Thớt đăng ký offlne và đăng ký danh sách nhà Man

lovelyreddevil

Xe buýt
Anh ơi Em tự ái nhá, 6/6 là sinh nhật Em mà ko thấy đả động gì hjc hjc 6/6 là trước 8/6 những 2 ngày đới ợ.......................
Đã đến sinh nhật a đâu mà. Tiếp nữa hôm qua nhà mình off, bảo a xuống là có quà thì chả thấy nói gì.

20L5725

Xe tăng
Đã đến sinh nhật a đâu mà. Tiếp nữa hôm qua nhà mình off, bảo a xuống là có quà thì chả thấy nói gì.

Anh thì lúc nào cũng máu dưng nhiều lúc ko phải muốn đi là đc em ah hjc hjc xa với cả dạo này Anh cũng hơi bận chút Em ợ.....................

lovelyreddevil

Xe buýt
Anh thì lúc nào cũng máu dưng nhiều lúc ko phải muốn đi là đc em ah hjc hjc xa với cả dạo này Anh cũng hơi bận chút Em ợ.....................
Đấy nha. Cứ tranh với e. A k xuống mọi người đưa quà kiểu gì.

Alone77

Xe container
Nhà mu dạo lày nhiều người bị mất của nhể!

taihv

Xe buýt
@lac: thôi bỏ bu, có khi thằng trộm này nó nghe lỏm đc câu chuyện bv trả xe nhầm cho mềnh ở Legend beer, nó lại học tập! Nghi nhắm, hum đó có những ai nghe chuyện nhể??=))=))

Aries204

Xe điện
@lac: thôi bỏ bu, có khi thằng trộm này nó nghe lỏm đc câu chuyện bv trả xe nhầm cho mềnh ở Legend beer, nó lại học tập! Nghi nhắm, hum đó có những ai nghe chuyện nhể??=))=))
Ai bẩu cụ hôm đấy cứ kể oang oang giữa bàn dân thiên hạ cơ. Chít vì cái miệng.

lovelyreddevil

Xe buýt
Ai bẩu cụ hôm đấy cứ kể oang oang giữa bàn dân thiên hạ cơ. Chít vì cái miệng.
Phủi phui cái mồm cụ Tai HIV. Xe em mà có mệnh hệ gì là e bắt đền cụ đấy.

Aries204

Xe điện
Em chào cả nhà, hôm qua em say quá chẳng nhớ gì hết đâu ạ. Sáng nay 9h em mới dậy đi ăn sáng cafe cà pháo xong vào nhà sách fahasa ở 338 đường Xã Đàn em đi xe máy, thế quái nào bảo vệ ở đó hôm nay gặp đúng thằng lơ ngơ mới đi làm nó bảo em để xe lên hè trước cửa lên xuống của nhà sách đầu xe quay vào trong đuôi xe quay ra đường. Lúc xuống không thấy xe đâu, bọn nó còn cãi là em nhặt được đâu cái vé bắt đền chúng nó.x-(Thái độ chúng nó còn không chịu hợp tác nữa chứ mãi đến lúc em gọi quản lý nhà sách xuống và đề nghị xem camera ghi hình tại đường lên xuống. Quản lý nhà sách và công ty bảo vệ xem với nhau 2 tiếng xuống bọn bảo vệ phán một câu xanh rờn là không nhìn thấy em vào nhà sách. *-:) Em lên xem cùng quản lý nhà sách, tổ trưởng tổ bảo vệ, kết quả là em để xe vào nhà sách lúc 09h58 phút 33 giây, đi qua camera tại tầng 1 là lúc 09h59 phút 31 giây. Xe em bị lấy lúc 10h02 phút. Thế là cả đội ra công an Phường Phương Liên làm abnr tường trình đến giờ mới xong. Mà vụ này nhà sách nó khoán hết cho công ty bảo vệ, Công ty bảo vệ hình như bắt thằng trông xe đền mà lương nó có 2 triệu. :'(Thằng quản lý bên bảo vệ nó bảo đến thứ 2 này nó sẽ thương lượng với mình. Hic đen thế.
Công ty bảo vệ đó phải chịu trách nhiệm chứ a.
Cụ Lac bẩu thế mừ.

Pet_HUT

Xe container
Hế nhô cả nhà! Từ hqua giờ ko vào nhà mềnh mà lắm sự kiện ghê. Vụ xe cụ Laceti xử thế nào rồi ợ?

muadem

Xe cút kít
Bây giờ mới biết vụ mất xe của cụ Lacetti :(
Chia buồn với cụ, mà cụ môt tả chi tiết xe thía lào? biết đâu .... :13:

Laceti2010

Xe tăng
Dạ em xin kể chi tiết vụ mất xe là như thế này;

Em đi xe máy vào nhà sách FAHASA với số vé 063

em dựng xe ngay trước cửa nhà sách, chỗ do bảo vệ nhà sách chỉ định. Sau đó vào nhà sách tìm một vài cuốn nhưng không được mười phút sau em xuống thì không thấy xe ở đó. Em hỏi bảo vệ còn không nhớ 10 phút trước em gửi xe của nó, phát vé cho em.( lúc gửi xe nó còn bảo em không khoá cổ khoá càng). Nó hỏi em xe gì em bảo SH, sau đó em hỏi nó là giờ giải quyết thế nào? Nó bảo chờ tổ trưởng bảo vệ của nó đến em hỏi mấy giờ thì đến nó bảo 11h30 tổ trưởng bảo vệ ( T/g chờ là 1 tiếng). EM sang quán cà phê cạnh FAHASA ngồi đợi và tham khảo ý kiến nhà tư vấn.
Đến 11h30 em không thấy tổ trưởng tổ bảo vệ đến( em đã lấy số từ bảo vệ gọi cho d/c ấy từ lúc em hỏi chủ bảo vệ trông xe ạ) Em đã gọi lại cho đồng chí ấy nhưng không ai trả lời. Em lên nhà sách gặp quản lý nhà sách để nghị can thiệp
Quản lý nhà sách gọi điện cho tổ trưởng tổ bảo vệ lúc này là 12h kém 15. EM ngồi trên nhà sách (tại phòng trên tầng 7 khối hành chính của nhà sách) cầm cuốn truyện đọc giết thời gian và chờ đến 12h30 phút thì chú bảo vệ là tổ trưởng ý đến người của FAHASA gọi Em xuống. EM xuống thì chú này sau khi nói chuyện với cậu bảo vệ trông xe, kiểm tra hồ sơ và bảo là hôm qua nhà xe có mất vé xe trong đó có cái vé này. Nên có ý nghi ngờ là em không gửi xe vào nhà sách mà nhặt đc vé mang vào bắt đến tụi nó cứ nhùng nhằng như thế phải 15 phút nào bảo em viết tường trình... em viết xong. Nhưng cái biên bản làm việc thì chúng vẫn chưa chịu lập.
Sau đó em đi xem lại chỗ bị mất xe và phát hiện ra cái came ra ở cửa lên xuống chiếu ra đúng chỗ đó. Em đề nghị xem lại băng ghi hình(Hôm qua em vào nhà sách lại không mua dc gì) thế là quản lý nhà sách đưa bảo vệ nên xem camerra không cho em xem. Đội đó xem camera từ 1-3 giờ

sonduong79

Xe buýt
Hic chia buồn với cụ Lac nhé.

Khổ thân cậu bảo vệ kia nữa :(

Laceti2010

Xe tăng
em phải đi ạ chièu em viét tiếp ạ. mogn các CỤ chờ chút ạ.

muadem

Xe cút kít

Pet_HUT

Xe container
Như cụ Lac kể cụ vào có ~10' thì em nghĩ cứ truy thằng bảo vệ là ra hết :102:
Vầng, nó dặn không khóa cổ khóa càng là có ý đồ rồi! Cứ truy nó là ra xe thôi! Cần thiết anh em tập hợp đội hình ra đó uy hiếp bỏ mựa đi chứ lị!

Laceti2010

Xe tăng
Khi xem camera thì cả đội xuống phán một câu là không nhìn thấy xe của em không nhìn thấy em đi vào nhà sách, họ xem băng ghi hình khoảng thời gian đó xem đi xem lại. Em lúc đó bắt đầu bực rồi nhưng vẫn kìm chế được, Em yêu cầu bảo vệ cùng em lên xem camera. Thế là tất cả lên xem băng ghi hình thì em phát hiện ra theo đồng hồ trên máy ghi âm tại 9h58 phút 31 giây em vào bãi gửi xe. Tại 9h59 phút 33 giây em qua camera tại thang máy. Đến 10h02 phút xe bị tên trộm phá khoá điện lấy đi. Bảo vệ không hề biết gì. Đến lúc này thì chúng nó không nói được gì và cùng nhau lên công an phường giải quyết. EM lên CAP lúc 05 h đến 07 giờ tối mới làm tường trình và biên bản xong.
giờ sự việc được giải quyết như sau:
1- Công an tìm kiếm và thu hồi xe trả cho người bị hại mà các cụ biết rồi xác suất rất thấp.
2- EM và công ty bảo vệ thuộc về án dân sự, nếu hai bên không thoả thuận được thì đưa nhau ra toà để giải quyết tranh chấp, Hiện nay công ty bảo vệ đang hẹn em là thứ 2 có hướng đền bù cho em như thế nào. Nhà sách FAHASA khoán hết cho bảo vệ rồi. mà lương chú bảo vệ kia có 2tr, vừa vào làm lơ nga lơ ngơ thế mới đen ạ.