[Funland] Thời điểm này có nên mua chung cứ Viễn Đông Star không ạ?

Tom Hans

Đi bộ
Căng quá bác nhỉ. Các vấn đề khác bác có thông tin gì không ạ
Hiện tại thì PCCC đã được phê duyệt, Tiền sử dụng đất thì đã hoàn thành. Dự án còn mục nghiệm thu chất lượng công trình là đủ điều kiện bàn giao và khách hàng chủ động or chờ CĐT để làm sổ đỏ cụ ah (Cái này cụ nào có chuyên môn sâu thì sẽ hiểu)! Điện đã sử dụng theo điện sinh hoạt ký với điện lực, Nước thì vẫn dùng nước SX. khoảng gần 200/294 hộ đã về ở. Được cái là có 03 tầng để ô tô nên cũng bớt căng thẳng so với các khu khác. Quỹ căn ở đây có cư dân bán lại và của nhà đầu tư thứ cấp. Với cư dân hiện chỉ ký vi bằng được, còn thứ cấp thì ký Văn bản chuyển nhượng được cụ nhé! Tuy nhiên, cần cẩn trọng phần hóa đơn. Giá bán hiện tại từ 2x - 3x cho từng loại căn 2 ngủ và 3 ngủ. Thông tin đến cụ!

Toby Tuấn

Xe hơi
Hiện tại thì PCCC đã được phê duyệt, Tiền sử dụng đất thì đã hoàn thành. Dự án còn mục nghiệm thu chất lượng công trình là đủ điều kiện bàn giao và khách hàng chủ động or chờ CĐT để làm sổ đỏ cụ ah (Cái này cụ nào có chuyên môn sâu thì sẽ hiểu)! Điện đã sử dụng theo điện sinh hoạt ký với điện lực, Nước thì vẫn dùng nước SX. khoảng gần 200/294 hộ đã về ở. Được cái là có 03 tầng để ô tô nên cũng bớt căng thẳng so với các khu khác. Quỹ căn ở đây có cư dân bán lại và của nhà đầu tư thứ cấp. Với cư dân hiện chỉ ký vi bằng được, còn thứ cấp thì ký Văn bản chuyển nhượng được cụ nhé! Tuy nhiên, cần cẩn trọng phần hóa đơn. Giá bán hiện tại từ 2x - 3x cho từng loại căn 2 ngủ và 3 ngủ. Thông tin đến cụ!
Xin lỗi bác, cho em hỏi ngu chút là Nước SX là sao bác nhỉ. Nó khác gì với nước bình thường của các chung cư khác không ạ

bembem6689

Xe đạp
Xin lỗi bác, cho em hỏi ngu chút là Nước SX là sao bác nhỉ. Nó khác gì với nước bình thường của các chung cư khác không ạ
Nước sản xuất là nước được tính theo đơn giá của hộ kinh doanh. Còn bình thường là nước của hộ dân sẽ giá khác. Thường thì giá nước KD= x2 hộ dân. Còn nguồn nước thì như nhau :))

Toby Tuấn

Xe hơi
Nước sản xuất là nước được tính theo đơn giá của hộ kinh doanh. Con bình thường là nước có hộ dân sẽ giá khác. Thường thì giá nước KD= x2 hộ dân. Còn nguồn nước thì như nhau :))
Vâng. Em cảm ơn bác. Bác cũng là cư dân ở đây ạ

Toby Tuấn

Xe hơi
Mình không. Nhưng mình cũng đang dùng nước SXKD nên biết thôi. Vì khi ở CC thì phải làm đăng ký tạm trú mới làm được HĐ nước hộ dân.
Thế thì bên này chưa làm được giấy tờ và hộ khẩu bác nhỉ.

bembem6689

Xe đạp
Thế thì bên này chưa làm được giấy tờ và hộ khẩu bác nhỉ.
Đợt mình biết thì còn chưa nghiệm thu PCCC cơ. Nước với điện còn chả có. Giờ thì không biết có chưa. Bạn mua thì phải tìm hiểu kỹ vào ko chỗ này cũng lằng nhằng phức tạp lắm.

Toby Tuấn

Xe hơi
Đợt mình biết thì còn chưa nghiệm thu PCCC cơ. Nước với điện còn chả có. Giờ thì không biết có chưa. Bạn mua thì phải tìm hiểu kỹ vào ko chỗ này cũng lằng nhằng phức tạp lắm.
Vâng. Nghe các bác nói thì em nghĩ cũng không nên mua khu này. mặc dù giá đang rất rẻ so với mặt bằng chung. Bên này đang chào em bán 30.9tr/m2. Hiện tại chỉ còn căn 82 và 85 m2.

bembem6689

Xe đạp
Vâng. Nghe các bác nói thì em nghĩ cũng không nên mua khu này. mặc dù giá đang rất rẻ so với mặt bằng chung. Bên này đang chào em bán 30.9tr/m2. Hiện tại chỉ còn căn 82 và 85 m2.
Nói chung tiền nào của nấy cả. Bác cứ tìm hiểu kỹ với nhu cầu. À quên đợt xây chỗ này còn có ông thợ ngã chết nữa :))

Toby Tuấn

Xe hơi
Nói chung tiền nào của nấy cả. Bác cứ tìm hiểu kỹ với nhu cầu. À quên đợt xây chỗ này còn có ông thợ ngã chết nữa :))
Vụ thợ chết thì nhiều lắm bác ạ. Chẳng qua bưng bít hết. Như khu CT Thái hà - Green star còn cả ngã lầu chết các kiểu. Vài hôm sau lại thấy bt.

Tom Hans

Đi bộ
Cái này xử lý xong rồi cụ ah!

Măng non 16

Đi bộ
Cụ có thể giải thích và tư vấn rõ hơn giúp em vụ hóa đơn đc ko ạ? Thannks cụ!

Tom Hans

Đi bộ
Cụ có thể giải thích và tư vấn rõ hơn giúp em vụ hóa đơn đc ko ạ? Thannks cụ!
Nó tuỳ quỹ căn cụ nhé! Có căn đã được xuất đến 95% hoá đơn, có căn mới được SĐ1.01 xuất 50%. Nên tìm hiểu kỹ căn trước khi mua!

quyen_liv

Xe đạp
Tình hình tới nay thế nào rồi các bác, thấy bảo điện ok, còn nước sao bác nhể, xài được nước sinh hoạt chưa ạ.
Em cbi chuyển về đó ạ

longpt84

Xe hơi
Làm được tạm trú rồi cụ ah! Mua ở đây quan trọng là nắm được nguồn gốc căn hộ. Tránh việc tranh chấp khi làm sổ cụ ah!
Em gà mờ muốn hỏi cụ thêm là mua cc kí vi bằng ở đây có vấn đề gì không? "Tránh việc tranh chấp khi làm sổ" là sao vậy

Tom Hans

Đi bộ
Em gà mờ muốn hỏi cụ thêm là mua cc kí vi bằng ở đây có vấn đề gì không? "Tránh việc tranh chấp khi làm sổ" là sao vậy
Nên mua ký chuyển nhượng để được đảm bảo hơn cụ nhé!