[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

E có cái nhà gần đấy mà chắc còn lâu mới có đường chính , Hầm xuyên qua GP sang Kim Đồng sắp xong rồi
Đường này giải phóng mặt bằng đến khổ
Đi xuyên tâm thì sướng sao được cụ, cả dân, cả ngân sách, nhưng vẫn phải làm.

Gần đây đang triển khai quyết liệt đường Vánh đai 2,5 đoạn Nguyễn Trãi --> Đầm hồng, đâu đó có 1,6km mà mất 2500 tỏi... đã đo đất đền bù rồi. cụ nào có thông tin về đoạn tiếp theo của VĐ 2,5 này từ Nguyễn trãi --> Hoàng đạo Thúy ko ạ
Nhà em trong QH đoạn này cứ thấp thỏm vài chục năm xây chả xây đc, bán chả xong...vcđ. Ngay đối diện là bên khương đình thì đang đền bù rồi còn mình chả thông tin khỉ mốc j. Em chả ham hố sống trong đợi chờ kiểu này, hãm lắm
Đây đoạn vàng là Ng trãi- Đầm hồng đang GPMB... chả thấy ai nhắc j đến đoạn đỏ... từ Ng trãi --> Hoàng đạo thúy.

Dạo này hình như đang tập trung nguồn lực cho Vđ 4 với Vđ 3,5

Cụ nào làm trong ngành cho em xin tý thông tin đc ko ạ?

View attachment 8635542
View attachment 8635561
Đoạn này nối với hầm Kim Đồng phải không cụ nhỉ? Bên Kim Đồng đào hầm sắp xong rồi, chắc làm bên này trước.

inovavgj

Xe container

Moriarty

Xe container
Gần đây đang triển khai quyết liệt đường Vánh đai 2,5 đoạn Nguyễn Trãi --> Đầm hồng, đâu đó có 1,6km mà mất 2500 tỏi... đã đo đất đền bù rồi. cụ nào có thông tin về đoạn tiếp theo của VĐ 2,5 này từ Nguyễn trãi --> Hoàng đạo Thúy ko ạ
Nhà em trong QH đoạn này cứ thấp thỏm vài chục năm xây chả xây đc, bán chả xong...vcđ. Ngay đối diện là bên khương đình thì đang đền bù rồi còn mình chả thông tin khỉ mốc j. Em chả ham hố sống trong đợi chờ kiểu này, hãm lắm
Đây đoạn vàng là Ng trãi- Đầm hồng đang GPMB... chả thấy ai nhắc j đến đoạn đỏ... từ Ng trãi --> Hoàng đạo thúy.

Dạo này hình như đang tập trung nguồn lực cho Vđ 4 với Vđ 3,5

Cụ nào làm trong ngành cho em xin tý thông tin đc ko ạ?

View attachment 8635542
View attachment 8635561
có cái đoạn con con Nguyễn Tuân mãi ko mở rộng đc, cụ đừng hy vọng làm gì cho mất công

CV99

Xe buýt
có cái đoạn con con Nguyễn Tuân mãi ko mở rộng đc, cụ đừng hy vọng làm gì cho mất công
nghe các cụ toàn có lý cả... e có cái nhà cũ 3 tầng giờ có khi phải sửa chữa lại tý rồi cho thuê mới
ko thì chờ 30 năm phí vcđ

kinkit

Xe tải
Thế nên bất cứ ai có kiến thức về dự án này cũng bị xỉa xói như vậy. Nhiệt tình, tích cực như cái cụ gì hoa hồng cũng chạy mất dép rồi thì phải. Chả buồn chia sẻ. Mà có khi thông tin phải hỏi sale ỏ ẹ ra còn cứ bày đặt trưởng giả.
Đấy là các cụ còn nhiệt tình. Chứ e mà biết e cũng chả đưa lên lg cho dại mặt.
bác đấy là lãnh đạo một bank lớn cũng bị cho là sale, bác í đầu tư khá khá chỗ đó và có nhiều quan hệ xx yy nên biết rất nhiều thông tin hay mà bjo thì không đưa nữa rồi

doctor103

Xe điện
đường 2.5 là đường thế kỷ thì chắc vành đai 1 từ hoàng cầu đến cầu giấy thì là đường thiên niên kỷ à :))

Em mong làm mở rộng đường viện 103 sang Văn Điển, tức đường 3,25 mà chưa được.

báo nói có tin được ko các ơi!
Thêm thông tin thôi chứ chỉ nên tin văn bản của cơ quan chức năng. Thực ra cái ngang giá là ngang giá tại thời điểm nào vì ai cũng biết tiền mất giá theo thời gian và đồng tiền người ta tiêu trước kia giá trị cao hơn hiện tại nhiểu. Đất ngày xưa tương đương giá trị ngày xưa mà tiền tính giá cũ đất tính giá mới cũng bất cập. Nhưng tính hợp lý theo thời điểm giá đất trước kia thì luật cũng chưa có hướng dẫn chi tiết nên nó mới treo lại để đợi lả vậy. Nhưng xét khách quan và khoa học phải tính sức mua tương đương, hy vọng các nhà làm luật + hướng dẫn xử lý khoa học + khách quan

Nguyễn hy

Xe hơi
Thêm thông tin thôi chứ chỉ nên tin văn bản của cơ quan chức năng. Thực ra cái ngang giá là ngang giá tại thời điểm nào vì ai cũng biết tiền mất giá theo thời gian và đồng tiền người ta tiêu trước kia giá trị cao hơn hiện tại nhiểu. Đất ngày xưa tương đương giá trị ngày xưa mà tiền tính giá cũ đất tính giá mới cũng bất cập. Nhưng tính hợp lý theo thời điểm giá đất trước kia thì luật cũng chưa có hướng dẫn chi tiết nên nó mới treo lại để đợi lả vậy. Nhưng xét khách quan và khoa học phải tính sức mua tương đương, hy vọng các nhà làm luật + hướng dẫn xử lý khoa học + khách quan
nêu smaf nhà nước tính khôn quá! thì cac doanh nghiệp cũng sớm tèo thôi! 1000 tỷ cách đâu 10 năm thì ông bitexco chằng xơi đến 14ha mà, vậy thì so sánh phương án tương đương với các dự án khác đi là ra số ngay mà, chứ bỏ chục năm xong áp giá bây giờ thì còn quá hơn thời thực dân pháp bóc lột dân Việt Nam.

nêu smaf nhà nước tính khôn quá! thì cac doanh nghiệp cũng sớm tèo thôi! 1000 tỷ cách đâu 10 năm thì ông bitexco chằng xơi đến 14ha mà, vậy thì so sánh phương án tương đương với các dự án khác đi là ra số ngay mà, chứ bỏ chục năm xong áp giá bây giờ thì còn quá hơn thời thực dân pháp bóc lột dân Việt Nam.
Trên thế giới họ còn quy ra sức mua tương đương mà bác. Ví dụ GDP của 1 nước là 100 tỷ usd rồi họ có kèm theo tương đương với sức mua tương đương là 150 tỷ usd chẳng hạn. Nên nó là khoa học + khách quan đó. Đơn giản nhất so sánh ở Hà Nội và Bến Tre là 2 địa phương có chi phí sinh hoạt đắt nhất + rẻ nhất cả nước, mang tiền cùng 10 triệu đồng tới 2 nơi này sống 1 tháng đã khác nhau khá nhiều

Red One1

Xe lăn

chobiet

Đi bộ
Có bác nào có thông tin về khu cao xà lá không ạ?
Không rõ đây là đất đối ứng cho thực hiện đường 2.5 đoạn đầm hồng - nguyễn trãi hay là đất khu gì nhỉ?
Lúc trước e nghe thấy Vin gom được hết, không rõ có đúng k?

Giapnv272

Xe buýt
Có bác nào có thông tin về khu cao xà lá không ạ?
Không rõ đây là đất đối ứng cho thực hiện đường 2.5 đoạn đầm hồng - nguyễn trãi hay là đất khu gì nhỉ?
Lúc trước e nghe thấy Vin gom được hết, không rõ có đúng k?
Đây là đất của doanh nghiệp bán cho Vin chứ có phải đất của nhà nước đâu mà đối ứng hả cụ

chobiet

Đi bộ
Đây là đất của doanh nghiệp bán cho Vin chứ có phải đất của nhà nước đâu mà đối ứng hả cụ
Cảm ơn cụ.
Cụ cho e thêm thông tin về đoạn này được không? Hiện tại Vin có xin được hết cả 3 khu cao xà lá không?
Với cả e nghe phong thanh chung cư ở đây được duyệt quy hoạch tăng số tầng, không rõ thực hư ntn?