[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
KIm Liên vẫn ngập bác ơi.Bác có thông tin gì về Nam Đồng, NLBawng chưa?
Thế thì vẫn ngập thôi bác ạ. 3 điểm này thông nhau hay sao ấy. Chán quá nhỉ. :'(:'(:'(

Cho em mượn một trong hai cô trong avatar bác đi ạ. thèm quá, chẹp chẹp

Okane

Xe container
Sau vụ lụt này, các bác nhớ mua chậu nhựa thật to, để phòng khi lụt lần nữa, thì có cái mà chở cháu bé, đỡ phải cõng như mụ chủ thớt ở trên :)

Winstorm07

Xe container
Báo cáo em đi làm theo tuyến Nguyễn Văn Cừ - cầu CD - Trần Quang Khải - Tràng Tiền - Ngô Quyền - Hai Bà Trưng - Phan Bội Châu - Nam Ngư - Lê Duẩn - Lý Thường Kiệt - Quán Sứ - Tràng Thi - Điện Biên Phủ - Trần Phú - Sơn Tây - Nguyễn Thái Học - Giảng Võ rất nuột nà, ko ngập hay tắc gì cả!
Cái đoạn này là cụ đi thị sát thêm chứ tuyến chính của cụ ngày thường cũng đi thế á???? :77::77:

vdungsu

Xe hơi
Đê la thành đoạn từ Nguyễn Chí Thanh ra Giảng võ sáng nay cũng tắc đường, đến cơ quan no một bụng khói :77:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Thế này thì chuyển sang dùng mạng Viettel thôi các bác nhỉ. Lúc lũ lụt họ vẫn có xe của nhà nước đi sửa. :21:

Các mạng khác không được cấp xe lội nước nhỉ? Nhiều nơi điện hỏng sao không dùng xe này đi sửa & đi cấp nước.

đúng là với vỉn!

kickn_rush

Xe hơi
Kim Mã, Nguyễn Thái Học đi được không các bác? Em định lượn ra đó để lên trugn tâm thành phố. Chắc tắc khủng đấy nhỉ :102::102::102:

Website
maytinhthudo.vn
Báo cáo em đi làm theo tuyến Nguyễn Văn Cừ - cầu CD - Trần Quang Khải - Tràng Tiền - Ngô Quyền - Hai Bà Trưng - Phan Bội Châu - Nam Ngư - Lê Duẩn - Lý Thường Kiệt - Quán Sứ - Tràng Thi - Điện Biên Phủ - Trần Phú - Sơn Tây - Nguyễn Thái Học - Giảng Võ rất nuột nà, ko ngập hay tắc gì cả!
báo cáo là từ vòng cung HHT- đê La Thành - Đại Cồ Việt về phía sông Hồng hầu như không có đường nào ngập hết cụ ạ. Cụ đi như vậy là tung tẩy trong vùng khô nhất HN rùi :6:

Tran Thanh Hai

Xe buýt

MQC

Xe buýt
Trên đê, đầu Minh Khai đang tắc. Cụ nào cần đi qua thì tránh nhé

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Đường ngập cần tránh trong nội thành Hà Nội
(Dân trí) - Theo số liệu của Phòng CSGT - CATP Hà Nội, trên địa bàn TP Hà Nội tính đến 20h ngày 2/11 vẫn còn 50 điểm úng ngập tại 6 quận.

Cụ thể, trên địa bàn quận Ba Đình các điểm vẫn trong tình trạng úng ngập gồm: Núi Trúc, Giang Văn Minh-Kim Mã, Cổng nhà máy nước Yên Phụ; Liễu Giai-Vạn Bảo; Đào Tấn, khách sạn Daewoo, Kim Mã-Ngọc Khánh, Nguyễn Chí Thanh, cổng trường Chu Văn An-Thuỵ Khuê, Lạc Long Quân (đoạn đang sửa chữa).

Quận Đống Đa các điểm ngập úng bao gồm: Cát Linh, Tôn Đức Thắng, Nguyễn Lương Bằng, Hồ Đắc Di, Tây Sơn, Chùa Bộc, Tôn Thất Tùng, từ số nhà 184-534 đường Trường Chinh, 596 đường Láng, Trần Quang Diệu, Võ Văn Dũng, Láng Hạ, Thái Thịnh.

Quận Hoàng Mai có các điểm như Định Công, Trương Định, Pháp Vân, Giải Phóng, Ngọc Hồi, Nguyễn Đức Cảnh, Đại La, Minh Khai, Thanh Nhàn, Pháp Vân-Tam Chinh.

Quận Long Biên các điểm ngập úng vẫn còn như đường Nguyễn Văn Cừ, Ngã ba cầu Chui, chân cầu Vĩnh Tuy, đường dẫn lên cầu Thanh Trì.

Quận Cầu Giấy các điểm như siêu thị BigC, Xuân Thuỷ, Phạm Hùng, Trần Bình vẫn úng ngập.

Quận Thanh Xuân nước đã rút, tuy nhiên vẫn còn 3 điểm úng ngập là Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến, Lê Văn Lương.

Hướng dẫn giao thông một số tuyến đường

Tối 2/11, Phòng CSGT - CATP Hà Nội đã có thông báo, hướng dẫn phân luồng cho các phương tiện vào ra trên địa bàn thành phố để tránh ngập úng, ùn tắc giao thông.

Cụ thể như sau: Đối với các phương tiện từ các tỉnh phía Bắc qua Hà Nội đi về phía Nam sẽ đi theo hướng từ ngã 3 cầu Chui rẽ trái đi theo Quốc lộ 5 đến phố Nối rẽ phải ra đường 39 qua cầu Yên Lệnh ra Quốc lộ 1A.
Các phương tiện từ các tỉnh phía Nam qua Hà Nội lên các tỉnh phía Bắc sẽ đi theo chiều ngược lại.

Đối với các phương tiện trọng tải dưới 13 tấn từ Tây Bắc xuống sẽ đi qua cầu Thăng Long rẽ theo đường đê An Dương Vương, Âu Cơ, Nghi Tàm, Yên Phụ, Trần Nhật Duật, đê Hữu Hồng theo đường 70B ra Quốc lộ 1A.

Các phương tiện trọng tải từ 13 tấn trở lên đi theo qui định hiện hành.

Đối với các phương tiện từ các tỉnh phía Tây đi phía Nam sẽ đi theo đường 21A đến ngã 3 Xuân Mai rẽ theo đường Hồ Chí Minh ra Quốc lộ 1A.

Các phương tiện từ các tỉnh phía Nam đi các tỉnh Tây Bắc và phía Tây đi theo chiều ngược lại.

Chicbong

Xe điện
Cảm ơn cụ đã cảnh báo, vốt cụ phát :). Chúc cụ đi không bị ướt :)

denon

Xe tải
chết rồi các Bác ơi. Tôi mặc áo mưa đưa vợ đi làm bằng xe máy, đến cơ quan cởi áo mưa ra, ôi thôi vẫn quần đùi áo phông, toi rồi toi rồi... về đây ...

xebuyt

Xe tăng
Theo em biết thì trên Mỹ Đình chỉ chờ thoát nước ra sông Nhuệ, các bác mạn đấy cứ ung dung ngồi chờ nhá. Trạm bơm Yên Sở cũng đang bơm để giải quyết úng Hà lội cũ cũ (chưa có khu Mỹ Đình) nhưng hôm qua thấy mực nước cao hơn cả máy bơm, chỉ chờ mấy bao cát ngăn nước đổ xuống là ngập trạm bơm thôi, chưa kể một số đê bao đã có hiện tượng vỡ ... các bác nào ra được ngoài thì mua luôn mấy thùng mỳ, cháo, phở ăn liền, xúc xích dự trữ đi. :102::102:

9Dragon

Xe tăng
Lê Duẩn đoạn hồ mười mẫu (7 mẫu + 3 mẫu) vẫn ngập, em sợ phải quay đầu đi phố Huế đến cơ quan. Hèn thế:P
Em cũng qua đây lúc 6h sáng. Nhưng em cất 2b ở nhà cho em ấy nghỉ, cưỡi con 2b Su-125, chấp luôn :)

Chỉnh sửa cuối:

GTS

Xe tăng
Cho em hỏi đoạn Khâm Thiên - Rạp xiếc - Hồ Hale - Quang Trung còn ngập không ạ.

Fiat_ELX

Xe điện
@ Tiger, Trucker, Vịtvoi... và các cụ chạy Mutxoi: Mấy hôm rồi có cụ nào vác Mutxoi lướt sóng không, cho em biết tình hình cái. Xe nhà em cất kỹ không dám chạy ra đường vì chỗ nhà em trũng, phải đặt bao cát chống ngập trước cổng không có lối ra.
Có bác Fatboy mang Libero đi lội nước ở Mỹ Đình, thấy bảo chụp được nhiều ảnh nóng hổi lắm, chắc sẽ post sớm.

lx125_black

Xe container
chết rồi các Bác ơi. Tôi mặc áo mưa đưa vợ đi làm bằng xe máy, đến cơ quan cởi áo mưa ra, ôi thôi vẫn quần đùi áo phông, toi rồi toi rồi... về đây ...
bác giống em nhưng em có sơ cua 1 bộ trong túi nylon :))