[Funland] Thông tin giải phóng mặt bằng đường Tam Trinh

corgibeo

Xe hơi
G3 giá này thì mua Hoà bình green hơn chứ nhỉ
Hòa Bình Green thì em ko rõ nhưng tòa G3 thì nó thiết kế khác hẳn tòa G1, G2. Xấu điên, còn không có có ban công, lại chỉ có mấy căn góc 3 ngủ có sổ nên trước nghe bảo bán mãi chả ai mua đó cụ. Nó vẫn mới hơn, bên trong vẫn sang chảnh hơn HB Green nên chắc cũng tùy gu thôi cụ.

hadu

Xe tăng
7 tỷ mua được căn 2 ngủ Park Hill nhé cụ. Mà Park Hill vẫn khẩu Hoàng Mai đúng ko các cụ ?
PH vẫn khẩu Hoàng Mai. Cụ mua căn kia ổn quá. Có đường MK-YD và đường nối sang Times nữa thì căn của cụ phải lên gấp rưỡi là cái chắc. Chính ra mua giá này còn hợp lý hơn là đi tít ra đại lộ Thăng Long mua Lumi giá trên trời. Sunshine dù sao vẫn trong nội đô, rất gần phố cổ :)

corgibeo

Xe hơi
PH vẫn khẩu Hoàng Mai. Cụ mua căn kia ổn quá. Có đường MK-YD và đường nối sang Times nữa thì căn của cụ phải lên gấp rưỡi là cái chắc. Chính ra mua giá này còn hợp lý hơn là đi tít ra đại lộ Thăng Long mua Lumi giá trên trời. Sunshine dù sao vẫn trong nội đô, rất gần phố cổ :)
Cũng mong tới tầm 2030 được đúng như quy hoạch cụ ạ. Mà cụ cho em hỏi tí, em thì từ nước ngoài về nên cũng chưa rõ vụ khẩu được lợi gì thiệt gì. Ví dụ em thấy có vẻ như cái khẩu Cầu Giấy hay Hai Bà Trưng nó giá trị hơn cái khẩu Hoàng Mai, thấy có vẻ nhiều người cố để có khẩu mấy quận đấy. Cụ cho hỏi chả hạn nếu em có khẩu HBT thì sẽ được lợi gì? Cảm ơn cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kinkit

Xe tải
Cũng mong tới tầm 2030 được đúng như quy hoạch cụ ạ. Mà cụ cho em hỏi tí, em thì từ nước ngoài về nên cũng chưa rõ vụ khẩu được lợi gì thiệt gì. Ví dụ em thấy có vẻ như cái khẩu Cầu Giấy hay Hai Bà Trưng nó giá trị hơn cái khẩu Hoàng Mai, thấy có vẻ nhiều người cố để có khẩu mấy quận đấy. Cụ cho hỏi chả hạn nếu em có khẩu HBT thì sẽ được lợi gì? Cảm ơn cụ nhiều
4 quận cũ da dẻ Hà lội gốc :)):)):))

Khongdanhvong

Xe điện
Các cụ ấy chê HM quy hoạch kém (không có đường to, nhà tạm nhiều), dân trí thấp (điểm vào lớp 10 kém hơn mấy quận kia, cái này thì rất giải trí ạ 🤣).

vanhai493

Xe điện
Vừa rồi em cọc căn 3 ngủ tầng trung view cầu Thanh Trì thông thuỷ 95m2 thì giá là 6,2 bao phí không đồ điện tử. Tuy nhiên căn bán giờ ko nhiều, ít người muốn bán nên toàn hét giá trên trời.
6ty2 vào gamuda mua the zen có khi thích hơn, có bể bơi các kiểu
hàng xóm nhà mình húp 6ty dc 106 hay 110m2 ý
mua dc tầm 1thang roi

corgibeo

Xe hơi
6ty2 vào gamuda mua the zen có khi thích hơn, có bể bơi các kiểu
hàng xóm nhà mình húp 6ty dc 106 hay 110m2 ý
mua dc tầm 1thang roi
Cả 2 DA đều hiếm căn giao dịch lắm cụ, nếu 1 tháng trước như thế bây giờ chắc cũng phải hơn 2-300 rồi. Em dặn sale ở cả 2 bên nhưng đều không có thông tin về căn 3 ngủ giao dịch. Em quyết mua sớm vì bây giờ giá tăng lên từng ngày, chờ nữa thì không biết tới bao giờ ấy cụ.

Heisenbergs

Xe hơi
Báo Lao động cập nhật tình hình thường xuyên.
Hoàng mai có book lên bài không nhỉ chứ lần nào đọc cũng vẫn những câu văn ấy, ảnh vẫn chụp vài nhà đã gpmb đấy. Các hộ còn đang kiện cáo thì chả thấy đề cập

Khongdanhvong

Xe điện
Hoàng mai có book lên bài không nhỉ chứ lần nào đọc cũng vẫn những câu văn ấy, ảnh vẫn chụp vài nhà đã gpmb đấy. Các hộ còn đang kiện cáo thì chả thấy đề cập
Chứ theo cụ có cách nào đâu, cùng là nhà nước VN theo luật VN. Vấn đề này do chính sách của QG thôi.

Buhaki

Xe tải
Vừa rồi em cọc căn 3 ngủ tầng trung view cầu Thanh Trì thông thuỷ 95m2 thì giá là 6,2 bao phí không đồ điện tử. Tuy nhiên căn bán giờ ko nhiều, ít người muốn bán nên toàn hét giá trên trời.
Sao cụ mua đắt quá vậy. Cụ có nói quá quá k ạ.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
có 70 triệu/m2 cách hồ hoàn kiếm trung tâm thủ đô 5km thì có gì mà kêu đắt. tận tây mỗ đại mỗ hay trâu quỳ còn 70-80 triệu thậm chí 100 triệu thì có gì đâu mà cụ kêu nói quá.

corgibeo

Xe hơi
Đa số giờ ít người bán lắm cụ ơi, nhất là những chỗ ở khá ưng ý hoặc có tiềm năng tăng giá cao nên người ta không bán hoặc chỉ hét giá thôi. Em báo 5-6 sales họ đều báo giá từ 6,5-7,5 mà chủ không thiện chí cụ ạ. Duy nhất căn này có chủ bán để lên từ 3 ngủ sang 4 ngủ, không biết sale nào có sđt của em, tự dưng gọi bảo em tới xem, em tới thật và em cố chốt sớm. Giá thì cao thật cụ ạ nhưng cầm tầm 6,2 đi loanh quanh HN giờ không mấy chỗ mua được căn 3 ngủ cụ ạ, em đã đi tham khảo nhiều. Bây giờ ở đâu cứ bán được căn nào, căn tiếp theo cứ kênh thêm 200-300 triệu cụ ạ. Cứ đà này nhà nước ko can thiệp thì nó lên 7-8 tỷ cụ ơi, mà BĐS cách bờ hồ 5-6 km thì vỡ sao được cụ nhỉ, đây là cái suy nghĩ của em.