Thớt chuyên về phụ tùng xe HONDA các loại

Trạng thái
Thớt đang đóng

theviet

Xe tải
cụ báo e bộ chắn bùn trước sau civic 209 nhé, có bộ nàotheo mâu xe ko cụ

theviet

Xe tải

linh_nm

Xe hơi
Em vừa vào Honda Mỹ đình bảo dưỡng civic 2.0 207, chạy 8,9 vạn. Thợ báo thay như sau:
1. Đệm đỡ chân máy.
2. Rotuyn lái ngoài R (2 cái)
3. Rotuyn lái trong.
4. Rotuyn lái dưới trước phải.
5. Rotuyn lái dưới L FR
6. Bộ bi moay ơ phanh.
7. 04 má phanh.
Cụ nào báo giá giùm em hàng tốt với.
Hỏi thêm các cụ, xe em vẫn chạy bình thường mà sao thay nhiều thế ạ ?

ht_hondapart

Xe hơi
Em vừa vào Honda Mỹ đình bảo dưỡng civic 2.0 207, chạy 8,9 vạn. Thợ báo thay như sau:
1. Đệm đỡ chân máy.
3. Rotuyn lái trong.
5. Rotuyn lái dưới L FR
6. Bộ bi moay ơ phanh.
7. 04 má phanh.
Cái nào không hỏng thì không phải thay anh ạ. Anh chụp cái báo giá của honda mỹ đình lên xem nào, nhiều tên phụ tùng chưa được rõ lắm!

xuantu

Xe tải
1. Đệm đỡ chân máy.
3. Rotuyn lái trong.
5. Rotuyn lái dưới L FR
6. Bộ bi moay ơ phanh.
7. 04 má phanh.
Theo e xe vẫn chạy bình thường, nếu thợ nói cần thay, thợ sẽ chỉ rõ cho cụ vì sao cần thay chẳng hạn má phanh mòn sắp gần hết, đệm chân máy bị gục, rotuyn hiện tượng thế nào...
Trừ khi cụ dư tiền đồng thời chẳng quan tâm đến xe, nếu ko thì cũng nên tìm hiểu để có thêm kinh nghiệm.
Ngu ý của em là thế.

linh_nm

Xe hơi
Theo e xe vẫn chạy bình thường, nếu thợ nói cần thay, thợ sẽ chỉ rõ cho cụ vì sao cần thay chẳng hạn má phanh mòn sắp gần hết, đệm chân máy bị gục, rotuyn hiện tượng thế nào...
Trừ khi cụ dư tiền đồng thời chẳng quan tâm đến xe, nếu ko thì cũng nên tìm hiểu để có thêm kinh nghiệm.
Ngu ý của em là thế.
Vâng, thợ hãng chỉ rồi cụ, e lái mới nên ko biết.

Chỉnh sửa cuối:

Alonghethaychua

Xe tải
Em hay làm ở đây, và thấy có cậu Vũ tư vấn nhiệt tình và chuẩn.
Có một số hạng mục em cứ lo muốn thay sớm cũng ko đc vì cậu í bảo ko cần phí tiền.
Một số cái bắt bệnh chuẩn, em cũng tiết kiệm đc kha khá.

nhttt

Xe hơi
Cụ có hộp đen bãi civic ko ạ ?

nhttt

Xe hơi
Vâng, thợ hãng chỉ rồi cụ, e lái mới nên ko biết.
Ông cọc chèo nhà e có cái bài đi bảo dưỡng hãng, đút cho thợ mấy đồng nó tư vấn kỹ lắm. Thấy bảo thay đồ nh thợ cũng ko đc thêm gì hay sao í

xuantu

Xe tải
Ông cọc chèo nhà e có cái bài đi bảo dưỡng hãng, đút cho thợ mấy đồng nó tư vấn kỹ lắm. Thấy bảo thay đồ nh thợ cũng ko đc thêm gì hay sao í
Trong hãng dịch và giá phụ tùng đã khá cao rồi. Lại cộng thêm việc đút cho thợ nữa, nhà có đk thì ko sao, ko có điều kiện thì căng lắm.
Hơn nữa mình ông cọc chèo nhà cụ làm thế, những người ko theo thợ sẽ bày tỏ ra mặt, có khi cố tình "ko cẩn thận" nữa.
Ai cũng làm thế sẽ thành lệ, hư cả thợ (thợ cứ có tí mới làm cẩn thận, thậm chí phát sinh cả nhiều thói xấu: thay đồ từ xe này qua xe khác..v.v) => làm giảm uy tín của xưởng dịch vụ, dẫn đến thất thu...
Em là e nhất quyết ko ủng hộ. Ủng hộ quản lý kỷ luật thợ thật nghiêm những trường hợp này khi phát hiện.

nhttt

Xe hơi
Trong hãng dịch và giá phụ tùng đã khá cao rồi. Lại cộng thêm việc đút cho thợ nữa, nhà có đk thì ko sao, ko có điều kiện thì căng lắm.
Hơn nữa mình ông cọc chèo nhà cụ làm thế, những người ko theo thợ sẽ bày tỏ ra mặt, có khi cố tình "ko cẩn thận" nữa.
Ai cũng làm thế sẽ thành lệ, hư cả thợ (thợ cứ có tí mới làm cẩn thận, thậm chí phát sinh cả nhiều thói xấu: thay đồ từ xe này qua xe khác..v.v) => làm giảm uy tín của xưởng dịch vụ, dẫn đến thất thu...
Em là e nhất quyết ko ủng hộ. Ủng hộ quản lý kỷ luật thợ thật nghiêm những trường hợp này khi phát hiện.
Em ko nói ủng hay ko ủng. Có điều sẽ tránh đc việc thay đồ lung tung ko cần thiết. Đầy cụ bị liệt kê thay hầm bà làng đủ thứ rồi đấy ạ

manlonely

Xe tải
cụ báo e gioăng cao cu cửa trong accord 08 với

Trạng thái
Thớt đang đóng