[Funland] Thông cống siêu mạnh :T

long.spc

Xe container
Vụ thông tắc toilet ở ngoài các cụ chú ý cẩn thận ko bị chăn nhé. Tuần rồi em gọi đội thông tắc ở ngoài vào vì thấy toilet tiêu chậm, dùng hoá chất ko ăn thua, sợ có vật cứng rơi vào. Nghe quảng cáo trên mạng là 100K có mặt sau 15p, em gọi luôn ko quan tâm lắm về giá. Đến nơi khảo sát vớ vẩn, nó nói em đánh ống bằng máy, dây sắt luồn đến chỗ tắc dài đến đâu tính tiền đến đó, 350K/m. Em thấy nó linh tinh rồi nhưng nghĩ chắc tắc ngay đâu đây ko quá 2-3 m nên ok. Chúng nó oánh luồn dây rồi phán 7m anh ạ, tsb tắc thế thì tắc hết cả ống hộp kỹ thuật các tầng đều bị cả, sao bị mỗi 1 cái toilet? Cay mũi thật thế là mất 2.6 tr. Trước em gọi đội khác đến dùng bơm chỉ có 500K.
Tiền chạy quảng cáo ads thông tắc bồn cầu là đắt nhất mà cụ :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
:)) :)) :))
Chúc mừng lão nhé.
Nghe lão tả thì mới chỉ phải thay cái xiphong chậu rửa bát thôi.
Chứ mà bục cmn đường thoát nước thải thì nhục với nhà bên dưới đới. :))
Vậy mà nhiều cụ tưởng em câu view cơ :T

Ối giống hệt vụ của em. Vợ em mua về em 3 lọ, đổ 2 bồn cầu và 1 chậu rửa bát. Báo hại là phải thay đoạn ruột gà của chậu rửa

Đọc kỹ cái này nó bảo là ko được dùng cho ruột gà nhựa dẻo mà chỉ dùng cho ống PVC được thôi :D
Cái hinh vẽ là cống gì thế cụ? :((
Nói chung em ghét cái kiểu bán tràn lan vô tội vạ.
Cụ ko đọc kỹ hướng dẫn sử dụng rồi, cái này nó dùng cho cống bê tông mà :D
Cụ nhìn kỹ ảnh nhé
Cụ chụp ảnh chỗ thủng em xem nào?

nhatvt

Xe buýt
Cun giống em hôm tự nhiên mua về thông làm cháy hết ống mềm cháy luôn bồn inox

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài đầu tiên, em tưởng cụ câu view bán nước thông cống - may mà chưa còm chửi (nhưng cũng nghĩ cụ Bê thui ai lại làm thế!)
Đọc kỹ tiếp các bài, thì ra cụ cảnh báo Ofer về sản phẩm nguy hiểm này!
Cảm ơn cụ đã cảnh báo.

namdh8x

Xe điện
Thành phần nó ghi là axit H2S04 mà cụ. Nó có hướng dẫn phải tháo ruột gà ra đấy.

Duong2000

Xe tải
Vụ thông tắc toilet ở ngoài các cụ chú ý cẩn thận ko bị chăn nhé. Tuần rồi em gọi đội thông tắc ở ngoài vào vì thấy toilet tiêu chậm, dùng hoá chất ko ăn thua, sợ có vật cứng rơi vào. Nghe quảng cáo trên mạng là 100K có mặt sau 15p, em gọi luôn ko quan tâm lắm về giá. Đến nơi khảo sát vớ vẩn, nó nói em đánh ống bằng máy, dây sắt luồn đến chỗ tắc dài đến đâu tính tiền đến đó, 350K/m. Em thấy nó linh tinh rồi nhưng nghĩ chắc tắc ngay đâu đây ko quá 2-3 m nên ok. Chúng nó oánh luồn dây rồi phán 7m anh ạ, tsb tắc thế thì tắc hết cả ống hộp kỹ thuật các tầng đều bị cả, sao bị mỗi 1 cái toilet? Cay mũi thật thế là mất 2.6 tr. Trước em gọi đội khác đến dùng bơm chỉ có 500K.
Bài này là bài mất dậy nhất của bọn này, search thì nó qc 100k nhưng đứa nào đến đều báo thông 300k/m, mà nó thông mấy m cụ cũng ko biết được, có khi nó thông 1m xong rồi, nó cứ ngoáy tiếp thành 10m cũng phải trả chúng nó. Cụ mất 2,6 mà cụ cũng trả thì e thấy cụ là đại gia thật. cái máy nó mua có hơn 5tr thôi, ngày đi chăn đc 2 người nhu cụ là ấm lắm rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nước thông tắc thường là xút Naoh nên em.nghĩ khả năng làm hỏng ống nhựa hơi khó. Cụ thớt có thể kiện nhà sản xuất nếu dung dịch làm hỏng đường ống thoát.
Lần đầu tiên thấy cụ bê tha viết bài rì viu đồ tiêu dùng cảnh báo cho các chị e.
E xin cảm ơn cụ ạ :)):)):))
Mợ tận bên Amstecđam chắc không có đồ như thế này.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng điên lắm gọi mắng bọn tổng đài, định ko thanh toán hết. Mấy thằng thợ cũng xin bớt vài trăm, nhưng sau em trả hết, mắng cho nó nhục.
Bài này là bài mất dậy nhất của bọn này, search thì nó qc 100k nhưng đứa nào đến đều báo thông 300k/m, mà nó thông mấy m cụ cũng ko biết được, có khi nó thông 1m xong rồi, nó cứ ngoáy tiếp thành 10m cũng phải trả chúng nó. Cụ mất 2,6 mà cụ cũng trả thì e thấy cụ là đại gia thật. cái máy nó mua có hơn 5tr thôi, ngày đi chăn đc 2 người nhu cụ là ấm lắm rồi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nó ghi a xít, mà cụ chém vảo xút thế :))
Nước thông tắc thường là xút Naoh nên em.nghĩ khả năng làm hỏng ống nhựa hơi khó. Cụ thớt có thể kiện nhà sản xuất nếu dung dịch làm hỏng đường ống thoát.
Mợ tận bên Amstecđam chắc không có đồ như thế này.

ChuLai

Xe tải
nguy hiểm quá cụ nhỉ , cần đọc kỹ hướng dẫn và mục đích sử dụng

Sơn Takira

Xe tải
Đúng là mạnh các cụ ạ
Em vừa đổ vào chậu rửa bát thì khói bốc mù mịt.
Vội vàng xả nước, kết quả thủng luôn ống thoát nước nhựa dẻo.
Mai chắc chắn thông hết, vì phải thay toàn bộ :|

Nhà em cũng đang bị tắc. Dự chiều về mua cái này nhưng may quá gặp thớt cụ :(

SanHoBien

Xe container
Ồh, nguy hiểm thật đấy, thôi e xin kiếu :P

congbocngheo

Xe buýt
Thường thông cống dùng bột Banking Soda NaHCO3, cho vào nước nó thành Xút để phân hủy. Bọn này nó dùng Axit Sunfuaric H2SO4 50% làm chất thông mà không có cảnh báo là quá nguy hiểm. Nói dại mà đang vận chuyển hoặc để nhà mà nó bị dập hay vỡ, bị tràn ra mà chạm vào thì ngang tạt Axit đậm đặc.

hai.tranhr

Xe container
Iem thấy mua cây sục chống nghẹt là ngon nhất.
Chỉ cần cho nước xuống vừa phải, để gậy vừa đủ vào trong lỗ, nhấp nhè nhè không quá mạnh và cũng không quá yếu, nhấp lên nhấp xuống nhiều lần, tầm vài phút nhấp thật mạnh, sau khi xong thì kéo từ từ ra. Đảm bảo hết nghẹt ngay.

hungpmu

Xe tăng
Lần trước em đã thử ngâm cái cút nối (nhựa Tiền Phong xịn nhá) vào nồi nước sôi cho nó mềm ra để nối cái đầu máy hút bụi, ngâm có 1 tẹo mà nó mềm như bún luôn. Ngồi làm xong mới thấy thi thoảng mình mua bột thông cống đổ xuống mới ngu, bột này gặp nước nó sôi nóng bỏng luôn. Có khi lại lại làm thủng ống hoặc rời các khớp nối ra thì ăn mứt.
Sau này em toàn dùng dây thông cống để chữa.

Hoa Vi

Xe máy
Iem thấy mua cây sục chống nghẹt là ngon nhất.
Chỉ cần cho nước xuống vừa phải, để gậy vừa đủ vào trong lỗ, nhấp nhè nhè không quá mạnh và cũng không quá yếu, nhấp lên nhấp xuống nhiều lần, tầm vài phút nhấp thật mạnh, sau khi xong thì kéo từ từ ra. Đảm bảo hết nghẹt ngay.
Cống cụ mô tả em dự phải thông đều 2 3 lần trên tuần mới đảm bảo chất lượng đúng ko cụ :))