[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

suti

Xe buýt
Tuyến Hoang Hoa Thám - Phan ĐÌnh Phùng chắc ko ngập đâu bác ạ, ngay cả mây hôm 30-31/10, chỉ có điều em ko rõ bác mò từ Mỹ Đình ra HHT thế nào thôi.

suti

Sam

Xe buýt
Cụ đi Hoàng Hoa Thám - Phan Đình Phùng, em vừa đi xong (b)

search

Xe điện
Chiêu này hay quá, chắc sẽ có nhiều lúc áp dụng được đây :69:

Nook

Xe buýt
Nếu bác bắt buộc phải đi thì cụ thử đi theo đường Nội bài - Bắc Ninh rồi qua Gia Lâm.
Dài nhưng an toàn.Đi ngon cụ ah.

atbu

Xe máy
đợt ngập ở Yên Bái vừa rồi, em đã thử một cách với cánh xe tải và xe khách là bịt ống bô bằng túi nylon, thuê người đẩy qua chỗ ngập, vẫn nổ máy chạy ngon lành. Còn không thì dễ chết lắm các pác ợ

lymatsau

Xe đạp
Bon Vietnamnet này toàn viết linh tinh, sáng kiến gì, bác Jolie phải gọi là may hơn khôn vì lùi đường vắng, không bi cản trước mặt (sau xe) chứ đang lùi mà bị cản dừng lại nước ộc vào bô thì cũng dễ tẻo lắm, ngoài ra như các bác nói là lái phải tương đối trình độ mới đi được.

Chiều qua em cũng bị kẹt ở ngã tư HBT-Hàng Bài, xe đi đến đúng giữa ngã 4 thì kẹt cứng, ngập gần hết bánh, do hai chiều ai cũng cố đi, tưởng tý nữa phải bỏ xe. Đã đứng giữa nước thì chả ai nhường ai, ô tô thì thốc ga, xe máy chết máy dắt đi chậm kín cả đường, bọn xe buýt thì cậy xe to cứ thế chèn bà con ...

Phục nhất là có một bác trẻ, không phải xxx giao thông, đội mưa cố gắng chỉ dẫn mọi người để không bị kẹt, may có bác ấy nên mấy xe trước thoát, nên em không phải rẽ vào HBT, chứ không thì toi rồi, quả là một tấm gương cho nhiều người.

Nook

Xe buýt
Kụ nào confirm hộ em cách bịt ống xả rồi đẩy qua có phải là cách ngon nhất không ah.
:41::41:

search

Xe điện
quả này thiệt hại gấp đôi:77::77:
Em cũng không hiểu, em tưởng chỉ có 2 cầu ko đc kéo thôi chứ, tự động đâu có sao. Xe em cũng bmw số tự động 1 lần thủng lốp, lai mất khóa lốp => ko thay lốp sơ cua được nên phải kéo nghếch đầu về gara để tháo ốc (khoảng 3km) mà đâu có vấn đề gì đâu nhỉ*-)

vietnvtn

Xe buýt
Cacbacs cho hỏi hiện nay - 9h30 chủ nhật 2/11 Láng Hạ, Thái Hà còn ngập không ạ. em đang có việc gấp kiểu gì cũng phải qua đấy.
Chắc chắn thái hà vẫn ngập ác vì tối hôm qua muộn em ra mạn ấy tối thui không ông nào dám vào. :ohmy:

atbu

Xe máy
Kụ nào confirm hộ em cách bịt ống xả rồi đẩy qua có phải là cách ngon nhất không ah.
:41::41:
có em đây bác. Em đã làm với con Zace của em và đã có nhiều xe làm thế khi đi qua mấy điểm ngập trước khi vào và ra khỏi tp Yên Bái (trước khi đường bị cấm vì đê có nguy cơ sạt lở). Cách này đã cứu thoát được hàng chục xe khách và xe con đang chờ vào Yên Bái mà.

xuannam

Xe hơi
bài phóng sự của bác hay quá, em vote bác rồi nhé (b)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chuẩn đấy X5 hai cầu kô kéo được kiểu đấy đâu, nếu cố kéo là hỏng bánh răng đấy . X5 chỉ có thể đặt lên xe cứu hộ rồi chở đi thôi. Hôm trước em ngồi cùng mấy chú service BMW thấy nói thế .

Mazspeed

Xe container
Ảnh của cụ có tính thời sự cao. Voted.

Navigator

Xe đạp
Tình hình là sáng nay em dậy sớm chở vợ đi Metro Thăng long thì... :13:, Cả Metro chìm trong nước như thế này đây:

Thế là nhà em phải chạy qua FiviMart tranh giành từng bó rau, cân thịt. May trời hửng rồi chứ hôm nay lại mưa nữa thì nhà em đến ăn cơm với muối vừng quá... :(

Chỉnh sửa cuối:

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
10h42. Hiện giờ PN Thạch - khu Kim liên - khu Trung tự - khu Nam đồng vẫ còn đang ngập nặng. Em các cụ đành ngồi nhà chiến holla.
Mấy hôm trước em đi ct, nghe HN lụt cứ tưởng như mọi khi thôi, đêm qua về thấy khủng khiếp quá.
Không biết DA thoát nước của HN triển khai đen đâu rồi các cụ nhỉ?????
Theo em thì tầm khoảng 3 năm nữa xong dự án bây giờ và bắt đầu dự án mới. Vì trong 3 năm tới tình hình đã khác nhiều lắm rồi.

Em đứng nhìn con mương chảy qua đường Phạm Ngọc Thạch gần đầy tràn nước lên bờ mà cứ thắc mắc là đến khi cống hóa nó trong dự án thoát nước, các bác nhà mình liệu có tính dung lượng nước đến mức này không ? Giả sử có, liệu các bác ấy có làm dự phòng thêm 50% nữa hay không ? hay lại tính là vụ như thế này 20 năm mới có một lần, nên ta cứ lấy mức nước trung bình cho đỡ lãng phí ???

quatmo212

Xe điện
đọc cái này giải trí các cụ ơi
Có cậu bé học sinh lõm bõm dắt chiếc xe đạp, dò dẫm từng bước.

Bỗng - "Ối, xe cháu đâu rồi! Xe cháu đâu rồi". Cậu bé lồm cồm sờ soạng dưới dòng nước đục, nhưng không thấy chiếc xe đạp đâu cả. Như khóc, như mếu, cậu cứ kêu mà không một ai đoái hoài.

Người người còn đang "chết dở" giữa dòng nước ngập.
(Nguồn www.tuanvietnam.net)
:)):)):)):)):)):)):)):)):))

Nook

Xe buýt
Em post thử mấy cái ảnh chỗ em.....

Chạy lụt thôi .....

Em lươn này không biết ở đâu lạc vào.....hốc tường...

Ngập mênh mông...

Xe khắc phục sự ...ngập...

Cụ trong khu tập thể DHHa Nội ah.
Cụ hay chơi bóng đá hay bóng chuyền.
Ngập nhưng vẫn đẹp cụ nhỉ

@Noza : bác nên để chữ ký trên ảnh, bác chịu khó lội thế này mới có được ảnh phóng sự hot nhưng khả năng bị ăn cắp ảnh là rất cao. Voted (b)

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Nhục chưa từng thấy :'( 2 vợ chồng em lôi con dream lùn của em từ hồi còn học đại học ra vừa đi vừa lội đến Trung tâm chiếu phim quốc gia thì đập ngay vào mặt cái biển "Vì điều kiện thời tiết, TT tạm ngừng chiếu phim ngày hôm nay" :102: :102: :102: Hai vợ chồng lại hì hụi lội về nhà :21:

NHÌN CÁI CHỮ KÝ ĐÃ BIẾT KỤ DỞ NGƯỜI RỒI MÀ