[Funland] Thớt chém về bóng đá (Anh) và Clb hên xui.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yaris_2009

Xe tăng
Chính ra Hary Kane là 1 tiền đạo truyền thống của Anh, hiệu suất ghi bàn rất cao cc nhỉ ? Mùa nào cũng 2x bàn, mùa này có khả năng 30 bàn. 1 tiền đạo mũi nhọn thuộc hàng top của châu Âu như Kane mà vẫn ở lại Tot gà thì khá là trung thành, đánh đầu hay sút khỏe, cản lướt cũng khá.

Gagarose

Xe điện
Em 40 tuổi rồi, nói thật em xem ngoại hạng anh từ thời ông Long Vũ bình luân luôn, cầu thủ nào chiều cao bao nhiêu cân nặng như thế nào, đội nào đội hình xuất phát ra sao, cầu thủ dự bị như nào em đọc vanh vách. Có mấy trang bình luận free hiện tại em xem nhiều khi em còn nhắc thông tin cho bình luận viên.

Thì đối với cá nhân em ngày xưa trước tuổi 30 thì có hâm mộ các đội bóng, chứ giờ em chỉ thích.

Xưa hâm mộ Arsenal, cho dù bị troll đủ kiểu nhưng Arsenal đá thời cụ giáo bao giờ cũng chơi tấn công cho dù thủ như hạch và lúc thì thắng to lúc thì thua lãng xẹt.

Tuy nhiên với MC thì em không thích được, nói thật nó mạnh quá và đá tính toán kĩ lưỡng chặt chẽ quá, xem trận nào cũng thấy nó thắng người ta 3-4 quả liền rồi, kịch bản nó 1 kiểu.

Trận nào mà có đội top 4 gặp MC là em chỉ cổ vũ cho đối thủ MC, em thích cặp Liverpool đáu với MC, 1 thằng chuyên solo + đấu cup với 1 thằng lập trình tằng tằng tiến như xe tăng, những trận này 100% em cổ vũ Liverpool. Cá nhân em đánh giá, nếu đối đầu 1 vs 1 vào lúc 2 thằng phong độ bình bình, thì Liverpool ăn chặt MC.

MU đá với MC em cũng cổ vũ MU, Chè sen đá với MC em cũng cổ vũ Chè, chỉ có Ars là thôi em biết chắc chắn Ars sẽ thua, bởi sao, bởi ông thày của Ars cũng là từ ông Pep mà ra, ông Pep còn nhường cho ông Arteta 2 anh cầu thủ xịn là Zinchenko và Jesus để vá những chỗ thiếu của Ars cơ mà.

Chính ra em hay để ý đến các cầu thủ nhiều hơn, ví dụ anh Adama Trâu Dê của Wolves, anh này lần nào vào sân cũng cho hậu vệ đối phương ngã sml luôn =)) Mà ko hiểu sao ko có ông lớn nào để ý, đá hay thật sự luôn, khỏe vcđ.

Anh Wifried Zaha nữa, anh này cái gì cũng có, vậy mà chỉ đá ở 1 đội tầm trung là Crystal Palace, anh Mbeumo của Brenford, anh này có cái chân trái cực ngoan, đưa bóng vào góc nào là chuẩn góc đó không lệch 1 cm.
Nói thật là mấy anh cầu thủ đó mua cũng được thôi nhưng giá trị không cao thì làm gì có nhiều hoa hồng
Như anh Athony, từ Ajax sang MU trăm củ, hoa hồng nó mới cao. Mà HLV cũ vời sang, kiểu gì chả phải mua. Thế nhưng anh đá chắc chưa bằng 1 trong các anh mà cụ kể trên

Dream Thai

Xe điện
Theo thống kê thì top 10 clb bđa có lượng fan theo dõi như sau:
1. RM: 270tr
2. BACA: 269tr
3. MU: 168tr
4. PSG: 143tr
5. JUVE: 115tr
6. CHEL: 107tr
7. LIV: 103tr
8. BM: 97tr
9. MC: 87tr
10. ARS: 81tr.
Sang năm Messi đi cưỡi lạc đà thì chắc Psg out top 10 cc nhỉ :)

juve99

Xe cút kít
Em 40 tuổi rồi, nói thật em xem ngoại hạng anh từ thời ông Long Vũ bình luân luôn, cầu thủ nào chiều cao bao nhiêu cân nặng như thế nào, đội nào đội hình xuất phát ra sao, cầu thủ dự bị như nào em đọc vanh vách. Có mấy trang bình luận free hiện tại em xem nhiều khi em còn nhắc thông tin cho bình luận viên.

Thì đối với cá nhân em ngày xưa trước tuổi 30 thì có hâm mộ các đội bóng, chứ giờ em chỉ thích.

Xưa hâm mộ Arsenal, cho dù bị troll đủ kiểu nhưng Arsenal đá thời cụ giáo bao giờ cũng chơi tấn công cho dù thủ như hạch và lúc thì thắng to lúc thì thua lãng xẹt.

Tuy nhiên với MC thì em không thích được, nói thật nó mạnh quá và đá tính toán kĩ lưỡng chặt chẽ quá, xem trận nào cũng thấy nó thắng người ta 3-4 quả liền rồi, kịch bản nó 1 kiểu.

Trận nào mà có đội top 4 gặp MC là em chỉ cổ vũ cho đối thủ MC, em thích cặp Liverpool đáu với MC, 1 thằng chuyên solo + đấu cup với 1 thằng lập trình tằng tằng tiến như xe tăng, những trận này 100% em cổ vũ Liverpool. Cá nhân em đánh giá, nếu đối đầu 1 vs 1 vào lúc 2 thằng phong độ bình bình, thì Liverpool ăn chặt MC.

MU đá với MC em cũng cổ vũ MU, Chè sen đá với MC em cũng cổ vũ Chè, chỉ có Ars là thôi em biết chắc chắn Ars sẽ thua, bởi sao, bởi ông thày của Ars cũng là từ ông Pep mà ra, ông Pep còn nhường cho ông Arteta 2 anh cầu thủ xịn là Zinchenko và Jesus để vá những chỗ thiếu của Ars cơ mà.

Chính ra em hay để ý đến các cầu thủ nhiều hơn, ví dụ anh Adama Trâu Dê của Wolves, anh này lần nào vào sân cũng cho hậu vệ đối phương ngã sml luôn =)) Mà ko hiểu sao ko có ông lớn nào để ý, đá hay thật sự luôn, khỏe vcđ.

Anh Wifried Zaha nữa, anh này cái gì cũng có, vậy mà chỉ đá ở 1 đội tầm trung là Crystal Palace, anh Mbeumo của Brenford, anh này có cái chân trái cực ngoan, đưa bóng vào góc nào là chuẩn góc đó không lệch 1 cm.
Nhiều cầu thủ chỉ hợp là ngôi sao của đội bóng nhỏ hay nói thẳng là chưa đủ trình đá ở tầm cao hơn, nhiều áp lực và cạnh tranh hơn cụ ah. Bóng đá và NHA nhiều cầu thủ kiểu này lắm. Trước có JJ Okocha đá Bolton quẩy nát NHA mà cũng k đội nào khát để mang về. Graversen đá Everton cũng khét lẹt, Real mua về cũng chỉ đá dc vài trận rồi lặn

xukthal

Xe lăn
So đc mấy thằng Sao paolo, River plate và Boca Junior bên Nam Mỹ ko cụ?

haiyen1012

Xe điện
Kể ra thì MC chữa nhục cho fan Mân Đàn hơi nhiều nếu không thì bây giờ Liverpool có 22 cái NHA và Arsenal cũng vô địch NHA năm nay.
Giờ MC chuẩn bị ăn 3 thì Mân Đàn lại cắn MC và mang cup ra đếm.
Em thì không phải fan MC nhưng hiện tại mong MC sẽ vô địch tất cả các giải đấu vì họ xứng đáng.

Yaris_2009

Xe tăng
Đây là 1 trong số vô vàn quả mà Adama Trâu dê thực hiện, đùa chứ nó hoang dại, càn lướt đến khó tin cc ạ :

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Đây là kết thúc vòng 27. Bức ảnh này HLV Arsenal lí giải ý nghĩa: chúng tôi còn 11 trận chung kết nữa để đi đến vinh quang. Yêu cầu các cầu thủ tập trung và nghĩ từng trận một. 11 to GO ( 11 2 GO)
đúng kiểu gáy sớm ăn .... phải không cụ
man city cứ lầm lầm lì lì tiến lên, cho Ars đứng số 1 BHX tới hơn 30 vòng sinh ra ảo tưởng sức mạnh

xbadboyz

Xe điện
MC cứ tằng tằng champion in row dài dài thế này chả mấy mà leo top FAN. Ông MU thu hoạch được lượng FAN lớn cũng một phần do giai đoạn Sir Alex làm mưa làm gió thời mới ra đời EPL. Cứ lẹt đẹt tấu hài thế này lượng FAN MU không sụt giảm mới là lạ.

Ryan848

Xe container
Đây chắc là thống kê của lượng fan theo dõi trên mxh phải ko cụ?

beSuSu

Xe điện
Fan gì thì cũng xuất phát từ phong trào cả thôi.
Kể cả fan ruột từ nhỏ từ từ hồi đầu cũng là phong trào, gắn đủ lâu và thấy chân ái thì thành ruột thôi.
Miệt thị và phân biệt làm gì nhỉ?

Supercub_90

Xe điện
Em xem và chơi bóng đá để giải trí nên đội nào có lối chơi phù hợp với sở thích của mình thì em cổ vũ. Mỗi giải đấu em đều có vài độ để theo dõi tuy không thức để xem các trận của họ thi đấu.
Đặc biệt ghét fan của mấy đội mang thành tích quá khứ ra giễu cợt đội khác, xong nó lại mang danh hiệu mới ra vả vào alo cho lại chạy hết. :D:D:D:D

Yaris_2009

Xe tăng
Nhiều cầu thủ chỉ hợp là ngôi sao của đội bóng nhỏ hay nói thẳng là chưa đủ trình đá ở tầm cao hơn, nhiều áp lực và cạnh tranh hơn cụ ah. Bóng đá và NHA nhiều cầu thủ kiểu này lắm. Trước có JJ Okocha đá Bolton quẩy nát NHA mà cũng k đội nào khát để mang về. Graversen đá Everton cũng khét lẹt, Real mua về cũng chỉ đá dc vài trận rồi lặn
Vâng, cơ mà ví dụ của cụ nó ko ổn lắm nhỉ. Okocha đá ở Bolton từ năm 30-34 tuổi, em nghĩ tuổi đó thì ông lớn nào mà mua nữa ? Gravesen sang Real năm 2005, tức là 29 tuổi rùi, đồng ý là đá cũng ko hợp với đội hàng top, nhưng real nó mua cầu thủ già về cũng chỉ là phuơng án tình thế cụ nhỉ ? Em thấy Real trừ Zidane ra có mấy ai mà Real nó mua ở tuổi 30 đâu.

Zaha em thấy đá rất hay và ổn định chứ ko phải kiểu nổi loạn, hay chấn thuơng, bệnh ngôi sao, phong độ thất thường gì cả, mà đá ở Crystal Palace chục mùa rồi chả ít, ko ông lớn nào thích. Zaha trước đó là cầu thủ trẻ triển vọng lọt mắt xanh của Sir Alex, về MU từ những năm tháng tuổi 20, đương nhiên khó thể hiện ở MU rồi, sau Sir về là cũng bị MU thải.

Adama Trâu dê sinh năm 96, đang còn trẻ khỏe tràn đầy sinh lực, đành rằng dứt điểm kém nhưng là cầu thủ đá cánh mà, chỉ cần khả năng xuyên phá và căng ngang cho đồng đội thôi là quá đủ.

bmt1986

Xe tăng
đúng kiểu gáy sớm ăn .... phải không cụ
man city cứ lầm lầm lì lì tiến lên, cho Ars đứng số 1 BHX tới hơn 30 vòng sinh ra ảo tưởng sức mạnh
Nhớ đợt đó fan Phấn Đào gáy kinh hoàng luôn cụ ạ :))

fanmu1234

Xe container
Em là Fan của Arsenal từ xưa, từ hồi những cuối những năm 199x, còn thằng F1-2 của em (mới 10 tuổi) nó lại là Fan của ManCity. Từ đầu mùa giải tới tháng 4 năm nay, em và cu con vẫn cà khịa nhau. Nhưng giờ em lại phải "mất điện" với cu con khi nó cà khịa lại mình :).
Dù gì, phải thừa nhận ManCity năm nay quá mạnh. Mỗi khi Kenvin hay Halaand im tiếng thì sẽ có một hay một vài cầu thủ khác thay thế ghi bàn (Bernardo Silva hay Gundogan).
PEP là HLV giỏi, từ Barcelona, sang B. Munich và bây giờ là ManCity.
Thằng nào đá hay nhiều danh hiệu , nhiều sao thì nhiều fan thôi , có gì ngạc nhiên .
Cũng giống như 1 người chẳng hạn , nghèo thì chắc chẳng ai để ý , nói ai tin vv . Nhưng có tiền , quyền sẽ có nhiều người ngưỡng mộ , tung hô .
MC từ lọ lem hóa công chúa có fan nhiều là dĩ nhiên , nhưng cũng có nhiều người bảo thủ ích kỷ không chấp nhận không muốn MC vươn lên nhiều fan, cứ muốn họ phải dưới MU mới chịu .
Các đây khoảng 19 năm em đi tàu Thống Nhất, chung chuyến với 3 thằng Anh to như voi.

Chém gió linh tinh, em hỏi chúng nó fan cùa CLB nào, nó bảo MU.

Chúng hỏi em là fan cùa ai, em bảo tao thích Arsenal. Chúng cười ầm lên ra điều xem thường, bảo rằng Arsenal chỉ bằng móng tay Mu.

Em bảo bào chữa rằng, thật ra tao chì thích mỗi mình Dennis Bergkamp

Các đây khoảng 19 năm em đi tàu Thống Nhất, chung chuyến với 3 thằng Anh to như voi.

Chém gió linh tinh, em hỏi chúng nó fan cùa CLB nào, nó bảo MU.

Chúng hỏi em là fan cùa ai, em bảo tao thích Arsenal. Chúng cười ầm lên ra điều xem thường, bảo rằng Arsenal chỉ bằng móng tay Mu.

Em bảo bào chữa rằng, thật ra tao chì thích mỗi mình Dennis Bergkamp
Tưởng cụ đấm sml 2 thằng Anh chứ . :)) fan arsenal cũng quậy vãi mà :))

Trạng thái
Thớt đang đóng