[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn đầu nói DLV đoạn sau hỏi lương bao nhiêu lại không liên quan à? Cụ cãi cùn ntn thì cứ áp dụng chiêu cũ là chụp mũ người khác khi đuối lý nhé vì ngoài ra cụ chẳng biết gì khác đâu :))
Lộ bài rồi nhé =)) .
Bảo từ đầu rồi tôi éo chấp, éo quan tâm cụ. Đừng gán chữ vào mồm tôi, hài lắm. :))
Trò tự cào mặt này quen dồi. Nói lại: đừng tự cào mặt bảo tôi bảo cụ là DLV hài chết cml.
Tập trung cào chuyện Thảo Vũ đi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
:)) Cháu vào xem DLV tự chém nhau đẩy thớt cho vui, éo quan tâm Thảo Vũ chia tiền, cháu ngồi xem xiếc khỉ. Cụ tự nhiên chém đi ạ :)) :)) :))
Không đủ trình thì hóng chứ bô lô bô la chỉ đáng làm hoạt náo viên thôi chứ không thành DLV được đâu :))

Cụ trả lời câu hỏi này rồi em sẽ trả lời câu hỏi của cụ. Bỏ hết vấn đề tc theo cụ thì giữa ông Vũ và bà Thảo ai là số 1 ai là số 2 ở TN? :))
Sao ko phải là 50/50?
Vấn đề là ai cũng muốn 100% quyền kiểm soát và gạt bỏ người kia hoàn toàn, như thế là ko thể. Người ta bảo ko có công sinh thì có công dưỡng mà.
Thế thì cụ phải đặt ngược lại câu hỏi, chính cụ là người khởi nghiệp đẻ ra 2 từ "Trung Nguyên", cụ có muốn mất quyền kiểm soát không?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lộ bài rồi nhé =)) .
Bảo từ đầu rồi tôi éo chấp, éo quan tâm cụ. Đừng gán chữ vào mồm tôi, hài lắm. :))
Trò tự cào mặt này quen dồi. Nói lại: đừng tự cào mặt bảo tôi bảo cụ là DLV hài chết cml.
Tập trung cào chuyện Thảo Vũ đi.
haha ai cào mặt thì người biết đọc sẽ hiểu không cần phải thanh minh thanh nga :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sao ko phải là 50/50?
Vấn đề là ai cũng muốn 100% quyền kiểm soát và gạt bỏ người kia hoàn toàn, như thế là ko thể. Người ta bảo ko có công sinh thì có công dưỡng mà.
Cụ vẫn chưa trả lời câu hỏi của em, số 1 phải có quyền hơn số 2. Điều ngược lại là vô lý :))

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Sao ko phải là 50/50?
Nếu 50/50 TN sẽ tự hũy diệt vì không 1 cơ thể nào có 2 đầu suy nghĩ trái ngược nhau cùng tồn tại

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

congalete

[Tịch thu bằng lái]
  • Thì đúng như thế. Chắc là Thảo ru rì, chì chiết riết rồi, Vũ chịu không nổi nên để cho Thảo góp 30%. Thì 30% đó đúng là tài sản chung chia 2. Sai lầm của Vũ ở chỗ đó, chứ đến 2005 thì vẫn là công ty cha con họ Đặng.
  • Vũ yếu lòng, mà đàn ông thì suy nghĩ 30% cũng xứng đáng vì đó là vợ, mẹ của các con. Không biết vào thời điểm ấy, cha mẹ Vũ nghĩ gì. 2005 thì TN quá lớn.
  • Rõ ràng Vũ rất mềm yếu và nhường nhịn cả 1 quá trình. Tính cách của Thảo từ khi kết hôn chứ chả gần đây mới thay đổi.
  • Giữ cả giấy tờ góp vốn từ 2005. Kiểm soát dần từ tài chính, cho tới nhân sự trước sự nhường nhịn của Vũ. Sau đó, vũ muốn đưa vào guồng thì quay sang phá TN, mục đích để cho Vũ xót mà nhường cho Thảo điều hành. Thảo còn nói : nếu anh là trượng phu thì cho đi .......cho thấy Thảo hiểu quá rõ Vũ : đánh vào lòng tự tôn của Vũ.
Kinh thật, biết cả chuyện trong giường ngủ gia đình ng ta luôn, hahahha

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Giả sử ô Vũ số 1 thì ông ý có chấp nhận bà Thảo số 2 trong tập đoàn đấy ko hay là muốn thành số 0
Khi số 1 ra chiến lược mà số 2 liên tục phản đối thì số 2 sẽ thành số 0.
Ông Vũ nói rất nhiều lần là bà Thảo là trở ngại trên con đường tiến bước của TN.
Nên 1 trong 2 buộc phải có người rút

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Có với nhau 4 đứa rồi chứ có phải 2 đứa đâu mà phải thế này

DIT

Xe điện
Thật sự với 4000 tỉ, gặp 1 người thật sự tài giỏi, thì phát triển 1 công ty khởi nghiệp không khó? Sao phải đi tranh giành quyền kiểm soát Trung Nguyên, với tầm ông Vũ thì Trung Nguyên ngoài việc tạo ra tiền, ông còn có tâm huyết khác nữa.
thị trường cafe việt nam bão hòa rồi, khó chen chân dc vào lắm trừ khi tạo được sự khác biệt

Số 2 từ lâu rồi mà cụ giả sử gì nữa? :))
Nếu là số 2 thì cá nhân em thấy là hợp lý, nhưng vấn đề là ô Vũ muốn mình là duy nhất ko có số 2 mà :)) E ko nói về phía bà Thảo
Khi số 1 ra chiến lược mà số 2 liên tục phản đối thì số 2 sẽ thành số 0.
Ông Vũ nói rất nhiều lần là bà Thảo là trở ngại trên con đường tiến bước của TN.
Nên 1 trong 2 buộc phải có người rút
Đấy là ông ấy cho rằng bà là trở ngại, chứ có đúng như thế ko hay là các chiến lược của ông ko phù hợp thì phải phản bác? Công ty chứ có phải chế độ quân chủ chuyên chế đâu

Thôi em góp vài còm cho vui vậy thôi, nội tình phức tạp

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là số 2 thì cá nhân em thấy là hợp lý, nhưng vấn đề là ô Vũ muốn mình là duy nhất ko có số 2 mà :)) E ko nói về phía bà Thảo

Đấy là ông ấy cho rằng bà là trở ngại, chứ có đúng như thế ko hay là các chiến lược của ông ko phù hợp thì phải phản bác? Công ty chứ có phải chế độ quân chủ chuyên chế đâu

Bất cứ công ty nào cũng theo chế độ quân chủ.
Phó tổng, trợ lý... Có thể góp ý nhưng khi tổng đã quyết thì phải làm.
Vì trách nhiệm là tổng chịu.
Còn ông Vũ ông ta quyết sai thì TN há sản cổ phần ông ta là giấy lộn.
Bà Thảo không thích điều đó có thể bán cổ phần lập công ty khác do mình làm chủ.
Lúc đó ở công ty của bà lời của bà là mệnh lệnh

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Số 2 không phải là số 1', trong thực tế có rất nhiều trường hợp bạn bè hùn hạp bằng nhau đẻ ra 1, 1', 1'', ... và khi bất đồng quan điểm thì tan rã :))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
:)) Cháu vào xem DLV tự chém nhau đẩy thớt cho vui, éo quan tâm Thảo Vũ chia tiền, cháu ngồi xem xiếc khỉ. Cụ tự nhiên chém đi ạ :)) :)) :))
Ông mới là con khỉ ở đây đấy. Éo có cái còm nào ra hồn, cũng éo đưa được thông tin nào, mở mồm sủa nhăng cuội nick này nick kia là DLV.
Họ ko là dlv thì ông làm con tó nhé!

Thằng nào nhận tiền để còm ở OFF này là con tó nhé! dám thề thế ko?

Cái cụ newbiess em nghĩ không phải DLV như cụ nói, vì trong thớt tulai24 suốt ngày chưởi em thì ai trả lương? (chả DLV nào làm không công). Kết luận đơn giản là khác quan điểm và cụ ấy tranh luận hơi quá quyết liệt để bảo vệ quan điểm thôi :))
Éo hiểu mấy thằng như kiwi8 đầu nó chứa gì mà hễ cứ khác quan điểm là chụp mũ nick này nick kia là DLV. Đã thế lại còn Dlv Ã47 mới kinh. A 47 nếu có thì rỗi hơi mà vào mấy thớt chém gió ở OF à?

em thì kể cả khi cãi nhau với cụ kịch liệt ở thớt thằng Tự lái em cũng éo nghĩ cụ là DLV của thằng đó hay của ai. Khả năng cao là cùng nghề nên bênh nhau là cùng

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Đưa GP ra, đừng chỉ chém gió. Còn chém có dn từ 1985 và 1996 lên tập đoàn rồi đấy =))
Phe Vũ họ đưa GP ra cho Toà chứ cần gì đưa ở đây. Đưa toà thì họ mới đủ cơ sở pháp lý để đòi tỉ lệ 70/30 chứ. Chỉ bọn lú mới ko chịu hiểu là nếu mà TN thành lập sau hôn nhân thì mụ Thảo éo cần phải giở trò cũng đòi được 50/50

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ông mới là con khỉ ở đây đấy. Éo có cái còm nào ra hồn, cũng éo đưa được thông tin nào, mở mồm sủa nhăng cuội nick này nick kia là DLV.
Họ ko là dlv thì ông làm con tó nhé!

Thằng nào nhận tiền để còm ở OFF này là con tó nhé! dám thề thế ko?

Éo hiểu mấy thằng như kiwi8 đầu nó chứa gì mà hễ cứ khác quan điểm là chụp mũ nick này nick kia là DLV. Đã thế lại còn Dlv Ã47 mới kinh. A 47 nếu có thì rỗi hơi mà vào mấy thớt chém gió ở OF à?

em thì kể cả khi cãi nhau với cụ kịch liệt ở thớt thằng Tự lái em cũng éo nghĩ cụ là DLV của thằng đó hay của ai. Khả năng cao là cùng nghề nên bênh nhau là cùng
Trong mỗi vấn đề có thể quan điểm của em và cụ khác nhau và cách tranh luận cũng có thể khác nhau. Chỉ đơn giản vậy thôi chứ chẳng ai kiếm được đồng xu nào khi chém gió đâu nhưng có thể vẫn có lợi vì được xả trét và đôi khi cũng học hỏi được điều gì đó để tích lũy kn bản thân :))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Lãi nhải chi mệt thế .
  • Ai chả biết trước 1996 cả chục năm, Cha con Mơ Vũ rang cà phê bán thì cái TN thành lập 1996 là di sản 2 bố con , chính xác ông bà Mơ Ước và Vũ. Lịch sử rõ ràng quá. Sau 2005 TN cũng chỉ Vũ và ông Ước : công ty riêng của họ Đặng quá rõ. Đến năm 2000 thì TN đã có 500 quán ca phê toàn quốc.
  • Từ 1998 Thảo kết hôn tới năm 2005 thi tai sản chung Thảo-Vũ là đồng lương thôi. Nếu như 2005 Thảo ko góp vốn 30% thì đến giờ TN vẫn là công ty riêng họ Đặng.
Dù là HTX hay Công ty thì 2 năm rõ 10 là DN gia đình riêng của họ Đặng, ông Mơ chủ quyền và ko muốn có người ngoài vào DN gia đình của họ, vì thế ko có người ngoài nào kể cả 3 người bạn y khoa của Vũ.
Nhà Thảo mà có góp vốn hay cho mượn tiền thời điểm 1996-2002 thì chắc chắn phải đòi đưa tên vào giấy phép. Làm méo có chuyện ko được đưa tên hay ko có giáy tờ gì mà vẫn đưa tiền. Đến góp vốn 2005 bằng tiền của chính TN mà Thảo vẫn còn cất giữ kỹ, làm gì có chuyện trước đó đưa tiền ko giấy tờ hay ko đòi vào tên! Kẻ tham lam từ máu như Thảo mà có chuyện đấy, chỉ bọn lú mới tin

• Thì đúng như thế. Chắc là Thảo ru rì, chì chiết riết rồi, Vũ chịu không nổi nên để cho Thảo góp 30%. Thì 30% đó đúng là tài sản chung chia 2. Sai lầm của Vũ ở chỗ đó, chứ đến 2005 thì vẫn là công ty cha con họ Đặng.
  • Vũ yếu lòng, mà đàn ông thì suy nghĩ 30% cũng xứng đáng vì đó là vợ, mẹ của các con. Không biết vào thời điểm ấy, cha mẹ Vũ nghĩ gì. 2005 thì TN quá lớn.
  • Rõ ràng Vũ rất mềm yếu và nhường nhịn cả 1 quá trình. Tính cách của Thảo từ khi kết hôn chứ chả gần đây mới thay đổi.
  • Giữ cả giấy tờ góp vốn từ 2005. Kiểm soát dần từ tài chính, cho tới nhân sự trước sự nhường nhịn của Vũ. Sau đó, vũ muốn đưa vào guồng thì quay sang phá TN, mục đích để cho Vũ xót mà nhường cho Thảo điều hành. Thảo còn nói : nếu anh là trượng phu thì cho đi .......cho thấy Thảo hiểu quá rõ Vũ : đánh vào lòng tự tôn của Vũ.

Chỉnh sửa cuối: