[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

mone

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào tóm tắt hộ em mục đích của vc nhà Vũ Thảo dc không ạ? Em thấy họ tranh cãi suốt kh hiểu họ muốn gì nữa.
Chia của, nhưng khó định giá trị để chia vì liên quan cổ phần, thương hiệu, vàng bạc, tiền mặt, bds

thangsu

Xe buýt
Em thì quan tâm đến đoạn anh Vũ đồng ý trợ cấp: 2,5 tỏi/năm/con.~X( e cày bục mặt cả năm mới được 1/10

edc

Xe lăn
Có vẻ bà vợ phạm sai lầm gì đó khiến a Vũ k thể tha thứ dc, các cụ nên xem hết clip chứ đừng đọc tít k
Vợ có thể không tha, nhưng con thì được nhể. Qua nói hàm hồ thậc :)

giangpajero

Xe máy
Vợ cũng vl chứ ko vừa nhé các cụ :D

NQHU

Xe điện
Ai chắc là hai vợ chồng cùng làm hả cụ. Nói ra thì hơi quá nhưng thật sự người phụ nữ với 4 người con thì thời gian sinh đẻ đấy thôi cũng đã đủ họ không thể làm đc những việc của đàn ông rồi thì cụ thử nghĩ xem thời gian đầu là ai mới là người gây dựng. Các cụ đã nói của chồng công vợ không sai nhưng công ở đây là công vun vén gia đình. Mẫu thuẫn vợ chồng thì người ngoài khó phán xét được cụ ạ. Cái em thấy chủ yếu ở đây là tranh giành về sở hữu Trung nguyên mà thôi . Còn ông Vũ vẫn chấp nhận chia đôi tài sản mà
tư duy cụ như thời phong kiến ý nhỉ! phụ nữ chửa đẻ, chăm con nhỏ thì nghỉ 4 tháng còn lại họ vẫn làm việc bình thường! so với thời gian 6 năm lên núi đi tu của Vũ còn ít chán! Vợ Vũ cũng là người tham gia trực tiếp điều hành Trung Nguyên trước đây. Gác chuyện chửa đẻ con cái!
vợ chồng cùng nhau từ thời là thằng bán cà phê dạo, thằng sinh viên nghèo kiết xác không xu dính túi lấy tiền từ đâu mà lập công ty rồi thế nọ thế kia??? Không có vợ, Vũ hay Trung Nguyên chết từ trong trứng nước rồi! Giờ sổ toẹt kêu không có đóng góp gì có phải "đểu" không.

Nếu Vũ cứ thẳng băng tất cả tài sản chia đôi, 1 năm trợ cấp con 10 tỷ như tinh thần không màng vật chất Vũ rao giảng chẳng có gì đáng nói. Vợ Vũ cũng hết cớ đòi 5% cổ phần. Nhưng Vũ đâu có như vậy sân si giành giật kém gì vợ đâu:

Về tài sản chung, luật sư đại diện cho ông Vũ đề nghị, chia đôi 26 bất động sản ở trong và ngoài nước thuộc sở hữu của hai vợ chồng. Về tiền mặt, theo số liệu của các ngân hàng 2.109 tỉ đồng, là tiền đồng Việt Nam và ngoại tệ, chia theo tỉ lệ 70-30.

Về các tài sản trong 7 công ty mà cả 2 có cổ phần góp vốn, ông Vũ đề nghị chia 70% cho mình, 30% cho bà Thảo, tương đương ông Vũ nắm 3.958 tỉ đồng, bà Thảo giữ 1.696 tỉ đồng.

Nguồn: Vietnamnet

Tư duy của Vũ hiện tại hơi khác biệt với 1 người bình thường.

Trong khi Tòa nghỉ hội ý, ông Đặng Lê Nguyên Vũ trải lòng với báo chí:
“Trung Nguyên phải ra toàn cầu giống như tầm nhìn của nó, muốn phát triển ra toàn cầu phải có tầm nhìn sách lược....
Một là nền tảng trí, cái trí mình phải hiểu biện chứng, khác cái gì, cái đặc biệt duy nhất. Thứ 2 là tận tâm, bản chất của kinh tế là kinh ban, tế phát... là lòng người chứ không phải là thúc đẩy theo kiểu con buôn được. Lẽ ra với sách lược đó, Trung Nguyên ra toàn cầu từ lâu rồi nhưng thắt ở chỗ cô ấy bản chất của kinh tế là kinh ban, tế phát... là lòng người chứ không phải là thúc đẩy theo kiểu con buôn được. Lẽ ra với sách lược đó, Trung Nguyên ra toàn cầu từ lâu rồi nhưng thắt ở chỗ cô ấy (bà Thảo - PV).

Không dám phán tư duy ông Vũ đúng sai, chỉ nói rằng nó quá khác bình thường, vì bất thường nên hành động vợ cố gắng kiểm soát lại công ty cũng có lý của vợ Vũ.

mcv30

Xe điện
Ờ nhỉ ? Đã là Qua rồi thì tiền làm gì ?

chichihua

Xe buýt
thực ra chị Thảo ko tranh chấp với anh Vũ, chị tranh chấp với những kẻ đứng sau anh ấy, anh ấy bây giờ là người của cõi trên rồi màng j tiền nong nữa. Chẳng thấy hoa hậu hay á hậu nào chạy theo a Vũ nhỉ, siêu xe thì phải có chân dài đi cùng chứ, a ấy khác người nhiều cái quá.

simo2001

Xe tăng
Chỉ riêng việc anh Vũ khẳng định hùng hồn với vợ: “tôi không làm gì sai với cô cả”, em đã thấy anh ý vừa hâm, vừa siêu nhân. 25 năm mà anh ý không sai gì cả.

Em tiếp xúc với anh Vũ vài lần, cách đây lâu năm, em đã thấy anh này khó hợp tác được rồi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ riêng việc anh Vũ khẳng định hùng hồn với vợ: “tôi không làm gì sai với cô cả”, em đã thấy anh ý vừa hâm, vừa siêu nhân. 25 năm mà anh ý không sai gì cả.

Em tiếp xúc với anh Vũ vài lần, cách đây lâu năm, em đã thấy anh này khó hợp tác được rồi.
Đến 4-5 đứa con mà nhiều năm ko thèm đến gặp con thì sống ở cõi trên rồi. Mà cà phê hội này cũng éo ngon lành gì

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Qua chia tiền cho vợ con con xong rồi tha hồ mà bay bổng lên tiên cảnh. Vợ con chỉ là trần thì cần tiền, thích tiền là đúng rồi còn gì.

Civic to Merc.

Xe container

Nói 1 câu ra biết là ko nên tranh cãi vì cái loại nhận mình luôn đúng còn ai cãi đc nữa.

Thôi, tòa cứ cho cái quyết định phân chia là xong. Hết tình rồi thì cứ lý thôi.

safenoodles

Xe cút kít
Chủ đề nóng, em hóng ạ.

StepUp

Xe tăng
Việc bà vợ đòi cổ phần công ty cho mấy đứa con là bố láo. Chủ yếu muốn gom CP chứ con cái nỗi gì.

Việc tiền ở đây ngta không cần nhưng cần giữ lại những gì ngta đang có chứ.

Em không biết ai đúng ai sai ở vụ này nhưng thấy bà vợ đòi cp cho con thì lố. A Vũ đòi chia 7:3 cũng kì. Nhưng nghĩ kĩ ra :)) là em em cũng đòi 7:3
Ông này vớ vẩn. Đã không cần tiền thì làm thiện nguyện đi. vợ con lấy bao nhiêu thì lấy, còn lại làm từ thiện. Nhắc đến quyền và tiền là ông này nhẩy dựng lên, nói như đúng rồi. Còn trần tục lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
Sống sờ sờ đấy để con vk hơ hớ ra mấy năm ko đc cái chịch nào thì đúng sao đc hả a Vũ ơi :P

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nói 1 câu ra biết là ko nên tranh cãi vì cái loại nhận mình luôn đúng còn ai cãi đc nữa.

Thôi, tòa cứ cho cái quyết định phân chia là xong. Hết tình rồi thì cứ lý thôi.
Phân chia tài sản phức tạp như này toà cũng chịu cụ ạ. Vì nó có liên quan đến cổ phần ( nhưng ko lên sàn nên thực ta cũng ko định giá được); thương hiệu nữa. Không bên nào chịu bên nào, toà cũng ko có công thức để định giá. Toà chỉ có thể làm khi 2 bên thoả thuận, hoặc đồng ý 1 công thức định giá nào đó... Nếu 2 bên ko chịu nhượng bộ thì sẽ cãi nhau nên khi có 1 đồng chí qua đời và hết cãi vì tài sản sẽ do đồng chí còn lại tiếp quản