[Funland] Thói nhiều chuyện, tò mò!!!

Mũi tên bạc

Xe container
Em thấy mấy ngày nay Facebook tràn ngập thông tin vì quá nhiều video đưa tin về tang lễ nghệ sĩ này. Dân mình tính nó hiếu kỳ nên hay hóng. Thậm chí một phần không nhỏ khi thấy người khác gặp chuyện đến để hóng rồi đi thêu dệt!

VuNgoanMuc

Xe điện
Hồi xưa có lần đến vp, qua ngã ba gần vp có vụ đâm nhau dân tình xúm quanh, có cả xe cứu thương. Em đi qua rồi tạt vào quán nước gần vp hút chích, bà chủ quán hỏi việc gì thế, em chém là khiếp quá đâm xe xong cãi nhau thế nào rút dao đâm luôn cả người thế là cấp cứu đến. Hút chích xong vào vp làm việc đến chiều chả để ý nữa, thế mà ra ngồi hàng bia gần vp làm tí đã nghe lỏm được 1 bàn nói chuyện bảo sáng chỗ mình có vụ đâm xe rồi cãi nhau đâm nhau lòi cả ruột ... hehe

quy la tien

Xe điện

Yeuaibaygio

Xe container
Không phải bắt bẻ chữ nghĩa , ý em là BÀNG QUANG khác hoàn toàn BÀN QUANG nhé cụ!

Fun tý cho zui.
Thì fun mà Cụ.

Nhưng mà chính xác là bàng QUAN cơ mà ;;)

Nếu mình không rành từ Hán Việt thì mình dùng từ thờ ơ cũng được ạ.

Thành Thị 1

Xe điện
Em thấy bình thường cụ ạ và tùy theo tình huống và cách nhìn nhận của mỗi người. Nhỡ có người đột quỵ nằm sõng soài trong nhà không ai nhìn lại chửi là vô cảm. Với em cũng ghét mấy đứa ra ngoài ngẩng cao đầu quá không để ý xung quanh có những ai-thường bọn đấy cũng vô cảm =)) =)) =)) =)) =))
theo e là bọn đấy trình độ phân tích thu thập dữ liệu nó tồi thôi :D. Chứ cùng 1 việc, dữ liệu càng nhiều thì sẽ càng hữu ích.

vab

Xe tải
Vợ thằng bạn lúc nào cũng leo lẻo "em là đàn bà nhưng chúa ghét ai tò mò" nhưng lại trái ngược hoàn toàn. Chui vào và lục tung facebook của bất cứ ai mà thị chợt biết. Lần theo các mối quan hệ riêng tư của các khổ chủ để nắm bắt tình hình để rồi thi thoảng còm 1 câu trong nhóm ra vẻ rất nguy hiểm khiến khổ chủ vừa hoang mang vừa ghét.

fanmu1234

Xe container
Em thấy mấy ngày nay Facebook tràn ngập thông tin vì quá nhiều video đưa tin về tang lễ nghệ sĩ này. Dân mình tính nó hiếu kỳ nên hay hóng. Thậm chí một phần không nhỏ khi thấy người khác gặp chuyện đến để hóng rồi đi thêu dệt!
Không phải là dân hay hóng.

Đơn giản là Vũ Linh là nghệ sĩ quốc dân trong miền Nam. Ai ai cũng biết tiếng nên đám ma nhiều người mến mộ đến đưa tiễn 1 nén nhanh. Ngoài ra họ còn được xem mặt các nghệ sĩ khác mà họ yêu thích.

Giả sử bây giờ 1 ông bộ công tắc chết, tỷ lệ dân miền Nam hóng có lẽ hỉ bằng 1/10 so với đám tang Vũ Linh

HC26A_ĐHLHN

Xe hơi
biết rồi... khổ lắm... nói mãi!