[Funland] Thời hiện đại và đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cadan

Xe container
Cháu nghĩ nếu biết chọn lựa thì đồ gỗ tự nhiên hoàn toàn có thể sử dụng trong căn nhà hiện đại, kể cả chung cư.

Thậm chí có thể khiến căn nhà trở nên sang trọng hơn, bên cảnh sự bền bỉ của các loại gỗ quý như gụ, trắc, gõ, hương.v.v.

Ví dụ đây là phong cách Đông Dương (không hoàn toàn cổ):

Chỉnh sửa cuối:

tuan_mazda3

Xe tăng
Cụ có thể là người có tiền và biết dùng đồ gỗ nhưng có vẻ cụ không có tư duy tốt về nội thất cũng như cách bài trí nội thất. Nhà cụ rất rộng và đắt tiền nhưng cách sắp xếp, bài trí ko đẹp và lộn xộn.nhà cụ làm theo style hiện đại vuông vắn nhưng bàn ghế, kệ phòng khách lại giả cổ, xen vào là bộ bàn ghế ăn kiểu hiện đại, màu sắc ko ăn nhập. Em có chút ý kiến vậy thôi còn đâu là hóng và ngắm đồ các cụ ạ.
Đây là bộ khác của em, cột 14, em đam mê gỗ tự nhiên, càng to càng thích, không quan tâm người khác nghĩ gì.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể là người có tiền và biết dùng đồ gỗ nhưng có vẻ cụ không có tư duy tốt về nội thất cũng như cách bài trí nội thất. Nhà cụ rất rộng và đắt tiền nhưng cách sắp xếp, bài trí ko đẹp và lộn xộn.nhà cụ làm theo style hiện đại vuông vắn nhưng bàn ghế, kệ phòng khách lại giả cổ, xen vào là bộ bàn ghế ăn kiểu hiện đại, màu sắc ko ăn nhập. Em có chút ý kiến vậy thôi còn đâu là hóng và ngắm đồ các cụ ạ.
Cụ này phân tích chuẩn. Nhìn lạc hậu như đa số các nhà khác. từ quê cho đến thành thị đều kiểu bàn ghế cổ cổ giống nhau

ubisapro

Xe trâu
Hiện nay,
- Nhà cửa, nhất là căn hộ chung cư, nhất là ở đô thị, hầu hết đều theo kiểu hiện đại.
- Đồ trong nhà, cũng đa phần hiện đại: tivi, máy giặt, tủ lạnh, vi sóng, bếp từ...
- Lối sinh hoạt, cách nghĩ, cũng khá hiện đại.
Vậy mà sao, không ít người, kể cả trẻ tuổi trung tuổi, rất thích chơi đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ.
Có gì hay ở đây thế nhỉ?
Nhờ các cụ mợ khai sáng cái.
Đã gọi là sở thích thì nhiều lý do :D

E có xèng, e cũng chơi gỗ tự nhiên. Dùng thích hơn gỗ công nghiệp nhiều, đặc biệt là ... Giường, cứ làm loại trung cấp như Hương, chân đường kính khoảng 20 ... thì some vài e trên đấy cũng khỏi lo ... kêu =))

thanhbn1983

Xe điện
em hóng nội thất nhà các cụ để học tập, các cụ post thêm nhiều ảnh nữa nhé

salestumlum

Xe tăng

ám ảnh đây :D :D

em cứ càng đơn giản càng tốt

enghoang

Xe tăng
chắc nhiều cụ chưa gặp bạn mối

cadiec

Xe buýt
Lạnh như mấy hôm vừa rồi mà ngồi ghế mặt cứng như đá kia thì đúng là bằng đuổi khách đi :)

daochinghi

Xe buýt
Em chỉ thích rồng phượng tung bay kiểu này thôi

Đây là mấy bức điêu khắc chứ không phải ghế nữa. E thấy sở thích này thật dị hợm. Giàu mà không thấy sang. Ghế phục vụ ngồi thoải mái chứ có phải để trưng bày đâu.

be bư

Xe ngựa
đơn giản là sở thích thôi

daochinghi

Xe buýt
Lục bình gỗ thông đá cụ ạ, ko đồng bộ thật, chụp góc này nhìn hợp hơn cụ nhỉ.
Trên em nhà làm kiểu gì, nhưng bàn ghế cũng phải chơi loại gỗ này, thì trưởng thôn mới công nhận hộ nghèo cụ ạ.

Bày bộ ghế quá xấu và quê mùa cụ ạ

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này phân tích chuẩn. Nhìn lạc hậu như đa số các nhà khác. từ quê cho đến thành thị đều kiểu bàn ghế cổ cổ giống nhau
Chúng được sản xuất từ khu nhà em mà ra đấy. Cùng một khuôn mẫu chỉ khác chất liệu gỗ thôi. Mấy bạn em vứt hết bằng đại học về nhà mua máy cưa, máy đục, máy bào... làm xưởng gỗ gia đình, năm vừa rồi kiếm đậm. Làm chăm chỉ tháng mỗi người được 40, 45 củ. Em cứ tưởng xuất sang tq ai dè các cụ nhà mình mua hết. Các cụ nhiều người còn sính gỗ thế này có khi em lại mở xưởng

vneseman

Xe lăn
Em khoái kiểu hiện đại thẳng trơn, có gì vệ sinh cho dễ và sạch sẽ. Hãi nhất là mấy kiểu cổ hoa lá cành trạm khắc.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Đây là mấy bức điêu khắc chứ không phải ghế nữa. E thấy sở thích này thật dị hợm. Giàu mà không thấy sang. Ghế phục vụ ngồi thoải mái chứ có phải để trưng bày đâu.
Ông nào hay xem tv chắc mít chai như mít khỉ. Bàn ghế kiểu này cả nhà ngồi sum vầy lạnh lẽo bỏ con mợ, nói chung dân anamit nhà mình mới thoát nghèo nên cũng chả trách dc

Mrphamvn

Xe tăng
Em khoái kiểu hiện đại thẳng trơn, có gì vệ sinh cho dễ và sạch sẽ. Hãi nhất là mấy kiểu cổ hoa lá cành trạm khắc.
Em cũng thế
Dọn cho nó nhanh còn nghỉ ngơi

Chắc khi nào thừa thời gian mới mần đc kiểu gỗ cổ

Trạng thái
Thớt đang đóng