[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

tungteng

Xe tải

BARCA

Xe tăng
Thằng bạn thân của Em nó kể được ông bà già mua cho mảnh đất ở Đầm Hồng từ hồi Em với nó còn học cấp 3 với dự định là để sau này xây nhà cho nó lập gia đình, ấy vậy mà bẵng đi hơn chục năm hôm rồi họp lớp Em gặp lại thấy nó kể lấy vợ và có 2 con rồi nhưng vẫn đang ở với ông bà già vì đường chưa xong, đất cũng chưa được cấp sổ nên méo muốn xây sửa gì, nó lại để dành đấy ít nữa thằng lớn nhà nó lấy vợ thì nó mới xây mặc dù thằng lớn năm nay mới 4 tuổi :D:D:D
Nghe nó chua chát phết cụ nhỉ :)) :))

yeuxe16

Xe buýt
Đúng là quan trên, cứ kế hoạch lại nối kế hoạch các cụ nhỉ.

wmek

Xe đạp
cứ thế này thì chắc đến đời cháu hưởng mất :-?

bilic

Xe buýt
Cụ nào góp vốn cho bọn HH thì trong lúc nó chưa xong đường, chưa vỡ ra thì tính hướng khác đi chứ lo lắng chẳng giải quyết được gì đâu.

bilic

Xe buýt
Em thấy hôm qua Quận lại họp kiểm điểm tiến độ đường 2,5 ở Hoàng Mai đấy. Mà họp mãi không làm được mà không thấy xấu hổ trước dân nhỉ. Cụ nào lấy được cái thông báo cuộc họp cho lên đây để xem kế hoạch các lãnh đạo lập thế nào.

linkkaka

Xe buýt
Em thấy hôm qua Quận lại họp kiểm điểm tiến độ đường 2,5 ở Hoàng Mai đấy. Mà họp mãi không làm được mà không thấy xấu hổ trước dân nhỉ. Cụ nào lấy được cái thông báo cuộc họp cho lên đây để xem kế hoạch các lãnh đạo lập thế nào.
Em chả cần xem cũng biết chắc lại giống mấy cái trước 😅

martin01

Xe hơi
Vành đai 2.5 chưa xong làm KDT Định Công giờ xuống cấp quá các cụ nhỉ

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Con đường này cả quận Hoàng Mai và phường Định Công không muốn làm xong vì nếu làm xong phường và quận lấy gì chén, mọi việc đều rõ ràng. Riêng phường Định Công thích nhất vì đang muốn thu phế cái đất gần khu Đầm Bông hàng tháng rồi biến hóa để cho những ai mua rồi xây nhà. Cái con đường này bẩn và nhấc nhác kinh khủng, bụi không khác gì đường Trường Chinh. Còn lâu mới xong con đường này trừ khi thay máu toàn bộ từ Thành Phố xuống đến Phường Định Công.
Vành đai 2.5 chưa xong làm KDT Định Công giờ xuống cấp quá các cụ nhỉ

LosBlancos90

Xe buýt
Con đường này cả quận Hoàng Mai và phường Định Công không muốn làm xong vì nếu làm xong phường và quận lấy gì chén, mọi việc đều rõ ràng. Riêng phường Định Công thích nhất vì đang muốn thu phế cái đất gần khu Đầm Bông hàng tháng rồi biến hóa để cho những ai mua rồi xây nhà. Cái con đường này bẩn và nhấc nhác kinh khủng, bụi không khác gì đường Trường Chinh. Còn lâu mới xong con đường này trừ khi thay máu toàn bộ từ Thành Phố xuống đến Phường Định Công.
Em ở khu Định Công và rất đồng ý với những gì cụ nói. Em về đây 16 năm và thấy càng ngày càng lem nhem, nhếch nhác.

tranchibang

Xe tải
cái khu Đầm đó có gì mà hot thế cụ

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Khu đầm Bông này có 1 khu đất dành để làm công viên cho dự án đg 2.5. Nhưng quận và phường đang xẻ ra cho thuê và bán. Bán chủ yếu cho xxx, còn thuê thì đủ loại tạp nham. Xẻ ra cho thuê vF bán phường đều có tiền chứ nếu đg 2.5 mà xong, mọi thứ đều rõ ràng, đường lối quy hoạch chuẩn thì phường lấy tiền đâu ra. Ngoài ra đây là đất dự án nên ko đc xây nhà, nhà nào xây chui cứ tính m vuông rồi nộp phế cho phường. Thế chẳng cả mớ tiền hay sao. Cứ để bùng nhùng thế này phường lợi nhất, hàng quán rồi nhà nhảy dù mọc lên phường đều có miếng hết. Em còn nghe nói chỗ Khu đất kho bên Đại Kim còn có cái Aeon Mall muốn lấy đất và xây nhưng ở đó giờ đang có mấy cái bãi xe tải, quận với phường đang chén ngon, thu lấy đất làm Siêu thị thì hết cửa thu phế, nên cứ ách lại càng lâu càng tốt nhé.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em ở khu Định Công và rất đồng ý với những gì cụ nói. Em về đây 16 năm và thấy càng ngày càng lem nhem, nhếch nhác.
Cái con đg từ bệnh viện bưu điện chạy đến đầm bông xưa gọn gàng sạch sẽ, giờ phường quản lý cái bẩn và hôi hám, quán xá rồi đồng nát mọc lên y như chợ tạm ngã tư sở. Bẩn bụi và ô nhiễm kinh khủng.

LosBlancos90

Xe buýt
Khu đấy là chỗ nhiều ng dân nhảy dù lấn chiếm tự xây nhà cụ ạ. Nguồn thu của phường định công là
Cái con đg từ bệnh viện bưu điện chạy đến đầm bông xưa gọn gàng sạch sẽ, giờ phường quản lý cái bẩn và hôi hám, quán xá rồi đồng nát mọc lên y như chợ tạm ngã tư sở. Bẩn bụi và ô nhiễm kinh khủng.
Hồi đầu em về thì được 1 thời gian HUD quản lý nên cũng gọn gàng, vỉa hè sạch sẽ. Sau đó bàn giao lại phường thì vỉa hè bẩn thỉu, chợ tạm mọc lên, khu đầm Bông thì để dân tự do nhảy dù, xây dựng r nộp phế cho phường. Chủ tịch phường mấy năm trước cũng đã đi tù rồi mà các khóa sau vẫn không sợ thì phải. Sau này có dự án thì lại è cổ ra cưỡng chế, gpmb. Chỗ đất đối ứng của Hoàng Hà làm đường 2,5 cũng vậy. Đất hoang hóa, người dân nhảy dù, hàng quán có mà 10 năm nữa cũng không có đất mà làm cái gọi là "Khu đô thị Đại Kim-Định Công mở rộng''. Hàng xóm nhà em tưởng ngon ăn, mua đươc giá 35tr/m2, bọn Hoàng Hà lừa đảo hứa hết năm nay sang năm khác giao đất, đến bây giờ là 6 năm rồi.

tungteng

Xe tải
Khu đầm Bông này có 1 khu đất dành để làm công viên cho dự án đg 2.5. Nhưng quận và phường đang xẻ ra cho thuê và bán. Bán chủ yếu cho xxx, còn thuê thì đủ loại tạp nham. Xẻ ra cho thuê vF bán phường đều có tiền chứ nếu đg 2.5 mà xong, mọi thứ đều rõ ràng, đường lối quy hoạch chuẩn thì phường lấy tiền đâu ra. Ngoài ra đây là đất dự án nên ko đc xây nhà, nhà nào xây chui cứ tính m vuông rồi nộp phế cho phường. Thế chẳng cả mớ tiền hay sao. Cứ để bùng nhùng thế này phường lợi nhất, hàng quán rồi nhà nhảy dù mọc lên phường đều có miếng hết. Em còn nghe nói chỗ Khu đất kho bên Đại Kim còn có cái Aeon Mall muốn lấy đất và xây nhưng ở đó giờ đang có mấy cái bãi xe tải, quận với phường đang chén ngon, thu lấy đất làm Siêu thị thì hết cửa thu phế, nên cứ ách lại càng lâu càng tốt nhé.
Cụ cho hỏi cái khu đất làm công viên đấy có to không ạ? Cả khu đô thị to thế mà ko có cái công viên thì quy hoạch kém quá! Cụ chỉ rõ cho em biết nó là khu nào ko?

ngocquybk

Xe điện
Quy hoạch thì tầm nhìn 30 - 50 năm mới 17 năm chưa ăn thua gì kk

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi cái khu đất làm công viên đấy có to không ạ? Cả khu đô thị to thế mà ko có cái công viên thì quy hoạch kém quá! Cụ chỉ rõ cho em biết nó là khu nào ko?
Cụ cứ đi vào khu Đô thị Định Công, hỏi khu đầm bông. Cái hồ cũng lấp rồi, giờ nhấc nhác bẩn thủi kinh khủng. Nói chung quận Hoàng Mai thì lãnh đạo ko ngửi đc.

BARCA

Xe tăng
Để phường quản lý thì nhất định phải có đồng nát với nhảy dù, em nhìn tường khu ĐT Định Công chắc đập hết đến nơi để phục vụ cho phi đội nhảy dù rồi

Hoang Quang Bach

Xe tải
Vướng 7 hộ gia đình thì chắc là 7 cái hộ khoanh tròn trong ảnh phải không các bác? Giải tỏa nhanh còn làm cái cầu trên sông Lừ đó chứ để đống bê tông đấy không làm cũng hỏng hóc hết mà mất mỹ quan! Sang tháng 2 rồi còn dứt điểm tháng 1 -2020 gì nữa, em cho hẳn hết quý I -2020 luôn!
Chắc ra Tết đang vướng dịch nên phải tập trung xử lý trước đã cụ ạ