Chi hội Thớt hẹn hò, ném gió, xả chét... mời hết vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietran

Xe ba gác
2. Bong bóng chứng khoán

Lại nhớ thời huy hoàng, chỉ cần quẳng vài trăm lên sàn 9h hóng hớt đến 11 h là ngày cứ 10% liên tục cả tuần, có nhưng hôm mã nào cũng kịch trần liên tiếp, tiền ở đâu mà lắm thế, ăn k hết chơi k hết, mỗi ngày đi tắm ngọc trai một lần mòn hết cả da.
Người người chơi ck, nhà nhà chơi ck, ngành ngành chơi ck, công ty vệ sinh cũng hăm hở chơi ck và có nhưngx lúc hót hòn họt..
Thế rồi bùm, cổ phiếu lao dốc k phanh giá còn bằng 1/10, nhiều ông vớ bẫm thoátvra dc thì giàu to ăn cả đời k hết suốt ngày lên of chém gió còn phần đông chứ đứ đự, bao nhiêu của nả dành dụm bay hết, khổ nhất là mấy ông trẻ thế chấp đất ở quê mua ck

(còn 2 bóng nữa)

Drew

Xe hơi
Gọi để phạt chứ làm gì? Cụ kêu chiều nay qua nên em chờ cụ từ lúc 15h đến 17h mà không thấy đâu, vụ này tính thế nào đây? [-(
khổ, chiều qua em đi lao động công ích có đc ăn chơi đàn điếm gì đâu cơ chứ.. hix.. sáng ra lại đưa vợ 2 đi khám.. chứ em đi thì nào dám ko gọi cụ :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế chiều nay có bia bọt gì k các cụ nhỉ? lâu k gặp cả nhà rồi.

vietran

Xe ba gác
Qua 2 bong bóng trên thì thấy cứ cái nào dc thổi phồng quá giá trị thực gấp nhiều lần và người ta đổ xô vào mua thì dc gọi là bong bóng.

3. Bong bóng quan chức
bong bóng quan chức hay bong bóng mua quan bán chưcs cũng vậy
Như các cụ đã biết, việc mua quan bán chức bây giờ diễn ra công khai" minh bạch", chưa bao giờ mà quan chức lại cí nhiều quyền lợi đến như vậy, một ông chủ tịch tỉn có thể ký soẹt một phát là hàng trăm héc ta đất của nông dân sẽ thành của cá nhân doanh nghiệp, cái đó dc gọi với tên mĩ miều là sở hữu đất đai toàn dân, thực chất là sỡ hưux toàn quan, vv
Muốn làm quan thì dùng tiền mua là yếu tố đầu tiên, k cần trình độ, bằng cấp để hợp thức hóa thì dễ, bây giờ ai cũng có thể học thạc sỹ bât kể ngành gì. Như vậy mua quan nó cũng giống mua chứng khoán, cứ có tiền là mua, nhiều tiền mua quan to bé tiền mua quan bé, nhà nhà người người đổ tiền vào cơn soáy quan chức và công chức, bong bóng thổi đã rất to.
Theo các cụ khi nào quả bong bóng này nổ, lúc đó nhưungx người mua quqn nhưng chưa thu hồi đủ vốn sẽ ra sao.
Bong bóng quan chức nếu nổ thì hậu quả xã hội sẽ như nào? Rung chấn đến đâu, bay cửa kính sập nhà không.

vietran

Xe ba gác
Quan trọng nhất
4. Bong bóng ăn nhậu

Cái gì vượt quá giá trị thực nhiều lần và người dân đổ xô vào và bất hợp lý dc gọi là bong bóng.
Xét trên quan điểm đấy thì ăn nhậu hiện nay là bong bóng
- Các quán nhậu dàyvđặc khắp nơi, nhà nhà ăn nhậu người ngừoi ăn nhậu tối ngày, ma chay nhậu, cưới xin nhậu, nhà mới nhậu, thay lốp mới nhậu, ... dân đổ xô đi nhậu
- giá 1 kg gà nong dân bán ra là 50k/kg, ra đến chợ phe phẩy thành 120k, nên đĩa thành 400k, gần gấp 10 lần, mấy lát mướp đắng xào với quả trứng 50k gấp 10 giá nguyên liệu ... đấy là mấy món nhậu bình dân bia cỏ k tính nhà hàng xịn rượu 35 triệu/chai, bia hơi chua loét ủ 1/3 thời gian quy định nát gan thủng dạ dày gây búi trĩ 9k/cốc gần 33, khoảng 27 mà tu ừng ực, trong khi bia lon 33 thơm phức 10k/lon bỏ mốc trong siêu thị.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Vậy mất công trình bày 4 cái bong bóng để làm gì?
Để kết luận.
Kết luận là: líu thèm đi ăn nhậu ngoài quán nữa =))
Về nhà rộng rãi mát mẻ yên tĩnh
Để em mang cần ra Hồ Tây kiếm dc con cá to to các cụ về em nhậu nhé, có mấy thùng bia sắp hết hạn=))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
..
Về nhà rộng rãi mát mẻ yên tĩnh
Để em mang cần ra Hồ Tây kiếm dc con cá to to các cụ về em nhậu nhé, có mấy thùng bia sắp hết hạn=))
Khi nào tổ chức cụ nhỉ? k nhanh bia nó hết hạn thì tiếc quá :D

aston_martin123

Xe tăng
khổ, chiều qua em đi lao động công ích có đc ăn chơi đàn điếm gì đâu cơ chứ.. hix.. sáng ra lại đưa vợ 2 đi khám.. chứ em đi thì nào dám ko gọi cụ :))
Thì cũng phải gọi lại bảo em để em còn làm việc khác chứ.
Chủ nhật nhớ đền bù cho em đấy nhé :D

Lucas_halong

Xe buýt
Các cụ MScer Hanoi đi nhậu suốt nhỉ. Khi nào xuống Hạ Long e mời bia hơi Hạ Long nhá.

daiden

Xe buýt
Suy thoái có khác

vmcgf

Xe tăng
Suy thoái dẫn đến suy thận !

chinh_rua

Xe tăng
@lẩu: vào cái đã thấy lẩu thập thò. điện thoại tắt suốt từ trưa, định gọi nhờ vả phát mà ...như mứt

Trạng thái
Thớt đang đóng