Thông tin làm đường tại QL 1A: cập nhật liên tục

Hai cang

Xe buýt
E vừa đi về HN - Đồng Hới về xác nhận tình trạng đường 1A như sau
1. Đoạn từ đèo Ngang về Đồng Hới làm đường theo kiểu xôi đỗ. Đi 70km mất gần 2h
2. Đoạn từ Đồng Hới về Lệ Thủy (cuối QB) cũng tương tự đi 40km mất 1h
Kết hợp với các thông tin của các bác khác, E thành thật khuyên các bác nào di chuyển cung đường Hà Nội - Huế thì nên đi đường HCM từ thời điểm này (18/06/2014 đến khoảng 06 tháng nữa)
Đi ban ngày thi vô tư, đường đông, hàng ăn, cây xăng v.v.. nhiều.
Đi ban đêm thì hơi vắng hơn chút, có đoạn chạy gần 1h không thấy xe nào. Nếu chạy đêm thì các bác xác định khi xăng còn chạy được 100km nữa là bắt đầu phải tìm cây xăng, thấy cây nào đổ luôn cây đó.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em đẩy lên để cụ nào quan tâm hoặc có thông tin gì mới vào update tiếp :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vâng, bác Yaris2 cứ chạy, cần thông tin gì và ăn nghỉ thì cụ cứ hú em câu.

Cụ muốn ăn cua huỳnh đế thì đừng ăn ở Sa Huỳnh nhé, đắt và cua nhỏ. Cụ chạy thẳng vào Mũi Điện-Hải Đăng Đại Lãnh, ngay bãi đỗ xe có quán anh Mười bán hải sản nhưng phải đặt trước vì bác ấy phải chạy hơn 10km mới mang được hải sản về nấu. Cua huỳnh đế giá 450k/kg.

Nếu cụ vào Gành đá đĩa thì nhớ đi theo đường qua Đầm Ô Loan nhé, đường này nhỏ nhưng vẫn đi tốt ra tời QL1A. Ở Đầm Ô Loan cụ nhớ ăn hải sản nhé, Quán Tuấn, vô cùng ngon và rẻ.

Cụ xe 4 bánh, cụ chạy 2 ngày thoải mái luôn mà. Ngày 1 cụ chạy vào Sa Huỳnh, Quảng Ngãi. Ngày 2 cụ chạy vào Nhà Trang tốt mà nếu cụ có sức khỏe.
Vời điều kiện đường xá như hiện nay, chạy đến sa huỳnh mất bao lâu hả cụ ?

binhtt

Xe đạp
Vời điều kiện đường xá như hiện nay, chạy đến sa huỳnh mất bao lâu hả cụ ?
Em không chạy một mạch đến Sa Huỳnh nên không rõ chính xác là hết bao nhiêu, nhưng em dự cũng phải hơn 20 tiếng, bởi vì từ HN-Đ Hới khoảng 9-10 tiếng. Từ Đ Hới - Đà Nẵng khoảng 5-6 tiếng. Từ Đà Nẵng tới Sa Huỳnh cũng khoảng 5-6 tiếng nữa. Vì cụ không qua trung tâm Đồng Hới, Đà Nẵng, Huế nên có thể đi nhanh hơn.

Cụ lưu ý là đường tránh Huế giờ đẹp như lụa rồi nhé.

mabu44

Xe điện
Em thấy cụ gì tư vấn chạy đường mòn HCM từ HN đi tận Đông Hà là chuẩn nhất, xa hơn tí nhưng đc cái lái nhàn.
Cụ đi từ sáng, khoảng 5h từ Đại lộ Thăng Long thì vừa chạy vừa nghỉ cũng chỉ 17h là đến Đông Hà, theo đường 1A đi Huế và ĐN là tạm ổn.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em không chạy một mạch đến Sa Huỳnh nên không rõ chính xác là hết bao nhiêu, nhưng em dự cũng phải hơn 20 tiếng, bởi vì từ HN-Đ Hới khoảng 9-10 tiếng. Từ Đ Hới - Đà Nẵng khoảng 5-6 tiếng. Từ Đà Nẵng tới Sa Huỳnh cũng khoảng 5-6 tiếng nữa. Vì cụ không qua trung tâm Đồng Hới, Đà Nẵng, Huế nên có thể đi nhanh hơn.

Cảm ơn cụ nhé, rót cụ rồi đấy nhá :D

RAVA

Xe ba gác

-Đường tránh Huế bây giờ rất đẹp, chạy sướng nhưng các bác hãy cẩn thận cái biển cấm vượt đoạn dốc gần phía Quảng Trị (em đi từ Đà Nẵng ra), hôm t2 vừa rồi em vừa bị tóm ở chỗ đấy mặc dù đã đi cẩn thận, đúng tốc độ. Mấy chú xxx thậm chí còn chặn cả cái xe em vượt để lấy bằng chứng (lạ và cẩn thận ghê), may mà em có ít "bùa chú" nên ko sao!:bz

xmen

Xe buýt
-Đường tránh Huế bây giờ rất đẹp, chạy sướng nhưng các bác hãy cẩn thận cái biển cấm vượt đoạn dốc gần phía Quảng Trị (em đi từ Đà Nẵng ra), hôm t2 vừa rồi em vừa bị tóm ở chỗ đấy mặc dù đã đi cẩn thận, đúng tốc độ. Mấy chú xxx thậm chí còn chặn cả cái xe em vượt để lấy bằng chứng (lạ và cẩn thận ghê), may mà em có ít "bùa chú" nên ko sao!:bz
Thế là cụ gặp may rồi, chứ xxx Huế nhiều khi dở hơi lắm, kể cả gọi cũng không tha.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Cuối năm 2012 e dính cái đường này về hỏng mợ con giảm sóc xe sedan đấy,
Mà cái đèo đó hồi đó e cũng dính xxx giống cụ, nó là cái bẫy rồi, mấy chủ xe tải đi trước là chim mồi đó, nó đi nhừ bò ra đường để bẫy mình vượt, hình như là đèo phú gia gì đó

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
e hỏi gà tí là: đoạn Đà nẵng - Quy nhơn: có 250 km gì đó, sao chạy tới 8 tiếng là sao hả cụ, tình hình đường xá khúc này thế nào hả các cụ, e hơi hoảng, hay là do nhà cụ vừa đi vừa ngắm cảnh chụp ảnh
Tại đường xấu đó cụ. Em cũng đi mất 8 tiếng cho đoạn này.

hungcan82

Xe tải
Cuối năm 2012 e dính cái đường này về hỏng mợ con giảm sóc xe sedan đấy,
Mà cái đèo đó hồi đó e cũng dính xxx giống cụ, nó là cái bẫy rồi, mấy chủ xe tải đi trước là chim mồi đó, nó đi nhừ bò ra đường để bẫy mình vượt, hình như là đèo phú gia gì đó
E vừa đi từ ĐN ra Huế, qua đèo này có ông xe tải chạy tầm 20km/h, làm một đoàn dài ngoằng bò theo phía sau. Cũng may e đi chơi nên ko vội, có mấy cụ vượt thì hết đèo bị tóm.

Mitomxoan

Xe tăng
Em vừa đi Quảng bình về ngày 30/7/2014. Xác nhận đường Th-QB như 1 đại công trường, đi vất vả lắm ạ. Lúc về em đi đường ông Cụ 1 mình 1 đường chạy thoải mái

Mitomxoan

Xe tăng
Em vừa đi Quảng bình về ngày 30/7/2014. Xác nhận đường Th-QB như 1 đại công trường, đi vất vả lắm ạ. Lúc về em đi đường ông Cụ 1 mình 1 đường chạy thoải mái

pacuapin

Xe buýt
Các Cụ cho em hỏi đoàn từ TP THanh hóa đến Vinh thế nào rồi? cuối tuấn sau định về Vinh. nếu đi 1A xuống yên lý thì từ Yên lý đên Vinh có xấu không?

Getz9639

Xe hơi
Đoạn Hà Tĩnh - Quảng Bình đang thi công, đi rất ức chế. Các cụ nhớ chạy đường HCM cho nhàn nhé.

Naviman

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi đoàn từ TP THanh hóa đến Vinh thế nào rồi? cuối tuấn sau định về Vinh. nếu đi 1A xuống yên lý thì từ Yên lý đên Vinh có xấu không?
Em mới đi về tuần trước, từ ngã 3 Yên Lý đi Vinh OK cụ ạ, mất tầm 1h hoặc hơn một chút. Đoạn trên thì em ko biết vì em đi đường HCM.

Ti tach

Xe buýt
E cập nhật (tháng 6/2014) thêm chút về đường HCM (QL14) khu vực tây nguyên từ Đắc tô(Kontum) đến hết đường là ngã 3 Chơn thành (Bình dương) dài >500km. Đây mới là đại công trường, xóc, bụi, lổn nhổn toàn tuyến, trừ trung tâm 1 số thành phố, thị xã trên cung đường, còn lại là kinh hoàng. tương lai mù mịt vì ko có xiền mà đào bới mở rộng nâng cấp cùng lúc cả 2 tuyến đường huyết mạch vùng trung nam bộ (QL1A, QL14-Đg HCM).

Chỉnh sửa cuối:

Ti tach

Xe buýt
Xiên Vịt thời gian này là ko thuận lợi, nên chọn phương tiện thay thế khác thì khả thi hơn, đỡ vất vả ( trừ 1 số Cụ muốn có cảm giác mạnh). hy vọng giữa 2015 may ra QL1A đi ổn. Đg HCM vùng tây nguyên thì chưa biết đến bao giờ, nhất là cung bắc HN-Huế bắt đầu bới ra nâng cấp mở rộng vào cuối năm nay(Cụ nào rành tin xác nhận vụ này giúp E).

Túm lại cái họa giao thông quốc gia còn dài ...dài...