... làm cho chị, tất cả phải là từ tâm!

Người ta nói thiếu cái gì thì sẽ thèm cái đó, nhưng cũng có một phạm trù nữa là có nhiều quá, thừa mứa nhiều quá lại làm cho người ta ...trở nên ...vô độ! (Không nói đến phạm trù dư dả rồi nên không cần gì. Hihi)

Con còn nhỏ vậy mà biết đòi 5% thì cũng ... lạ! A Vũ giữ lại phần nhiều thì còn giữ được Trung Nguyên, mất quyền điều hành thì coi như tiêu... anh nói đúng, sau này a già rồi, mất đi cũng để lại cho con, nhưng thà để lại cho con sau này còn hơn để lại từ bây giờ vào tay chị Thảo, mà a Vũ đã mất đâu!

Đó là về tình, còn lý thì chắc cũng nên chia 50:50 nhỉ! Của chồng công vợ. Kiểu gì mình cũng bênh người vợ... bênh người vợ chứ không bênh chị Thảo. Hehe...a Vũ đủ lý lẽ chứng cứ thuyết phục toà giữ lại 70% thì xin chúc mừng a Vũ! Chúc mừng Trung Nguyên! Cách a Vũ có “khác lạ” đi chăng nữa cũng đỡ hơn là để Trung Nguyên về tay chị Thảo! Anh Vũ đòi 70% có thể không phải vì anh ấy mà là vì Trung Nguyên, một thương hiệu quốc gia, là khát vọng về cà phê Việt Nam và là nguồn sống của nhiều người phía sau!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói sao về vụ cụ vũ 6 niên lên núi tu tập gặp con vài lần ạ.cụ í bảo con cụ có giúp việc + bạn cụ í bên úc lo
Bàn việc này cũng như tranh cãi trứng với vịt cái nào có trước. Dù cái nào có trước cũng được nhưng trên đời này làm gì có chuyện được tất? có ông bố gần gũi con nhưng cơm không đủ ăn hay có ông bố suốt ngày chỉ lo công việc nhưng có ngàn tỏi? Con chẳng được lựa chọn mà rơi vào ai thì người ấy chấp nhận thôi :))

Mà ngẫm lại thấy nhiều ng bảo Vũ phải dựa hơi nhà vợ, đc nhà vợ buff cho mới đc như ngày hnay.
Nhưng Vũ năm 98 mới lấy Thảo mà đến năm 98 thì CF TN cũng khá nổi tiếng r mà nhỉ :(
Nhìn tướng bà Thảo đúng là phây phây thật

Kenluong

Xe hơi
Đúng là cái chí của con chim Đại Bàng, làm sao con chim Sẻ có thể hiểu được.

LeTai1979

Xe cút kít
Chuẩn Cụ
Riêng vợ mà cho rằng chồng mình bị tâm thần kêu to như lợn chọc tiết cho cả nước biết thì hạng đó không phải là bỏ mà là cả đời tránh cho xa ra.

Chồng có bị tâm thần thật thì phải che giấu, chết không hé răng với ai.
Bố mẹ không nói, con cái không nói.

Tâm thần chỉ một time là khỏi nếu có người thân chăm sóc tốt.

Chẳng ai như tởm mợ Thảo này.
Hạ thấp người khác ko làm mình thanh cao hơn đc đâu Mợ ạ. :)

emcobietdau

Xe container
Hồi bé em thấy ông hàng xóm mà mọi người hay bảo ông ấy ko thuộc thế giới này.

Đơn giản trời mưa với nắng thì ra sân ngồi.

Dâm mát lại vào nhà.

:((:((:((:((:((:((:((

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mịa dìm hàng người ta quá, dù sao 47 tuổi như thế cũng là ngon rồi :))

KimCruze

Xe tải
Đúng là đừng nhìn anh ấy bằng cái nhìn của người thường. Vì nếu theo con mắt người tthường em sẽ hỏi nếu Anh ấy biết " lấy hạnh phúc của thiên hạ thành hạnh phúc của mình" vậy mà chị vợ chỉ muốn thêm có 20% TN để vợ và 4 con hạnh phúc sao anh ko làm để Anh cũng hạnh phúc.
Cái vấn đề là Qua có thể cho tiền lớn hơn số 20% cổ phần kia, nhưng Qua ko thể cho cổ phần đc, nó có 20% cổ phần nó sẽ cầm quyền điều hành TN và nó sẽ dùng TN chỉ để kiếm tiền đi ngược lại với chiến lược pt TN của Qua.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đồng quan điểm, mỗi tội ở toà anh ý vẫn lườm rau gắp thịt. Chứng tỏ vẫn rất tỉnh, cầu Diễn thôi !

IP man

Xe lăn
Thực ra cái Vũ đòi là đòi theo luật, chơi đúng luật.
Về tiền Vũ có thể cho Thảo nhiều hơn số chia kia nữa, chứ không phải mức happy như cụ nói là 70 cho Thảo đâu.
Tuy nhiên giờ đã lôi nhau ra tòa rồi thì thắng thua phải tỏ tường. Vũ tất nhiên hiếu thắng, cuồng vĩ thì không ai phủ nhận rồi nên trận chiến này nó không nhịn đâu vì nó nắm luật chắc cú. Có thể sau khi toà tuyên xong nó cho thêm Thảo tiền nhưng đó là khi mọi chuyện đã ngã ngủ.
Mà nó cũng đang fair play đó, chứ nó chuyển toàn bộ cổ phần cho mẹ nó thì Thảo bó tay thôi.
Vũ cũng khôn bỏ mợ. Cổ phần là giấy, còn tài sản là $. Mà $ thì con mụ kia đang nắm hết.
Ôm 100% đống giấy mà không có $ cũng cay. Bây giờ đổi cho nó 30% giấy (quyền vẫn giữ nguyên) lấy 4 nghìn tỷ tiền tươi thì cũng ngon bỏ xừ :D.

emcobietdau

Xe container
Sợ nhỉ.

Toàn nghìn tỏi.

Đọc mà đau hết cả đầu.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vũ cũng khôn bỏ mợ. Cổ phần là giấy, còn tài sản là $. Mà $ thì con mụ kia đang nắm hết.
Ôm 100% đống giấy mà không có $ cũng cay. Bây giờ đổi cho nó 30% giấy (quyền vẫn giữ nguyên) lấy 4 nghìn tỷ tiền tươi thì cũng ngon bỏ xừ :D.
Umh, nhưng méo có vụ nó chấp nhận lấy nhiều tiền + 30%cổ phần đâu. Làm thế nó mất công ty ngay và luôn.
Kiểu vẹo gì nó cũng nắm cổ phần áp đảo hết thôi. Cái cổ của TN nó không phải nằm trên sàn nên không phải muốn biến nó thành giấy là giấy được đâu.

Phuvuhong

Xe hơi
Mợ nỳ bướng và bảo thủ , máu đánh bạc nhé , ông ăn chả bà ăn nem thôi các cụ ạ .

assmin

Xe đạp
Như thế nào là tu chánh pháp?
Em cũng ngu dốt và kiến thức kém cỏi, nhưng theo em có thể sẽ thế này:
- Tu theo đúng giáo lý nhà Phật: bớt tham sân si, không tranh giành địa vị, danh lợi... Hiểu rõ và thực hành tốt “Tứ Diệu Đế”, “Bát Chánh Đạo”
- Hoằng dương Phật pháp, lúc nào cũng sám hối và 1 lòng hướng về Đức Phật! Giúp lợi lạc chúng sinh!
- Tu hành tinh tấn, càng ngày càng buông bỏ vật chất, phiền não!
...