Thời sinh viên của em cuối những năm '80 (Ảnh)

kiamorningfun

Xe tăng
Cụ phải nhận ra em ngay chứ, hồi ấy em... "nổi tiếng" thế cơ mà?:69:
Cụ nhắc cho em một kỷ niệm với cụ đi... vì hồi ấy cụ quan tâm đến phòng mợ TV chứ dòm ngó gì em đâu...:))
Em là dân trường 1 (1985-1990), tối nào cũng xé rào (chỗ nhà Sinh Thắng) sang trường 3 à ơi. Nếu không thì cũng tụ tập hát hò chết cỏ sân trường.
Em nhận ra mẹt cụ nhưng ứ nhớ tên. :102:
Hình như em với cụ đều có 1 điểm chung là bật bông cây đàn ghi ta cho em Vân hát.
Hồi đấy, với cây đàn ghi ta, em cũng à ơi được khối ánh mắt... :P 2 trường 1 và 3 rộng thế, đêm nào cũng có nhiều vụ sinh nhật, chỉ có la cà ở những chỗ đấy thì đã đầy 1 bụng hạt hướng dương, đầy 1 bụng nếp ga... :'(

humvee1

Xe đạp
hehe, hồi trc bố cháu cũng nhiều ảnh kiểu này lắm(b)

luxus

Xe tăng
@mount: em chủ yếu giao lưu với mấy thanh niên kia qua xóc đĩa, chắn cạ thôi ạ (em dân Ngoại Ngữ Thanh Xuân). Đồng chí Giang mà bác nhắc đến có phải là có thời gian làm cho ban nghiên cứu Biển Đông phải không đấy? (nhà ở phố Cát Linh)

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
@mount: em chủ yếu giao lưu với mấy thanh niên kia qua xóc đĩa, chắn cạ thôi ạ (em dân Ngoại Ngữ Thanh Xuân). Đồng chí Giang mà bác nhắc đến có phải là có thời gian làm cho ban nghiên cứu Biển Đông phải không đấy? (nhà ở phố Cát Linh)
Đúng là Giang đó đấy cụ ạ.

#

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
@: Thảo Vân tuổi Tuất với cụ thì chú Công Lý còn ít tuổi hơn vợ roàii :D

luxus

Xe tăng
@mẹ xề: em cũng chỉ biết mấy thanh niên đó thôi ạ.
@cvl: bây giờ bác mới biết CL là young pilot ạ.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
@mẹ xề: em cũng chỉ biết mấy thanh niên đó thôi ạ.
@cvl: bây giờ bác mới biết CL là young pilot ạ.
Nhưng sao trc e đọc báo tưởng CL có 1 đời vợ rồi, đến TV là tập 2, mà đọc ở mấy trang đầu có cụ nói là hồi TV học ĐH CL đã mò vào "tìm hiểu" rồi*-)

mount

Xe buýt
Nhưng sao trc e đọc báo tưởng CL có 1 đời vợ rồi, đến TV là tập 2, mà đọc ở mấy trang đầu có cụ nói là hồi TV học ĐH CL đã mò vào "tìm hiểu" rồi*-)
Cái mợ gặp CL ấy học sau em đến 16 khoá mà cụ. Như vậy, đó là năm 2004...

hung303

Xe điện
Em... con Chó cụ ơi. Em vào ĐH năm 18 tuổi, học khoá cuối cùng hệ 5 năm.
Thế thì cụ thi trượt 1 năm rồi, e con chuột vào DH năm 89!! :21:
ảnh cơ quan đàu não trường bác hình như có bác Trung đứng giữa thì phải!!

hung303

Xe điện
Đúng là Giang đó đấy cụ ạ.

#
đ/c Giang này học cùng e hồi lớp 10 ở trường Đống Đa, sau đó chuyển sang dự bị DH sư phạm học. Hóa ra nhiều người quen quá nhỉ!! ??
Nếu thế thì khóa của cụ phải vào năm 1989 chứ nhỉ!!! ?:^)

mount

Xe buýt
đ/c Giang này học cùng e hồi lớp 10 ở trường Đống Đa, sau đó chuyển sang dự bị DH sư phạm học. Hóa ra nhiều người quen quá nhỉ!! ??
Nếu thế thì khóa của cụ phải vào năm 1989 chứ nhỉ!!! ?:^)
Giang kém em 1 khoá, anh em chơi với nhau bất kể khoa, khoá mà cụ.

Mazspeed

Xe container
Hồi đó có câu "... tiên sư phạm" đúng nhỉ, các bác nữ trong ảnh đều tương đối khá so với SV các trường khác, như bên Tổng hợp bọn em, cùng khóa với bác. Nhưng mà nam thì trông cứ như... Fulro:21::21::21::21::21:.

rocafort

Xe đạp
Hồi đó có câu "... tiên sư phạm" đúng nhỉ, các bác nữ trong ảnh đều tương đối khá so với SV các trường khác, như bên Tổng hợp bọn em, cùng khóa với bác. Nhưng mà nam thì trông cứ như... Fulro:21::21::21::21::21:.
Cụ nói chưa chuẩn rồi, hồi đó các cụ giai hay nói "Nữ hoàng trường múa, công chúa trường 3, bà già trường 1" :^).
... giai chúng em nhìn Fulro giống cụ thời đó mà :21:

meou

Xe máy
Cùng thời với mình, nhưng mà hồi xưa mà có comle và áo Nato là quá gấu rồi nhỉ. Trông mấy cái ảnh đen trắng, áo bỏ ngoài quần, đi dép lê thì mới thật là giống bọn mình hồi đó.

sleepdriver

Xe buýt
Bác chủ thớt cũng Chuyên ngữ ạ? Thấy ảnh bác đi chơi cùng cả bạn Thùy Anh (khoa Anh - để đầu Đức đây) và a. Giang (khoa Pháp bây h làm quản lý dự án Bộ Giao thông). Em nhớ không nhầm hình như có thời bác ở lại khoa Anh dạy ngoại ngữ 2 thì phải?
Đúng là cảnh cũ người xưa, bác có ảnh khu chuồng bò cũ post lên em xin làm tư liệu giới thiệu "cái nôi của danh nhân Việt Nam" sau này he he (b)

mount

Xe buýt
Bác chủ thớt cũng Chuyên ngữ ạ? Thấy ảnh bác đi chơi cùng cả bạn Thùy Anh (khoa Anh - để đầu Đức đây) và a. Giang (khoa Pháp bây h làm quản lý dự án Bộ Giao thông). Em nhớ không nhầm hình như có thời bác ở lại khoa Anh dạy ngoại ngữ 2 thì phải?
Đúng là cảnh cũ người xưa, bác có ảnh khu chuồng bò cũ post lên em xin làm tư liệu giới thiệu "cái nôi của danh nhân Việt Nam" sau này he he (b)
Nhắc đến khu "chuồng bò" lại thấy cái vất vả của 1 thời...:^)
Mà khu ấy hồi đó lại còn được dùng giường gỗ mới đấy nhá.:21:
Em ít xuống đó lắm cụ ạ.

Cụ có hay gặp Lưu Giang không?
Mấy năm trước Giang còn hay về quê ngoại nên Tết nào anh em cũng gặp nhau. Giờ nhà ngoại cũng ra HN cả nên không có cơ hội nữa...

sleepdriver

Xe buýt
Hôm nọ có tý lễ lạt nên e có gặp ô. Giang (oách rồi) nhưng vẫn ăn nói cẩn thận như ngày nào (mặc dù em là vai dưới). Ae Sư 3 tuy lúc trong trường bị cho là yếm thế nhưng em ra đời đi đâu cũng gặp mà cũng không phải loại vừa (đôi khi em cũng được nhờ khoản đấy lắm). Bác lúc ấy chắc sinh hoạt văn nghệ cùng thời Ngọc Anh, Quốc Anh, Tùng "Phi", Bình "Thung" hay dưới đấy mấy khóa phỏng ạ? Mấy tay chơi đấy ngày xưa cũng khét tiếng "G hunter" một thời :21:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cụ chủ có ai người Thanh Hóa tên Thanh lấy chồng tên Tiến (cũng 36) giờ ở Trương Định, Nhà đấy trước em quen và cũng nói học với chị TV.
Cụ chủ hơn tuổi em nhưng vào ĐH cùng năm (88), bạn lớp 12 của em học khoa Anh và hiện là Phó HT trường này đấy.

Liz

Xe buýt
Hí hí....vào đây xem vui quớ !
Nhà cháu chả nhận ra được những thầy cô trong ảnh kụ post, cháu nhận ra mỗi khu khoa Pháp thôi ợ.
Khu 1 với khu 3 là thế nào ah, các kụ mợ giải thích cho cháu với. Cái ảnh mà các kụ mợ bảo là có rặng nhãn với hay bi ngập í ah giờ thuộc về trường sư phạm 1 rùi.
Lúc cháu vào trường học thì vẫn còn khu b4, nhưng mà năm ngoái vừa phá đi xây nhà mới rùi.
Đúng là còn mỗi khoa Pháp là từ ngày xưa thật ah! :D
Cháu vẫn đang vui vì gặp bao nhiêu các kụ mợ tiền bối ở đây.