Chi hội Thông tin Trao đổi - Cho tặng - Mua sắm đồ Wagon

quê nghèo

Xe đạp
Vâng e cám ơn các cụ đã nhiet tinh tư vấn hnay bận wá chưa kip xem xe thì ho bán mất rồi.e thấ vừa buồn vừa vui các cu a

Tuan lan

Xe tải
Vâng e cám ơn các cụ đã nhiet tinh tư vấn hnay bận wá chưa kip xem xe thì ho bán mất rồi.e thấ vừa buồn vừa vui các cu a
Vui mới đúng ạ , cụ mà đi spart còn chán nữa là matit. Buổi tối trời mưa mà bị ông nào đá đèn pha thì khóc lun vì matiz ngồi thấp lắm.

quê nghèo

Xe đạp
Xe của cụ lái tàu đẹp nhỉ e mà có đủ xèng e cũng up.nhung e vẫ thich màu ghi(nhũ bậc)hơn

4banh_2xe

Xe tăng
Xe của cụ lái tàu đẹp nhỉ e mà có đủ xèng e cũng up.nhung e vẫ thich màu ghi(nhũ bậc)hơn
Cá nhân em thì đừng đụng vào matiz hay spark là thủng tôn đấy. Gầm bệ đã chán vỏ lại mọt cực nhạnh. Tốt nhất cụ cố một em nhà lành. Vê săn mà chay. Mua cavve tốn tiền đắp thêm thì cũng ổn thôi vì wagon gon cũng đơn giản ạ. Nhưng cái không được nhất là tâm lý mình mới mua xe về chưa được vi vu tận hưởng thì lao vào sửa chữa đắp thêm. Điều đó làm cụt hứng mà lại thành ra nhanh chán vơ2. Cụ cứ làm em nhà lành, chưa đủ thì cố tý ạ, cố không đuợc thì chấp nhận cave nhưng em nào chủ cũ đã cho đi cải tạo rồi ấy ạ. Chúc cụ sớm tìm được bốn bánh vivu.

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ cứ làm em nhà lành - option nâng cấp sau cũng được. Chứ mua xe rẻ chạy lọc xọc 3 ngày đi 2 ngày sửa chắc cũng chả vui :)

nongdan2014

Xe điện
Lại khuyên cụ tiếp. Nếu cụ định mua xe tầm 100=110củ thì nên chọn Matiz, vì bằng cỡ tiền ấy Matiz ngon hơn Wagon. Nếu cưới Matiz cỡ đấy cụ chỉ cần 20củ là em ấy full, còn với Wagon giá đấy thì phải gấp 3 lần cái 20củ mới chạy tạm được.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
công nhận xe matit cách âm kém thật e đi như là đi máy bay trực thăng ý ạ!
Cụ cứ chê trực thăng ồn, từ bé đến giờ e vẫn mơ ước mà... chưa bao giờ đc ngồi thử đâu ạ :))

nguyendhbk

Xe tải
Khuyên cụ đừng đụng vào matit, trừ khi cụ biết ai đó thân quen để cho, biết nguồn gốc từ đâu, chứ xe đó mà đã tàn thì phí sửa rất mệt,chạy vừa nhỏ vừa yếu.
Nếu cụ ít tiền, nên nghĩ tới em kia cd5, em này tầm 120tr là cũng khá rồi. Còn hơn gấp vạn lần matiz
Nếu cụ cố được thì làm em Wagon ngon, Form wagon thì thuyết phục gấu dần, ban đầu gần như gâu nào cũng chê nhưng sau lại thích, khỏi phải lăn tăn.
Spark thì đắt còn đắt hơn wagon nếu còn ngon. Spark va matiz thì cave cực nhiều.
Khuyên cụ đừng mua xe nát, nếu ít tiền thì chơi dòng ít tiền chứ xe nát đi vừa bực mình mà có khi 1 tiền gà 3 tiền thóc

Tuan lan

Xe tải
Em đi Gentra đời 2009 mà còn đang phải bán vội nữa là , nhược điểm của dòng xe Hàn xẻng là hệ thống tản nhiệt kém , nhất là các xe đời cũ như matiz hay lanot , trời nắng to mà bật điều hòa coi chừng bục két nước như bỡn.

Linh

Xe điện
Em đi Gentra đời 2009 mà còn đang phải bán vội nữa là , nhược điểm của dòng xe Hàn xẻng là hệ thống tản nhiệt kém , nhất là các xe đời cũ như matiz hay lanot , trời nắng to mà bật điều hòa coi chừng bục két nước như bỡn.
Vợ em mấy hôm nóng là cả nhà chui vào xe bật điều hoà, nghe nhạc... Thích phết.

Tuan lan

Xe tải
:-&:-&

Có vài lời tâm huyết cho các cụ muốn mua xe cũ:
Khi các cụ ko biết gì về xe ô tô thì nhà cháu khuyên các cụ nên mua xe mới mà đi. Ít tiền thì mua spark van hay Morning van mới 100% ...Vì như vậy sẽ ko cần biết phải tìm hiểu nhiều về phụ tùng hay bận tâm về hỏng hóc vặt...
Chẳng có món ăn nào *Được chế biến sẵn* mà ngon-bổ-rẻ cả. Muốn ngon-bổ-rẻ thì phải mua nguyên liệu về tự chế biến (Mà các cụ lại ko biết nấu ăn)...
Hầu hết anh em đã và đang đi SWg đều là những người đam mê với dòng xe này...Khám phá, học hỏi...Chấp nhận có tốn kém 1 vài chục củ (Học phí) để đầu tư đôi khi chỉ làm *Chuột bạch* ... Giờ đây xe của anh em trong hội ko có cái giá dưới 150củ (Mua xe+bổ xung phụ kiện còn thiếu do hãng cắt bớt)...Thậm chí có cụ đã đầu tư trên 200củ...Để ngày hôn nay hầu hết AE mới có dc những kiến thức về xe ô tô.
Túm lại là *Tiền nào của nấy* ko bao giờ có chuyện ít tiền mà mua dc của ngon...

P/s: Nhà cháu chỉ muốn nói với các cụ với tư cách là người *Va chạm* với cái ô tô trước các cụ và nhiều hơn các cụ chưa biết gì về xe thôi ạ...
Trước 2 con này thì nhà cháu đã *va* 2 em IFA W50 đời xe *cởi truồng* bi giờ đã bị anh # cho lên Thái nguyên. :))
Bằng chứng để các cụ ko cho rằng nhà cháu *Chém*...

Xe goa gông nhà cháu chở 5 người ko lo bị xxx bắt , còn gập lại thì chở hàng vô đối .đi xe van mà lắp thêm ghế chở thêm người có mà lo ngay ngáy .

quocchuan

Xe điện

Cứ thích là có hàng về, hè hè

KMS

Xe container
Ăn chơi phết nhể :))

tuantintuc

Xe điện
Nhà cháu dùng Dual lazăng ạ, đi gặp chủ tịt thì dùng bộ này, đi ọp ẹp thì dùng bộ xì pót :))
Hôm trước em với cụ quocchuan ngồi uống nước vối và chém gió, sau ae quyết chuột bạch phát dư này, xe sẽ có 8 bánh, không dư ra bộ lazăng nào đâu các cụ nha :))

KMS

Xe container
Phá Chủ Tịt tương lai có khác, toàn các ý tưởng độc địa.
Wagon sắp lên một tầng cao mới :))