Chi hội Thông tin Trao đổi - Cho tặng - Mua sắm đồ Wagon

tuangiga31mes2c

Xe container

Đây bác! Bác có bị kích thích hôn!? 2 nút kèn 2 bên nên lái 1 tay vẫn bấm kèn = ngón cái đc. Siêu tiện lợi haha!
Nâu nâu, sr cụ, nom cái này e bị tụt hứng, cá nhân e nom còn xấu hơn cái 3 chấu (k phải loại sport đang nhờ cụ minck kiếm) . E có e để cái nguyên bản sướng hơn
Em thấy vl 4 chấu này có cái dở là khi đang vào cua cần bấm còi rất khó. Như 3 chấu cứ vừa xoa vừa dùng cùi tay mớm nhẹ cái là choen choét ngay
Vãi. Chả ai dùng cùi tay bấm còi như cụ đâu nhá :)). Mà vào cua là hạn chế còi, tập trung cho việc lái là chính :D
Túm váy lại là nếu giá em nó là 500k/pcs là em múc đới, bất kể nhược điểm.:))

Mắt đen 69

Xe điện
Vãi. Chả ai dùng cùi tay bấm còi như cụ đâu nhá :)). Mà vào cua là hạn chế còi, tập trung cho việc lái là chính :D
Ý em là xử lý tònh huống nó linh hoạt, cảm giác nó thoải con gà mái chứ ko bị khó chịu. Còn dùng quen thì ko nói :D

tuantintuc

Xe điện
Dời ạ, các cụ cứ thích lạc hậu , ghế rộng đóng cua ,đèo hay ngã rẽ nhà e kể cả đeo sít beo cũng vặn vẹo hết ng ( chắc tại e đóng nhanh :)) ) chứ đc cái ghế ôm ng xì bót đi mới chắc khoẻ ng .
Em chỉ nói đến cái thói quen "thích rộng" hay "thích khít" thôi mà. Em tin cụ nào chả thích khít :))

Ảnh lừa tềnh vãi :D
4 chấu của cụ TL_Vietnam là phiên bản BentGon nom nó khác =))

Koạt mo

Xe điện
Chắc em bây giờ phải gặp em Vitara nào thực sự xuất sắc mới có thể quyết định thay đổi được ...
Em vừa xem 1 em Vitara 2004, chưa nói đến chất xe nhưng thấy ngồi nghế lái chật hơn Wagon, chắc ko còn ý định thay xe nữa ...
Thế e nghĩ cũng khá lâu cụ mới đổi đc đấy.
Em chạy fiesta cũng mãi mí quen đc cảm giác khum 2 bên kiểu thể thao chứ ko rộng thoải mái như wagon đc.
Em cũng đã ngồi lái thử Vitara, nhưng cảm giác đầu tiên khi vào xe là...chật chội, vì phần thân trên của Vit vừa bị thu hẹp, vừa vuốt hẹp dần lên mái. Còn tất cả những người nào vào Wg, mới ngó đầu vào thì đều thốt lên 1 câu, oh xe rộng nhể.
Wagon là dòng xe được thiết kế "lệch chuẩn" với tiêu chí: diện tích chiếm dụng đường nhỏ nhất (để giảm thuế vào nội đô thành phố tại Nhật) nhưng không gian rộng nhất (để đảm bảo sự thoải mái của người sử dụng).
Tất nhiên để đảm bảo được 2 tiêu chí trên, các ks thiết kế đã phải hi sinh tiêu chí kiểu dáng, và một số tiêu chí khác, ví dụ cảm giác đầm xe khi chạy tốc độ cao (vì thân xe cao hơn chuẩn), nên khi chạy tốc độ cao có cảm giác "lâng lâng". :))
Ngoài ra, do nắm bắt nhu cầu "nhảy hố vôi" của người tiêu dùng hay bị bệnh "bức xúc", " Nhức nhối" hoặc "rôm cắn" nên các ks thiết kế wagon đã để sẵn các vị trí chờ cho việc option mà không cần đục khoét. :)))

quocchuan

Xe điện
các cụ đang bàn cái này phải không ? :))

Hay cái như này ?

bttcars

Xe buýt
Em vừa xem 1 em Vitara 2004, chưa nói đến chất xe nhưng thấy ngồi nghế lái chật hơn Wagon, chắc ko còn ý định thay xe nữa ...
Em cũng ngồi thử nhiều con 4 chỗ, 7 chỗ rồi. HIếm con nào rộng như wagon đâu. Wagon chân ngắn đứng cạnh mấy em bán tải chân dài mà cao ngang nhau mà cụ.

minck

Xe container
Hai loại vô lăng này các cụ có nhu cầu thì bẩu cụ Chánh...Ko quá 10 ngày là có ngay cho các cụ...Giá cty nhuôn...

quocchuan

Xe điện
Hai loại vô lăng này các cụ có nhu cầu thì bẩu cụ Chánh...Ko quá 10 ngày là có ngay cho các cụ...Giá cty nhuôn...

Em vừa thấy cụ nào còm ở trên mà cái vô lăng này giá 3tr làm em giật cả mềnh :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

tuangiga31mes2c

Xe container

Nhà cháu đợi hàng OEM của cụ minck thêm 2 năm nữa, nếu ko có là nhà cháu...............................

Mắt đen 69

Xe điện

Em cũng đã ngồi lái thử Vitara, nhưng cảm giác đầu tiên khi vào xe là...chật chội, vì phần thân trên của Vit vừa bị thu hẹp, vừa vuốt hẹp dần lên mái. Còn tất cả những người nào vào Wg, mới ngó đầu vào thì đều thốt lên 1 câu, oh xe rộng nhể.
Wagon là dòng xe được thiết kế "lệch chuẩn" với tiêu chí: diện tích chiếm dụng đường nhỏ nhất (để giảm thuế vào nội đô thành phố tại Nhật) nhưng không gian rộng nhất (để đảm bảo sự thoải mái của người sử dụng).
Tất nhiên để đảm bảo được 2 tiêu chí trên, các ks thiết kế đã phải hi sinh tiêu chí kiểu dáng, và một số tiêu chí khác, ví dụ cảm giác đầm xe khi chạy tốc độ cao (vì thân xe cao hơn chuẩn), nên khi chạy tốc độ cao có cảm giác "lâng lâng". :))
Ngoài ra, do nắm bắt nhu cầu "nhảy hố vôi" của người tiêu dùng hay bị bệnh "bức xúc", " Nhức nhối" hoặc "rôm cắn" nên các ks thiết kế wagon đã để sẵn các vị trí chờ cho việc option mà không cần đục khoét. :)))
Mấy ngày tết vừa rồi em chạy Mada3 mà về bị bệnh nghoẹ cổ. Chui vào chui ra toàn bị cộc đầu. Chắc tại ko quen :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Giá đấy là bán 1 lô ( nửa tá ) cụ ạ :D
Cụ chánh xem có tồn kho cần thanh lý món j ko cho e kí sổ nèo , e đang Kim Liên roài . Vác đc món đầu tiên đây:

Cụ @tuangiga31mes2 có quà cho dân núi j hơm ;))
Em thì thấy khó chịu. Đang chạy wagon cơ động, linh hoạt phê hơn :))
Cơ động linh hoạt thì e k bàn, đang cưỡi kiến nhảy lên cưỡi voi chả thế, ấy là cụ chả ngồi mấy em bán tải thấy mình như vần khủng long cơ :)) . Còn phê thì cụ lại thẩm du tinh thần roài khú khú :))

duychuong

Xe máy
Em thấy vl 4 chấu này có cái dở là khi đang vào cua cần bấm còi rất khó. Như 3 chấu cứ vừa xoa vừa dùng cùi tay mớm nhẹ cái là choen choét ngay
Chắc là do cách lái mỗi người khác nhau rồi. Riêng e thì đã từng dùng từ zin tới 3 xong tới 4 chấu. E ko bàn về số chấu, cái e thấy tiện là nút còi. Nút nào nằm gần vành volang, ngón cái chạm được là sẽ rất tiện (khi lái 1 tay tay còn lại vào số - kiểu ôm cua tăng giảm tốc chẳng hạn). Còn nút còi nằm ngay giữa vô lăng, ngón cái ko chạm đc thì e thấy khó bấm khi đang bẻ lái = 1 tay (tay kia đang vê cần số). Để dễ hiểu e minh họa như sau:

Xin phép lấy hình bác minh họa. Khi chạy 1 tay thì e dùng tay trái ôm volang. Vị trí cầm volang như bác đang cầm (nhưng là tay trái). Ở vị trí này thì nó ngay cái chân góc trên của volang (ngay nút còi).

Cách e đánh lái khi đang 1 tay thì như clip này:

Bác để ý clip là nút còi giữa. Rất khó vừa bấm còi vừa xoay volang.

Như vậy, với nút còi nằm ngoài (ko bàn volang mấy chấu) thì lái 1 tay vào cua vẫn bấm đc còi bằng ngón cái. Còn lí do bấm còi khi vào cua thì nhiều. Bên trên có bác bảo đang cua thì lo lái bấm làm gì thì chắc là do bác chưa gặp trường hợp đg đông đang cua mà xe máy cứ lỡn vỡn hoặc cắt đầu bác.

PS: E ko bảo ai lái đúng ai lái sai, ai trình cao trình thấp. Ý e là với e, volang nút còi ngoài dễ xài hơn. Mà wagon thì nút ngoài e thấy cái 4 chấu là đẹp và tiện nên e đề xuất thôi. Cụ nào ko thích có thể cho qua hihi!

Koạt mo

Xe điện