[Thảo luận] Thói đời còn lắm bon chen.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Có lần em vào đổ xăng ở Trần Hưng Đạo, phía trước có 2 xe đang chờ, xếp thành hàng hẳn hỏi, vì chờ lâu nên em tắt máy, kéo phanh tay, đến khi xe đầu tiên đổ xong, em thấy nó lăn bánh thì nổ máy, kéo phanh tay định nối đuôi xe trước vào thì có 1 thằng đi ford laser phi cắt mặt xe em dí sát vào đ ít xe trước, em nhìn thấy cái mũ xxx phía sau xe thì máu bốc lên não định nhảy xuống chửi nhau nhưng may kiềm chế được vì cả ngày cày cuốc mệt mỏi quá rồi.

Thấy cái mũ đấy thì lại càng phải phang cụ ạ. Ai cũng như tụi đấy thì còn đi đứng gì nữa

billnantes

Xe container
99% vậy là cơ hội vẫn còn 1% bác ơi .,

Kenket

Xe điện
Em thấy ông Ỉn này hài phết, giống phong cách của Mr Bean=))

tdhien

Xe buýt
Cái này cụ chủ thớt cũng phải rút kinh nghiệm, thấy chỗ nào trống thì việc đầu tiên phải đứng chắn chỗ đó đã ạ, sau đó nhìn gương xem có chú nào cũng đang tìm chỗ đỗ sau mình ko? Nếu có thì tạm thời cứ đứng đó đợi đi qua đã, nếu ko có thì lúc đó mới tiến lên căn chỉnh để lùi vào.
Một mẹo nhỏ mách các pác khi tìm chỗ đỗ ở các phố lớn: khi dọc phố đã hết chỗ, các cụ tìm xem có chú taxi nào đỗ ko? thông thường vẫn túm được 1 vài chú tranh thủ đỗ chờ khách (vì là trên phố lớn mà). Các pác nhìn số đt hãng taxi rồi gọi điện báo cần 1 xe đến địa chỉ xyz (địa chỉ này nằm gần chỗ chú taxi kia đỗ nhé). Và việc tiếp theo thế nào thì các pác tự biết nhé >:D<

Skagen

Xe tăng
Chiều nay cháu đưa gấu vào BigC mua đồ.
Chuyện không có gì để kể hầu các cụ, nếu như trong khi cháu đang định lùi vào chuồng thì một con ỈN 29A 180.29 tranh thủ lúc cháu đang lấy lái để lùi liền cắm ngay đầu vào chiếm chỗ.
Mà hôm nay đâu đông lắm đâu.
99% xe đỗ ở BigC quay đầu ra ngoài, con ỉn này quay mông ra ngoài.
Trời hôm nay thật oi, cháu phải cố nhịn lắm mới không gây sự.
Không hiểu sao trên đời lại có loại lái xe bon chen thế không biết.
Loại này cho ra Trường Sa giành đất với khựa chắc hiệu quả lắm đây.

Thôi, tha cho nó đi Cụ, chẳng gì nó cũng cùng loại G với em, chỉ khác biển em 30H thôi;));));)). Mà em vẫn còn 10 cái logo OF nhà Tung Giường đưa hôm trước đới. Lúc nào Cụ qua em, cầm sẵn mấy chiếc. Gặp trường hợp này, Cụ cứ dán cho nó cái OF vào ***, cho nó xấu hổ, nhá!:)):)):))

zoro1970

Xe container
Chủ thớt Tự trách bản thân thôi, còn lên đây pót bài thì mọi người ném đá bươu đầu, người ta đi sau xe kụ thấy kụ đi quá khu vực đỗ xe thì ai biét kụ định lùi (Sai trong trường hợp này) vào chuồng ! Em thấy kụ In cắm vào rất chuẩn đấy:-bd

trieuanhtuan

Xe tải
kinh nghiệm đi big C là chổng mông ra ngoài đấy.

binhnq2

Xe tăng
ở đây nhiều cụ buông mỗi 1 câu là: Văn hóa lùn, hoặc ko có văn hóa, mà chả nói là lùn hay vô ở điểm nào, phải chăng khi ta có hoặc ở trên cao thì ta chỉ cần ngắn gọn xúc tích cho bọn ở dưới...muôn đời éo hiểu và mãi vẫn ngập ngụa trong đống văn hóa mà theo các cụ ấy là "lổn nhổn".

jo26

Xe tải
ở đây nhiều cụ buông mỗi 1 câu là: Văn hóa lùn, hoặc ko có văn hóa, mà chả nói là lùn hay vô ở điểm nào, phải chăng khi ta có hoặc ở trên cao thì ta chỉ cần ngắn gọn xúc tích cho bọn ở dưới...muôn đời éo hiểu và mãi vẫn ngập ngụa trong đống văn hóa mà theo các cụ ấy là "lổn nhổn".
the nay e cha dam noi j

Mazda CX9

Xe điện
Mới bán lứa lợn ở nhà mua xe nên ý thức tham gia GT vô văn hóa. Phải tui thì đỗ ngang xe chắn đằng sau muốn thế nào cũng đc

phamvdinh254

Xe tải
Về lý thì có lẽ họ không sai. Nhưng về tình. Phải xếp hàng, phải nhường người đến trước thì họ đúng là sai ròi....

jamebond

Xe tăng
Giống mấy cảnh trong Mr.Bean nhỉ. Cụ cứ lừa cho chủ In đi vào rồi cụ đỗ trước mũi xe nó hoặc báo bảo vệ vv nó đỗ sai quy định là ok mà.

Mờ 9

Xe hơi
Em dự là bác đi xe vào bãi và tìm chuồng trống để đỗ, bác đi hơi nhanh nên khi thấy chuồng trống thì vọt một đoạn xa rồi, bác phanh lại, cài số lùi thì thấy bác ỉn kia đã đang vào chuồng rồi nên cú >:) Còn nếu bác lấy lái để lùi thì đuôi xe bác cũng gần lối vào chuồng lắm rùi, bác ỉn sao chen vào được? Em rất ghét kiểu chen lấn xô đẩy, nhưng bãi đỗ công công không thể xác nhận chuồng đó là của mình được chỉ vì bác nhìn thấy chuồng trống đó trước bác ỉn mà bác lại không vào ngay được và bị lỡ đi xa mất một đoạn. Trường hợp bác đang lùi mà ỉn kia dí vào để ẩn bác ra để vào thì mới là vấn đề... Các bác nghĩ mà xem, đang đi sau đuôi xe đằng trước là xe bác chủ thớt để tìm chuồng, thấy bác ý đi qua chuồng trống mà không vào, còn mình chỉ cần hết lái cái là vào, có ai lùi lại để cho bác chủ thớt lùi vào chuồng không? Nếu là em thì em sẽ hết lái luôn>:) Đỗ quay mông ra ngoài luôn tốt trong mọi trường hợp vì kính lái quay vào trong sẽ được bảo vệ tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

New_Carens

Xe điện
Chấp làm gì với ỉn!

heroesdaubu

Xe điện
Em đã định vào chuồng nào thì MN cũng ko có cửa thò 1 bánh vào, đừng nói xe to như con Ỉn kia.

cutit102

Xe tải
Chắc tại thấy cụ mãi ko vào chuồng nên bác ấy mới chui vào thôi:!!

New_Carens

Xe điện
Cái này cụ chủ thớt cũng phải rút kinh nghiệm, thấy chỗ nào trống thì việc đầu tiên phải đứng chắn chỗ đó đã ạ, sau đó nhìn gương xem có chú nào cũng đang tìm chỗ đỗ sau mình ko? Nếu có thì tạm thời cứ đứng đó đợi đi qua đã, nếu ko có thì lúc đó mới tiến lên căn chỉnh để lùi vào.
Một mẹo nhỏ mách các pác khi tìm chỗ đỗ ở các phố lớn: khi dọc phố đã hết chỗ, các cụ tìm xem có chú taxi nào đỗ ko? thông thường vẫn túm được 1 vài chú tranh thủ đỗ chờ khách (vì là trên phố lớn mà). Các pác nhìn số đt hãng taxi rồi gọi điện báo cần 1 xe đến địa chỉ xyz (địa chỉ này nằm gần chỗ chú taxi kia đỗ nhé). Và việc tiếp theo thế nào thì các pác tự biết nhé >:D<
Bài này chả nhẽ lại mời bác vang đỏ!