[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

pencil

Đi bộ
Cho em hỏi từ Ngã tư sở về trường Đại học quốc gia đi có ổn ko, có bị ngập đoạn nào ko ạ

vauhoi

Xe container
Theo lời kêu gọi, em tự giác bỏ việc làm công sở đổ được 5 can 30l rồi, đến lượt các bác thực thi đê :))

Nghếch

Xe tăng
Từ Đại Cồ Việt đến Tôn Thất Tùng đi đường nào không ngập hả các Bác?

Traitimsat

Xe hơi
Giờ em vẫn phải ở nhà!Sáng nay mặc xong quần áo định đi làm cuối cùng lại phải thay ra!Híc!Nhìn ra đường thì nước mới rút có một tý!nhà em ở gần Hồ Đắc Di ah!Đi đâu cũng ko đi được,đành ở nhà rủ thằng hàng xóm sang nhậu!(b)(b)(b)(b)

Viking

Xe điện
Đây là bản đồ của em, đã thị sát bằng VỊT, đi qua được cả dưng mà sedan với Matiz chết vô số kể:

Huỳnh Thúc Kháng, Nguyễn Công Hoan

Trần Duy Hưng, BIGC

Tây Sơn, Nguyễn Lương Bằng

Lương Thế Vinh

hoa sung

Xe hơi
Sáng nay 7h30 bác lái xe đi xe ôm đến đưa em lên Tổng họp giao ban( Chả là hôm trước em tha con Zace của cq về đưa Gấu mẹ đi chợ ạ). Nhà em ở Linh đàm nên quen thói hôm qua vừa đi vi hành nên buông một câu " Đường Kim giang mà chạy cho lành!" Cha mẹ ơi, qua được cầu Dậu đã thấy tắc đường đến tận chân cầu! Đành quay ra giải phongd thì đường cũng ngẽn nốt, toàn xe mới người! Hãi quá lao xuống tận Ngọc hồi theo đường Đông mỹ lên đê định theo con đê đi vào Phùng hưng thì ôi thôi, trên đe xe nằm dài đến tận đầu đương Đông mỹ đoạn nối với đê! Ngậm ngùi móc điện thoại anhô báo cáo và quay về viết report với OF! Ôm gấu mẹ ngủ thôi! Sáng nay gấu mẹ cương quyết không đi làm ở nhà chơi với gấu con rùi!

Traitimsat

Xe hơi
Vụ dưới chắc là ông kia cạy xe biển xanh nên phóng nhanh,còn bác xe máy cạy tay lái lụa nên tạt đầu nhau chơi nên bị thế!Không thấy có vết máu chắc bác xế không sao!:77::77::77:

bluedayman

Đi bộ
Nguyễn Chí Thanh đoạn hồ Ngọc Khánh 4B đã lội qua được. Cẩn thận ko muốn lội thì mời các bác đi vòng quanh hồ - ko ngập. Ngược chiều vô tư, xxx nhìn thấy bỏ qua.

quatmo212

Xe điện
nước rút từ hôm qua rồi bác ơi, hôm qua em đi ăn cưới ở DW ngon lành (y)

cùng với giai nhân trong Lâu Đài Tình Ái !!!
Sau vụ lụt này, các bác nhớ mua chậu nhựa thật to, để phòng khi lụt lần nữa, thì có cái mà chở cháu bé, đỡ phải cõng như mụ chủ thớt ở trên :)
Đới số em nó khổ thế đới, đâu có sướng như mụ ngồi bắt chân chữ ngũ trong Nam kỳ bắt độ

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Phạm Ngọc Thạch nhà iem ngập từ hôm 31. Đến giờ vẫn chưa rút tý nào. trong khi Chùa bộc khô roong mà vẫn đưa vào danh sách các điểm úng ngập. Đến thua bọn báo đài ...Vote cho OF thôi
Bác mang vợ con đi xuất ngoại, để ông bà già ở nhà chống chọi với ngập lụt hả bác ???????

nước trogn nhà đã rút ra hết chưa ?????????*-)*-)*-)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chiều thứ 6 tuần trước, em phải quay đầu vì nước sâu quá. Vịt mà ko độ điếc gì thì chỉ chịu được khoảng nửa mét nước và chỉ chạy được đoạn ngắn thôi, :21::21::21:
Nửa mét thì hơi khiêm tốn, em nghĩ cũng phải hết bánh xe (70cm) mới vào tầm nguy hiểm.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Sáng nay em lội 4B vào cafe Lương Đình Của xong phi lên cơ quan, đến Ngã 4 Đại Cồ Việt bị cấm đi vào Xã Đàn và được xxx cho lựa chọn 2 đường, 1 là đâm vào 10 mẫu ra Khâm Thiên 2 là vòng Phương Mai - Lương Đình Của :77::77::77::77::77:, em quyết định rất nhanh chóng là em lãn công về phục vụ vợ :21::21::21::21: Xe vợ em treo niêu từ thứ 6 chả lội gì thế mà máy nổ k được vợ phải chuyển sang đi 2B, em khám thì phát hiện xe hết ắc quy mới đau - Vậy là k ngập nước cũng chuẩn bị phải ra garage bảo dưỡng cái ắc quy roài.

Côngnôngv12

Xe buýt
Em mới dây thép thì chim lợn báo về là Thái Hà và Thái Thịnh vẫn còn tý nước nhưng 2B và 4B đi qua được. Chiều lại lên đường ... Như chưa hề có chia ly ... :6:

hùngVEC

Xe buýt
Báo cáo các cụ, em cũng vừa vác 2b lượn một vòng xem tình hình dư lào. Kết quả là:tình hình rất là tình hình.
Nhà em ở Đặng Văn Ngữ làm một vòng ra KL mới, đoạn ks KL vẫn ngập nặng. Em vòng qua ngõ chợ KT, thấy phố KT khô ráo. Đi tiếp ra LD, đoạn cổng công viên đường LD vẫn ngập nặng, xxx đã chỉ dẫn quay lại nhưng em vẫn thấy một số bác đi sedan đâm đầu vào (ko biết có quân ta ko??*-).
Em quay lại đi đường TNT ra Hoa lư rẽ trái Đại Cồ Việt, rẽ phải xuống BM-Trương Định, rẽ vào NDCảnh qua đền lừ thì vẫn còn ngập lút 2b, khiếp quá.
Em lại vòng trong ngõ nhỏ để sang Tam Trinh, đoạn gần cầu Mai Động khô ngon, nhưng doạn phía PV thì còn ngập, em ko biết rõ nông sâu thế nào.
Đường Lĩnh Nam còn ngập vài chỗ tương đối sâu. Nhưng chỗ quan trọng nhất là Gara Âu Mỹ thì khô ngon, các cụ có thể đưa vợ hai đến khám tại đó.
Trên đường quay về em gặp Vàng Anh nhà BL đạp nước ở Minh Khai.
Em quay về Trung Tự lượn một vòng PNT - HDD thì thấy nước vẫn còn cao lắm.
Em kết thúc chuyến đi tại nhà ở DVN, chuẩn bị uốn rịu đây. Mới các cụ ạ (b).

lengkeng

Xe tăng
Ranh rới giữa rồ (mantic) và rồ (dại) nhiều lúc ko biết thế nào mà lần :))

Thường thì con gái hay thấy được cái sự rồ mantic còn con trai chi thấy rồ dại :ohmy:

tuthang

Xe buýt
Đường Trường Chinh hết tắc rồi ( đoạn ngã Tư Tôn Thất Tùng ), các bác đi vào Nguyễn Viết Xuân - nguyễn Ngọc Nại ra Vương Thừa Vũ là đi ngon ra Ngã Tư Sở nhé