Hải Dương Thớt chào hỏi, làm quen của mem mới gia nhập OF Hải Dương

trungpham666

Xe tải
Men mới, đầu xuân xin ra mắt các cụ.

Tình hình em mới tìm hiểu diễn đàn từ hum khai xuân (hum đó đi uống rượi nhiều rồi vào tìm đọc linh tinh ạ). Đầu năm em có lời chào năm mới. Kính chúc các bác sang năm mới An khang, thịnh vượng; làm ăn thuận lợi; tiền vào như nước. Em thì không phải dân trong ngành (trước em học quản trị bên kinh tế ạ), mà cũng chẳng có xe. Nhưng làm kế toán một times Sếp bắt sang quản lý xe pháo + điều vận nên em bắt buộc phải tìm hiểu về xe cộ. Xe bên em thì xe con chỉ yếu là TOYOTA với 3 con ISUZU + 1 con Poscher, Xe tải thì các lãnh đạo bên em toàn chơi đồ "rẻ, nhanh, mạnh"_Đôngpheng ạ. Xe con thì bên em toàn cho lên hãng cho đồ nó chuẩn còn xe tải đa phần ở xưởng HD.
Em có phần lốp là đang thắc mắc, xe tải chạy toàn đường đẹp như đường 5 mình lên thay loại nào ah. Bên em toàn "hàng" 6,95 tấn và chạy thì thêm 21 tấn hàng. Giờ một số con cắt phần khơi còn 15 tân. Vậy loại này lên thay hãng nào là ngon ạ. Em mới vào toàn chơi HIHERO cho nó mấu nhưng dạo này Sếp bảo tiền sửa nhiều quá, muốn chuyển sang dòng khác nhưng Sao vàng hay Đà Nẵng sợ k chiu được. Về mùa hè thì chơi như pháo rồi.
Lốp xe bên em hay bị ăn, em xin hỏi là nguyên nhân ăn lốp là gì? Mấy lão thợ nói nếu ăn 2 quả là do Mayơ. Còn ăn 1 quả thì do lazăng. Nhưng lazăng mà cũng méo thì biết cái gì k méo ạ. Bác nào có kinh nghiệm làm về mảng vận tải thì cho em tôn làm sư phụ.
Lần sau em còn một số phần liên quan đến cơ. Điện thì nó chi phí không cao nên em cứ để mái thoải đi không mặc cả làm gì cho mệt ^^.
Dạ, đa tạ các cụ ah./.

Blinlove

Xe điện
Tình hình em mới tìm hiểu diễn đàn từ hum khai xuân (hum đó đi uống rượi nhiều rồi vào tìm đọc linh tinh ạ). Đầu năm em có lời chào năm mới. Kính chúc các bác sang năm mới An khang, thịnh vượng; làm ăn thuận lợi; tiền vào như nước. Em thì không phải dân trong ngành (trước em học quản trị bên kinh tế ạ), mà cũng chẳng có xe. Nhưng làm kế toán một times Sếp bắt sang quản lý xe pháo + điều vận nên em bắt buộc phải tìm hiểu về xe cộ. Xe bên em thì xe con chỉ yếu là TOYOTA với 3 con ISUZU + 1 con Poscher, Xe tải thì các lãnh đạo bên em toàn chơi đồ "rẻ, nhanh, mạnh"_Đôngpheng ạ. Xe con thì bên em toàn cho lên hãng cho đồ nó chuẩn còn xe tải đa phần ở xưởng HD.
Em có phần lốp là đang thắc mắc, xe tải chạy toàn đường đẹp như đường 5 mình lên thay loại nào ah. Bên em toàn "hàng" 6,95 tấn và chạy thì thêm 21 tấn hàng. Giờ một số con cắt phần khơi còn 15 tân. Vậy loại này lên thay hãng nào là ngon ạ. Em mới vào toàn chơi HIHERO cho nó mấu nhưng dạo này Sếp bảo tiền sửa nhiều quá, muốn chuyển sang dòng khác nhưng Sao vàng hay Đà Nẵng sợ k chiu được. Về mùa hè thì chơi như pháo rồi.
Lốp xe bên em hay bị ăn, em xin hỏi là nguyên nhân ăn lốp là gì? Mấy lão thợ nói nếu ăn 2 quả là do Mayơ. Còn ăn 1 quả thì do lazăng. Nhưng lazăng mà cũng méo thì biết cái gì k méo ạ. Bác nào có kinh nghiệm làm về mảng vận tải thì cho em tôn làm sư phụ.
Lần sau em còn một số phần liên quan đến cơ. Điện thì nó chi phí không cao nên em cứ để mái thoải đi không mặc cả làm gì cho mệt ^^.
Dạ, đa tạ các cụ ah./.
- Phải nói là Cụ dần yêu xe rồi, vụ xe tải e chịu luôn. Về phần lốp mòn thì nguyên nhân bác thợ nói ở trên là đúng đới ạ: Trục, may ơ, vòng bi, vành... Xe con của e thường chạy 02 năm phải cân vành lại một lần.
- Tiện thể e phải ghép Thread của Cụ vào chung đây cho gọn vì Thread chao hỏi này đã lập từ lâu rồi. Vào đây Cụ chém thoải mái, đông vui hơn

trungpham666

Xe tải
Em cũng có đi lên hãng + ra thợ, nơi bảo do bi, nơi bảo di may ơ. Quan trọng là phải chính con nhà bà xác vì sửa chữa linh tinh mà không có hiệu quả em cũng nản. Có khi đi kiểm tra rồi 2 hôm sau cho đi 1 quả HERO mới cóng, mà mỗi nhát của nó là 7,8 tr nên cũng tiếc. Có bác nào giúp em với không ạ./.

trungpham666

Xe tải
Mà tiện đây vào tìm hiểu em muốn hỏi qua cụ Van87 tý, Về xe tải cụ có hiểu biết không giúp em mấy cái. Cụ có tài liệu nào về cơ cho xe tải thì cho em xin, em thì chỉ cẩn về phần: côn, số, cầu thôi ạ, nói chung là toàn hỏng phần này. =))

Chỉnh sửa cuối:

votinh.kt

Xe hơi
Em đi bộ tới chào các cụ ạ, cụ nào cho em đi ké xe với, vào of cũng lâu rồi mà chưa có cái xe đạp để đi ạ !!!!

votinh.kt

Xe hơi
Chém kiểu gì để các cụ Mốc không thu giấy phép nhể ?

votinh.kt

Xe hơi
Vâng, vậy thì em cố gắng, các bác giúp em cùng đẩy em lên với ạ !

HwngHD

Xe tăng
Dạ, đa tạ các cụ ah./.
Chào mừng bác tham gia OF HD, các mem OFHD đa số đều ko dành về xe tải nên bác có thể sang Theard xe tải để hỏi nhé. Chúc bác tìm được nhiều niềm vui trong OF và tham gia nhiều hoạt động với OF HD hơn, warming welcome!

hoatuyet109

Đi bộ
Hi! NHÀ MÌNH AI CÓ "480 CÂU HỎI THI B2" K NHỈ?

Em, mem hơi mới ở otofun ạ, nên nhìn thấy hội đồng hương đồng khói là mắt sáng hết cả lên ạ \m/ XIN CHÀO VÀ XIN ĐƯỢC LÀM QUEN VỚI CẢ NHÀ ^^
Tiện thể, cho e hỏi chút, nhà mình, có ai thừa quyển "480 câu hỏi thi B2" mà giàu lòng hảo tâm thì cho e xin với, hihi, bản mềm, bản cứng đều được ạ.
Tengkiu! Tengkiu
Chúc nhà m hôm nay ai cũng câu được nhiều cá nhe :D

forever278

Xe đạp
Website
www.thokhoa.vn
Chào các cụ em tên Trường , nhà là cửa hàng Thọ Khóa ở Trần Hưng Đạo , em mới học xong được cái bằng ô tô hy vọng có dịp giao lưu với các cụ ạ ^^

forever278

Xe đạp
Website
www.thokhoa.vn
chào hoatuyet109 mình có quyển Người lái xe ô tô phải biết có đầy đủ câu hỏi và trả lời , mình mới học ở Lập Phương Thành lấy bằng xong , nếu cần bạn có thể call cho mình 0936.53.73.93 , nhưng mà hình như chỉ có 405 câu hỏi thôi thì phải

Blinlove

Xe điện
Chào các cụ em tên Trường , nhà là cửa hàng Thọ Khóa ở Trần Hưng Đạo , em mới học xong được cái bằng ô tô hy vọng có dịp giao lưu với các cụ ạ ^^
Chào đón Cụ gia nhập nhà OF, cơ quan e ngay sát nhà Cụ ấy, giao lưu trà đà ới e: 0902241111/0978551111

vô lăng dây

Xe tải
Em, mem hơi mới ở otofun ạ, nên nhìn thấy hội đồng hương đồng khói là mắt sáng hết cả lên ạ \m/ XIN CHÀO VÀ XIN ĐƯỢC LÀM QUEN VỚI CẢ NHÀ ^^
Tiện thể, cho e hỏi chút, nhà mình, có ai thừa quyển "480 câu hỏi thi B2" mà giàu lòng hảo tâm thì cho e xin với, hihi, bản mềm, bản cứng đều được ạ.
Tengkiu! Tengkiu
Chúc nhà m hôm nay ai cũng câu được nhiều cá nhe :D
Bác vô google search, ra cả rổ, rùi test online vài lần là ukie phần lý thuyết thoai :-bd

ngocit.pn

Xe đạp
Website
phutungpiaggio.vn
Em xin phép ra mắt làm quen chút nhé!

Chào các cụ các mợ. Em là dân 34 chính gốc. Em mới tham gia diễn đàn có gì các cụ chỉ giáo nhé

what_is_love

Xe tăng
em chào cả nhà :) có ai chỉ đường cho em về thớt chém gió mí ạ :)