[Funland] Thông báo của Bộ Chính trị về tình hình sức khỏe của Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Donxa

Xe buýt
Chờ thông báo đặc biệt của BCH TW. Cụ bằng tuổi ba em (1944), ba em cũng sinh ở HN (ngã tư Sở).
Cụ Tổng bằng tuổi ông cụ nhà em, cụ ra đi trước cụ Tổng 1 năm. Khi đó em buồn lắm, nhìn cụ Tổng bằng tuổi mà vẫn làm việc. Kính trọng cụ Tổng, một nhân cách hiếm có.

Lá Mơ

Xe buýt
Sinh lão mệnh tử là việc bình thường của con người, ai rồi cũng phải chết, chúng ta cũng vậy.
Hàng triệu con tim việt mong Bác có thể hồi phục, có thể làm việc trở lại tiếp tục sự nghiệp dang dở, nhưng e rằng rất khó.
Đất nước này dân tộc này vẫn vậy, vẫn kiên cường bất khuất như lịch sử của nó, không dựa vào sức mạnh của một cá nhân kiệt xuất nào cả, mà dựa vào sức mạnh của toàn dân tộc để tiến lên. Em tin tưởng những người đi sau hoàn toàn có thể làm tốt như cụ
Mặc dù đang đọc tin không vui nhưng vẫn phải nhắc cụ là "bệnh tử" chứ hem phải mệnh tử.

otothanglong

Xe điện
Hôm Cụ đón TT Putin nhìn cụ cũng có chút dự cảm, mong cụ sớm bình phục mạnh khỏe.

garung0211

Xe tải
Kính Trọng Cụ , Đợi tin chính thống thôi

ngocthuong

Xe hơi
Ở quê em giờ đi đâu cũng nghe nhắc đến Cụ tổng và chờ đợi tin chính thức từ nhà nước

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội.
BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản NHA-MINH và tất cả các tài khoản liên quan nếu BĐH phát hiện ra. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nguyentoan.uct

Xe điện
Hi vọng tiếp bước sẽ có thêm nhiều cá nhân được người dân cầu mong như Cụ Tổng.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em lại trích lời Bác: “Phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí; để khỏi phải hổ thẹn vì những việc làm ti tiện, đớn hèn, mang tai, mang tiếng, mọi người khinh bỉ; để đến khi nhắm mắt xuôi tay, có thể tự hào rằng: Ta đã sống có ích, đã mang tất cả đời ta, tất cả sức ta hiến dâng cho sự nghiệp cao quý nhất trên đời: Vì vinh quang của Tổ quốc, của Đảng, vì hạnh phúc của nhân dân, của con người; để con cháu chúng ta mai sau mãi mãi biết ơn, kính trọng, học tập và noi theo” .

Chỉnh sửa cuối:

Mainoel

Xe hơi
Buồn quá các bác nhỉ. Từ hồi em bắt đầu để ý nhiều đến Chính trị thì bác là Bí thư HN, rồi CTQH, rồi TBT. Lúc nào nhìn bác cũng đầy tinh thần của con người giản dị, mực thước, có tư cách để kiên định vào mục tiêu và cách thức bác theo đuổi.

Di sản của bác dành cho đất nước chắc chắn khiến không chỉ nhân dân kính trọng mà cả bạn bè quốc tế nể phục.

Mong là đất nước lấy đó làm đà để tiếp tục đi lên.

202

Xe container
Mong cụ mau khỏe!
Nhưng dù gì thì quy luật sinh lão bênh tử là không tránh khỏi. Em nghĩ chắc cụ cũng không còn nhiều điều tiếc nuối nhiều vì những gì đã làm được,
Cụ đã cố để hoàn thành xây dựng mối QH và đón tiếp các cường quốc đảm bảo cho đất nước hòa bình phát triển. Tiếp đón xong ô Putin là người quan trọng cuối cùng. Lãnh đạo hiện tại sẽ thay thế sớm 1 lượt nữa đến thế hệ trẻ hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng