[Funland] Thôi , cho em xin !!!!

Fantomu82

Xe buýt
BTS. có mỗi bộ SGk tiểu học dạy offline thôi mà mấy chục năm còn chỉnh lên sửa xuống mại ko xong nói gì đến việc biên soạn giáo trình học onl.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
vâng cụ, rõ ràng việc của bộ GD là phải nhìn trước tình trạng sẽ còn phải nghỉ học chống dịch, nên việc nó cần đôn đốc các chuyên gia, giáo sư lọ chai của bộ nó khẩn trương xây dựng 1 quy trình, giáo trình, kể cả các file slide powerpoint hay làm mẹ nó app cho sang vvv rồi tập huấn khẩn trương các giáo viên để chuẩn hóa việc dạy và học ol, chứ như hiện trạng, các bạn giáo viên dạy theo cảm tính của mình, dĩ nhiên với kiểu cố hữu bảng phấn thì hạp thế éo nào đc với các hs, càng nhỏ càng éo hạp, hs càng dốt càng ko hạp, hs càng lười càng ko hợp ..... làm gì chả ít chữ vào đầu.
Vấn đề là " nhìn trước" ý ạ . Ăn theo nói leo kiểu dân túy sẵn sàng hy sinh cán bộ , giáo viên , nhân viên của mình để xoa dịu dân chúng bất kể đúng sai . Định đập đi xây lại toàn bộ chương trình sách giáo khoa phổ thông còn đang dở dang chẳng đâu vào đâu kia . Nay lại trình ..Phàm là con người ăn được thì phải làm được mới đúng chứ?

Cap nhi tan

Xe buýt
Nghe nói anh rất sốc khi biết mình bị loại
Trong khi thiên hạ thì thấy quá vô lý khi anh ở đó
Thế nên mới thấy, phê và tự phê là một trò hề
Khóa tới ông phong trào về lại rộn ràng hát ca....

NNS

Xe ngựa
Vấn đề là " nhìn trước" ý ạ . Ăn theo nói leo kiểu dân túy sẵn sàng hy sinh cán bộ , giáo viên , nhân viên của mình để xoa dịu dân chúng bất kể đúng sai . Định đập đi xây lại toàn bộ chương trình sách giáo khoa phổ thông còn đang dở dang chẳng đâu vào đâu kia . Nay lại trình ..Phàm là con người ăn được thì phải làm được mới đúng chứ?
thôi kệ mẹ nó thôi,
chứ thằng út nhà em năm rồi vào lớp học, em bị bộ nài nó táng cho cái bộ SGK éo gì cải tổ cải tiến éo gì đắt lòi, đâu hơn củ / bộ. (em tốn tiền ngu vì con ngan già nó mua sgk ở trường con rồi, nhưng đâu thiếu 1 vài cuốn, nó gửi cho cái ảnh bảo qua Lý Thường Kiệt mua nốt, em cũng chả thèm nhòm ảnh, vô nhà sách chìa ảnh ra cho em gái bán hàng nhặt giùm, trả tiền xong về rồi, đi đường mới chợt nhận ra "ơ thế éo nào nó mua rồi mà giờ mình mua thêm thôi mà tốn gần củ là sao???" hóa ra là cái ảnh đó nó chụp cả list sách, cuốn nào có rồi nó gạch chân, con bé bán hàng thì cứ đủ list nó nhặt giùm" thế là thừa ra 1 số sách, trả lại thì ko đc vì vứt mẹ nó hóa đơn, đành để thằng con mấy tháng sau đi ủng hộ bạn nhỏ vùng sạt lở gì đó=))

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Mong dịch nhanh chóng được dập để quay lại nhịp sống bình thường.

qddt

Xe tăng
Học online còn có nhiều chệch choạc. Thế cho nên giờ mới đưa ra cái đề án nghiên cứu phương pháp cho cẩn thận. Không hiểu sao lại chửi người ta nhỉ?

Đành rằng Ngọng kém, nhưng chắc gì cái này của Ngọng, có khi là của anh sắp lên thay thì sao? Cái thớt chấm phẩy còn chẳng nên thân đòi bàn chuyện giáo dục?!?

STElectrics

Xe lăn
Bọn tư bản giãy chết còn công nhận học online không hiệu quả bằng học trực tiếp. Bts
Hiệu quả hay không em chưa dám bàn nhưng gặp gỡ giao lưu với bạn bè, thầy cô là cần thiết với bọn trẻ. Nhẽ nào bộ Giáo dục đã không làm tốt phần đào tạo kiến thức rồi lại còn muốn cho ra lò những lứa người ngáo ngơ nữa nhỉ!?

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Học online còn có nhiều chệch choạc. Thế cho nên giờ mới đưa ra cái đề án nghiên cứu phương pháp cho cẩn thận. Không hiểu sao lại chửi người ta nhỉ?
Đành rằng Ngọng kém, nhưng chắc gì cái này của Ngọng, có khi là của anh sắp lên thay thì sao? Cái thớt chấm phẩy còn chẳng nên thân đòi bàn chuyện giáo dục?!?
Cảm ơn Cụ ( Mợ) khi nào rảnh nhà cháu chỉnh sửa lại câu cú cho đúng ngữ pháp lại đón Cụ ( Mợ) vào còm tiếp nhé ?:((Trân trọng!

hairyscary

Xe điện
Bộ Dục cứ nhiễu. Đợt dịch vừa rồi trường nghỉ học thôi chứ nhiều chỗ nhiều cháu vẫn cong mít đi học thêm, chả nghỉ chả online gì sất. Cần đíu gì on đâu. On cái lài! :D

dmqh

Xe đạp
Liệu sau này anh giáo dục có tiến tới cấp bằng "Tiến sĩ Online" không các cụ nhỉ.

nocarnojobnomoneyhohome

[Tịch thu bằng lái]
Hồi trước ai cũng chê và khinh cái bằng học Đại học Từ Xa, bây giờ thì thời thượng nhé :D:D

Nhìn mấy đứa cháu học onl vừa buồn cười vừa lo.
Học hành thế thì được chữ nào vào đầu cơ chứ.

iTrust

Xe buýt
Nghe nói anh rất sốc khi biết mình bị loại
Trong khi thiên hạ thì thấy quá vô lý khi anh ở đó
Thế nên mới thấy, phê và tự phê là một trò hề
Em hiểu “phê” là say rượu, “tự phê” là tự uống tự say ạ :D