Thông tin chính thức về Vespa LX Việt Nam - Phiên bản 2010

méhc

Xe tải
qua thông tin ở trên thì lxvn cũng thơm phết nhẩy?! em chạy PKL nhưng có lẽ cũng phải suy nghĩ tính cưới thêm 1 em lxvn chạy cho mấu :biggrin:

phuckhangan

Xe hơi
bây giờ LX vietnam mới có khóa từ, nhưng đã là một sự tiến bộ rất đáng khen.

tehran86

Đi bộ
Bác Pi cho em hỏi bao giờ VN mình có em LX Touring thế ạ. Em nhìn con đó thấy kết quá.

Piaggio Junior

Xe điện
Em cũng muốn hỏi giống cụ này nhưng không thấy cụ Pi lớn và Pi nhỏ ý kiến và trả nhời 8->8->8->8->
Thưa cụ là có được ! em trả lời câu hỏi này không dưới năm lần rùi cụ a ! cụ chịu khó đọc lại bài a !

sunnyhanoi

Xe điện
Cụ Piaggio Lớn và Nhỏ pm cho em giá LX 125 2010 màu be được không ah? Em định tặng vợ em nhân dịp sinh nhật :-$

tamata

Xe tải
hic, em còn đang ngắm con S thì lại tiếp chiêu 2010, các bác quảng cáo hay quá nên thấy cái gì cũng mê tít. Cả tuần nay cứ ngồi bốc thăm lx 2010 với vespa S mà chưa nghĩ ra là nên xin tiền chồng để rinh về em nào. Các bác góp ý xem nữ đi xe nào đẹp nhất để em còn quyết định cái, cả tuần rồi chả có xe đi khổ thế. Với cả cho em hỏi là mấy thứ cải tiến ở lx2010 thì ở vespa S thế nào ạ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
hic, em còn đang ngắm con S thì lại tiếp chiêu 2010, các bác quảng cáo hay quá nên thấy cái gì cũng mê tít. Cả tuần nay cứ ngồi bốc thăm lx 2010 với vespa S mà chưa nghĩ ra là nên xin tiền chồng để rinh về em nào. Các bác góp ý xem nữ đi xe nào đẹp nhất để em còn quyết định cái, cả tuần rồi chả có xe đi khổ thế. Với cả cho em hỏi là mấy thứ cải tiến ở lx2010 thì ở vespa S thế nào ạ?
S và LX theo e biết là máy giống nhau, cùng có khóa từ và chân chống điện chỉ khác nhau về kiểu dáng thôi ah !

Piaggio Junior

Xe điện
Là nữ em bỏ phiếu S cho cụ .;;)

garbage

Đi bộ
bác nào rành về lxvn 2010 cho em hỏi tí ạ. Giữa tháng 6 vừa rồi, em mới lấy 1 em lxvn 125 màu đỏ cờ đời 2010, ở showroom đầu Khâm Thiên của Topcom. Nói chung là em ý cũng có khóa từ chống trộm, chân chống điện tử, màn hình xe hiển thị cái đèn tròn nhỏ bé tí thỉnh thoảng lại nháy đỏ... Nhưng phần tay lái (cao su) em ý ko có nhiều lỗ tròn nhỏ như trong ảnh ở đây, mà lại có ghi chữ Vespa và những đường gạch ngang như những đường chỉ. Nhưng em lại quan tâm nhất là cái phanh đĩa. Em đã đọc rất nhiều trang: piaggio.com.vn, vatgia.com... thì thấy xe đời 2009 chỉ có phanh đĩa ở bánh trước, còn bánh sau là tang trống; Xe đời 2010 thì cả bánh trước và sau đều có phanh đĩa, có nghĩa là bánh sau đời 2010 cũng có phanh đĩa giống như phanh trước chứ không phải là tang trống như đời 2009 nữa. Khi đọc kỹ về thông số xe xong, em mới giật mình, vì em em chẳng thấy cái phanh đĩa ở bánh xe sau đâu cả, mà đấy chỉ là phanh cơ, chẳng khác gì bánh sau của 2009 cả. Đáng ra là bánh xe sau cũng phải có cái phanh đĩa trông giống hệt như ở bánh trước chứ nhỉ? Chẳng lẽ nó lại lừa mình? Nó lắp đủ hết, chỉ ăn bớt cái phanh đĩa sau? Hay là cái phanh đĩa sau nó có hình dạng khác, trông ko giống như fanh đĩa bánh trước???
Bác nào cũng đi Lx VN đời 2010 thì để ý kỹ xem xe mình có thế không? Mong hồi âm sớm của các bác.
À, tiện thể các bác cho em hỏi, một người quen của em cũng đi lxvn 125 nhưng đời 2009, kêu là lx tay ga vừa nặng vừa ì và mới đi thay cái gì đó, đại loại là dây ga hay tay ga hay một thứ gì đó liên quan đến bộ phận tay ga (thay bằng đồ của Ý).
Tổng thiệt hại hết 320.000 VNĐ. Thay xong họ nói xe đi bốc hẳn, rất nhẹ, ko tin nổi vào xe mình nữa. Đã có bác nào thử thay cái đó chưa? Từ khi thay xong, các bác thấy xe có vấn đề gì không? Các bác cho em biết với. Mong các bác nhiệt tình chia sẻ.

DanteXXL

Xe tải
Lỗi thông số trên web đấy thôi cụ ơi, chứ LX chỉ có phanh đĩa trước thôi.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ mang xe ra trạm bảo hành em giải thích cho cụ cặn ké nhá , Chưa có em LX nào hai phanh đĩa a, chỉ có độ xe mới có thui a.

emvotoi

Xe máy
bác nào rành về lxvn 2010 cho em hỏi tí ạ. Giữa tháng 6 vừa rồi, em mới lấy 1 em lxvn 125 màu đỏ cờ đời 2010, ở showroom đầu Khâm Thiên của Topcom. Nói chung là em ý cũng có khóa từ chống trộm, chân chống điện tử, màn hình xe hiển thị cái đèn tròn nhỏ bé tí thỉnh thoảng lại nháy đỏ... Nhưng phần tay lái (cao su) em ý ko có nhiều lỗ tròn nhỏ như trong ảnh ở đây, mà lại có ghi chữ Vespa và những đường gạch ngang như những đường chỉ. Nhưng em lại quan tâm nhất là cái phanh đĩa. Em đã đọc rất nhiều trang: piaggio.com.vn, vatgia.com... thì thấy xe đời 2009 chỉ có phanh đĩa ở bánh trước, còn bánh sau là tang trống; Xe đời 2010 thì cả bánh trước và sau đều có phanh đĩa, có nghĩa là bánh sau đời 2010 cũng có phanh đĩa giống như phanh trước chứ không phải là tang trống như đời 2009 nữa. Khi đọc kỹ về thông số xe xong, em mới giật mình, vì em em chẳng thấy cái phanh đĩa ở bánh xe sau đâu cả, mà đấy chỉ là phanh cơ, chẳng khác gì bánh sau của 2009 cả. Đáng ra là bánh xe sau cũng phải có cái phanh đĩa trông giống hệt như ở bánh trước chứ nhỉ? Chẳng lẽ nó lại lừa mình? Nó lắp đủ hết, chỉ ăn bớt cái phanh đĩa sau? Hay là cái phanh đĩa sau nó có hình dạng khác, trông ko giống như fanh đĩa bánh trước???
Bác nào cũng đi Lx VN đời 2010 thì để ý kỹ xem xe mình có thế không? Mong hồi âm sớm của các bác.
À, tiện thể các bác cho em hỏi, một người quen của em cũng đi lxvn 125 nhưng đời 2009, kêu là lx tay ga vừa nặng vừa ì và mới đi thay cái gì đó, đại loại là dây ga hay tay ga hay một thứ gì đó liên quan đến bộ phận tay ga (thay bằng đồ của Ý). Tổng thiệt hại hết 320.000 VNĐ. Thay xong họ nói xe đi bốc hẳn, rất nhẹ, ko tin nổi vào xe mình nữa. Đã có bác nào thử thay cái đó chưa? Từ khi thay xong, các bác thấy xe có vấn đề gì không? Các bác cho em biết với. Mong các bác nhiệt tình chia sẻ.
Em mang ra trung tâm bảo hành của hãng ở trước cửa Ga Hàng Cỏ lắp gói bảo hiểm lô gô ốp bưởng côn...tiện thể nói với kỹ thuật nhờ làm hộ tay ga nhẹ đi. Sau 45 phút nhaanj lại xe thì tay ga đã nhẹ như của xe LEAD và hãng chỉ tính công lắp bộ bảo hiểm 130k còn miễn phí việc cân chỉnh dây ga.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Thay cái mũi và bịt cái lỗ vít ở đâu hả các bác ơi? Giá thế nào ạ?