Thông tin mua xe bán xe tìm xe tư vấn giá xe... trong Box Honda.(Năm 2012)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em rất nguy hiểm cụ ạ =))

Khuyên cụ chân thành nhé, không lại thành gà, không phải ai cái gì cũng biết nhưng lĩnh vực này thì cụ nên nghe em :))

Cụ mua bảo hiểm thì bắt họ tách phí cơ bản riêng ra, sau đó + các phụ phí bảo hiểm liên quan đến các điều khoản bổ sung vào như lựa chọn cơ sở sửa chữa, không khấu hao, thủy kích ... Ra tổng tỷ lệ phí: sau đó mặc cả mức giảm phí 10% , 15... vì khi họ bán bảo hiểm co 1 khoản hoa hồng và họ không được phép trả hoa hồng cho cụ nên cụ phải mặc cả nhé =)) Chưa kể giờ giá sửa chữa lên cao nên cứ vào xưởng là tiền triệu rồi nên cụ chơi hẳn mức miễn thường không khấu trừ 1 tr nữa thì phí lại giảm nữa nhé =))

Nên tìm hiểu thêm nhiều thông tin cụ ạ, Liberty không phải là nhất đâu. Hiên nay Việt Nam có 28 Doanh nghiệp bảo hiểm phi nhân thọ cơ cụ ạ ;))
Cái chữ màu đỏ của bác là em thấy bác nguy hiểm rồi, bảo hiểm vật chất toàn bộ xe đương nhiên bác có bảo hiểm mất cắp toàn bộ xe rồi ạ, trừ khi mua thêm mất cắp bộ phận thì bác mới mất thêm tiền =))
Bác cứ lên cái dự toán mà em đã chọn ở trên. Em chỉ gõ lại danh mục mà bên Liberty gửi cho em thôi ! Xem em nguy hiểm hay bác nguy hiểm ?! Đừng bắt bé câu chữ, mỗi mình bác làm bên ngành BH thôi sao ?! hô hô ! Cũng như bác nói Liberty ko phải là nhất => cái này chỉ đúng với ai có quan hệ quen biết bên BH thôi, còn thẳng tưng ra thì dịch vụ của Liberty vẫn đơn giản nhanh gọn nhất , ít nhất là với xe Honda ! Chỉ việc đánh xe vào, TVDV chụp chọt và đưa form điền, alo cho tổng đài thông báo, xong xuôi đi về ! Còn đối với hãng khác ko liên kết thì phải đợi giám định viên check hàng, hỏi han liệu có đúng đâm vào tường ko hay lại ... tường đâm vào và bắt tường bồi thường bla bla! Nhiều lúc các bác làm BH ko nắm hết thủ tục và quy định lại quay ra chửi mắng cty BH ko ra gì. Em cứ nghiên cứu kỹ trc, thủ tục bh cho từng loại thiệt hại, nhỏ có kiểu nhỏ, to có kiểu to ! Bác Duonganh làm ở cty BH nào để em đến mua vậy, hy vọng đc giá ưu đãi tình thuơng mến thuơng anh em trên OF!?

vanhai0850 nói:
Để giảm phí:
- Cụ có thể yêu cầu giảm giá trị xe ( cho phép -7%)
- Chọn mức miễn thường 1tr

Nếu chi tiết thì phí cụ e dự như sau (chưa bao gồm mất cắp bộ phận):

Tổn thất bộ phận: 7,528,025 (bao gồm thủy kích và cứu hộ)
Tổn thất toàn bộ: 4,212,328
Mất cắp toàn bộ: 625,082

Giảm phí: 4,327,902
Tổng phí phải trả: 8,841,286
Đồng chí sales Liberty nào cho em xin cái giá với, xe em đến 27/12 này cũng phải mua BH mới !!!

Chỉnh sửa cuối:

Duonganh2004

Xe tăng
Bác có tiền, bác có quyền lựa chọn, em chỉ cho bác thấy là còn nhiều cái lựa chọn khác. Vấn đề ngoài tiền ra còn các điều khoản trong quy tắc hợp đồng và quan trọng nhất là mạng lưới phục vụ sau bán hàng. Nếu bác có cái ô tô chỉ chạy loanh quanh Hà Nội thì rất tiện lợi, nhưng nếu bác di chuyển đi các Tỉnh lị và gặp rủi ro lúc đấy bác mới thấy thấm thía các Công ty bảo hiểm có các mạng lưới chi nhánh phủ kín toàn quốc, lúc đó nó mới phát huy tác dụng ạ. Đơn giản bác làm chuyến đi Tây Bắc chơi như đi SAPA xem tuyết chẳng hạn, dọc đường đi ngoài Hà Nội ra, khu vực các Tỉnh lị bác đi qua có Chi nhánh nào của Công ty bảo hiểm bác đã mua không vậy, nếu xảy ra sự cố thì ngồi chờ người từ HN lên thôi, khi xe bị CSGT giữ liên quan đến bên thứ 3 lúc đó mới cần người của BH bên cạnh để tư vấn và can thiệp giúp đỡ Chủ xe..., chẳng lẽ bác ngồi chờ sự giúp đỡ từ HN lên chăng, có kịp thời không??? Đấy là 1 ví dụ nhỏ thôi nhé! Em không chê các cụ Liberty nhé, nhưng em có nhiều chọn lựa hơn. Khi va vấp với bảo hiểm nhiều, bác mới vỡ ra nhiều điều ạ. Em chỉ làm đối tác với bảo hiểm nhiều thôi ạ, em va chạm với bảo hiểm về xe cộ ngót gần 20 năm rồi nên kinh nghiệm cũng đủ chiến với các bác bên bảo hiểm ạ

@ Nhulong: Em gần 40 tuổi rồi với gần 20 năm kinh nghiệm va chạm với bảo hiểm xe ô tô nên cũng chẳng như trẻ trâu ham hố hơn thua đâu ạ, chia sẽ kinh nghiệm với bác thôi, để bác có sự ựa chọn đúng đắn " Hãy chọn giá đúng" :P

Gowind

Xe tải
Theo em,lúc mua bảo hiểm các cụ có thể cân nhắc một điều nhỏ để tiết kiệm chi phí :
-Nếu tự tin vào khả năng chạy xe cẩn thận của bản thân,các cụ nên mua gói bảo hiểm có mức miễn thường 2 triệu -mức phí sẽ giảm rất nhiều.
-Không tự tin lắm thì chọn gói 1 triệu miễn thường-mức này theo em là hợp lý cực kỳ.
Các bác cho hỏi mức miễn thường là gì vậy?

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Mức miễn thường là khoản tiền đầu tiên khách hàng phải chia sẻ với công ty bảo hiểm. Mục đích là cùng chia sẻ trách nhiệm giữ gìn tài sản tốt hơn. Hiện tại có hai lợi miễn thường đó là miễn thường có khấu trừ và miễn thường không khấu trừ: Miễn thường có khấu trừ có nghĩa là khách hàng sẽ phải chi trả "khoản tiền miễn thường' cho một vụ claim còn lại phần lớn hơn bảo hiểm sẽ chi trả hết với những vụ giá trị tổn thất nhoe hơn số tiền miễn thường thì bảo hiểm sẽ không bồi thường. Miễn thường không khấu trừ có nghĩa là khách hàng sẽ được bồi thường 100% chi phí tổn thất với các vụ có giá trị lớn hơn tiền miễn thường và khách hàng sẽ không đwowcj bồi thương các vụ có giá trị nhỏ hơn số tiền miễn thường.

OmegaO9

Xe container
Các bác cho hỏi mức miễn thường là gì vậy?
Chọn mức miễn thường nếu trong 1 năm BH bác không có va quệt gì thì đó là điều có lợi cho bác cũng như tăng cường ý thức bảo vệ tài sản của người mua BHVC.
Hiểu nôm na như sau:Khi bác chọn mức miễn thường là 2 triệu đồng,nếu bác đang đỗ đèn đỏ mà có một ông 3 bánh chen lên làm cho ba đờ sốc hay cánh cửa xe của bác bị xước một vệt dài,nhưng lúc đi sơn gò lại chỉ mất 1,8 triệu = >bác phải bỏ tiền túi của bác ra mà sửa,bảo hiểm không có trách nhiệm.
Tuy nhiên nếu vết xước móp đó bác phải sửa mất tầm 4,5 triệu chẳng hạn=>bác sẽ phải bù ra 2 triệu ,phần chênh lệch 2,5 tr còn lại bên BH sẽ lo cho bác.:D

Gaubeo

Xe tăng
Để giảm phí:
- Cụ có thể yêu cầu giảm giá trị xe ( cho phép -7%)
- Chọn mức miễn thường 1tr

Nếu chi tiết thì phí cụ e dự như sau (chưa bao gồm mất cắp bộ phận):

Tổn thất bộ phận: 7,528,025 (bao gồm thủy kích và cứu hộ)
Tổn thất toàn bộ: 4,212,328
Mất cắp toàn bộ: 625,082

Giảm phí: 4,327,902
Tổng phí phải trả: 8,841,286
Giá này tức là không bao gồm mất cắp bộ phận và mỗi lần đi làm BH thì phải bỏ ra 1 triệu hả bác?
Bác tính giúp em cho xe Civic 1.8AT đk 12/2007 với nhé, yêu cầu: có thủy kích, ko mất cắp, miễn thường = 0. tkS bác!

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn

Xe em là XLS 1 cầu cụ ợ. Em cũng chả hiểu là báo giá có hay chưa nữa, đọc ra 1 cục nhìn như bức vách ấy mà. Thế em mới nói nếu báo giá có cách tính nữa thì khách hàng bọn e sẽ hiểu và thấy thoải mái hơn mà cụ

Hiện tại có hai chách định phí trên thị trường đó là định phí theo tỷ lệ phí * giá trị xe và áp dụng trong nhiều năm. Cách 2 là áp dụng phương pháp thống kê chất lượng của xe ( loại xe, model, năm sản xuất, giá trị xe và đồ thay thế sửa chữa theo kinh tế thị trường từng thời điểm, ý thức giữ gìn xe) phương pháp định phí này là một dạng ma trận định thức cấp 5 biến khó giải sale chúng em cũng chỉ biết nhập các thông số để Soft tính. Lợi hại của hai phương pháp này cụ tham khảo bài link này ạ http://muabaohiemonline.net/index.aspx?def=575&ID=889&CateID=511

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Civic giữ giá thật, năm 2009 em bán 1 chú 1.8MT được 450 còn thấy được giá

vanhai0850

Xe tăng
Giá này tức là không bao gồm mất cắp bộ phận và mỗi lần đi làm BH thì phải bỏ ra 1 triệu hả bác?
Bác tính giúp em cho xe Civic 1.8AT đk 12/2007 với nhé, yêu cầu: có thủy kích, ko mất cắp, miễn thường = 0. tkS bác!
Phí trên là miễn thường 0 cụ ạ. Chi phí sửa chữa hết bao nhiêu bảo hiểm trả hết (mức phí này là ưu đãi dựa trên tỉ lệ tổn thất năm ngoái tốt)
Nếu xe cụ đã tham gia bảo hiểm Liberty và tái tục thì phải liên lạc với sale cũ hoặc hotline. Vì thông số xe được lưu trên hệ thống và thuộc về một sale quản lý
E chỉ được phép cấp hợp đồng mới hoặc báo giá các xe tái tục do e quản lý thôi cụ ạ.
Trước đây cụ tham gia hãng nào ạ?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bác có tiền, bác có quyền lựa chọn, em chỉ cho bác thấy là còn nhiều cái lựa chọn khác. Vấn đề ngoài tiền ra còn các điều khoản trong quy tắc hợp đồng và quan trọng nhất là mạng lưới phục vụ sau bán hàng. Nếu bác có cái ô tô chỉ chạy loanh quanh Hà Nội thì rất tiện lợi, nhưng nếu bác di chuyển đi các Tỉnh lị và gặp rủi ro lúc đấy bác mới thấy thấm thía các Công ty bảo hiểm có các mạng lưới chi nhánh phủ kín toàn quốc, lúc đó nó mới phát huy tác dụng ạ. Đơn giản bác làm chuyến đi Tây Bắc chơi như đi SAPA xem tuyết chẳng hạn, dọc đường đi ngoài Hà Nội ra, khu vực các Tỉnh lị bác đi qua có Chi nhánh nào của Công ty bảo hiểm bác đã mua không vậy, nếu xảy ra sự cố thì ngồi chờ người từ HN lên thôi, khi xe bị CSGT giữ liên quan đến bên thứ 3 lúc đó mới cần người của BH bên cạnh để tư vấn và can thiệp giúp đỡ Chủ xe..., chẳng lẽ bác ngồi chờ sự giúp đỡ từ HN lên chăng, có kịp thời không??? Đấy là 1 ví dụ nhỏ thôi nhé! Em không chê các cụ Liberty nhé, nhưng em có nhiều chọn lựa hơn. Khi va vấp với bảo hiểm nhiều, bác mới vỡ ra nhiều điều ạ. Em chỉ làm đối tác với bảo hiểm nhiều thôi ạ, em va chạm với bảo hiểm về xe cộ ngót gần 20 năm rồi nên kinh nghiệm cũng đủ chiến với các bác bên bảo hiểm ạ

@ Nhulong: Em gần 40 tuổi rồi với gần 20 năm kinh nghiệm va chạm với bảo hiểm xe ô tô nên cũng chẳng như trẻ trâu ham hố hơn thua đâu ạ, chia sẽ kinh nghiệm với bác thôi, để bác có sự ựa chọn đúng đắn " Hãy chọn giá đúng" :P
Vấn đề bác chia sẻ với trả nhời chả khít theo cái mục tiêu của thớt này !?? Nếu như bác nói có gần 20 năm kinh nguyệt va chạm với BH Xe cơ giới 4 bánh thì bác phải chia sẻ cụ tỉ với anh em xem là mua của hãng nào với mức BH ra sao cho nó ngon bổ rẻ ! Chứ đây em thấy bác cứ phải biểu chung chung thì chả giải quyết đc gì !! Ở đây bọn em đang quan tâm đến tiêu chí đó, giá rổ hợp lý, dịch vụ ok ! Em mong ng có 20 năm kinh nguyệt cho em vài nhời tư vấn giả cả vàng ngọc để em còn chuẩn bị múc BH năm 2012 ! EM cũng ko trẻ trâu nhưng thấy bác nói có giá rẻ hơn thì em hỏi, nhưng đc vài câu trả lời kẻ cả vãi ! Bác cụ thể vào vde đi nhé để anh em có ngày vén váy mở rộng tầm hiểu biết với đời !

Duonganh2004

Xe tăng
Vấn đề bác chia sẻ với trả nhời chả khít theo cái mục tiêu của thớt này !?? Nếu như bác nói có gần 20 năm kinh nguyệt va chạm với BH Xe cơ giới 4 bánh thì bác phải chia sẻ cụ tỉ với anh em xem là mua của hãng nào với mức BH ra sao cho nó ngon bổ rẻ ! Chứ đây em thấy bác cứ phải biểu chung chung thì chả giải quyết đc gì !! Ở đây bọn em đang quan tâm đến tiêu chí đó, giá rổ hợp lý, dịch vụ ok ! Em mong ng có 20 năm kinh nguyệt cho em vài nhời tư vấn giả cả vàng ngọc để em còn chuẩn bị múc BH năm 2012 ! EM cũng ko trẻ trâu nhưng thấy bác nói có giá rẻ hơn thì em hỏi, nhưng đc vài câu trả lời kẻ cả vãi ! Bác cụ thể vào vde đi nhé để anh em có ngày vén váy mở rộng tầm hiểu biết với đời !
có thớt hỏi đáp 1001 câu hỏi về bh ở mục hỏi đáp các vấn đề thủ tục đấy. Với lại cứ nghe thấy vén váy em lại nghĩ ngay đến chuyện khác ;)) chứ ko phải chuyện bảo hiểm ợ.

BTC quy định hoa hồng 10% đó, chưa kể các Hãng BH chi thêm chi phí cho các nhà môi giới và tư vấn bảo hiểm, nên cụ đừng nghĩ họ bớt cho 4% đã mừng, thế mới tư vấn cho cụ mặc cả 10 -15% hoặc hơn nhé! cụ cứ thông báo giá cụ mua đi, em chỉ cho cụ chỗ mua uy tín. cty bảo hiểm về xe cơ giới đứng top 5 tren thị trường nhé, dưới top 5 không care! pm nhé, không các bác bh chửi chết :))

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
có thớt hỏi đáp 1001 câu hỏi về bh ở mục hỏi đáp các vấn đề thủ tục đấy. Với lại cứ nghe thấy vén váy em lại nghĩ ngay đến chuyện khác ;)) chứ ko phải chuyện bảo hiểm ợ.

BTC quy định hoa hồng 10% đó, chưa kể các Hãng BH chi thêm chi phí cho các nhà môi giới và tư vấn bảo hiểm, nên cụ đừng nghĩ họ bớt cho 4% đã mừng, thế mới tư vấn cho cụ mặc cả 10 -15% hoặc hơn nhé! cụ cứ thông báo giá cụ mua đi, em chỉ cho cụ chỗ mua uy tín. cty bảo hiểm về xe cơ giới đứng top 5 tren thị trường nhé, dưới top 5 không care! pm nhé, không các bác bh chửi chết :))
Cảm ơn bác, em cũng có chỗ Uy Tín TOP 5 rồi ! Xã hội mỗi ng mỗi nghề, nghe cách bác trả lời là ko muốn công khai làm ảnh hưởng đến nguồn thu nhập của các bác Sales BH Xe Cơ giới trên OF ! Nói tóm lại mua BH là phòng ngừa rủi ro xấu nhất, chứ ko tính đến ba vụ dưới mức 10tr ! Em luôn mua đầy đủ những loại hình bảo hiểm cho yên tâm (trừ mất cắp linh kiện vì em gửi xe đều !). Nghe khẩu khí bác nói chắc ko phải ng của Liberty, riêng vụ chê Liberty ko có ở 63 tỉnh thành thì em dự là Bảo Việt hoặc Bảo Minh đúng ko nhẩy ;;) ?!

ceo2011

Xe đạp
mua đi cụ ơi, giá này được quá rồi.
quan trọng mình thik là được

ceo2011

Xe đạp
Bác tham khảo thông tin này nhé, em lang thang kiếm đc ấy mà:
Gia đình đổi xe chạy thuế cần bán Civic 1.8 số tự động, màu đen ít sử dụng còn mới 90% không có va quệt, đăng ký T1 năm 2007, đi cẩn thận giữ dìn nên còn mới. Nguyên bản, chính chủ tư nhân. Giá: 530 triệu. MTG ĐT: 0919.388.402

aivayta

Xe máy
510 củ , biển 29 chắc 2007 :D

Gaubeo

Xe tăng

Cảm ơn bác, em cũng có chỗ Uy Tín TOP 5 rồi ! Xã hội mỗi ng mỗi nghề, nghe cách bác trả lời là ko muốn công khai làm ảnh hưởng đến nguồn thu nhập của các bác Sales BH Xe Cơ giới trên OF ! Nói tóm lại mua BH là phòng ngừa rủi ro xấu nhất, chứ ko tính đến ba vụ dưới mức 10tr ! Em luôn mua đầy đủ những loại hình bảo hiểm cho yên tâm (trừ mất cắp linh kiện vì em gửi xe đều !). Nghe khẩu khí bác nói chắc ko phải ng của Liberty, riêng vụ chê Liberty ko có ở 63 tỉnh thành thì em dự là Bảo Việt hoặc Bảo Minh đúng ko nhẩy ;;) ?!
HOT QUÁ, hehe. Các cụ đang tranh luận thôi nhỉ? Đừng có cãi vã là ok b-(.
Chắc em vẫn chiến Liberty thôi các bác, đọc ù đầu quá, đắt rẻ không là mấy.

hello475767

Xe hơi
Em đang cần tìm 1 em accord 2.0 Tw hoac 2.4 xuất my ( mầu đen) Mới

Em đang cần tìm 1 em accord 2.0 Tw hoac 2.4 xuất my ( mầu đen) Mới... bác nào biết showroom nào còn xe ko,bảo êm với.......:(:(:(

Vietsea

Xe tải
Không biết bác có quan tâm đến ACCORD 2.4 taiwan, mới 100%, Màu Lòng Súng (Xám) không ah? dây thép em nhé: 0935.955.666, Full bác nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng