[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

desiretobehappy

Xe tải
Em đọc tin từ hqua mà k dám xem video, cháu bé đúng là phúc lớn mạng lớn và cậu thanh niên đúng là 1 anh hùng. Đúng như một số cụ nói trong này, sự tổng hợp của rất nhiều may mắn nên mới thoát được 1 vụ việc thương tâm. Giờ đọc topic thôi mà em cũng rớm nước mắt, bố mẹ cháu bé thực sự mang ơn cậu Mạnh đến cuối đời

Tuấn VTB

Xe tải
Sau khi xem kỹ video thì em cho rằng cháu bé rơi xuống mái tôn các cụ ạ, cậu kia trượt chân chưa kịp đỡ và tiếng va khi cháu bé rơi xuống tôn kêu rất to, cháu bé rơi xuống nó nảy lên hàng m.
Dù thế nào thì thực sự cậu ấy cũng rất dũng cảm.
Rơi trúng tay rồi trượt xuống mái tôn cụ nhé, ko đỡ được nhưng việc rơi trúng hai tay sẽ khiến trọng lực giảm đi rất nhiều, kế đó việc đáp xuống mái tôn cũng là một mấu chốt khiến cháu ko bị chấn thương nặng
Nếu rơi thẳng xuống mái tôn thì cũng ko cứu nổi mạng đâu, rất nhiều vụ rơi từ nhà cao tầng xuống mái tôn hiện trường còn thảm hơn rơi xuống đất

Chỉnh sửa cuối:

born2go

Xe điện
Nhiều gia đình đi thuê nhà nên không tự ý lắp thêm được , như trường hợp tai nạn khu Trung Hoà - Nhân Chính năm ngoái
Nhà em đi thuê cũng ở THNC đây, cái lan lan nó cao tầm 1.5m trông rất an toàn nhưng vẫn yêu cầu chủ nhà lắp thêm lưới - họ cũng ok ngay

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]

congthuong

Xe điện
Quá may mắn, cho cả em bé và người đỡ em.

Nếu rơi trúng người đỡ, thì sẽ gây trọng thương, thậm chí có thể thiệt mạng cả 2.

Cậu ấy đúng là người hùng.

phuongmit

Xe cút kít
Em qua nhà ô anh chơi thấy lão ấy treo cái kìm cắt ngoài đó, mà bố này cẩn thận còn mua cả thang dây các kiểu
Cẩn thận thế khi có biến mình chủ động hơn mà cụ. Dây này kìm cắt dc, k có kìm thì cái xè cầy nhỏ cũng chiến dc, bí nữa thì 1 thanh sắt hoặc gỗ xoắn vào người lớn giật mạnh cũng bung khi cần thiết

My Hao

Xe điện
Rơi trúng tay rồi trượt xuống mái tôn cụ nhé, ko đỡ được nhưng việc rơi trúng hai tay sẽ khiến trọng lực giảm đi rất nhiều, kế đó việc đáp xuống mái tôn cũng là một mấu chốt khiến cháu ko bị chấn thương nặng
Nếu rơi thẳng xuống mái tôn thì cũng ko cứu nổi mạng đâu, rất nhiều vụ rơi từ nhà cao tầng xuống mái tôn hiện trường còn thảm hơn rơi xuống đất
Kể cả nếu Mạnh ko đỡ được thì nếu ko có cậu ấy, cháu bé sẽ lăn từ mái tôn xuống đất cũng rất nguy hiểm.

provtc

Xe container
Cẩn thận thế khi có biến mình chủ động hơn mà cụ. Dây này kìm cắt dc, k có kìm thì cái xè cầy nhỏ cũng chiến dc, bí nữa thì 1 thanh sắt hoặc gỗ xoắn vào người lớn giật mạnh cũng bung khi cần thiết
Mà em thấy đơn giản nhất thậm chí mặt lạ phòng độc oxi cũng rất dễ bảo quản, giờ có khi nhiều nhà trang bị rồi

cmyk77

Xe điện
Từ sáng tới giờ đọc tin vẫn cay cay sống mũi. Cảm ơn bạn Mạnh đã cứu cháu bé thật kỳ diệu.

tuangiga31mes2c

Xe container
Cháu bé rơi đúng chỗ tay bạn Mạnh nhoài ra đỡ, mái tôn nên nó lún xuống nên giảm được nhiều va đập. Nếu bạn Mạnh mà đứng đỡ thì nguy cơ gãy cột sống là rất cao. Thực sự là rất may mắn, cảm ơn bạn Mạnh nhiều.

bachkhoak40

Xe điện
Cậu này cũng rất dũng cảm, nhưng cậu ấy cũng chỉ dám nói là đỡ làm giảm lực rơi, nghĩa là rơi vào tay cậu ấy và rơi xuống mái tôn mềm và cũng đã giảm rất nhiều lực. Bình thường rơi thẳng xuống thì chắc cũng khó sống sót. Cậu ấy thật dũng cảm

Dân miền núi TM

Xe điện
Lấy cái áo nhúng nước buộc vào và dùng cán chổi xoắn là mở dc cái lỗ cụ ah!

Traisuonggio

Xe buýt
Nhà cháu bé phúc to lại gặp đ ng hùng.
Đỡ quả bưởi rơi từ tầng 12 đã ...chết chứ đừng nói đỡ cả ng cháu

Thạc sỹ

Xe tăng
Thấy có cụ bảo bản năng của anh Manh, em thấy đây đúng là bản năng cứu người.
Cũng may là có mái tôn nên cũng làm giảm chấn thương của cả 2, chứ nếu là sàn cứng thì anh Mạnh có đỡ được thì cả 2 có lẽ sẽ bị năng hơn. Với chiều cao gần 40m thì tốc độ rơi của bé khi anh ý bắt được cũng phải gần 100km/h

tedotori

Xe tải
Có nhà chung cư không cho lắp lưới an toàn vì lý do mất mỹ quan. Em cực kỳ phản đối vì lý do này rất vô lý.
Chung cư nhà em chỉ cho lắp lưới an toàn không có lõi để khi có cháy dễ dàng cắt bằng kéo. Nhà nào lắp lưới có lõi sẽ yêu cầu tháo dỡ.
Em mặc kệ cứ lắp lưới có lõi cho chắc. Thằng nào thích thì lên mà tháo.

Cậu này cũng rất dũng cảm, nhưng cậu ấy cũng chỉ dám nói là đỡ làm giảm lực rơi, nghĩa là rơi vào tay cậu ấy và rơi xuống mái tôn mềm và cũng đã giảm rất nhiều lực. Bình thường rơi thẳng xuống thì chắc cũng khó sống sót. Cậu ấy thật dũng cảm
Cậu này lái xe chở hàng, bốc vác nhiều nên có kinh nghiệm, biết xử lí thế nào hợp lí nhất có thể. Ở tình huống này vừa đỡ vừa buông thả lỏng là an toàn cho cả 2 và thực tế thì cũng ko ai có thể đủ sức đỡ theo kiểu đón cứng được, bắt buộc phải buông tay

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
Thật tuyệt vời. Cảm ơn anh Mạnh và người quay clip đã hét rất to để anh ấy chú ý và có hành động kịp thời

DucHoan

Xe tăng
Phúc 70 đời nhà ông nào, ko có người dân phát hiện, cũng như sự nhanh trí dũng cảm của anh thanh niên, và sự may mắn của mái tôn thì đúng là trời cứu. Qua đây cũng là bài cảnh tỉnh cho những gia đình ở Chung Cư.

Voi coi HN

Xe tăng
Thấy có cụ bảo bản năng của anh Manh, em thấy đây đúng là bản năng cứu người.
Cũng may là có mái tôn nên cũng làm giảm chấn thương của cả 2, chứ nếu là sàn cứng thì anh Mạnh có đỡ được thì cả 2 có lẽ sẽ bị năng hơn. Với chiều cao gần 40m thì tốc độ rơi của bé khi anh ý bắt được cũng phải gần 100km/h
Nếu tính đơn giản bỏ qua các lực cản không khí, chiều cao rơi 40m.
Vận tốc tại điểm cuối V= Căn bậc 2(2gh) = căn bậc 2 (2x9,8x40) = 28m/s tương đương 100km/h đúng như cụ nói. Cứ tưởng tượng hơn 10kg lao với vận tốc đấy thì khủng khiếp thế nào. Quả thật quá nhiều điều may mắn cùng trùng hợp thì cháu bé mới giữ đc mạng sống và anh Mạnh kia ko bị chấn thương đáng kể.

Chỉnh sửa cuối: