[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

BARCA

Xe tăng
Nói chung con đường làm chỗ nào xong cũng đc, miễn là nó xong chứ ntn thảm quá. Mịe giữa thủ đô có con đg bụi bẩn kinh khủng tởm hơn cả nông thôn mà họp năm nào cũng báo cáo hoàn thanhd vượt chỉ tiêu.
Vậy mà họp quốc hội bao lần mà DBQH quận này cũng im như thóc ấy nhỉ

James Phạm

Xe tải
giờ dịch lại bùng phát thế này lại có cớ để không làm. chán

lumishishi

Đi bộ
Nhà t ở ngay đoạn nút giao vđ 2.5 gần cầu Định Công (cái cầu L3 gì đấy bỏ hoang từ cái thời khỉ ho cò gáy rồi mà vẫn còn ngổn ngang). Nói thật với các bác cay cú bọn làm đường lắm mà cũng chả làm được gì, hầu hết các nhà dân ở đây ko chịu di dời ngay vì tiền đền bù ko xứng đáng. Kiện tụng còn chán, đường thì chả biết bao giờ nó mới rải nhựa, giờ vẫn sỏi đá. Mang tiếng Hoàng Mai Hà Nội mà quê như gì, sống hai mươi mấy năm cuộc đời ở đây mà ngần đấy năm cái đường vẫn chả ra cái thể thống gì

tungteng

Xe tải
Nhà t ở ngay đoạn nút giao vđ 2.5 gần cầu Định Công (cái cầu L3 gì đấy bỏ hoang từ cái thời khỉ ho cò gáy rồi mà vẫn còn ngổn ngang). Nói thật với các bác cay cú bọn làm đường lắm mà cũng chả làm được gì, hầu hết các nhà dân ở đây ko chịu di dời ngay vì tiền đền bù ko xứng đáng. Kiện tụng còn chán, đường thì chả biết bao giờ nó mới rải nhựa, giờ vẫn sỏi đá. Mang tiếng Hoàng Mai Hà Nội mà quê như gì, sống hai mươi mấy năm cuộc đời ở đây mà ngần đấy năm cái đường vẫn chả ra cái thể thống gì
Còn t thì ở bên làng Tám nè...ở từ ngày còn chưa có cái đường Tân Mai như bây giờ. Trước chỉ có cái đoạn Kim Đồng ngắn ngủn, ngày đó éo thể hình dung được sao lại có cái đường Kim Đồng nó có 1 đoạn mà làm to thế, ko hiểu nó sẽ đâm sang Định Công như thế nào...! Hề hề...giờ mới thấy nó thành hình cái con đường mà mãi chưa xong! T đề xuất lấy tên là đường Kim Đồng đi vì cái đường Kim Đồng hiện tại nó ngắn quá, hoặc bỏ luôn đi lấy cá 1 trục là phố Tân Mai đi! Tên phố mỗi đoạn mỗi tên, mệt vđ!

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Các cuh yên tâm đợt nayg vành đai 2,5 sẽ làm rất nhanh. Đó là chỉ đạo của UV BCT Bí thư Thành uỷ HN mới nhé, nhà bác ấy và con trai ở 2 cái BT rất to trong khu ĐTM Định Công nên e biết sau nhậm chức là bác âuys chỉ đạo làm rất nhanh con đg này

casauking

Xe tăng
Trong qui hoạch nhé cụ. Nhà e đi bộ ra chỗ cụ ý chấm có mấy phút thôi. Chỗ ý làm đường nối ngay đoạn mặt đầm cắt 2.5, dân ở đó k dc xây dựng gì cả có xây cũng xây chui thôi.
TÌnh hình trong khu đó gpmb thế nào rồi hả bác. Em chỉ hóng cái đường nguyễn xiển-tôn thất tùng thôi vì em có cái nhà ngay gần trục này :D

taytovat

Xe đạp
Nghe ngóng tình hình là em Aeon Tây Mỗ sẽ triển khai trước em Aeon Giáp Bát rồi các cụ ạ. Nó đi sau về trước là có thật Lờ đờ HM như cục.... Chỉ dân HM là khổ...

casauking

Xe tăng
Nghe ngóng tình hình là em Aeon Tây Mỗ sẽ triển khai trước em Aeon Giáp Bát rồi các cụ ạ. Nó đi sau về trước là có thật Lờ đờ HM như cục.... Chỉ dân HM là khổ...
Aeon mall tây mỗ là cái nào hả bác? Đã có 1 cái aeonmall ở đại mỗ rồi thì làm gì còn cái nào ở tây mỗ nữa?

taytovat

Xe đạp
Aeon mall tây mỗ là cái nào hả bác? Đã có 1 cái aeonmall ở đại mỗ rồi thì làm gì còn cái nào ở tây mỗ nữa?
Em chỉ thông tin là làm cái đó trước còn vị trí thì em nhớ ko rõ là Tây hay Đại cụ ợ.

BMZ_Z4

Xe điện
Các cuh yên tâm đợt nayg vành đai 2,5 sẽ làm rất nhanh. Đó là chỉ đạo của UV BCT Bí thư Thành uỷ HN mới nhé, nhà bác ấy và con trai ở 2 cái BT rất to trong khu ĐTM Định Công nên e biết sau nhậm chức là bác âuys chỉ đạo làm rất nhanh con đg này
Cụ nói thế mang tiếng chủ tịt ra.
Có cách đơn giản hơn để nhà có vị trí đẹp còn tâm trí để lo cái khác.
Mấy ông chỉ lo dọn đường qua nhà mình thì... thôi em chả nói nữa, thời này khác xưa rồi.

Jackul

Xe tải
Cụ nói thế mang tiếng chủ tịt ra.
Có cách đơn giản hơn để nhà có vị trí đẹp còn tâm trí để lo cái khác.
Mấy ông chỉ lo dọn đường qua nhà mình thì... thôi em chả nói nữa, thời này khác xưa rồi.
Em thấy phía bên kia ngõ 192, thuộc quận Thanh Xuân, đã san đường xây nhà làm việc cho BQL. Có khi đoạn Đầm Hồng Nguyễn Trãi sẽ xong trước mất.

bilic

Xe buýt
Vấn đề là người làm là ai? BT thì trước làm CT đã không làm được. Anh CT mới lên sinh năm 75 trước đã kinh qua các chức PGĐ sở, Phó CVP thành ủy, Phó Bí Thư quận mà lại chuyên về Đoàn, con nhà nòi muốn lên nữa thì tội gì mà dính vào mấy chỗ này có khi lạo mất đường thăng tiến.

Siêu Rùa

Xe tăng
TÌnh hình trong khu đó gpmb thế nào rồi hả bác. Em chỉ hóng cái đường nguyễn xiển-tôn thất tùng thôi vì em có cái nhà ngay gần trục này :D
Chỗ bệnh viện e chụp cách đây 2 tuần đã san xong đường, đổ bê tông đường vào, trồng cây 2 bên đường rồi cụ ạ.

Siêu Rùa

Xe tăng
Em thấy phía bên kia ngõ 192, thuộc quận Thanh Xuân, đã san đường xây nhà làm việc cho BQL. Có khi đoạn Đầm Hồng Nguyễn Trãi sẽ xong trước mất.
E cũng thấy có khi đoạn ĐH-NT xong trước thật. Nay e đi bộ qua xe lu vẫn làm nhiệt lắm.