[Thảo luận] Thông tin nhanh về tình hình cầu đường - phần 2

dreamer hn

Đi bộ
XXX bắt xe lấn vạch trên đường HN Quảng Ninh, gần Tuần Châu

Các bác đi xe chú ý, xxx mới gắn camera tự động bắt xe đi sai làn đường đoạn từ bắt đầu vào TP Hạ Long đến gần Tuần Châu, mọi người đi cẩn thận không lấn vạch đoạn này. Đoạn đường này đường thoáng, lại giới hạn 80km/h nên dễ bị chết lắm.

9Dragon

Xe tăng
Các bác đi xe chú ý, xxx mới gắn camera tự động bắt xe đi sai làn đường đoạn từ bắt đầu vào TP Hạ Long đến gần Tuần Châu, mọi người đi cẩn thận không lấn vạch đoạn này. Đoạn đường này đường thoáng, lại giới hạn 80km/h nên dễ bị chết lắm.
Thanks bác nhá, em cũng hay đi đường này. Thế xxx gắn camera tự động, sau đó họ chốt ở đâu để tóm hả bác, chỗ Trạm Cân ?

dreamer hn

Đi bộ
Mình không biết có phải chỗ trạm cân hay không. Nếu đi từ HN xuống phía bên tay phải ấy, thường thì bọn xxx trước đây vẫn hay đứng ở đấy để thu lộ phí xe tải.

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ có biết chính xác chỗ xxx gắn camera không? cụ bị lỗi này rồi à!

dreamer hn

Đi bộ
Up lên cho những ai hay đi đường này để ý. Sáng nay đi qua đấy thấy oto con xếp hàng dài.

Beeben

Xe hơi
tóm ở trạm cân chứ còn ở đâu nữa. Cái này xxx làm lâu rồi mà các Bác

Cesc F

Xe tải
Mình không biết có phải chỗ trạm cân hay không. Nếu đi từ HN xuống phía bên tay phải ấy, thường thì bọn xxx trước đây vẫn hay đứng ở đấy để thu lộ phí xe tải.
Vậy thì làm gì đã ra đến Tuần Bò hả cụ. Mới đến trạm của bọn xxx thôi chứ. Em thì cứ 80 em phang. Chẳng làm rì được em :))

Nghếch

Xe tăng
đi qua Sao Đỏ (đến trạm xăng) cũng có trạm xxx rình đè vạch, các Bác chú ý nhé

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Để kịp thời trao đổi thông tin về ATGT, tình hình đường xá (tắc nghẽn, ngập lụt, bắn tốc độ...) trên đường thiên lý của các thành viên OF, đề nghị các thành viên tập trung hỏi và trả lời tại đây! Mong các bác ủng hộ!(b)

lai xe lu

Xe buýt
các bác cho em h?i du?ng Láng Hòa Lạc đi sơn tây đã thông chưa. Em muốn lên Yên bái theo đường này không biết đã đi được chua

qisheng

Xe buýt
Đường Giải Phóng về Linh Đàm đã thông chưa các bác ơi, mấy hôm nay em toàn phải đi lối Kim Giang oải quá.
Lối đi Láng - Hoà Lạc đã hết ngập chưa ạ, em cần đi Sơn Tây quá.
Cám ơn các bác giúp chia sẻ thông tin ạ.

pass

Xe buýt
Các bác cho em hỏi phố Định công bây giờ thế nào rồi.Hôm trước ngập sâu quá cả nhà sơ tán hết , định chiều quay về xem nhưng k biết xe có vào được không nên post hỏi các bác trước .

ntpine

Xe tải
Bác nào cho e hỏi đoạn Nguyễn Lương Bằng hướng về Ngã Tư Sở 4 bánh sedan đi được không với ạ..

CuKenPis

Xe tăng
Các bác cho em hỏi phố Định công bây giờ thế nào rồi.Hôm trước ngập sâu quá cả nhà sơ tán hết , định chiều quay về xem nhưng k biết xe có vào được không nên post hỏi các bác trước .
Đầu chợ Định Công nước vẫn như cũ ạ .Đầu LTT thì ngon rồi .Cụ có thể về đường đó :6:

Ducnamnd

Xe buýt
Tình hình là giáp bát vẫn còn ngập sâu khoảng 1M các cụ ạ, vừa xong lại đọc trên VNe thấy nói là nếu mưa khoảng 200mm thì HN sẽ vỡ đê, vậy nên theo em nếu mai mà mưa các cụ tốt nhất nằm nhà vì chẳng may ra đường đúng lúc đê vỡ thì sóng nó khủng như nào
Nhà em ở khu Lê thanh nghị, nhìn ngoài đường khô cong chả ai nghĩ là HN đang lụt đâu. Sau vụ này, chắc đất ở mấy chỗ cao cao như khu ĐHBKHN, DHXD, DHKTQD... sẽ đắt đây.

Thật tình là anh rất muốn gửi cho em một chiếc ghe chèo hay chiếc xuồng ba lá miền Nam. Em đội nón lá và mặc áo bà ba, khua nhẹ mái dầm trên phố, thỉnh thoảng một thằng cha nào đó chạy tắc ráng băng qua làm chiếc thuyền em tròng trành. Em có thể đi vớt những dề lục bình tím mải miết trôi trên đường Nguyễn Chí Thanh. Nam Bắc sẽ giao hòa trong những ngày mưa lịch sử của thủ đô văn hiến. Anh đã đặt hàng một cái xuồng như thế, của một tiệm mộc bên dòng Vàm Cỏ Tây. Anh sung sướng nghĩ đến những thằng đại gia lâu nay tán tỉnh em và chở em đi cà phê bằng Lexus, bây giờ ghen tỵ với chiếc xuồng anh gửi. Con Lexus của nó thì đang nổi bồng bềnh trong tầng hầm The Manor, đợi hết những ngày mưa đưa thì ra tiệm giặt mui nệm.

Em sẽ có những ngày thú vị chèo thuyền lên Lý Thường Kiệt mà nhâm nhi cà phê Phố, buổi sáng, em chèo đến phở Thìn ở Lò Đúc. Rời quán phở, em hãnh diện cặp mạn thuyền vào một tiệm spa và đưa dây mũi cho nhân viên bảo vệ rồi khỏa đôi chân ngà ngọc của em cho sạch rác. Sau đó bước lên lầu nằm thư giãn trong mùi tinh dầu oải hương. Anh thương dáng em chèo xuồng đi dự hội nghị. Em nhớ đến sớm để có chỗ buộc thuyền em nhé. Vào những ngày này, em nên để theo trên xuồng một vài cái ruột xe bơm căng. Khi đến thăm nhà bạn trong ngõ nhỏ phố nhỏ, hãy buộc xuồng cần thận rồi bơi phao vào ngõ.

Em hãy thỏa sức với niềm đam mê thể thao cảm giác mạnh, săn bắn chẳng hạn. Anh nghĩ lũ chuột từ cống rãnh sẽ trèo lên những khu cao ốc. Anh có thể gửi cho em một khẩu súng hơi. Anh thích thú với suy nghĩ em mạnh mẽ với khẩu súng trong tay và chức vụ tổ trưởng tổ săn chuột cống vừa được khu phố bổ nhiệm. Rồi đây cảnh sát giao thông đường bộ sẽ sáp nhập với cảnh sát giao thông đường thủy khi mà những con đường thủ đô hóa những dòng kênh. Buổi chiều em đi làm về ngang qua Văn Miếu sẽ thấy những cụ già ngồi thư thả buông cần kiếm con rô, con diếc. Anh sẽ gửi cho em cả một tay lưới bén. Đêm đêm em có thể ra góc đường Bưởi với phố Đội Cấn và giăng lưới. Mưa thế này, cá Hồ Tây sẽ tràn lên tha hồ cho em bắt.

quatmo212

Xe điện
đào duy anh thì sao hả các cụ?