Thông tin mua xe bán xe tìm xe tư vấn giá xe... trong Box Honda.(Năm 2012)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Windcon80

Xe đạp
Em vote cho civic 2.0

victor

Xe tải
Nếu cùng 1 số tiền mà Civic 2.0 ngon thì được, còn cũ quá và kém chất rồi thì mua Forte. Mỗi xe có 1 hay riêng, cái gì cũng có giá của nó mà.

Mr.Cayowl

Xe hơi
giờ em thấy nhiều nhà mua xe về nhưng chả đi mấy, cụ chịu khó tìm thực tế ấy chứ đừng lượn lờ xem rao bán trên mạng
ông bác họ e làm thợ sửa oto bên Hà Đông mới kiếm đc 1 e civic 2.0 đời 07 đi có 3,1 vạn, 492tr.công chứng úy quyền. vào hãng kiếm tra đàng hoàng, xe còn như mới, nội thất ghế da chưa nhăn nheo gì cả.đi số thể thao sau vô lăng như ai. em thấy chá khác gì đi cái civic 2.0 2010 của bạn em mới mua. mà rẻ hơn gần 1 nửa chứ ít gì.
cụ mua cái xe thì chịu khó bỏ thời gian đi lân la khéo kiếm đc xe ngon không tưởng đâu.đặc biệt nên lượn lờ ở các khu đô thị cao cấp, khu biệt thự. bác em làm như thế đấy.

tintin.com

Xe tải
ông đi Honda chê ông đi Kia-hyundai, còn ông đi K-H lại chê ông đi Honda. Tóm lại là tuỳ sở thích của mỗi người mà mua xe thôi. Bây giờ thì chất lượng cũng như nhau cả thôi, khó xác định.

OmegaO9

Xe container
ông đi Honda chê ông đi Kia-hyundai, còn ông đi K-H lại chê ông đi Honda. Tóm lại là tuỳ sở thích của mỗi người mà mua xe thôi. Bây giờ thì chất lượng cũng như nhau cả thôi, khó xác định.
Thực tình thì em rất có thiện cảm với xe Hàn,nhưng giá như sự thay đổi mẫu mã xe có chút định hình thì sẽ hay hơn.

mrtran1201

Xe tải
cám ơn cụ nhé. em đang nhắm civic, giờ lại nhắm sang kia rồi. May thế.
Tiện đây cụ cho em hỏi cerato, forte là xe gì thế, nó xuất hiện được bao lâu rồi? Mấy cái tên xe đó đang là thế hê thứ mấy vậy? Liệu có bị biến mất như nubira, lanos, để đổi tên khác cho đỡ bị mang tiếng xe kém k ạ?
em cũng thấy lạ là sao honda k đổi cái tên xe civic thành tên khác đi nhỉ cho nó mới. Tên gì mà cũ rích vậy, làm ra cái xe phải nghĩ cái tên mới nó mới ăn khách chứ nhỉ, phải cho nhiều cái tính năng linh tinh vào cho nó hợp thị hiếu, kiểu giống mấy xe kia ấy nhỉ. đây lại đi nghiên cứu nâng cấp chất lượng động cơ với lại tính năng vận hành làm gì, có ai quan tâm đâu cơ chứ. thế mà làm gì chả bị mấy hãng xe kia qua mặt.
mà đi xe tốt quá lại k muốn đổi xe thì cũng chán.
Có lẽ tâm lý của cụ chạy theo thị hiếu. Em ko biết cụ có thik ThinkPad ko. Nhưng cụ cứ thử nghĩ về nó mà xem. Bao nhiêu năm ko thay đổi cái màu sắc, mẫu mã rập khuôn như vậy đấy, nhưng có 1 thị phần KH rất riêng. Đắt thật đấy nhg ng ta vẫn thik, thik ko như VAIO nhé.
Còn như Acer cụ biết vì sao nó phải thường xuyên thay đổi mẫu mã rồi chứ.

_F4_

Xe tăng
giờ em thấy nhiều nhà mua xe về nhưng chả đi mấy, cụ chịu khó tìm thực tế ấy chứ đừng lượn lờ xem rao bán trên mạng
ông bác họ e làm thợ sửa oto bên Hà Đông mới kiếm đc 1 e civic 2.0 đời 07 đi có 3,1 vạn, 492tr.công chứng úy quyền. vào hãng kiếm tra đàng hoàng, xe còn như mới, nội thất ghế da chưa nhăn nheo gì cả.đi số thể thao sau vô lăng như ai. em thấy chá khác gì đi cái civic 2.0 2010 của bạn em mới mua. mà rẻ hơn gần 1 nửa chứ ít gì.
cụ mua cái xe thì chịu khó bỏ thời gian đi lân la khéo kiếm đc xe ngon không tưởng đâu.đặc biệt nên lượn lờ ở các khu đô thị cao cấp, khu biệt thự. bác em làm như thế đấy.
Liệu cụ có nói quá ko?Xe civic mất giá nhưng ko thảm thế đâu cụ ạ :(

Mr.Cayowl

Xe hơi
Liệu cụ có nói quá ko?Xe civic mất giá nhưng ko thảm thế đâu cụ ạ :(
không phải là mất giá cụ ạ. kiếm đc cái xe giá đó đâu có dễ dàng gì ạ.
có đc giá đó là do cái công của ông bác e đi lân la các chỗ như e nói ở cuối ấy hơn 1 tháng đấy ạ.
không phải chính tay e sờ vào cái xe và chính tay e chuyển tiền ngân hàng hộ cho bác e mua xe thì e cũng không tin nối là có giá đó đâu.
thế e mới khuyên cụ nào có ý định mua xe thì bớt chút thời gian hoặc nhờ ng nhà ai rảnh thì đi lân la dạo mát, hỏi vu vơ đôi khi lại trúng quả đấy ạ. đời nhiều cái hay đáo để.

traithainguyen

Xe đạp
+1 cho Civic 2k9 , chất đừng hỏi cụ ak

VanPhuc1107

Xe tải
Cerato & Forte , chiếc xe này e rất có cảm tình, rất đẹp đặc biệt e cũng thích cái phong cách thiết kế gần đây của Kia- Huyndai ;)

OmegaO9

Xe container
có đc giá đó là do cái công của ông bác e đi lân la các chỗ như e nói ở cuối ấy hơn 1 tháng đấy ạ.
không phải chính tay e sờ vào cái xe và chính tay e chuyển tiền ngân hàng hộ cho bác e mua xe thì e cũng không tin nối là có giá đó đâu.
thế e mới khuyên cụ nào có ý định mua xe thì bớt chút thời gian hoặc nhờ ng nhà ai rảnh thì đi lân la dạo mát, hỏi vu vơ đôi khi lại trúng quả đấy ạ. đời nhiều cái hay đáo để.
Với thời đại thông tin choăn choắt như hiện nay,kiếm được một chiếc CV 2.0 với giá hời như cho ở trên-nếu đúng như lời cụ nói thì dẫn cả làng lên Sen chiêu đãi buffet no say vẫn lãi to :P

mrtran1201

Xe tải
Với thời đại thông tin choăn choắt như hiện nay,kiếm được một chiếc CV 2.0 với giá hời như cho ở trên-nếu đúng như lời cụ nói thì dẫn cả làng lên Sen chiêu đãi buffet no say vẫn lãi to :P
Dạ khó đấy cụ ợ. Đúng là có khi có những cụ ko chơi công nghệ. Cứ gạ gậm bừa lại hay. Vì bán thế rẻ, chứ ai định bán và chủ định rao sẽ ko bao giờ rẻ cả.

Mr.Cayowl

Xe hơi
dạ cụ cử thử nghĩ mà xem,nếu tầm cỡ ra cả làng thì người nọ sẽ bảo người kia, và rồi ai cũng biết giả cả thị trường,và tất nhiên là không thể mua đc rẻ nữa đâu. cụ đi đánh du kích mới đúng là nghệ thuật của quân dân VN ta ạ.
Dạ khó đấy cụ ợ. Đúng là có khi có những cụ ko chơi công nghệ. Cứ gạ gậm bừa lại hay. Vì bán thế rẻ, chứ ai định bán và chủ định rao sẽ ko bao giờ rẻ cả.
vâng, cụ này nói rất đúng tình huống, hỏi han đúng người không chủ định bán nhưng thừa xe để đi nên nó ra như thế đấy ạ.

Damthidam

Xe tải
Ông bác cụ lương 10k mẽo/tháng. Bỏ ra 1 tháng tìm xe và mua đc cái xe như thể cũng gần hòa đấy!

vietran

Xe ba gác
Cháu chọn ngay civic 2.0 nếu chưa đi quá 4 vạn và chưa đâm đụng ngâph lụt lớn

Mr.Cayowl

Xe hơi
Ông bác cụ lương 10k mẽo/tháng. Bỏ ra 1 tháng tìm xe và mua đc cái xe như thể cũng gần hòa đấy!
ông bác nào 10k mẽo/ tháng thì nói làm gì hở cụ.em chia sẽ kinh nghiệm mua xe kiẻu này này với anh em nào kinh tế bình thường và có chút lạc quan.
em có nói là nhờ ng nhà rảnh rỗi cũng đc mà,vì giờ đâu có ai rảnh mà bỏ việc đi cả tháng được.cụ đọc chả hết bài j cả.

Duonganh2004

Xe tăng
Nếu tính sau này 5 năm để bán được giá như cụ + độ bền , ko hỏng hóc vặt thì có lẽ vẫn là.............VIOS E . Sau 5 năm bán chắc mất ít nhất. Có khi còn lãi :D
Nhìn cái chữ ký của cụ, chưa mua được xe đã thấy lãi roài :))

present

Xe điện
Nhà cháu thích cái dòng này, Bác chủ thớt cho cháu xin thông tin về em này với nhé, cháu xin gửi bác ít chi phí lộc lá. cháu cám ơn bác số phone cháu 0904095989, hoặc bác PM cháu số bác cũng được
Thanks bác
Bố khỉ, đang đi X-trail roài còn lọ mọ CRV già làm gì nữa thế hẩy???

Hằng Lê

Xe tăng
Có lẽ tâm lý của cụ chạy theo thị hiếu. Em ko biết cụ có thik ThinkPad ko. Nhưng cụ cứ thử nghĩ về nó mà xem. Bao nhiêu năm ko thay đổi cái màu sắc, mẫu mã rập khuôn như vậy đấy, nhưng có 1 thị phần KH rất riêng. Đắt thật đấy nhg ng ta vẫn thik, thik ko như VAIO nhé.
Còn như Acer cụ biết vì sao nó phải thường xuyên thay đổi mẫu mã rồi chứ.

bác chả chịu hiểu ý em gì cả, nhưng mà thế là sướng, hiểu ý nhanh nhiều khi lại hỏng bác nhỉ :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng