Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trada123467

Xe tải
Chủ dự án giờ còn chả bít là ai. Đang than trời, thế mà cánh cò vạc vẫn bơm thổi dk kể cũng tài.

Kiểu này có khi nào trả lại tiền làm ván mới khéo dự án còn nhanh dk triển khai lại... CHỨ NGÂM TÔM kiểu này không biết bao nhiêu mùa khoai nữa chắc vẫn nha Đại Thanh.

nhadepxinh

Xe hơi
thế người mua bây giờ đi đòi đất của ai khi không có sổ
hay là xóa đi đánh bài mới.

tieudaovnt

Xe tăng
Em nghe thông tin là ngay cả khu Thanh Hà cũng đổi chủ, tức là kí quyết định giao cho Cienco 5 dự án BT đổi lại lấy 3 dự án đô thị trên. Giờ trước hết là làm BT xong mới được giao đất, cienco làm xong đoạn thì chưa thông tuyến thì chưa gọi là hoàn thành dự án. Sau khi xong thì cienco 5 được giao diện tích dự án, khi đó cienco 5 và cienco 5 land phải làm thủ tục mua bán chuyển nhượng dự án theo đúng qui định pháp luật, trả tiền, đóng thuế các loại ... thì lúc đó mới đúng cienco 5 land là chủ đầu tư, chứ trước giờ việc cienco 5 land đứng tên cđt là sai pháp luật. Nghe mùi vụ này oánh nhau to, vì giờ nếu làm đúng thì số tiền thanh toán và thuế có thể lên tới cả chục ngàn tỷ .

Justforfuntoo

Xe container
Nghe căng nhỉ, giờ lại không biết ai là Chủ đầu tư dự án
Trước nay em vẫn nói cdt được giao là Cienco5 chứ ko phải Cienco 5 land mà các cụ cứ cãi
Bọn em theo thanh hà từ ngày đầu khi Thanh hà còn chưa về tay bác Thản, hiểu rõ pháp lý của dự án này
Cen5land chỉ là con của Cen5, được Cen5 giao làm nhiệm vụ thực hiện dự án thôi chứ không phải Cen5land là cdt. Xưa nay vẫn là thế, không có gì phải tranh cãi
Chắc tay to biết vụ này nên tạo sóng để thoát hàng, khổ thân các cụ lao vào mua, chia buồn cho các cụ không nương sóng mà bán
Thảo nào dạo này mỗi ngày có hàng trăm lô được rao bán

Justforfuntoo

Xe container
Em nghe thông tin là ngay cả khu Thanh Hà cũng đổi chủ, tức là kí quyết định giao cho Cienco 5 dự án BT đổi lại lấy 3 dự án đô thị trên. Giờ trước hết là làm BT xong mới được giao đất, cienco làm xong đoạn thì chưa thông tuyến thì chưa gọi là hoàn thành dự án. Sau khi xong thì cienco 5 được giao diện tích dự án, khi đó cienco 5 và cienco 5 land phải làm thủ tục mua bán chuyển nhượng dự án theo đúng qui định pháp luật, trả tiền, đóng thuế các loại ... thì lúc đó mới đúng cienco 5 land là chủ đầu tư, chứ trước giờ việc cienco 5 land đứng tên cđt là sai pháp luật. Nghe mùi vụ này oánh nhau to, vì giờ nếu làm đúng thì số tiền thanh toán và thuế có thể lên tới cả chục ngàn tỷ .
Không có chuyện mua bán dự án cụ nhé
Xưa nay Cen5 vẫn là cdt, thuê 1 cty con thực hiện dự án, xây xáo nọ kia, còn qđ giao dự án vẫn là của Cen5
Nói nôm na là cụ có 1 mảnh đất, cụ thuê 1 cty làm hạ tầng, phân lô xây nhà, cụ cấp vốn thành lập cty đấy. Đùng 1 phát ông được thuê kia lại tự nhận mình là cdt, phân lô bán nền đất của cụ cho người khác
Giờ cụ lại phải làm thủ tục mua bán với thằng con ở nhờ ăn cướp đất là sao????
Toàn bộ hđ của ông cty con với người mua là không đúng luật nên bị huỷ bỏ, ông con có trách nhiệm trả tiền cho người mua nhà của ông ý

To Uyen 2605

Xe tải
Xưa nay Cen5 vẫn là cdt, thuê 1 cty con thực hiện dự án, xây xáo nọ kia, còn qđ giao dự án vẫn là của Cen5
Nói nôm na là cụ có 1 mảnh đất, cụ thuê 1 cty làm hạ tầng, phân lô xây nhà, cụ cấp vốn thành lập cty đấy. Đùng 1 phát ông được thuê kia lại tự nhận mình là cdt, phân lô bán nền đất của cụ cho người khác
Toàn bộ hđ của ông cty con với người mua là không đúng luật nên bị huỷ bỏ, ông con có trách nhiệm trả tiền cho người mua nhà của ông ý
Theo chị thì TH sẽ thế nào ạ ?

tieudaovnt

Xe tăng
Ra vậy, em tưởng là cienco 5 land đã bỏ tiền ra xây đường, xây hạ tầng, bán nhà ở Thanh Hà rồi thì sẽ có hợp đồng hoặc uỷ quyền hay gì đó tương tự của cienco 5 chuyển quyền cho cienco 5 land chứ nhỉ. Nếu không thằng điên nào bỏ đống tiền làm đường với hạ tầng thế.

hnilqhuy

Xe tăng
Nếu đúng thế này thì ng mua thnah hà trả đất và lấy lại tiền hết a

Justforfuntoo

Xe container
Ra vậy, em tưởng là cienco 5 land đã bỏ tiền ra xây đường, xây hạ tầng, bán nhà ở Thanh Hà rồi thì sẽ có hợp đồng hoặc uỷ quyền hay gì đó tương tự của cienco 5 chuyển quyền cho cienco 5 land chứ nhỉ. Nếu không thằng điên nào bỏ đống tiền làm đường với hạ tầng thế.
Ngày xưa nó có khái niệm Doanh nghiệp thực hiện dự án nghĩa là chỉ thực hiện triển khai dự án thôi còn toàn bộ pháp lý vẫn là của ông bố
Ông bố có trách nhiệm cấp tiền để ông con thực hiện dự án
Trong quá trình thực hiện thì ông con bị cổ phần hoá và bán cho ông Thản
Ông Thản tự nhận mình là cdt của dự án
Trước đó thì ông HP đã bỏ rất nhiều tiền mua cổ phần và nắm giữ ông bố. Vừa mua xong thì ông con bị bán và ông bố không được tí xơ múi gì của TH
Vẫn oánh nhau, Bộ CA vào cuộc ra cv ngừng huy động vốn ở TH, nhưng các ndt vẫn liều lĩnh xông vào mua, còn chửi những người hiểu pháp lý và khuyên ngăn là ăn non, gato, không ăn được thì đạp đổ =))
Giờ đen thì giải tán, trả lại tiền cho ndt hoặc 1 ông nào đó chịu đi tù, mặc kệ cho ndt kiện
Đỏ thì xem ông bố có tiếp tục nhận lại dự án từ ông con và vẫn cho ndt nắm giữ đất không. Cái này thì để đánh nhau, kiện cáo thêm vài năm nữa

Justforfuntoo

Xe container
Nếu đúng thế này thì ng mua thnah hà trả đất và lấy lại tiền hết a
Được lấy lại tiền đã tốt, không có cụ nào đó nhận đi tù, để lại tài sản cho con cháu thì tiền lẫn đất đều không có

qazwsxedc

Xe tăng
Nghe ban căng nhể, có cụ nào có QĐ chuyển chủ sở hữu Thanh Hà cho ô cenco5 của UBND Hà Lội ko?

Toilatoi2019

Xe tải
Nghe toàn chuyên gia phân tích hài quá :)

Palisade

Xe buýt
Danh chính ngôn thuận là thằng bố ( Cienco5 ) đứng ra ôm vụ này , nhưng thằng bố chơi bời gái gú mất nết éo có tiền bảo thằng con Cienco5 land ( đã ra ăn riêng ở riêng làm ) tự bỏ tiền ra làm mày làm mày chén sau 1 hồi cãi cọ từ luôn mặt thằng Bố , giờ thằng bố cặp bồ linh tinh trở lại cào mặt ăn vạ . Giờ thằng con muốn yên chắc phải bố thí cho thằng bố 1 tý cho êm chuyện thôi

Justforfuntoo

Xe container
Có nhà đầu tư chuyên nghiệp nào phản biện cho bà con được thông tỏ phát, hài quá ;))

Justforfuntoo

Xe container

Ngoài ra, lý do điều chỉnh còn dựa trên đề nghị của Cơ quan an ninh điều tra (Bộ Công an) tại các văn bản số 948/ANĐT-P5 ngày 6/8/2018, 147/ANĐT-P4 ngày 21/1/2020; đề nghị của Tổng Công ty xây dựng công trình giao thông 5-CTCP tại văn bản số 05/TCT5-C5HN ngày 24/3/2020; Văn bản số 395 ngày 4/3/2020 của Tổng cục quản lý đất đai.

Đề nghị của Cơ quan điều tra năm 2018 vẫn còn hiệu lực

Ngay cả phó tổng của MT cũng không cãi đó là qđ sai mà chỉ quá bất ngờ

Thuantrung

Xe tăng
Chủ dự án giờ còn chả bít là ai. Đang than trời, thế mà cánh cò vạc vẫn bơm thổi dk kể cũng tài.

Kiểu này có khi nào trả lại tiền làm ván mới khéo dự án còn nhanh dk triển khai lại... CHỨ NGÂM TÔM kiểu này không biết bao nhiêu mùa khoai nữa chắc vẫn nha Đại Thanh.
Dù có làm ván mới thì cũng ko ai dám trả lại tiền, cụ vẫn ngây thơ nhỉ

Justforfuntoo

Xe container
Dù có làm ván mới thì cũng ko ai dám trả lại tiền, cụ vẫn ngây thơ nhỉ
1. Làm gì còn tiền mà trả
2. Xoá đi làm ván mới, chia ra bán cho ndt mới với giá 30tr để trả cho ndt cũ giá 1x tr theo giá ký hđ

To Uyen 2605

Xe tải
Ko dễ xoá đi làm lại ván mới đâu các bác ạ. Làm thế là ăn cướp của dân à :))))) sẽ ko nhà đầu tư nào chấp nhận được và vụ kiện tụng này sẽ rất ầm ĩ. Lịch sử có vụ nào xoá đi làm lại ván mới, ng ta mua 3x, 7x,8x mà trả ng ta 1x các bác chỉ em coi với

Justforfuntoo

Xe container
Ko dễ xoá đi làm lại ván mới đâu các bác ạ. Làm thế là ăn cướp của dân à :))))) sẽ ko nhà đầu tư nào chấp nhận được và vụ kiện tụng này sẽ rất ầm ĩ. Lịch sử có vụ nào xoá đi làm lại ván mới, ng ta mua 3x, 7x,8x mà trả ng ta 1x các bác chỉ em coi với
Ndt kiện doanh nghiệp thôi mà, nhà nước không quan tâm
Ông nào sai ông ý đi tù
Cocobay cũng kiện tụng tán loạn, cdt trả lại ndt nhỏ giọt, nhà nước cũng chả quan tâm, cứ lôi luật ra mà xử thôi, tôi không quan tâm ông mua giá bao nhiêu nhưng trên hđ ông và tôi ký giá 1x
Nói chung MT chịu nhả miếng bánh Mỹ hưng thì may ra còn êm đềm, chứ còn kiện tụng bung bét chỉ có thua

Trạng thái
Thớt đang đóng