[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các nhà KD kiểu WB, Bil Gates hay Steve Jobs, trẻ hơn có Mark Zukerberg họ làm từ thiện hay tài trợ xã hội khủng lắm, thậm chí ký cả cả cam kết cho đi hầu hết tài sản cũng ko ai đao to búa lớn cả. Quan trọng nữa là vc họ ko bất đồng hay cãi nhau, vai trò và hành động của ng chồng đã thuyết phục dẫn dắt vk. Nói nôm na kiểu các cụ là: tề gia, trị quốc, bình thiên hạ ấy....Đây a Vũ nhà ta đòi cứu TG mà ko qua ải cô vk thì thôi, a về giải quyết tiếp chuyện nhà đi đã, cứu TG để sau vẫn kịp :P
Đôi khi việc nhà và việc nước không song hành được cụ ạ. Em thấy trai trí lớn họ thường phải bỏ lại gia đình để mưu đồ việc lớn. Lịch sử tây ta tàu đều thế. Ông này để lại cơ đồ, tiền bạc cho con hơn hàng triệu người là quá thành công rồi.
Chăm con kiểu của bố không phải ru ngủ, bón ăn, mua đồ. Mà quan trọng kiếm tiền để vợ có thể làm được những cái đó.
Em nông dân nên chỉ nghĩ được, làm chẳng dc bao nhiêu :))

Civic to Merc.

Xe container
Đôi khi việc nhà và việc nước không song hành được cụ ạ. Em thấy trai trí lớn họ thường phải bỏ lại gia đình để mưu đồ việc lớn. Lịch sử tây ta tàu đều thế. Ông này để lại cơ đồ, tiền bạc cho con hơn hàng triệu người là quá thành công rồi.
Chăm con kiểu của bố không phải ru ngủ, bón ăn, mua đồ. Mà quan trọng kiếm tiền để vợ có thể làm được những cái đó.
Em nông dân nên chỉ nghĩ được, làm chẳng dc bao nhiêu :))

Thì thế, a cứ giải quyết nhanh việc nhà đi, vụ ly hôn dứt điểm nhanh đi. Cơ mà nhanh thế quái nào đc khi cứ so kè % thế...Cứ làm xong đi rồi cứu TG vẫn kịp mà, vì Tg hiện vẫn khá ổn =))

Civic to Merc.

Xe container
mình cũng đọc và hơi hiểu chút về vụ này,mình thì vẫn hướng về anh Vũ hơn,ấn tượng nhất với câu nói : "Bố sẽ tạo cho các con một bệ phóng,để không phải khởi nghiệp đến trụi đầu như bố nó ngày xưa"
Bố sẽ chọn cho con 1 cô vk con nhà đại gia như bố đã từng, để làm bệ phóng cũng có giá trị tương đương mà :P

taplai2012

Xe trâu
Thì thế, a cứ giải quyết nhanh việc nhà đi, vụ ly hôn dứt điểm nhanh đi. Cơ mà nhanh thế quái nào đc khi cứ so kè % thế...Cứ làm xong đi rồi cứu TG vẫn kịp mà, vì Tg hiện vẫn khá ổn =))
Nhanh thì theo ý bà Thảo 78.88-21.33 . Thế bỏ đi hết làm lại từ đầu hả cụ. Mà lúc đó muốn biến cp ra tiền, bà Thảo gây khó khăn cũng khoai lắm.
À, thế giới ổn hay không còn tùy quan điểm từng người cụ ạ. Cá nhân em thấy XH mình dạo này cướp giết hiếp nhiều lắm, cũng thấy không ổn mấy :(

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
Anh Vũ thông thạo toán lượng tử, lý lượng tử, nhìn xuyên không gian n chiều, là đệ tử duy nhất chân truyền của trời, lẽ nào không biết có phải con mình không, cụ cứ khéo lo. Cụ xem video qua phát biểu nhé.
http://vip.tiin.vn/chuyen-muc/24/ong-dang-le-nguyen-vu-troi-da-trao-cho-qua-moi-kien-thuc-de-giup-nhan-loai.html?fbclid=iwar1fxpzyzj7tnhr6fyj67rknzokl_hgxgcmoiaxx-uwn4ytvvx-spvsxxo0
Đúng rồi...ng nhìn xuyên ko gian N chiều thì họ có thể quay ngược thời gian và thấu thị tương lai. Chả cái j qua mắt thiên tài đó đc đâu =))

taplai2012

Xe trâu
Bố sẽ chọn cho con 1 cô vk con nhà đại gia như bố đã từng, để làm bệ phóng cũng có giá trị tương đương mà :P
Tính cách như Vũ em nghĩ nhờ cậy nhà vợ ko nhiều. Còn nhà vợ, theo bà Thảo mô tả thì buôn bán vàng bạc đá quý lớn, nếu họ hỗ trợ chắc chắn có hàng trăm cách để "lưu" lại sự hỗ trợ đó. Nếu có hỗ trợ đã phơi hết trên tòa rồi.

Twoku

Xe tải
Jesus lúc sinh thời cũng nhận mình con Chúa trời, quyền năng của Chúa. Chính vì vậy mới bị những người đương thời nghi ngờ, bị chính quyền hồi đó xử tử. Ông ấy thà chết chứ không chịu từ bỏ đức tin.
Đấy là quyền mỗi người, không ảnh hưởng tới ai là được. Jesus vì thế được hàng tỉ tín đồ tin thờ; ông Vũ được hàng ngàn nhân viên tin tưởng.
So sánh thế cũng hơi khập khiễng, có gì động chạm, các cụ/mợ lượng thứ hihi...
Nhân viên nào mà chả thích làm với xếp như a. Vũ. Cứ trên cảnh giới khác và lợi nhuận có giảm thì NV happy

gameover1107

Xe tăng
Thuyết âm mưu của cụ kinh quá, cho em thêm ít thông tin để học hỏi được không ạ?
Ko fai thuyết âm mưu mà các Agency chuyên về truyền thông đang làm việc đó :). Chỉ có họ mới biết ai là ng đứng sau vụ này.
Các bài viết trước đó đều là sản phẩm của truyền thông. :)

taplai2012

Xe trâu
Nhân viên nào mà chả thích làm với xếp như a. Vũ. Cứ trên cảnh giới khác và lợi nhuận có giảm thì NV happy
Dựa trên thực tế nói cụ nhé, không có bà Thảo hàng năm TN vẫn kiếm 5-600 tỉ bình thường. Sếp càng cảnh giới cao nhân viên càng được nhờ.

trungdo

Xe máy
Seeder chị Thảo toàn comment vớ vẩn rồi cười hô hố như bọn dở hơi chán đời vl

Se_NT

Xe tải
Ko fai thuyết âm mưu mà các Agency chuyên về truyền thông đang làm việc đó :). Chỉ có họ mới biết ai là ng đứng sau vụ này.
Các bài viết trước đó đều là sản phẩm của truyền thông. :)
Em lại nghĩ bọn "cáo già" ấy chẳng điên mà phí tiền cho việc không bảo mà thằng khác cũng phải làm. Thông tin về TN khá hot nên việc truyền thông như vậy là hiển nhiên ạ :-*

Happiness76

Xe tải
Sợ nhất là tiền chạy khỏi Vn chứ tiền đẩy vào mua cafe vn và xuất ra thế giới để thu ngoại tệ là tốt mà. KingCaffe bán thế nào tại quê nhà
Cái lý này em vẫn không thông được ạ. Nếu cụ bị đứa nào ĂN CẮP vài ba tỉ thôi thì em tin cụ không chấp nhận được dù lý do gì.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đấy là số đông đàn bà thôi cụ. Đây là cáo bà rồi :))
2100 tỉ từ 2016 đến giờ bay không còn 1 xu, 1700 tỉ tập đoàn nghe nói nướng sạch bên Sing, chưa kể tiền + vàng + kim cương + cổ phiếu... cất két chưa bao giờ công bố... Không hiểu cụ/mợ dựa đâu nghĩ bà này cầm tiền tốt
Ko tốt mà a Vũ giao cho chị ý cầm. Và nếu ko tốt thì con số 1400 tỷ bất động sản giờ chia nhau kia ở đâu???
Còn con số hàng ngàn tỷ tiền mặt thì dòng tiền lớn lắm. 500tr là qua trung tâm chống rửa tiền quốc gia rồi, Vũ có ý kiến cơ quan công an làm trong phút mốt. Em nghĩ chỉ là thủ thuật tài chính doanh nghiệp thôi, ko phải tiền lời.
Còn vụ nướng đến 70 triệu đô bên sing em e hơi khó, đầu tư ra nước ngoài ở VN không phải cứ vác tiền qua bển tiêu là đc, mặc dù tiền của mình (món này e ko có kinh nghiệm, hóng cao nhân). Và nếu có lỗ thật thì trách nhiệm đầu tiên là ban giám đốc, hội đồng quản trị. Còn nếu A Vũ với tư cách chủ tịch mà để chị quyết 100% vụ đấy thì càng cũng cố ý kiến của e. Ở Trung Nguyên A Vũ chỉ là bù nhìn toàn bộ tiền kiếm đc do chị Thảo

taplai2012

Xe trâu
Ko tốt mà a Vũ giao cho chị ý cầm. Và nếu ko tốt thì con số 1400 tỷ bất động sản giờ chia nhau kia ở đâu???
Còn con số hàng ngàn tỷ tiền mặt thì dòng tiền lớn lắm. 500tr là qua trung tâm chống rửa tiền quốc gia rồi, Vũ có ý kiến cơ quan công an làm trong phút mốt. Em nghĩ chỉ là thủ thuật tài chính doanh nghiệp thôi, ko phải tiền lời.
Còn vụ nướng đến 70 triệu đô bên sing em e hơi khó, đầu tư ra nước ngoài ở VN không phải cứ vác tiền qua bển tiêu là đc, mặc dù tiền của mình (món này e ko có kinh nghiệm, hóng cao nhân). Và nếu có lỗ thật thì trách nhiệm đầu tiên là ban giám đốc, hội đồng quản trị. Còn nếu A Vũ với tư cách chủ tịch mà để chị quyết 100% vụ đấy thì càng cũng cố ý kiến của e. Ở Trung Nguyên A Vũ chỉ là bù nhìn toàn bộ tiền kiếm đc do chị Thảo
Có câu tin vợ mất nước, chắc đúng trong trường hợp này :)) Bên Sing mà ăn nên làm ra thì còn lâu bà này mới đòi cho vào ts chung để ....chia cụ/mợ nhé. Còn đầu tư BĐS tuy đứng tên bà này... nó có tên, tg và nhiều giấy tờ pháp lý liên quan nên muốn cướp cũng không dễ. Tiềm mặt, vàng bạc, đá quý, cổ phiếu đầu tư nhà này ít cũng vài trăm tỏi đến vài ngàn tỏi, cụ/mợ có thấy nhắc đến câu nào không? Nếu sòng phẳng phải lôi cả King coffee ra chia nốt, hay lại lý luận cái đó do mị làm :))

Twoku

Xe tải
Tiền mua nguyên liệu máy móc chỉ 1 phần thôi, rót tiền sang Sing làm thương hiệu chắc thua nặng nên giờ yêu cầu đưa vào ts chung để....chia :))
Có thấy nói đưa vào TS chung đâu? Hơn nữa ai đầu tư mà có lãi ngay?

Manminh89

Xe tải
Thiên tài một là ko có gia đình. Hai là vợ con không thể hạnh phúc . Bác hồ, nhà khoa học tesla, einstein,

taplai2012

Xe trâu
Có thấy nói đưa vào TS chung đâu? Hơn nữa ai đầu tư mà có lãi ngay?
Mới nhất đây cụ/mợ:
Phía bà Thảo cũng đề nghị toà đưa Trung Nguyên Singapore (TNS) vào khối tài sản chung để giải quyết luôn trong vụ án. Công ty này do một mình bà Thảo thành lập và điều hành tại Singapore, số vốn 126 tỷ đồng. Tại đơn phản tố (trước khi diễn ra phiên xử), ông Vũ xác định số vốn của TNS là từ tài sản chung của vợ chồng, đề nghị chia. Quan điểm của bà Thảo trùng với ông Vũ. "Tôi nhiều lần đề nghị tòa việc này để giải quyết triệt để vụ án nhưng không được giải quyết", bà Thảo nêu.
https://vnexpress.net/phap-luat/toa-dung-tuyen-an-vi-de-nghi-cua-ba-le-hoang-diep-thao-3888400.html

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Bôi nhọ bà Thảo đến mức này thì bỉ ổi quá.
Bỉ ổi bằng con vợ vu cho chồng bị tâm thần 5 lần bảy lượt muốn tống chồng vào trại tâm thần để chiếm đoạt TN chưa?

Đền giờ này ,khi rõ ràng cả bác sĩ , quan tòa lẫn thiên hạ (trừ bọn seeder mụ Thảo, dĩ nhiên) đều thấy là anh Vũ hoàn toàn bình thường, thì con vợ vẫn lải nhải chồng tôi bị bênh tôi chiếm tiền để cứu chồng .Đúng là loại đàn bà nghiệt súc!

Vũ bình thường thì cả bác sĩ , quan tòa lẫn thiên hạ đều thấy, nên con vợ nói chồng tâm thần mới là bôi nhọ, bỉ ổi, nhé

Còn thông tin con vợ ngoại tình thì khả năng cao là đúng nên đừng nói là bôi nhọ, nhé. Và Vũ chưa cần nói một câu nào, toàn là thiên hạ (nhân viên, dân ở BMT) bóc phốt con Thảo. Cặp bồ với nhiều trai trẻ từ nhiều năm rồi. Vũ chắc đã thu thập đầy đủ bằng chứng, chỉ là chưa muốn đưa ra sợ làm con cái tổn thương thôi:

http://news.tinnhanh60.com/id-1604448629/?fbclid=IwAR0OqJP97l11Hg-9Vrewf0CylKuE8_eMuAY5KuINxZ5KHe4hrURZJ0nEwWQ

Một cấp dưới tố bà Diệp Thảo cặp bồ với nhiều trai trẻ trong thời gian Nguyên Vũ ở ẩn 5 năm
26/02/2019 08:39

[post_view]

Thưa chị Diệp Thảo

Chị tưởng rằng 5 năm ấy,anh Vũ lên núi là không biết gì à? Chị đã nhầm to rồi. 5 năm ấy là để cho chị và những kẻ sau lưng chị lòi đuôi đấy. 5 năm ấy là để có cả một khối tài liệu video, ghi âm về chị đấy. Anh tưởng chị ấy không biết à? Anh ấy đã quá bản lính và bao dung đó thưa Chị, nếu gặp thằng đàn ông khác, chắc họ đã băm vằm chị ra trăm mảnh rồi.

5 năm ấy là 5 năm can trường đấy thưa chị. Chính tôi và những bạn thám tử đã chứng kiến anh ấy rơi nước mắt. Vâng giọt nước mắt của một tỷ phú bậc nhất Việt Nam và chúng tối đã xúc động và nể phục anh Vũ, khi anh ấy nén đau thương mà nói với chúng tôi rằng “đừng c. ông bố những thứ này ra, nếu không cố ấy sẽ không có chỗ để sống và các con của Qua sẽ vô cùng xấu hổ về mẹ chúng, thà để Qua thiệt thòi một chút, vì dù sao cũng là những người mà Qua rất yêu thương. Tôi nghĩ chị sẽ choáng với những gì mà chị không ngờ đấy.

Chị tưởng rằng những việc chị làm che dấu được hả? Chị nhầm to rồi!! Hãy tỉnh lại, khi lòng bao dung của anh ấy đang còn cho chị một cơ hội. Đừng để anh ấy buông tay, nếu không chính tôi sẽ c. ông bố nó.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Công ty này do một mình bà Thảo thành lập và điều hành tại Singapore, số vốn 126 tỷ đồng
Vốn 126 tỷ thì lấy đâu tiền mà lỗ 1700 tỷ đc ạ.
Bà Thảo muốn đưa vào tài sản chung vì chắc có đợt ký mạo chữ ký trên chứng từ gì đấy bị kiện.
Việc mạo chữ ký thì DNTN ở Việt nam đầy, xếp e đầy lúc bảo thôi mày ngoàng tên tao vào cái đi. Ông ý kiện thì mình chết

Twoku

Xe tải
Mới nhất đây cụ/mợ:
Phía bà Thảo cũng đề nghị toà đưa Trung Nguyên Singapore (TNS) vào khối tài sản chung để giải quyết luôn trong vụ án. Công ty này do một mình bà Thảo thành lập và điều hành tại Singapore, số vốn 126 tỷ đồng. Tại đơn phản tố (trước khi diễn ra phiên xử), ông Vũ xác định số vốn của TNS là từ tài sản chung của vợ chồng, đề nghị chia. Quan điểm của bà Thảo trùng với ông Vũ. "Tôi nhiều lần đề nghị tòa việc này để giải quyết triệt để vụ án nhưng không được giải quyết", bà Thảo nêu.
https://vnexpress.net/phap-luat/toa-dung-tuyen-an-vi-de-nghi-cua-ba-le-hoang-diep-thao-3888400.html
King caffe khó có lãi trong gđ này nên c Thảo muốn rõ ràng luôn là đúng rồi. Sau này có lãi đỡ phải cãi nhau. Đòi chia cả King là khôn