[Funland] Thông tin về Học viện Nông nghiệp Việt Nam ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cháu em cũng tốt nghiệp trường này ra ( HVNN). Giờ thì cháu làm ở bưu điện Hà nội chỗ hồ Hoàn Kiếm ( cũng có tý quan hệ)
Y hệt cô bạn em, nhưng giờ cô ấy quay về trường Nông nghiệp làm rồi, cũng rất ổn mà.

An_Vi

Xe điện
Cụ tả làm em buồn cười quá!
Em cũng học ở đây, ra trường hơn 25 năm rồi...
Em chả có F1 nào học ở đây vì ko hợp với con gái, còn F1 nhà anh trai em là con trai, nhưng vừa tốt nghiệp ở khoa công nghệ thực phẩm, gần thủ khoa :) Nó có học bổng liền 4 năm!
Ngành em đại gia nhiều như nấm, hixx. Lương cao, chất xám thấp, nên nếu ai có tý chất xám, kiểu street smart ấy, thì rất ngon :)
Khoa cơ khí là khoa khá ok như em biết, em từng yêu một anh ở khoa này, heheee.
Cách đây 28 năm, hồi đó e BK còn bạn e NN, e nhớ có lần đạp xe lọc cọc sang trường bạn để ném bài thi học kỳ toán cc. Tí thì bị bắt cả 2! :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người ngồi ở nhà điều hòa nghĩ cái ngành này bẩn thỉu, lạc hậu,...
Ai có điều kiện vào 1 nhà máy TACN lớn để xem. Ra khỏi phòng điều hành chính của họ, thì ở các khu máy chỉ có đúng 1 cái công tắc dừng khẩn cấp để đóng được máy khi xảy ra sự cố, còn toàn bộ được điều khiển từ máy tính ở phòng điều hành. Để quản lý sản phẩm sx ra hàng ngày, lưu kho, xuất kho thì không một bộ óc người nào có thể nhìn để không nhầm. Cái từ "Logistic" đúng nghĩa nhất sẽ thấy ở đây để hàng ngày sản xuất ra vài chục sản phẩm, xuất cho vài trăm xe tải, mỗi xe ra khỏi cổng chở theo vài sản phẩm!
Vào nhà máy SX thuốc thú y, nhất là thuốc tiêm, vaccine sẽ thấy phòng mổ ở bệnh viện cũng không sạch hơn. Ở đây cũng như SX TACN thì toàn bộ các dây chuyền đều tự động, gần như bàn tay con người rất ít cơ hội chạm trực tiếp.
Xuống sâu hơn nữa là trong nhiều cơ sở chăn nuôi việc tự động hóa cũng được sử dụng đến từng việc nhỏ. Cách đây khoảng 15 năm em đã đi xem 1 cơ sở chăn nuôi lợn. Buổi sáng đàn lợn được dồn qua 1 cái cửa rồi được tự động dẫn sang các cửa khác để dẫn đến những máng ăn riêng với các tiêu chuẩn khác nhau, sau đó chúng được tách ra, 1 nhóm đến nơi phối giống. Ông cán bộ thú y theo dõi chúng qua màn hình!
Cũng ko có quá nhiều cty như thế đâu cụ :)
Còn lại cũng nhiều nhà máy cũ, lạc hậu lắm :P
Nhưng giờ học về máy móc, công nghệ, nhu cầu đang cao, nhất là mảng cụ chủ hướng là cơ khí ô tô, các nhà máy sx tuyển suốt.
Các nhà máy như bọn em tuyển nv cơ khí, điện mỏi cả mắt, ko có nhân sự tốt, mà nhân sự tốt cũng ko thích làm ngành này :) vì bụi bẩn hơn các ngành khác ;)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 28 năm, hồi đó e BK còn bạn e NN, e nhớ có lần đạp xe lọc cọc sang trường bạn để ném bài thi học kỳ toán cc. Tí thì bị bắt cả 2! :))
Làm gì tới nỗi thế, chắc bạn cụ dốt quá thôi :P
Em ngày xưa yêu anh trai đó, vì học giỏi đẹp trai :)
Giờ bạn cụ như nào rồi ah? Có thành công ko hay là phiêu bạt rồi?

quần rách

Xe máy
F1 nhà cháu năm nay tốt nghiệp phổ thông và mong muốn học về kỹ thuật điện hoặc cơ khí ô tô và khả năng vào các trường tốp trên như Bách khoa HN hay ĐH công nghệ,thì chưa chắc lắm, hoặc các trường quốc tế thì điều kiện kinh tế hạn hẹp, vậy cháu muốn vào học tại trường học viện nông nghiệp VN Hôm nay nhà cháu lên đây hỏi CCCM có thông tin về ngôi trường này tư vấn cho bố con nhà cháu với cháu xin cảm ơn và chuẩn bị Voka mời CCCM.
Học trường này cụ sẽ lên chức ông nội sớm vì trường rất nhiều con gái, lại rất xinh. Nam sinh nào học ở đây đều trải qua mấy đời người yêu, ra trường lên chức bố.

An_Vi

Xe điện
Bạn ý là học cùng lớp C3, giờ bạn ý định cư ở SG, làm cho 1 doanh nghiệp nước ngoài về lĩnh vực dầu khí. Cũng khá thành đạt mợ nhé! :D
Mỗi lần gặp nhau đều ôn lại kỷ niệm thới sv, thật sự là rất tuyệt mợ ạ.
Giờ thi thoảng e cũng sang HVNN, nhưng là vào vườn ươm để mua cây về trồng! :))

QueViet

Xe tăng
Mợ làm em bồi hồi .... vài lần chạy xe đi lòng vòng khu ktx... ôi, cái hồ sen

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ tả làm em buồn cười quá!
Em cũng học ở đây, ra trường hơn 25 năm rồi...
Em chả có F1 nào học ở đây vì ko hợp với con gái, còn F1 nhà anh trai em là con trai, nhưng vừa tốt nghiệp ở khoa công nghệ thực phẩm, gần thủ khoa :) Nó có học bổng liền 4 năm!
Ngành em đại gia nhiều như nấm, hixx. Lương cao, chất xám thấp, nên nếu ai có tý chất xám, kiểu street smart ấy, thì rất ngon :)
Khoa cơ khí là khoa khá ok như em biết, em từng yêu một anh ở khoa này, heheee.
Ok.chứ mợ khoá mợ giờ chắc giám đốc hết rồi còn gì.e học cơ khí ngày xưa e tán gái nn k khó như tán gái kinh tế.cơ mà xa quá

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ok.chứ mợ khoá mợ giờ chắc giám đốc hết rồi còn gì.e học cơ khí ngày xưa e tán gái nn k khó như tán gái kinh tế.cơ mà xa quá
Khóa em nổi tiếng nhất cái trường này trong nhiều năm qua :) Giỏi, giàu, nổ tung trời luôn cũng là khóa em ... Em thì dân nghiên cứu, vào ngành em rất muộn do biến cố gia đình, nên vừa nghèo, vừa hèn, hihi.
GĐ học viên nông nghiệp là gái lớp em đóa :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ làm em bồi hồi .... vài lần chạy xe đi lòng vòng khu ktx... ôi, cái hồ sen
Em ngày xưa có 1 vệ tinh là người của trường Y HN, mỗi lần ông sang chơi, ông lại than với em: mỗi lần sang đây anh phải ăn một bát phở mới có đủ sức đpạ xe :) Mà cụ biết những năm 1990 đó, có tiền ăn phở là ghê lắm, hihi.
Vốn dĩ em đã ko có cảm tình, mà ông lại than thế em càng ghét ... Nên khi ông tỏ tình, em chối phắt :P

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Khóa em nổi tiếng nhất cái trường này trong nhiều năm qua :) Giỏi, giàu, nổ tung trời luôn cũng là khóa em ... Em thì dân nghiên cứu, vào ngành em rất muộn do biến cố gia đình, nên vừa nghèo, vừa hèn, hihi.
GĐ học viên nông nghiệp là gái lớp em đóa :)
E có thằng bạn thi trượt công an quay sang học nông nghiệp giờ sở hữu 3 trại lợn.chủ 6000 đầu lợn.nhìn lại mấy thằng công an cùng thời thua xa nó mợ ạ:D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bạn ý là học cùng lớp C3, giờ bạn ý định cư ở SG, làm cho 1 doanh nghiệp nước ngoài về lĩnh vực dầu khí. Cũng khá thành đạt mợ nhé! :D
Mỗi lần gặp nhau đều ôn lại kỷ niệm thới sv, thật sự là rất tuyệt mợ ạ.
Giờ thi thoảng e cũng sang HVNN, nhưng là vào vườn ươm để mua cây về trồng! :))
Đấy dân NN ko thể ko thành công, càng dốt càng thành công, heheee.
Chàng ngày xưa của em, nghe nói cũng làm gd cty điện nào đó trong miền Trung :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E có thằng bạn thi trượt công an quay sang học nông nghiệp giờ sở hữu 3 trại lợn.chủ 6000 đầu lợn.nhìn lại mấy thằng công an cùng thời thua xa nó mợ ạ:D
Giờ nó tiền cả xe rồi cụ ah, 2 năm qua quá ưu đãi cho dân nuôi lợn, hihi. Chỉ có dân bán cám thật thà như em là chết dí thôi, hixx.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Giờ nó tiền cả xe rồi cụ ah, 2 năm qua quá ưu đãi cho dân nuôi lợn, hihi. Chỉ có dân bán cám thật thà như em là chết dí thôi, hixx.
Chết gì mợ.nhà máy cám ưu đãi các mợ nhất lại còn.trước e làm mỗi lần tổ chức sự kiện là lại cánh các mợ xách toàn MacBook về.cộng với vé đi du lịch nhà trang Phú quốc

coolpix8700

Xe ngựa
Em không học bên đó, nhưng lại thân với các thầy, nhất là các thầy đã có tuổi!
Thật ra cũng suýt nữa làm việc bên ấy. Khi chân ướt chân ráo vừa về theo cô hiệu trưởng mời (thời đó là cô Hường) em mò sang. Vừa đến chỗ đầm sen gặp ngay ông anh, hỏi xong ông ấy bỏ lên chỗ các ông ấy ngồi "chúng tao chạy đi chưa được, mày mò về ;làm cái gì?". Em quay về HN luôn, chẳng lên cả phòng thầy Đức dù hôm ấy thầy ấy hẹn (Thầy là Tp TC)!

coolpix8700

Xe ngựa
Chết gì mợ.nhà máy cám ưu đãi các mợ nhất lại còn.trước e làm mỗi lần tổ chức sự kiện là lại cánh các mợ xách toàn MacBook về.cộng với vé đi du lịch nhà trang Phú quốc
Bác làm ở Cty nào đấy, chắc sẽ biết em?
Cơ sở chính của tụi em cũng làm chăn nuôi.
Hội TĂCN với thuốc TY hay mời tụi em đi hội thảo, thỉnh thoảng còn đi "hội thảo ở nước ngoài". Loanh quanh HN em dự, còn không cho bà xã đi!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Haizz, cũng có nhiều cty làm màu như thế, nv cũng sành điệu như thế, vì chất xám thấp mà lương cao :) Đó là dân sales thôi :P
Nhưng đa số các cty ko tốt như thế đâu, cả thị trường có tầm 500 cty, thì có bao nhiêu cty cụ đã làm?
Bọn em bét hạng luôn :P

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bác làm ở Cty nào đấy, chắc sẽ biết em?
Cơ sở chính của tụi em cũng làm chăn nuôi.
Hội TĂCN với thuốc TY hay mời tụi em đi hội thảo, thỉnh thoảng còn đi "hội thảo ở nước ngoài". Loanh quanh HN em dự, còn không cho bà xã đi!
Trước e làm japffa nhưng bỏ 7 năm trước rồi :D .cụ được mời như vậy là siêu vip rồi đội thị trường họ giỏi nhận diện khách hàng tiềm năng lắm.mà e tưởng cụ quản lý công ty trên tn.hoá ra cũng liên quan đến chăn nuôi ạ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Haizz, cũng có nhiều cty làm màu như thế, nv cũng sành điệu như thế, vì chất xám thấp mà lương cao :) Đó là dân sales thôi :P
Nhưng đa số các cty ko tốt như thế đâu, cả thị trường có tầm 500 cty, thì có bao nhiêu cty cụ đã làm?
Bọn em bét hạng luôn :P
Thằng nào lởm khởm mới làm màu mợ ạ.e làm 1 thằng japffa thôi.đằng trong mợ đội greenfeed mạnh nhất phải k