[Funland] Thớt đồ cổ Gia đình

Loe_hờ lú

Xe điện
Nhiều thợ vào chăn dắt quá. Đồ thì k giới thiệu, chỉ có đăng cái hình lên nhăm nhăm bán hàng

chuot08

Xe lăn
Nhiều thợ vào chăn dắt quá. Đồ thì k giới thiệu, chỉ có đăng cái hình lên nhăm nhăm bán hàng
Mua bán gì chỗ này đâu cụ? Nếu có thì là chỗ khác nhiều đồ và chuyên nghiệp, chứ chỗ này chủ yếu khoe và học mót, xem ké của nhau thôi! :D

muachieukyniem

Xe điện
Em muốn tìm ít đồ Chu Đậu cổ. Các cụ biết mối chỉ em với. Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

chuot08

Xe lăn
Nhìn thế nào biết đồ Lê ạ ?
Em thấy đồ Trần, Lê họ bán rẻ vãi. 1-2tr / cái bát
Em biết thế thôi chứ chưa đủ tầm để giải thích ạ; cụ có thể tìm trên mạng, các trang khá chính thống và uy tín là có thể tham khảo tạm. Gặp được cao nhân thì hay nữa! :)
Bát thì cũng tuỳ, vài ba trăm k cũng có; gần chục tr cũng có và em nghĩ là có thể hơn nữa, nhưng chắc là ít vì đồ thời này là gốm lại nằm trong đất lâu ngày nên ít nhiều bị hỏng men và hiếm cái lành.
Ông anh zai em có 1 chiếc ám hoạ cậu bé.

muachieukyniem

Xe điện
Em biết thế thôi chứ chưa đủ tầm để giải thích ạ; cụ có thể tìm trên mạng, các trang khá chính thống và uy tín là có thể tham khảo tạm. Gặp được cao nhân thì hay nữa! :)
Bát thì cũng tuỳ, vài ba trăm k cũng có; gần chục tr cũng có và em nghĩ là có thể hơn nữa, nhưng chắc là ít vì đồ thời này là gốm lại nằm trong đất lâu ngày nên ít nhiều bị hỏng men và hiếm cái lành.
Ông anh zai em có 1 chiếc ám hoạ cậu bé.

Bát ám họa này nhà Minh. Em biết có 1 chiếc ám hình đấu vật giá 4tr. Lành nguyên.
Còn ý em nói gốm Việt Nam đó. Em chỉ thích dòng này. Mà tìm hiểu thấy đồ thời Trần cũng rẻ mặc dù đã gần nghìn năm.

chuot08

Xe lăn
Bát ám họa này nhà Minh. Em biết có 1 chiếc ám hình đấu vật giá 4tr. Lành nguyên.
Còn ý em nói gốm Việt Nam đó. Em chỉ thích dòng này. Mà tìm hiểu thấy đồ thời Trần cũng rẻ mặc dù đã gần nghìn năm.
À vâng, dân mình đa số thích xanh trắng TQ nên đồ Việt Nam thì ko xôm và hơi hẩm hiu khi so sánh. Thế nên có cơ hội cho ae ít xiền, tranh thủ rẻ thì thích là xúc; đồ ta mộc mạc hồn cốt riêng.
Rẻ đây cụ :)

chuot08

Xe lăn
À mà theo em bát này là đồ các cụ nhà mình làm, 5 vết kê sỏi trong lòng bát đấy ạ, hơn nữa thì kiểu hoạ tiết bát kiểu này cũng thấy rồi, ko phải là lạ.
Minh đây cụ:

Chỉnh sửa cuối:

muachieukyniem

Xe điện
À vâng, dân mình đa số thích xanh trắng TQ nên đồ Việt Nam thì ko xôm và hơi hẩm hiu khi so sánh. Thế nên có cơ hội cho ae ít xiền, tranh thủ rẻ thì thích là xúc; đồ ta mộc mạc hồn cốt riêng.
Rẻ đây cụ :)
Đúng rồi. Em cực dị ứng với thằng Tầu, nên gốm của nó em cũng ghét lây. :))
Và em thắc mắc sao gốm Bát Tràng cổ ít vậy. Mà Chu đậu thì nhiều quá.

GothicStyle

Xì hơi lốp
Nhà em thì xưa các cụ nghèo, để lại mỗi bộ tủ thờ và hoành phi cũng được nhiều người đến chơi đánh giá là đẹp về thẩm mỹ và có giá trị thời gian... Đại khái được hơn trăm năm, em đợt rồi rơi máy cũng mất ảnh, nào về em chụp khoe các cụ :P

chuot08

Xe lăn
À ơi... ve cất tiếng ru
Nghe như thể tiếng ngàn thu vọng về