Thổi tù và sau đi Nhậu ở Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc ạ.

fantome524292

Xe buýt
Cụ này có những bài như thế này thì thật đáng phê phán, không biết cụ thế nào nhưng tư cách cũng như phong cách của cụ thật tởm lợm
phê bình cụ ấy được rồi ạ, cụ đùng từ tởm lợm em nghe sợ quá=))
Ở Vĩnh Yên có "sì tai" kiểu này các cụ ợ: xxx không ưa nhà hàng nào là cứ thập diện mai phục xung quanh, cụ/mợ nào ra khỏi nhà hàng là sẽ được chăm sóc kỹ càng, sau một khoảng thời gian, nhà hàng hoặc ra đi không kèn không trống hoặc phải...thế nào đó... xxx tự nhiên biến mất!
này quá cả dùng bào kê ấy chứ ạ:ar!

xe365vn

Xe container
sểnh 1 tí tốn nhiều xèng quá cụ nhỉ

thaonguyen_car

Xe tăng
Hôm vừa rồi em đi làm việc ở Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc vì trưa quá nên mấy anh em mới đi ăn và làm vài chén gọi là có tí thuốc nói. Chưa ăn, chưa uống được gì đã đến 13h nghỉ và đi làm việc. Ai ngờ mấy Bác chó Vàng đi Chim Câu đã rình mò đậu sẵn ở ngoài, mới đc có 3 mét là bị tóm và cho thổi tù và. Kết quả là 0.751 / 0.4 mng/1lit khí thờ. Ôi dài mất 2 ngày nằm trực, ăn chờ - xe bị nhốt 7 ngày, giấy tờ thì tịch thu vì ô anh lái xe tăng cũng được mỗi tội bằng ko có. Rõ khổ thân em.
Hỏi ra thì ô giám đốc mới về làm căng, xin xỏ mỏi mồm ko đc. 17.500k ra đi mà không một lời từ biệt. Tính ra mua sữa cho F1 nhà em thì cả năm dùng sữa ngoại đó.
Các bac có đi qua hay ở Vĩnh Yên thì cảnh giác nhé! Không lại một người nữa giống như tôi, một ngày đen tối.....Buồn.
Cụ vi phạm một lúc hai lỗi lớn như thế mà Cụ vẫn chửi người ta được không hiểu được Cụ luôn ạ. Cụ có biết trên con đường tránh VY hôm trước có gia đình đi về cũng nhậu ỏ Vĩnh Yên rồi đi. Sau đó lộn có 7 vòng và 2 cụ đi ngay sau đó không. Anh em mình cứ thẳng thắn thùa nhận với nhau là. " có men vào là đi không chuẩn " nên việc cụ đưa lên đây em thấy chẳng qua là cụ ngụy biện cho hành động của cụ thôi

nguyendung3456

Xe tải
cháu ở Vĩnh Tường - VP, ko phải Vĩnh Yên nhưng cũng có tí ti dây dưa ạ :-bd
đầu tiên phải nói là cụ chủ cũng quá đen đi, vì quê cháu thi thoảng mới có đợt làm căng tí chứ ko phải liên tục, như cháu cũng đi VY thường xuyên nhưng chả gặp công an bao giờ, trong khi bạn bè mấy thằng dính bắn tốc độ trong thành phố rồi, cá nhân cháu ở quê lúa Vĩnh Tường thấy công an còn hoạt động mạnh và thường xuyên hơn trong thành phố Vĩnh Yên nhiều :|
thêm 1 điều nữa, ở trong TP Vĩnh Yên ko biết có ko, nhưng ở Vĩnh Tường cháu thì đã diễn ra, đó là thời kì đầu khi có công văn từ trên xuống yêu cầu công chức ko được uống rượu bia buổi trưa, xong công an cũng ra dình dập ở trước cửa các quán xá, kết quả là mấy ông cũng trưởng phó các phòng ở huyện rõ ràng lúc đi ăn thì đánh ô tô đi ăn uống tưng bừng, xong lúc về thì người đi bộ người bắt taxi =)) bỏ xe bỏ cộ lại quán mà ko dám đánh về cơ quan đó cụ :|
cũng tầm cỡ trưởng phó các phòng ban ở huyện còn phải nghiêm chỉnh chấp hành như thế chứ huống hồ dân đen mình, thực ra thì mấy ông ý có bị bắt thì chắc cũng chả ai dám lập biên bản gì đâu, nhưng cái chính là mang tiếng nên ai cũng ngại vì rõ ràng là mình sai mà, quan sai thì sao nói được dân, phải không các cụ ;)

cuối cùng thì nói không với rượu bia khi tham gia giao thông các cụ nhé, vừa là an toàn cho bản thân lại còn an toàn cho những người tham gia giao thông khác
chúc các cụ lái xe an toàn :-bd

học lái

Xe điện
Bữa nhậu đắt lòi

giahuy156

Xe buýt
Xxx phạt đúng các cụ cũng chửi. Lấy tiền ko phạt các cụ cũng chửi thế là sao nhỉ. Theo em cái vụ uống 1,2 cốc bia còn chấp nhận được chứ ko có bằng thì phạt cho chừa

dung.marco

Xe máy
Bài viết của thớt quá nhảm. Đóng luôn đi cho rồi không lại ăn gạch xây biệt thự.

minhX1

Xe buýt
em tưởng mình em đen hóa ra bác còn nhọ hơn. mấy tháng trc em bị dính tốc độ trên Cẩm Khê phú Thọ quá. 77/40 h vẫn chưa giải quyết xong vì ít time và cũng ko LL dc tay ghi biển bản để làm luật

newidea09

Xe tăng
cháu ở Vĩnh Tường - VP, ko phải Vĩnh Yên nhưng cũng có tí ti dây dưa ạ :-bd
đầu tiên phải nói là cụ chủ cũng quá đen đi, vì quê cháu thi thoảng mới có đợt làm căng tí chứ ko phải liên tục, như cháu cũng đi VY thường xuyên nhưng chả gặp công an bao giờ, trong khi bạn bè mấy thằng dính bắn tốc độ trong thành phố rồi, cá nhân cháu ở quê lúa Vĩnh Tường thấy công an còn hoạt động mạnh và thường xuyên hơn trong thành phố Vĩnh Yên nhiều :|
thêm 1 điều nữa, ở trong TP Vĩnh Yên ko biết có ko, nhưng ở Vĩnh Tường cháu thì đã diễn ra, đó là thời kì đầu khi có công văn từ trên xuống yêu cầu công chức ko được uống rượu bia buổi trưa, xong công an cũng ra dình dập ở trước cửa các quán xá, kết quả là mấy ông cũng trưởng phó các phòng ở huyện rõ ràng lúc đi ăn thì đánh ô tô đi ăn uống tưng bừng, xong lúc về thì người đi bộ người bắt taxi =)) bỏ xe bỏ cộ lại quán mà ko dám đánh về cơ quan đó cụ :|
cũng tầm cỡ trưởng phó các phòng ban ở huyện còn phải nghiêm chỉnh chấp hành như thế chứ huống hồ dân đen mình, thực ra thì mấy ông ý có bị bắt thì chắc cũng chả ai dám lập biên bản gì đâu, nhưng cái chính là mang tiếng nên ai cũng ngại vì rõ ràng là mình sai mà, quan sai thì sao nói được dân, phải không các cụ ;)

cuối cùng thì nói không với rượu bia khi tham gia giao thông các cụ nhé, vừa là an toàn cho bản thân lại còn an toàn cho những người tham gia giao thông khác
chúc các cụ lái xe an toàn :-bd
Quê cụ được như thế thật thì em mừng. Quan mà làm theo luật thì dân phải theo thôi

printer05

Xe điện
Cụ bị bắt ở đoạn nào thế? Có lần em cũng bị thổi nhưng chưa đủ độ cụ ah? Nói chung là ngồi sau vô lăng là phải an toàn các cụ ah. Chia buồn cùng cụ nhé.
Luật nhà mình cứ uống là đều bị phạt hết kể cả nửa cốc bia, còn nếu đến khung nào thì phạt theo khung đó.

printer05

Xe điện
Luật nhà mình cứ uống là phạt, thổi đến khung nào thì phạt theo khung đấy.

nguyendung3456

Xe tải
Quê cụ được như thế thật thì em mừng. Quan mà làm theo luật thì dân phải theo thôi
nói cho sướng cái miệng vậy thôi, chứ quan vi phạm đầy, nhưng em ngại chả dám kể thôi ^#(^
mà nói thẳng là ở nước mình đâu chả vậy >:P