[Funland] Thời hiện đại và đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Honghen2008

Xe container
cụ cho em hỏi ở phố nào nhiều nhiều để em đi ngắm với ạ
Chuyên kinh doanh đến nơi rồi mà không biết thì buôn bán làm gì :( hỏi nhiều thành ra ... đừng hỏi nữa thì hơn!

dandihome

Xe buýt
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Chuyên kinh doanh đến nơi rồi mà không biết thì buôn bán làm gì :( hỏi nhiều thành ra ... đừng hỏi nữa thì hơn!
Em chuyên đồ gia dụng là chính thôi, còn chỗ có đèn tif em chỉ biết vài chỗ bán ở HN hoặc vài quán cafe, chứ chưa thấy chỗ nào mà đi đến đâu cũng gặp như cụ bảo cả

Honghen2008

Xe container
Em chuyên đồ gia dụng là chính thôi, còn chỗ có đèn tif em chỉ biết vài chỗ bán ở HN hoặc vài quán cafe, chứ chưa thấy chỗ nào mà đi đến đâu cũng gặp như cụ bảo cả
Ừ đi tiếp đi !

dandihome

Xe buýt
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Hết rồi :D
Em mới 14t, chưa đi nhiều bằng cụ, mới chỉ có đống lý thuyết đọc được trên mạng về đèn này.
Cụ cứ cho em thêm ý kiến để em học hỏi, sau này kinh doanh còn phục vụ cccm trên này chứ ạ. Kính cụ!

Jetu

Xe điện
Các cụ chém tiếp đi. Hóng.

KinoSSE

Xe tải
Các cụ chém tiếp đi. Hóng.
Cháu cũng giống cụ. Cụ theo dõi từ đầu tới giờ, cháu nhờ cụ tư vấn: liệu cháu mà mở một gian hàng đồ gỗ nội thất kiểu cổ trên OF thì có được k nhỉ?

Jetu

Xe điện
Cháu cũng giống cụ. Cụ theo dõi từ đầu tới giờ, cháu nhờ cụ tư vấn: liệu cháu mà mở một gian hàng đồ gỗ nội thất kiểu cổ trên OF thì có được k nhỉ?
Chắc là được, nhưng có lẽ phải đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp.

hood_hood

Xe buýt
Em khoe gỗ tự nhiên nhà em ạ.

Em không ở hoàn cảnh của cụ nên không biết góp ý ntn. Em chia sẻ quan điểm sống của vk ck em để cụ tham khảo ạ:
1. Tụi em liên tục chuyển từ chế độ vk, ck sang bạn bè hoặc kẻ thù tùy theo cảm hứng.
2. Không bao giờ để ý chuyện giai gái vì nếu có thì ko thể cấm cản được đâu. Chỉ ghi nhớ vui chơi an toàn :)
3. Con cái là quan trọng. Em có thể sống với vợ như bạn bè. Cả 2 cùng chăm 2 đứa con là được. Thích thì xoạc nhau chơi còn kinh tế thì tự chủ, em đàn ông phụ trách thêm vụ tiền học của 2 con.
Cầu thang nhà cụ chưa gắn lan can à, say rịu về đi nguy hiểm lắm

nghienruou

Xe điện
Đồ gỗ tự nhiên bền nên dùng lâu thành cổ :D

superPDP

Xe điện
Giờ em không thẩm được kiểu nhà xây phong cách Phớp với sập , gụ bàn ghế Minh miếc khỉ gió gì. Nói chung làm cái gì cũng phải phù hợp với kiến trúc nhà, mấy cụ nhớn tuổi thì mặc định đồ gỗ chạm khắc, khảm là sang bất biết nhà mình xây theo kiểu gì :D.
Em nói đụng chạm ai các cụ bỏ quá cho.

superPDP

Xe điện
Không hẳn thế đâu cụ, nhiều người thích sống theo nếp văn hóa xưa nên muốn nội thất của họ theo lối cổ mà tư duy của họ không hề lạc hậu chút
nào, nhưng không có điều kiện xây cho mình một nếp nhà xưa mà phải ở chung cư - vậy thì phải làm sao? Cá nhân em không cho rằng đó là phối comple với quần sooc, có thể khu chung cư xây hiện đại nhưng bước qua cánh cửa phòng đã vào không gian riêng tư với cách bài trí khác hẳn những căn hộ thường thấy của các bạn trẻ, việc đó lại thể hiện chiều sâu văn hóa của gia chủ. Em hy vọng sẽ có lúc cụ thay đổi suy nghĩ nếu có nhiều nơi làm được như vậy ạ. Đồng ý với cụ hiện giờ nhiều người muốn mà làm chưa tới.
Cụ sửa lại nội thất theo phong cách cũ, cụ đánh giá chiều sâu văn hoá của các bạn trẻ hơi thấp rồi ;)). Bài trí phù hợp không gian mới thể hiện chiều sâu ợ. Giờ nhà gỗ 3 gian mà bê bộ sofa da hay bàn ghế hiện đại vào bảo tôi cách tân thì em cũng vái cả nón. Nói chung đã làm là làm cho tới ko thì thôi :D. Em theo kiểu chỉnh sửa phù hợp với không gian mình có :D

Halinh07

Xe tăng
Em thích dùng đồ của Grand bois.

Trạng thái
Thớt đang đóng