[Funland] Thời hiện đại và đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bông Bí.

Xe hơi
Em đang hóng cái sập gụ ta khảm ốc size 1,6m x 2,0m! :)

hd-vt

Xe container
Em cũng thấy đẹp, tinh tế mỗi tội không gian hơi chật
Tinh tế với hơi chật chả bao giờ đi với nhau. Được cái lọ mất cái chai.
Tinh tế thì là không gian Nhật. Còn V với TQ ....ôi là la...hổ lốn và tươi tắn...xanh đỏ tím vàng.....vui mắt hehe.

Nightfox78

Xe tăng
Cụ nhầm to. Những nhà chơi bộ ntn thì người ta tiếc gì tiền điện mà ko điều hòa 24/24 hè mát như mùa đông. Nhà em lìu tìu mà vẫn nằm đệm cả năm, hè bật đh nằm đệm trùm trăn vẫn sướng chứ.
Còn mấy bộ khù khoằm của mình em thấy ít nhà hợp với style phòng khách và với khí hậu thời tiết mình nó chỉ tổ tích bụi.
Thế nên chơi theo ý thích. Căn bản là phải biết phối đồ sao cho chuẩn.

Nightfox78

Xe tăng
Đúng cụ nhỉ. Một bộ bàn ghế gỗ phong cách cổ loai tốt bây giờ cũng tầm 50 - 100tr, ngay bây giờ những người có xu hướng hiện đại đã thấy nó lởm khởm với kiến trúc và các đồ vật nội thất, gia dụng hiện đại, mấy năm nữa gia chủ mới nhận thấy thì cũng lãng phí tiền bạc đáng kể.
Hề hề cụ sai. Đồ theo lối cổ mà gỗ tốt thì vài chục năm sau càng có giá đấy cụ. Chỉ mấy cái đồ phong cách hiện đại nó mới bị lỗi mốt thôi

haizz

Xe tải
Hề hề cụ sai. Đồ theo lối cổ mà gỗ tốt thì vài chục năm sau càng có giá đấy cụ. Chỉ mấy cái đồ phong cách hiện đại nó mới bị lỗi mốt thôi
Em lại thấy ngược lại. Đồ gỗ lối cổ có giá thật, bền thật nhưng nhìn rất quê khi đặt trong nhà phố, nhà ống, chung cư. May rA chỉ đẹp ở nhà vườn, với tổng thể cổ kính từ ghạch lát tới mái ngói...Nhìn nhà nhiều cụ trên này lắm đồ gỗ em thấy nặng nề mệt mỏi lắm ấy.
Còn đồ nội thất hiện đại nếu đầu tư loại giá tốt, có style riêng thì cũng chả lỗi mốt.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều cụ nhà có phòng khách bé tí nhưng trưng bộ ghế gỗ to như cái giường không hiểu để làm gì? Cả phòng khách chứa vừa đủ bộ bàn ghế.

Em lại thấy nhiều cụ đại gia nhà biệt thự rộng rãi, phòng khách rộng cỡ 50-60m2 kê bộ ghế gõ cao đến ngang vai người lớn. Cụ đại gia ấy cao tầm 1m55, ngồi lên cái ghế đấy lọt thỏm, chân không chạm đất. Nếu muốn tựa lưng thì chân duỗi thẳng vừa bằng chiều dài ghế. Không hiểu để làm gì???

Em cũng lại thấy nhiều cụ nhà thiết kế theo phong cách hiện đại, nhưng bê bộ ghế cổ đặt giữa phòng khách. Trông giống như mặc comple nhưng chân đeo hài. Không hiểu là theo phong cách gì?

Sakai Việt Nam

Xe điện
e hỏi ngoài lề tý, cụ có thể cho e biết cụ mua mấy cái tranh gốm kia ở đâu và bao nhiêu tiền ko ạ? cám ơn cụ
Em đến tận làng gốm PHù Lãng ở Hải Dương, đặt theo kích thước và hình ảnh mong muốn ah, đáp tranh bằng tay và hòa màu tự nhiên khong dùng hóa chất. tranh gốm phải chất gốm phù lãng mới lên Sành được, không nên dùng chất đất gốm Bát Tràng chỉ phù hợp với làm đồ sứ. gốm phù lãng càng để lâu càng lên màu cổ và "Mốc"

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ săn 2 năm mà được ngần ấy là quá nhanh đấy ạ. Cụ tiếp tục nữa ko hay dừng lại rồi :) thú chơi này với e là cả 1 quá trình ko dứt, miễn là có tiền hihi. Nhiều lúc ko có mà vẫn thích lượn ngắm.
Em vẫn tìm, nhưng phải phù hợp với không gian, nhẹ nhàng, phải loại làm thủ công, Gụ ta Quảng Bình.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em mời cụ chén rượu khi nào em ghé cụ cho em xin bi " thuốc lắc" nhá :).
Để trong nhà G nó kêu hôi xì, mỗi bận hút e bê sang lão hàng xóm hút chán xong thông bằng lông gà sạch để gậm cầu thang:)

Có vẻ không hợp với đề tài thớt, thậm chí thiếu văn hoá.
Các cụ vào Báo cáo để mod phạt chủ còm và xoá cái còm này đi ợ. Vang nữa cho đỏ mít.
Nhà cháu làm trước.
Gớm húng thế ? Cụ ý fun tý thôi mà ! :P

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hiện nay,
- Nhà cửa, nhất là căn hộ chung cư, nhất là ở đô thị, hầu hết đều theo kiểu hiện đại.
- Đồ trong nhà, cũng đa phần hiện đại: tivi, máy giặt, tủ lạnh, vi sóng, bếp từ...
- Lối sinh hoạt, cách nghĩ, cũng khá hiện đại.
Vậy mà sao, không ít người, kể cả trẻ tuổi trung tuổi, rất thích chơi đồ gỗ (tự nhiên) kiểu cổ.
Có gì hay ở đây thế nhỉ?
Nhờ các cụ mợ khai sáng cái.
Kiểu trên mặc comple đeo cà vạt, dưới mặc quần sooc ấy mà cụ, keke...

Thế nên nhìn nội thất, ngoại thất là đa số những người có tính thẩm mỹ sẽ hiểu được được tính cách, địa vị, gu thẩm mỹ của gia chủ.

Nhà em phong cách hiện đại thì sử dụng đồ gỗ cũng đóng theo phong cách hiện đại, vợ em muốn mua đồ này đồ kia về trông rất đẹp nhưng là kiểu cổ điển không phù hợp với không gian hiện đại là em không đồng ý, cái nào lệch tông là đem cho hết, hihi...

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mod có phải con ngáo ộp đâu mà méc. Mà cụ cũng nói đúng 1 phần. Nó chỉ ko phù hợp với văn hoá với 1 bộ phận thôi, nếu ko thì những bộ lịch bikini, trình diễn bikini, ..đâu có tồn tại. Còn về bộ lịch này là một nét VĂN HOÁ ...em nhan mạnh là Văn Hoá của Nhật, no van duoc treo trang trọng trong phòng làm việc và phòng tiếp khách cua các doanh nghiệp Nhật bên cạnh những nét truyền thống.

Còn nội dung ko phù hợp em nhận sai, em đang trao đổi rieng với anh bạn về thú chơi mô hình, ko liên quan đến thớt

Tặng cụ bộ lịch đúng chuẩn Văn Hoá cụ mong muốn

Có vẻ không hợp với đề tài thớt, thậm chí thiếu văn hoá.
Các cụ vào Báo cáo để mod phạt chủ còm và xoá cái còm này đi ợ. Vang nữa cho đỏ mít.
Nhà cháu làm trước.

KinoSSE

Xe tải
Kiểu trên mặc comple đeo cà vạt, dưới mặc quần sooc ấy mà cụ, keke...

Thế nên nhìn nội thất, ngoại thất là đa số những người có tính thẩm mỹ sẽ hiểu được được tính cách, địa vị, gu thẩm mỹ của gia chủ.

Nhà em phong cách hiện đại thì sử dụng đồ gỗ cũng đóng theo phong cách hiện đại, vợ em muốn mua đồ này đồ kia về trông rất đẹp nhưng là kiểu cổ điển không phù hợp với không gian hiện đại là em không đồng ý, cái nào lệch tông là đem cho hết, hihi...
Không hẳn thế đâu cụ, nhiều người thích sống theo nếp văn hóa xưa nên muốn nội thất của họ theo lối cổ mà tư duy của họ không hề lạc hậu chút nào, nhưng không có điều kiện xây cho mình một nếp nhà xưa mà phải ở chung cư - vậy thì phải làm sao? Cá nhân em không cho rằng đó là phối comple với quần sooc, có thể khu chung cư xây hiện đại nhưng bước qua cánh cửa phòng đã vào không gian riêng tư với cách bài trí khác hẳn những căn hộ thường thấy của các bạn trẻ, việc đó lại thể hiện chiều sâu văn hóa của gia chủ. Em hy vọng sẽ có lúc cụ thay đổi suy nghĩ nếu có nhiều nơi làm được như vậy ạ. Đồng ý với cụ hiện giờ nhiều người muốn mà làm chưa tới.

250cc

Xe tăng
Em còn trẻ, tính lại kiểu thực tế nên đẹp đối với em là không rườm ra, công năng sử dụng hợp lý nên rất không thích phong cách chạm trổ nhiều và làm cái gì cũng to. Mặc dù to nhưng mấy lần ngồi đều thấy không thích vì đầu không thoải mái tý nào khi tựa lưng ghế, cứ phải cúi gằm gằm xuống. Chủ yếu có tác dụng trưng bày và 1 phần không nhỏ là khoe hàng :D.
Bố mẹ em có bộ hình như gỗ trắc, chạm trổ vừa phải, tay bé nhìn khá đẹp.
Có điều kiện thì em sẽ sử dụng gỗ óc chó theo phong cách Grand Bois

chuot08

Xe lăn
Mod có phải con ngáo ộp đâu mà méc. Mà cụ cũng nói đúng 1 phần. Nó chỉ ko phù hợp với văn hoá với 1 bộ phận thôi, nếu ko thì những bộ lịch bikini, trình diễn bikini, ..đâu có tồn tại. Còn về bộ lịch này là một nét VĂN HOÁ ...em nhan mạnh là Văn Hoá của Nhật, no van duoc treo trang trọng trong phòng làm việc và phòng tiếp khách cua các doanh nghiệp Nhật bên cạnh những nét truyền thống.

Còn nội dung ko phù hợp em nhận sai, em đang trao đổi rieng với anh bạn về thú chơi mô hình, ko liên quan đến thớt

Tặng cụ bộ lịch đúng chuẩn Văn Hoá cụ mong muốn

Chúng em xin tự nguyện gỡ biển "Thôn Văn hoá". Mời cụ post tiếp ạ! :P

Trạng thái
Thớt đang đóng