[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

tmhoang223

Xe máy
Hôm nọ Yết Kiêu cũng cưỡng chế mạnh, giờ nhà nước họ làm chặt cái này rồi

loneranger_102

Xe đạp
Yết Kiêu nó có yếu tố đặc biệt cụ ơi :))) như bên Trần nhân tông chỗ đối diện rạp xiếc, có mấy nhà vướng vào hàng rào sau 1 đêm là bay hết

bksparrow

Xe hơi
Có ai biết lý do không? Chấp nhận mất 188 tỷ thì cũng phải suy nghĩ kỹ lắm rồi
Tiền ko tự nhiên sinh ra hay mất đi. Ông AEON mất tiền thì chắc phải có ông được chứ các bác nhỉ? Không biết gần 200 tỏi này vào những chi phí nào nhỉ?

chungngo1975

Xe hơi
yết kiêu đền hầu như cũng cao đấy bác dù tất nhiên 3 lô đất đông anh so với 1 cái nhà mặt phố yết kiêu hay nguyễn du vẫn là thấp hơn nhưng vẫn là có tiền. còn đền không đồng họ cũng xót của chứ dù là nhảy dù hay gì. nhà đứa bạn e mặt phố nguyễn du được đền 3 lô ở mai lâm đông anh giờ mới bán ăn theo Vin cười như được mùa đẩy gần 200 củ/m2 đấy.

chungngo1975

Xe hơi
Tiền ko tự nhiên sinh ra hay mất đi. Ông AEON mất tiền thì chắc phải có ông được chứ các bác nhỉ? Không biết gần 200 tỏi này vào những chi phí nào nhỉ?
khi khởi động 1 dự án nào thì chi phí nghiên cứu, thiết kế, khảo sát các thứ bác. sơ sơ chỗ đó cũng 200 tỏi rồi, chủ đầu tư mất trắng còn mấy ông làm bên nghiên cứu, thiết kế, khảo sát thì chắc chắn được vì việc của họ xong rồi, chủ đầu tư phải trả tiền thôi.

Yeuphunu

Xe điện
Thực ra nó cân nhắc lại riêng Aeon Mall Long Biên cũng đủ cover cho nhu cầu một vùng rộng lớn của Hà Nội rồi nên chắc vì thế nó rút cũng là phải, thêm Aeon Hoàng Mai nữa thì lỗ vốn nên dẹp.
Cháu lại nghĩ khác, Aeon Mall LB không kéo được nhiều khách thừ các quận cũ nội thành sang, đặc biệt là mạn đông dân: Linh Đàm, Pháp Vân, và cửa ngõ phía Nam Hà Nội.
Chỉ những khách đã đến qua Aeon Mall sẽ bị trói bới dịch vụ và sự khác biệt.

chungngo1975

Xe hơi
Cháu lại nghĩ khác, Aeon Mall LB không kéo được nhiều khách thừ các quận cũ nội thành sang, đặc biệt là mạn đông dân: Linh Đàm, Pháp Vân, và cửa ngõ phía Nam Hà Nội.
Chỉ những khách đã đến qua Aeon Mall sẽ bị trói bới dịch vụ và sự khác biệt.
Khách aeon mall đến cực nhiều từ hoàng mai, hai bà trưng, hoàn kiếm, ba đình cụ nhé!! Còn mạn linh đàm, pháp vân thì gần aeon mall hà đông thì đi hà đông gần hơn chứ cụ!! Còn trước khi có hà đông thì cả miền bắc chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là LB, không muốn vẫn phải đi mà cụ, hiện tại doanh thu LB vẫn cao nhất miền bắc dù nó mất hẳn 1 lượng khách từ khi Aeon Hải phòng mở!! Nếu xét về vị trí đường xá, giao thông thì Aeon LB hơn hẳn Hđ và HM vì nằm trên toàn trục đường lớn với vành đai 2, lỗi vào cao tốc Hn-hp! Hà đông chui sâu vào khu dương nội còn HM nó bỏ chắc do đường vào cũng bé và mấy đường quy hoạch đều chưa làm

Yeuphunu

Xe điện
Khách aeon mall đến cực nhiều từ hoàng mai, hai bà trưng, hoàn kiếm, ba đình cụ nhé!! Còn mạn linh đàm, pháp vân thì gần aeon mall hà đông thì đi hà đông gần hơn chứ cụ!! Còn trước khi có hà đông thì cả miền bắc chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là LB, không muốn vẫn phải đi mà cụ, hiện tại doanh thu LB vẫn cao nhất miền bắc dù nó mất hẳn 1 lượng khách từ khi Aeon Hải phòng mở!! Nếu xét về vị trí đường xá, giao thông thì Aeon LB hơn hẳn Hđ và HM vì nằm trên toàn trục đường lớn với vành đai 2, lỗi vào cao tốc Hn-hp! Hà đông chui sâu vào khu dương nội còn HM nó bỏ chắc do đường vào cũng bé và mấy đường quy hoạch đều chưa làm
Nhận định của cụ cũng là dự đoán như em hay có cơ sở gì không.
Cái Aeon em dùng dịch vụ của nó từ hồi mới mở, hàng ngày tập thể thao ở đó gần 9 năm nay nên cũng để ý, quan sát.
Aeon LB có lượng khách các tỉnh lân cận nhưng mạn quanh nó Long Biên thì không được như nội đô kiểu như Hoàng Mai (nếu có): đều quanh năm, ổn định.
Sức mua của các tỉnh, vùng ven tăng đột biến khi mới có nhưng cũng giảm nhanh sau một thời gian.
Đó là suy nghĩ và nhận định của em.

nolovenomoney

Xe tải
Nếu lời ông CT phường mà đúng, dân ko bàn giao MB thì CQ cưỡng chế thẳng tay chứ đùa với các ông à
( chuyện dự án khác, ko phải TT nhưng có lẽ TT cũng học được gì chăng?)

chungngo1975

Xe hơi
Nhận định của cụ cũng là dự đoán như em hay có cơ sở gì không.
Cái Aeon em dùng dịch vụ của nó từ hồi mới mở, hàng ngày tập thể thao ở đó gần 9 năm nay nên cũng để ý, quan sát.
Aeon LB có lượng khách các tỉnh lân cận nhưng mạn quanh nó Long Biên thì không được như nội đô kiểu như Hoàng Mai (nếu có): đều quanh năm, ổn định.
Sức mua của các tỉnh, vùng ven tăng đột biến khi mới có nhưng cũng giảm nhanh sau một thời gian.
Đó là suy nghĩ và nhận định của em.
ah số liệu thì em có nên mới nói cụ ạ. em thì công tác bên này hơn chục năm rồi, trước đi đi về về từ khâm thiên sang nguyễn sơn nhưng đợt này mới chuyển sang ạ. có đứa bạn công tác ở Aeon Mall Việt Nam cũng từ khi Aeon mở đầu tiên ở miền Bắc đó cụ, hiện tại doanh thu của LB vẫn nhất miền Bắc và thứ 2 toàn Việt Nam cụ ạ, em cũng dân gốc trung tâm nhưng mấy khu vực ven đô kiểu quận ngoại đô như Long biên, hà đông, từ liêm e đều đánh giá rất cao và chưa bao giờ kỳ thị mà em thấy nhiều cụ trong này có vẻ kỳ thị cảm tính kiểu gì ý. em công tác bên đó thấy sự thay đổi vượt bậc nên dần dần năm nay có tuổi cũng mới mua nhà chuyển sang, em cũng mới đăng ký tập ở Aeon đây cụ, đúng là cuối tuần lượng khách sẽ thường tăng đột biến nhưng các ngày thường thì lượng khách vẫn đều và ổn định, em đi siêu thị vẫn đông đúc. mà quan trọng nhất là cái doanh thu mới phản ánh tất cả. em có ngồi nói chuyện với ông bạn ở Aeon Mall thì ông ý nói các sếp đánh giá rất cao phía bên này cụ nhé chứ không phải vì không lấy được đất mà xây đâu ạ, vì tổng mức đầu tư mấy con mall ở Bắc Ninh, bắc giag, hạ long hiện tại là ngang ngửa hoàng mai thậm chí bắc giang dự toán còn cao hơn hm. các cụ cứ nhận định chủ quan là cứ lắm chung cư, nhiều bê tông đục lỗ nhưng các cụ quên sức chi tiêu ạ, đông dân mà không dày đạn chắc gì đã hơn ít dân mà đạn dày, ngay từ phòng tập trong aeon em mới đi tập cùng hầu như toàn dân lắm tiền thôi còn hoàng mai em không kỳ thị chứ toàn dân tứ xứ, chui vào mấy cái HH linh đàm như cái ổ chuột ý. ah và em nói ý này không phải tranh cãi chứ em ở đống đa từ lâu với cá nhân em chưa bao giờ em nghĩ hoàng mai là nội đô so với long biên cụ ạ. đấy là e nói thật, giờ nhiều cụ lạm dụng từ nội đô thật. thành lập cùng thời điểm hiện tại đang thua kém nhiều mặt về hạ tầng đường xá, thương mại các kiểu thì nội đô kiểu gì? với em hà đông, hoàng mai, long biên, từ liêm chẳng thằng nào là nội đô hết. nội đô là 4 quận trung tâm và 3 ông tây hồ, cầu giấy, thanh xuân mới đúng. chứ mấy cái kiểu cùng thành lập với nhau, thậm chí hà đông, từ liêm còn lên quận sau cả chục năm thì nội đô kiểu gì.??? em là dân đống đa xin phép nhận xét như vậy chứ không phải vì em mới mua nhà bên này nên nói vậy, hộ khẩu em vẫn ngõ chợ khâm thiên ạ. nội đô gì mấy mạn thuý lĩnh, lĩnh nam nhìn còn kém cả thành phố tỉnh lẻ. xin phép cụ đừng dùng từ nội đô nó bừa bãi. Cũng xin lỗi cụ nếu có comment hơi gay gắt!!

Chỉnh sửa cuối:

HungZoo

Xe đạp
Nếu lời ông CT phường mà đúng, dân ko bàn giao MB thì CQ cưỡng chế thẳng tay chứ đùa với các ông à
( chuyện dự án khác, ko phải TT nhưng có lẽ TT cũng học được gì chăng?)
Hoàng Mai sắp tới cũng học thôi. Đúng phát luật mà làm.

tmhoang223

Xe máy
Vấn đề dây dưa là cũng do các bác cán bộ cũ làm sai, chính sách cũ để lại hậu quả cho đời sau nữa nên nhiều khu vực gpmb cũng khó

tasx

Xe tăng
Hi vọng cách làm ở Nguyễn Tuân sẽ được nhân rộng sang các tuyến đường khác đang ách tắc trong chuyện giải phóng mặt bằng ở các Quận. Cùng thành phố thì cơ chế và cách xử lý khó mà khác nhau được.