Chi hội Thông tin Trao đổi - Cho tặng - Mua sắm đồ Wagon

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Các cụ lại cho em hỏi thêm, chả là trước đây em từng tháo cái bầu quạt gió có bộ chia gió điều hòa ra để vệ sinh. Mút của nó mủn hết rồi, với lại quạt thổi gió của nó cổ góp đã mòn gần hết. Bây giờ em muốn thay cả cái cụm bầu đó thì có mới ko các cụ nhỉ? Nếu ko có thì em thay cái quạt vậy. Trước em đã mua két nc nóng lắp vào chỗ chờ để tính mùa đông dẫn nc nóng vào làm sưởi nhưng giờ thấy ko cần thiết lắm, em đang định nhét con sò lạnh vào chỗ ấy, dùng luôn đường nc nóng của dàn nóng làm tản nhiệt cho sò luôn, 1 công đôi việc. Mát đc tý nào hay tý ấy, có khi mát teo ấy các cụ ah =))

tuangiga31mes2c

Xe container
Các cụ lại cho em hỏi thêm, chả là trước đây em từng tháo cái bầu quạt gió có bộ chia gió điều hòa ra để vệ sinh. Mút của nó mủn hết rồi, với lại quạt thổi gió của nó cổ góp đã mòn gần hết. Bây giờ em muốn thay cả cái cụm bầu đó thì có mới ko các cụ nhỉ? Nếu ko có thì em thay cái quạt vậy. Trước em đã mua két nc nóng lắp vào chỗ chờ để tính mùa đông dẫn nc nóng vào làm sưởi nhưng giờ thấy ko cần thiết lắm, em đang định nhét con sò lạnh vào chỗ ấy, dùng luôn đường nc nóng của dàn nóng làm tản nhiệt cho sò luôn, 1 công đôi việc. Mát đc tý nào hay tý ấy, có khi mát teo ấy các cụ ah =))
Nguyên bộ bầu quạt gió có hàng cụ nhé, mấy cái mút bị mủn thì vệ sinh rồi dán lớp mới, cái quạt gió mòn cổ góp thay cái khác (chợ trời đầy). Bây h ở tổng kho có đủ đồ ráp vào khung là thành con xe luôn cụ nhé.

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Nguyên bộ bầu quạt gió có hàng cụ nhé, mấy cái mút bị mủn thì vệ sinh rồi dán lớp mới, cái quạt gió mòn cổ góp thay cái khác (chợ trời đầy). Bây h ở tổng kho có đủ đồ ráp vào khung là thành con xe luôn cụ nhé.
Ố ồ vậy ngon quá, em tính thay cả bộ mới cho nó sạch sẽ. Cái mút mủn ra em cạo hết đi rồi và bây giờ để các chế độ cửa gió nó cứ thông tuông hết cả với nhau ạ. Cụ có biết cả bầu giá cả sao ko? Em ở tỉnh lẻ ko có điều kiện qua kho, chán quá, ở đây muốn làm gì phải độ chế, lọ mọ lắm

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ chú ý nhé. Thớt này là mua bán trao đổi mà các cụ lại vào bàn về kỹ thuật. E xóa từ tối qua, mỏi tay quá. Tí nữa e xóa tiếp :)).$

tuangiga31mes2c

Xe container
Ố ồ vậy ngon quá, em tính thay cả bộ mới cho nó sạch sẽ. Cái mút mủn ra em cạo hết đi rồi và bây giờ để các chế độ cửa gió nó cứ thông tuông hết cả với nhau ạ. Cụ có biết cả bầu giá cả sao ko? Em ở tỉnh lẻ ko có điều kiện qua kho, chán quá, ở đây muốn làm gì phải độ chế, lọ mọ lắm
Cụ bố trí 1 chuyến về cty để cụ chánh cho 500 ae ra chào mừng cụ, dìm cụ vào bể linh dược màu vàng 1 ngày đêm, rồi cụ sẽ được thoả nguyện nhá.

mtr0359

Xe tải
Em tiết chế hệ thống sò lạnh lại còn tổng công suất cả quạt, bơm các thứ còn 150w thôi ah. Hệ thống tản nhiệt không phức tạp, nó giống như tản nhiệt nước máy tính em từng làm, bơm nước em để dưới khoang lốp dự phòng. Két nước đước đưa ra ngoài xe, cũng ở dưới khoang lốp dự phòng. Có thể dùng quạt chịu nc cho két nước hoặc nếu két to và xịn thì không cần. Có báo nhiệt cho nc làm mát và ngắt nếu nc 70 độ. Em tính chuẩn bị làm, ý định là thế, có thể giảm bớt công suất tối đa của sò ( chỉ dùng 2 sò thay vì 4), khó đâu gỡ đó các cụ ah.
Chấp hành cụ chủ tịch, thớt này chỉ để mua bán trao đổi đồ. Cái vụ tiết chế của cụ, trên lazada có sẵn combo hệ thống gồm 2 sò lạnh và quạt full hết rồi, rẻ hều có chưa đến 500k

tierone

Xe tăng
cụ nào cần e đổi cốc cafe :))

do bugi cũ của e quá đẹp rồi ko cần thay, :)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Về hệ thống điều hòa, cho tới dờ cháu chỉ thăý giải pháp lắp thêm quạt trước dàn nóng là hiệu quả nhất, đang chờ công trình của cụ minck.
Chờ mà làm cái rì. Nhà cháu lắp rồi. Lốc kém đi mới mát. Thêm vào mát luôn, lốc mà ngon thì teo chym . Có điều chưa gá chặt đc là 1vì dt khoang bé phải tì một tí vào khung xe, vẫn hơi dày, 2 là cánh quạt chưa chuẩn đang dạng hút gió chứ k phải thổi

minck

Xe container
Chờ mà làm cái rì. Nhà cháu lắp rồi. Lốc kém đi mới mát. Thêm vào mát luôn, lốc mà ngon thì teo chym . Có điều chưa gá chặt đc là 1vì dt khoang bé phải tì một tí vào khung xe, vẫn hơi dày, 2 là cánh quạt chưa chuẩn đang dạng hút gió chứ k phải thổi
Bít dồi, phát minh của cụ, ko phải khoe ;))
Đang tìm cách khắc phục nhược điểm mà cụ nói đây :))

nongdan2014

Xe điện
Khi nào cụ làm phải làm sao để có thể sản xuất hàng loạt chứ không phải làm mỗi xe cụ đâu nhá. Vấn đề quạt nhét vừa chỗ đấy thì dễ nhưng cái khó là quạt phải chịu được nước cơ. Mà thôi các cụ chém kỹ thuật sang thớt kt chém để cụ Chánh đỡ phải xóa.

Kave

Xe buýt
các cụ xem có cụ nào thừa cd cũ ko dùng hoặc biết chỗ nào bán giá ngon bổ rẻ ko? e đang cần mua một cái

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Khắc phục đc nhớ bẩu nhà cháu mí nhá ;))
Khi nào cụ làm phải làm sao để có thể sản xuất hàng loạt chứ không phải làm mỗi xe cụ đâu nhá. Vấn đề quạt nhét vừa chỗ đấy thì dễ nhưng cái khó là quạt phải chịu được nước cơ. Mà thôi các cụ chém kỹ thuật sang thớt kt chém để cụ Chánh đỡ phải xóa.
Nhà cháu lắp gần năm nay hứng nắng hứng mưa mà có che đậy j đâu . Cái khó là kiếm đc loại mỏng hơn của nhà cháu nữa từ 3-5cm thì vừa zin :))

KMS

Xe container
Về hệ thống điều hòa, cho tới dờ cháu chỉ thăý giải pháp lắp thêm quạt trước dàn nóng là hiệu quả nhất, đang chờ công trình của cụ minck.
Hôm nào nóng 40-45 độ qua em ngồi thử xe có cửa gió lạnh đằng sau nhé :))

khot_ta_bit_136

Xe tải
Tấm của em khoảng 120W, em làm hệ thống sạc ắc quy riêng vì xe em có 1 ắc quy riêng trên xe. Để dùng thiết bị điện như quạt, đầu đĩa, màn hình, máy tính ở trong xe, ko liên quan gì tới ắc quy ngoài. Ắc quy ngoài chỉ để nổ máy thôi. Hệ thống sạc này khi bác tắt chìa khoá mà để xe dưới trời nắng là nó sạc cho cả 2 ắc quy đầy hoặc là chuyển chạy tải thiết bị giải trí trong xe phạm vi khoảng 100w ko tốn điện. Sắp tới em làm cái món làm mát bằng sò lạnh, dùng tản nhiệt nước rất hiệu quả cho wagon vì con này mùa hè nóng lắm.
Ngày xưa em cũng tìm hiểu sò lanh, nhưng vấn đề giải nhiệt nóng và tỏa nhiệt mát ra phiền phết, và độ bền nữa :D

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Em khoe các cụ bộ điều khiển nhiệt cho wagon tý, bộ này đặt mức nhiệt trên và nhiệt dưới, đồng thời báo nhiệt độ hiện tại. Bộ này điều khiển bộ sò lạnh chạy, vd nhiệt độ dưới 22 độ thì ngắt, trên 28 độ thì chạy. Tổng thiệt hại mạch: 105k. Hộp của nhà trồng đc, trị giá 20k ;)

phanthuy2601

Xe tăng
Em khoe các cụ bộ điều khiển nhiệt cho wagon tý, bộ này đặt mức nhiệt trên và nhiệt dưới, đồng thời báo nhiệt độ hiện tại. Bộ này điều khiển bộ sò lạnh chạy, vd nhiệt độ dưới 22 độ thì ngắt, trên 28 độ thì chạy. Tổng thiệt hại mạch: 105k. Hộp của nhà trồng đc, trị giá 20k ;)

Đẹp quá cụ ạ.

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Các cụ mua mạch ở Hshop rồi cần hộp thì bảo em. Hộp mica em cắt đơn giản, mua về các bác lắp phát 1, đấu dây là triển

Koạt mo

Xe điện
Em kết tấm pin mặt trời này quá.
Nó mà cấp đủ điện đc cho điều hoà thì hay biết mấy, có thể tắt máy mà vẫn bật điều hoà
Em lấy xe đc gần 3 năm rồi giờ mới vào group đọc bài. Cho e góp vui vài kiểu ảnh con ngựa thồ nhà em. Tiện thể em muốn mua cụm công tắc kính cửa chính, cụ nào có thừa để em 1 cái ah

Tấm của em khoảng 120W, em làm hệ thống sạc ắc quy riêng vì xe em có 1 ắc quy riêng trên xe. Để dùng thiết bị điện như quạt, đầu đĩa, màn hình, máy tính ở trong xe, ko liên quan gì tới ắc quy ngoài. Ắc quy ngoài chỉ để nổ máy thôi. Hệ thống sạc này khi bác tắt chìa khoá mà để xe dưới trời nắng là nó sạc cho cả 2 ắc quy đầy hoặc là chuyển chạy tải thiết bị giải trí trong xe phạm vi khoảng 100w ko tốn điện. Sắp tới em làm cái món làm mát bằng sò lạnh, dùng tản nhiệt nước rất hiệu quả cho wagon vì con này mùa hè nóng lắm.

Koạt mo

Xe điện

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Em kết tấm pin mặt trời này quá.
Nó mà cấp đủ điện đc cho điều hoà thì hay biết mấy, có thể tắt máy mà vẫn bật điều hoà
Báo cáo cụ để chuẩn bị đối phó cho mùa hè sắp tới thì em đang lên kế hoạch bộ sò lạnh lắp vào cái hộp quạt gió của xe, trong hộp này thiết kế đường nước ra vào cho két nóng mục đích sưởi xe mùa đông. Em sẽ chuột bạch lắp cái bộ sò + tản nhiệt nước lắp ngoài đi qua cái lỗ chờ sẵn đó. Em điều chỉnh chạy bằng bộ năng lượng mặt trời này xem tình hình ổn áp ko. Khi nào hệ thống làm việc em sẽ báo cáo kết quả với các cụ