[Funland] Thớt mới cập nhật và hóng ý kiến của các cụ về tình hình kinh tế hiện tại

antidau

Xe container
Các bác cho dự đoán nếu chiến sự RUS-UKR chấm dứt thì kinh tế EU có sớm phục hồi được không ạ. Sếp bên em đang đàm phán vài HĐ từ nước đông dân thứ hai thế giới, nhưng xác định có việc để duy trì, không sa thải thêm công nhân chứ khách cũng rắn và thanh toán thì cù nhầy có tiếng.
Hết chiến tranh RUS-UKR thì cũng chỉ giảm giá ngô, lúa mì và phân bón trên toàn thế giới
Không liên quan gì đến kinh tế nước nhà, vấn đề của kinh tế nước nhà là tiền vốn chôn hết vào nhà đất và lương công nhân quá cao không cạnh tranh được đơn hàng với mấy thằng nghèo hơn như Ấn Độ, Bangladesh, Parkistan nữa rồi
Giá xăng dầu thì bằng giá trước chiến tranh rồi đó mà kinh tế có như lúc đó đâu

Chỉnh sửa cuối:

DONALD TRAMP

Xe buýt
Vâng, ý của em muốn hỏi là sau xung đột thì kinh tế EU có phục hồi không để họ lại đặt hàng bên cty em, cho em sống mòn chờ hưu thôi ah.
Những việc kinh tế vĩ mô, giá điện, giá xăng dầu, tăng tuổi BHXH thì VTV, truyền thông nước nhà đang làm rất tốt, em không có ý kiến gì nhưng cũng bật bộ lọc cá nhân, kiểu dự báo thời tiết thì cũng xem được mỗi nhiệt độ hôm nay ra sao, chứ nghe mưa gió như cơn bão khẩn cấp Talim mà thì bị lxếp hạng "NGU và THAM" cũng không oan.

dheIa

Xe điện
Các bác cho dự đoán nếu chiến sự RUS-UKR chấm dứt thì kinh tế EU có sớm phục hồi được không ạ. Sếp bên em đang đàm phán vài HĐ từ nước đông dân thứ hai thế giới, nhưng xác định có việc để duy trì, không sa thải thêm công nhân chứ khách cũng rắn và thanh toán thì cù nhầy có tiếng.
Đông đến, trăm hoa rụng,
Xuân tới, trăm hoa cười...

Quy luật tự nhiên mà, nên em nghĩ là sẽ phải hồi sinh thôi. Có điều bao giờ hết oánh nhau thì ko ai chắc đc :D

Trước mắt thì em đọc đc tí tin tức như này, kết phiên ngày hôm qua.
Chứng Châu âu tăng rộn ràng. Ko biết bên đó có cờ bạc như nhà mình ko hay là nó phản ánh đúng sức khoẻ kinh tế của nhà họ?

1. DAX30 (Đức) đóng cửa tăng 96,72 điểm (0,60%), lên 16205,65;
2. FTSE 100 (Anh) đóng cửa tăng 57,00 điểm (0,75%), lên 7645,20;
3. CAC40 (Pháp) đóng cửa tăng 57,97 điểm (0,79%), lên 7384,91;
4. Stoxx 50 của Châu Âu đóng cửa tăng 10,87 điểm (0,25%), lên 4373,15;
5. IBEX35 (Tây Ban Nha) đóng cửa tăng 66,10 điểm (0,70%), lên 9517,90;
6. FTSE MIB (Ý) đóng cửa tăng 107,69 điểm (0,38%), lên 28820,00.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
chứng Vịt thì nó là cờ bạc, và kéo các thể loại, múa may làm trò giật lên giật xuống, diễn đi diễn lại nhưng tiền có vào đâu =))

hồi 2021 thấy giảm LS cũng đẩy tạo sóng được 1 lần, nay tưởng bở tính làm lần nữa, nhưng dân chúng và các cá mập khác tỉnh đòn lắm, ai dại gì đem tiền giải cứu các thí chủ đang kẹp trym ở mốc này :))

em nói rồi phản ánh đúng nhất tình trạng kinh tế là đất cát, hiện đang hôn mê sâu, đúng với bản chất nền kinh tế hiện tại

antidau

Xe container
Chứng Châu âu tăng rộn ràng. Ko biết bên đó có cờ bạc như nhà mình ko hay là nó phản ánh đúng sức khoẻ kinh tế của nhà họ?
Tại vì báo chí nước ta tuyên truyền cả năm bắt đầu từ chiến tranh RUS-UKR là châu Âu đói rét, phải đi xin ăn thức ăn thừa hết date nên các cụ đang ngồi tưởng tượng là EU chúng nó đang rất nghèo đó
Chứ chúng nó lạm phát, chúng ta cũng lạm phát, có khác gì nhau đâu

Chỉnh sửa cuối:
Chính phủ chỉ thúc đẩy vấn đề tiến độ trong phát triển hạ tầng
Chứ không thể làm kinh tế thay doanh nghiệp được, khả năng hấp thụ vốn của nền kinh tế quá kém
Chắc hết cách rồi cụ
DN làm ra không bán, không xuất được, cũng không dám vay

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hết chiến tranh RUS-UKR thì cũng chỉ giảm giá ngô, lúa mì và phân bón trên toàn thế giới
Không liên quan gì đến kinh tế nước nhà, vấn đề của kinh tế nước nhà là tiền vốn chôn hết vào nhà đất và lương công nhân quá cao không cạnh tranh được đơn hàng với mấy thằng nghèo hơn như Ấn Độ, Bangladesh, Parkistan nữa rồi
Giá xăng dầu thì bằng giá trước chiến tranh rồi đó mà kinh tế có như lúc đó đâu
Kụ nhận xét hay và bao quát à nha. Em bổ sung là các kụ ra chính sách bây giờ quá giàu nên xa rời công nhân. Ra chính sách không trúng. Em ví dụ vừa rồi có kụ trên cao đề nghị nâng giá đất cơ bản hàng năm. Kết quả là khối FDI rút bớt vốn chuyển Ấn độ và Băng La Đét vì chi phí tăng và không thuê nổi công nhân vì họ đòi tăng lương trả tiền thuê nhà...

Tại vì báo chí nước ta tuyên truyền cả năm bắt đầu từ chiến tranh RUS-UKR là châu Âu đói rét, phải đi xin ăn thức ăn thừa hết date nên các cụ đang ngồi tưởng tượng là EU chúng nó đang rất nghèo đó
Họ lạm phát kiểu nhà giàu
Mình lạm phát là … nhăn răng

helloglk

Xe máy
các chứng sỹ dạo này ko thấy hò reo nữa nhể
nghe bảo lãi suất giảm tiền vào, mà tiền mất hút con mẹ hàng lươn :)), thanh khoản càng teo top

các bên đang rình úp bô nhau, quả bô này to lắm :D
chúc mừng cụ hoàn lương

Kụ nhận xét hay và bao quát à nha. Em bổ sung là các kụ ra chính sách bây giờ quá giàu nên xa rời công nhân. Ra chính sách không trúng. Em ví dụ vừa rồi có kụ trên cao đề nghị nâng giá đất cơ bản hàng năm. Kết quả là khối FDI rút bớt vốn chuyển Ấn độ và Băng La Đét vì chi phí tăng và không thuê nổi công nhân vì họ đòi tăng lương trả tiền thuê nhà...
Để máy cá mập địa ốc pr chính sách, cá mập + quan chức hưởng lợi, dân đen cả đời thu nhập không đủ mái tôn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mấy cụ nói phét đầu tư như Warren Buffet xin mời rời chỗ ngồi về thớt đúng sở trường mà bốc phét tiếp đi #:-s
Tuổi thì toàn trung niên U50, U60 mà vẫn mắc bệnh nói phét kinh
Muốn showoff skill thì xin mời khoe Merc, khoe Bim, Range Rover, Posche, Lexus cho đúng tinh thần diễn đàn oto
Xách dép các kụ showbiz cụ nhể

CuongNguyenPhuc71

Xe container
chứng, coin, forex...same same nhau mà cụ, mua mua bán bán lướt lát kiếm lời, nếu trúng hố ga sập hầm thì cũng phải chịu :))
em thấy mấy món này chỉ nên coi là nghề tay trái thôi, còn đâu tập trung cho core business của mình
Core này nghĩa là lõi. Á à em tỉnh ra ý kụ rồi nhá. Chả là em vào diễn đàn voz thì họ gọi bds là công nghệ lõi. Vậy kụ quay về lõi thì đích thị là bds ngộp. Đúng thì kụ vodca em 1 phát

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Core này nghĩa là lõi. Á à em tỉnh ra ý kụ rồi nhá. Chả là em vào diễn đàn voz thì họ gọi bds là công nghệ lõi. Vậy kụ quay về lõi thì đích thị là bds ngộp. Đúng thì kụ vodca em 1 phát
:)) :)) :))
công nghệ lõi của em là...khôn lỏi =))
tức là làm kinh doanh cái mà bỏ ra ít vốn ít chi phí nhất mà thu về mức sinh lời cao, rủi ro thấp hoặc gần như k có :D
cụ đừng đoán già đoán non, vì đa cấp với môi giới bđs, em ko có làm mấy cái đó :))

Dân miền núi TM

Xe điện
chứng Vịt thì nó là cờ bạc, và kéo các thể loại, múa may làm trò giật lên giật xuống, diễn đi diễn lại nhưng tiền có vào đâu =))

hồi 2021 thấy giảm LS cũng đẩy tạo sóng được 1 lần, nay tưởng bở tính làm lần nữa, nhưng dân chúng và các cá mập khác tỉnh đòn lắm, ai dại gì đem tiền giải cứu các thí chủ đang kẹp trym ở mốc này :))

em nói rồi phản ánh đúng nhất tình trạng kinh tế là đất cát, hiện đang hôn mê sâu, đúng với bản chất nền kinh tế hiện tại
Ai thích thì bập thôi cụ. Hay cụ rủ đi mua vàng, 6 tháng lãi dc 2 củ gần 4% . Cả làng báo đang mừng hum ;))

dheIa

Xe điện
Ơ, em tưởng nhà mềnh làm gì có lạm phát? Ls đang giảm sầm sập mà :D
Trong khi Châu Âu chuẩn bị tăng ls tiếp nhá |-)

dheIa

Xe điện
... đa cấp với môi giới bđs, em ko có làm mấy cái đó :))
Em giống cụ đoạn này. Dị ứng với hội đa cấp và các bạn môi giới đất giỏi "giang tay vẽ giữa trời xanh, vẽ cả ngày mai thành bức tranh" :">

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em giống cụ đoạn này. Dị ứng với hội đa cấp và các bạn môi giới đất giỏi "giang tay vẽ giữa trời xanh, vẽ cả ngày mai thành bức tranh" :">
Tuyền anh chủ nhiệm các kụ hầy! Đồng xanh là chốn đây. Thiên đường cỏ cây. Là nơi bày thú hoang đang vui đùa trong nắng mai

Suri15

Xe Cứu Trợ
Đông đến, trăm hoa rụng,
Xuân tới, trăm hoa cười...

Quy luật tự nhiên mà, nên em nghĩ là sẽ phải hồi sinh thôi. Có điều bao giờ hết oánh nhau thì ko ai chắc đc :D

Trước mắt thì em đọc đc tí tin tức như này, kết phiên ngày hôm qua.

1. DAX30 (Đức) đóng cửa tăng 96,72 điểm (0,60%), lên 16205,65;
2. FTSE 100 (Anh) đóng cửa tăng 57,00 điểm (0,75%), lên 7645,20;
3. CAC40 (Pháp) đóng cửa tăng 57,97 điểm (0,79%), lên 7384,91;
4. Stoxx 50 của Châu Âu đóng cửa tăng 10,87 điểm (0,25%), lên 4373,15;
5. IBEX35 (Tây Ban Nha) đóng cửa tăng 66,10 điểm (0,70%), lên 9517,90;
6. FTSE MIB (Ý) đóng cửa tăng 107,69 điểm (0,38%), lên 28820,00.

VN nó cũng đang tăng ầm ầm và dự báo lên mốc 1200. Cái khó hiểu là ngành nào cũng than, cũng ế, mà sao đợt này báo cáo tài chính toàn lãi gấp mấy lần cùng kỳ các kiểu. Cổ cánh nhiều công ty còn cao hơn cả đỉnh năm ngoái, chứng sĩ tưng bừng mở hội. Em không hiểu đoạn này lắm