[Funland] Thớt cho cụ nào có con du học bên Đức .

DE.VN

Xe tăng
nghĩa là một tuần cơ bản được 10h khoảng hơn 1 job chủ yếu làm 1 buổi ngày nghỉ .. như vậy họ xẽ giả tiền cho mình vao một tài khoản hay họ giả mình = tiền mặt.
Có thể thương lượng là khai ít đi số giờ làm thực tế, có thể không , tùy chủ. Nhưng đã khai thì tất cả số tiền qui từ giờ làm đã khai phải chuyển vào tài khoản và hợp pháp. Còn số giờ làm nhiều hơn, không khai thì có thể đưa tay.

ca_kiem

Xe container
Có thể thương lượng là khai ít đi số giờ làm thực tế, có thể không , tùy chủ. Nhưng đã khai thì tất cả số tiền qui từ giờ làm đã khai phải chuyển vào tài khoản và hợp pháp. Còn số giờ làm nhiều hơn, không khai thì có thể đưa tay.
Cho em hỏi ngu một phát... tài khoản hợp pháp của sinh viên là do trường họ làm cho đúng không... nghĩa là sinh viên không thể làm tài khoản hợp pháp nếu không thông qua trường

DE.VN

Xe tăng
Cho em hỏi ngu một phát... tài khoản hợp pháp của sinh viên là do trường họ làm cho đúng không... nghĩa là sinh viên không thể làm tài khoản hợp pháp nếu không thông qua trường
Tài khoản cụ mở thoải mái, trường không liên quan đến tài khoản, tiền bạc của cụ. Nhưng sở tài chính có quyền xem tất cả các tài khoản của người mở. Và có thể phong tỏa bất cứ lúc nào khi họ phát hiện có dấu hiệu phạm pháp.

Patriots

Xe lăn
Nếu các cháu đi làm bên này thì chủ hoặc tự các cháu bơm tiền vào. Còn khi các cháu không thu nhập nữa thì rõ ràng phụ huynh phải bơm cho các cháu thôi. Nếu thông thường, thì có mấy phụ huynh phải bơm đâu.
Nói chung các gia đình đã xác định cho con đi học đại học thì phải lo số tiền đó thôi, còn nếu chỉ lo được mỗi năm đầu và để các cháu tự lo là họ cũng xác định đó là một con đường có visa rồi sang đó tung tác như lấy chồng lấy vợ, làm nail, làm nhà hàng thôi. Sang Đức chỉ ăn và học thôi còn khó, phải trên 50% rớt đài, cháu nào ăn, học lại tự túc tài chính được thì là của hiếm rồi. Số đó sẽ tự xoay được thôi

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Vâng cám ơn cụ .. nghĩa là một tuần cơ bản được 10h khoảng hơn 1 job chủ yếu làm 1 buổi ngày nghỉ .. như vậy họ xẽ giả tiền cho mình vao một tài khoản hay họ giả mình = tiền mặt.
Tuỳ cháu làm ở đâu? Nếu làm văn phòng thì nhận lương theo tháng vào tài khoản (tài khoản do mình tự mở), nếu làm nhà hàng theo chuỗi cũng vậy. Còn làm cho cơ sở tư nhân nhất là nhà hàng hay khách sạn tư thì cash, khai báo thu nhập thì chủ sẽ phải lo việc đó

QAZ

Xe container
Các cháu rất nên có 1 thẻ VISA/MASTER (debit) mở tại Việt Nam. Trong những lúc nguy nhất có thể chi tiêu hoặc rút tiền từ thẻ này, cho dù phí có thể lên tới 7%. Trong thẻ này gia đình nên duy trì số dư tối thiểu tương đương 100E

Patriots

Xe lăn
Mecedes năm nay cắt giảm hơi nhiều đó cụ, ngay hàng gộc mà cứ 10 chú thì 1 chú phải ra đi
Thường nó chơi kiểu về hưu thôi, chứ bồi thường cao lắm, hồi 2006 cũng có đợt Mẹc yêu cầu công nhân tình nguyện ra khỏi hợp đồng, nó bồi thường hơn 200k cho người làm lâu năm, tiêu chuẩn của công nhân gộc của nó thì cao lắm, lương kỹ sư chạy dài. Mà mùa này cháu nào cần thiền thì đi đào măng tây, dâu đấy, hay lên mạn Niedersachsen vặt lông gà thì cũng đủ trang trải

Không sợ vợ

Xe tăng
Thường nó chơi kiểu về hưu thôi, chứ bồi thường cao lắm, hồi 2006 cũng có đợt Mẹc yêu cầu công nhân tình nguyện ra khỏi hợp đồng, nó bồi thường hơn 200k cho người làm lâu năm, tiêu chuẩn của công nhân gộc của nó thì cao lắm, lương kỹ sư chạy dài. Mà mùa này cháu nào cần thiền thì đi đào măng tây, dâu đấy, hay lên mạn Niedersachsen vặt lông gà thì cũng đủ trang trải
Mấy việc cụ nói các cháu gái chả làm được, nhất là các cháu dân thành phố, khả dĩ mỗi việc thu ngân.

Vienxu

Xe tăng
Ở trong đó nó ghi rõ là người thuê nhà cụ ạ. Vấn đề ở đây là an ninh xã hội.
Em đã bảo Cụ hiểu sai mà Cụ vẫn cứ nói để người ở nhà hiểu sai vẫn đề.
Luật mới quy định cho phép người thuê nhà chậm trả tiền nhà (Cụ lưu ý là chậm chứ ko phải là cho ko nhé) nhưng người cho thuê nhà ko có quyền chấm dứt hợp đồng. Luật ra là để bảo vệ người thuê nhà chứ ko phải là bảo vệ người cho thuê. Thế giả sử em đang thuê nhà ở Berlin, nay vì lý do nào đó em chuyển đến vùng khác ở, em phải thuê nhà chỗ mới mà em lại ko được huỷ hợp đồng nhà cũ, thế chẳng hoá ra em phải trả tiền nhà 2 nơi à. Luật gì kỳ cục vậy???

DE.VN

Xe tăng
Luật mới quy định cho phép người thuê nhà chậm trả tiền nhà (Cụ lưu ý là chậm chứ ko phải là cho ko nhé) nhưng người cho thuê nhà ko có quyền chấm dứt hợp đồng. Luật ra là để bảo vệ người thuê nhà chứ ko phải là bảo vệ người cho thuê. Thế giả sử em đang thuê nhà ở Berlin, nay vì lý do nào đó em chuyển đến vùng khác ở, em phải thuê nhà chỗ mới mà em lại ko được huỷ hợp đồng nhà cũ, thế chẳng hoá ra em phải trả tiền nhà 2 nơi à. Luật gì kỳ cục vậy???
Luật này chỉ có giá trị trong thời điểm ( tháng 4-9 ) dịch bệnh như này, nó có hiệu lực cho hai bên. Tầm dịch này ai cho phép cụ di chuyển lung tung. Các cơ quan công quyền hầu hết đã đóng cửa, chỉ giải quyết những vần đề cực kỳ cấp bách. Đăng ký nơi ở mới hay đăng ký xe họ cũng đã tạm dừng.

DE.VN

Xe tăng
Cô cháu ở Berlin thịt mỗi ngày 80 con gà
Làm quá tốt, mới đầu hơi oải, nhưng rồi sẽ quen thôi. Thấy nhiều cháu bé như trẻ con tây, mà cuối tuần phụ bàn từ 10h đến 21 giờ, Mới đầu làm ngắn, sau tăng dần thời gian, là các cháu quen, căn bản là có thêm thu nhập.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có ngay mời cụ, vì luật mới ra nên chắc chưa có báo dịch, cụ và các cụ khác xem tạm tiếng bản địa :

Mieterschutz: Mietern soll wegen Mietschulden in der Corona-Krise nicht gekündigt werden dürfen. Gelten soll dies für Mietschulden aus dem Zeitraum vom 1. April bis 30. September 2020. Die Verpflichtung der Mieter zur Zahlung der Miete bleibe aber im Grundsatz bestehen.

.
Cụ ơi, cái cụ bôi đen có nghĩa là bảo vệ người Thuê nhà chứ có phải bảo vệ người Cho thuê nhà đâu.

Patriots

Xe lăn
Làm quá tốt, mới đầu hơi oải, nhưng rồi sẽ quen thôi. Thấy nhiều cháu bé như trẻ con tây, mà cuối tuần phụ bàn từ 10h đến 21 giờ, Mới đầu làm ngắn, sau tăng dần thời gian, là các cháu quen, căn bản là có thêm thu nhập.
Cắt tiết, vặt lông, làm lòng rồi buộc đủ cả như cụ đi mua trong Đồng Xuân ấy. Sở dĩ có khó khăn, để con người khắc phục, người Việt ở Đức thích nghi rất tốt, AHLĐ thì nhiều vô kể

Trai_Nam

Xe tải
Em xin lỗi cccm nhé, nếu đã tính cho con đi học thì đừng có bắt tụi nó đi làm khi tiếng còn kém. Học mà ko ra trường thì đổ sông đổ biển lúc đó khóc tiếng mọi.

Trai_Nam

Xe tải
Theo em thì cụ ý hiểu sai ợ. Luật này bảo vệ ng thuê nhà khi họ không đủ tiền trả tiền nhà chủ ko được phép đuổi còn cụ muốn chuyển đi thì hủy thoải mái nhưng nhớ là ko đc vi phạm hợp đồng.

slaz8

Xe ba gác
Diệt thế nào được hả cụ, có PP nào rải thuốc như Mỹ rải chất mầu da cam trên toàn Cầu dc không. Đợi nó tự biến mất thôi(chết đi).
Vẫn có thể dùng thuốcdiệt được Vírus khi cơ thể bị nhiễm nhé cụ. Các loại thuôc chữa HIV là ví dụ.. và mới đây là kết hợp 2 loại kháng sinh. Thông tin đã có. Còn cơ bản và hiệu quả ra sao thì đợi thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng là luật mỗi nơi mỗi khác nhỉ. lạ nhỉ, ko được huỷ thì bảo vệ người có nhà còn người thuê mặc kệ nhỉ
Cái phần tiếng Đức mà cụ ấy trích dẫn là bảo vệ NGƯỜI THUÊ NHÀ mà cụ.

lovecarhpqn

Xe điện
Do đại dịch COVID-19, chính phủ Đức đưa ra hàng loạt qui định mới cho phù hợp với diễn biến kinh tế-xã hội. Trong đó có qui định:

Bắt đầu từ 01.04 tới 30.09 , không có bất kỳ ai được phép hủy hợp đồng thuê nhà.

Cụ nào có con du học bên Đức chuẩn bị tinh thần đóng tiền nhà cho con. Vì tình hình dịch bệnh, hàng loạt các nghành dịch dụ đã bắt buộc phải đóng cửa. Mà các cháu du học sinh Vệt Nam hầu hết đi làm kiếm thêm trong các ngành này. Nên hầu hết, khả năng mất việc làm là không thể tránh khỏi. Ngoài tiền thuê nhà các cháu phải đóng hàng tháng, thì các cháu còn cần phải có tiền ăn.
Các cụ chuẩn bị tinh thần và "đạn dược" vì trong các ngày kế tiếp rất có thể các cháu sẽ gọi về thông báo cho các cụ.
Em cũng đang tính cho con sang đó sau khi học xong lớp 12, người nhà em bên đó đông lắm có người còn mua được cả nhà riêng nên em cũng chả sợ