Thời hạn xuất nhập cảnh và thời hạn hộ chiếu

HollowKnight

Xe hơi
Các bác nào rành về luật lệ, chính sách, nghị định, thông tư hướng dẫn về xuất nhập cảnh giải thích hộ em cái:

Tại sao khi xuất cảnh đi các nước châu Âu và Mỹ thì thời hạn hộ chiếu phải còn hơn 6 tháng?

Em tìm đỏ mắt mà không ra cái văn bản quy định này. :mad:

Bác nào trả lời giúp em xin hậu tạ bằng vốt. Chưa vốt bao giờ :69:

anhdt42yp

Đi bộ
ban thu den 40 hang bai - ha noi hoi xem sao?

anhdt42yp

Đi bộ
hoac vao trang web cua cuc xuat nhap canh day? chuc ban thanh cong. ok.

Tây Độc

Xe điện
Theo em hiểu cái này là do nước sở tại nó quy định. Có nước chỉ yêu cầu 3 tháng thôi. Nên đầu mình nó xác định thế luôn để cần thì chặn lại luôn bác ạ.

buloonggi

Xe điện
Cái đó là do quy định của nước bác xin VISA bác ợ. Vì hầu hết VISA du lịch bây giờ đều cấp đến 6 tháng trở lên (Mỹ cho bác cả năm luôn). Vì vậy họ yêu cầu thời hạn hộ chiếu tối thiểu phải 6 tháng. Chứ nếu không thì hộ chiếu bác lại hết hạn trước VISA.
Bác tìm các quy định của VN thì đến Tết... Sao Hoả cũng không thấy đâu.

nguyenhoangtam

Xe tải
Hộ chiếu phổ thông khi xin visa vào bất kỳ một nước nào đều tuân thủ theo luật quốc tế nhưng nó phụ thuộc vào nước cấp visa đó là:

Visa cấp một lần nhập cảnh nhiều lần và cấp cho mỗi lần nhập cảnh theo đặc thù riêng của mỗi quốc gia họ thường làm như sau :

Cấp một lần có giá trị trong 3 tháng, 6 tháng hoặc một năm nhập cảnh một lần hoặc nhiều lần

Ví dụ : em xin visa vào TQ trong ba lần nhập cảnh đầu tiên nó chỉ cho em nhập cảnh một lần có giá trị trong sáu tháng đến lần xin visa thứ tư thì em mới xin được visa 6 tháng nhưng nhập cảnh nhiều lần