[Funland] Thời bao cấp

Lê Thành Trung

Xe tăng
E k ở Hn và sợ Hn lắm. Chật chội đông đúc đi lại đến khổ. Hẹn ăn uống cứ phải đi trước 1h Mùa này thì nóng bức quá khổ
Thỉnh thoảng về Hn họp e cứ ở lỳ khách sạn thôi
Thế mà lớp cấp 3 e ngày xưa có 27 mạng, 22 ở Hn, 2 về tỉnh, 2 ra nước ngoài k về, nhõn 1 mình e đi biên giới. Nhục lắm
Cụ về HN họp thì sao kêu nhục. Cụ cần chân xách cặp ko, em theo vs ạ

Lê Thành Trung

Xe tăng
HN hóa là hỏng nửa đời rồi☺
Thủy Nguyên nhiều con gái xinh đáo để. Á khôi Ngọc Oanh giờ đi đâu rồi
E cũng thỉnh thoảng đi qua quê cụ. Cụ ở Minh Đức k. E ấn tượng với nhân vật Thủy trong tự truyện "Chuyện xưa giờ mới dám thổ lộ". Đàn ông mà đọc xong e cũng buồn ngẩn ngơ mất cả tháng.
Còn địa danh cầu Đá Bạc, phà Rừng nổi tiếng trong tác phẩm Bến không chồng nữa
2 truyện trên rất hay. Cụ nào hoài cổ nên đọc. Đọc xong hoài niệm lắm
Cụ làm em nhớ lại Chuyện xưa rồi, đọc xong em cũng ngẩn ngơ thật. Nó thật quá mà ai cũng có chút hình ảnh trong đó. Nhắc đến Minh Đức, Phà Rừng! Em thương Thủy và cả Q.A nữa :(

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Không liên quan, nhưng xin cụ chỉ bảo làm thế nào mà mới mua xe mà số km và mã lực của cụ khiếp đảm thế?
Cụ cày đủ 100 bài rồi qua chợ đẩy xe thuê cho nhanh tăng mã :))
Còn muốn nhanh nữa thì chuẩn bị phong bì em dẫn đi gặp Mod :) đang có KM đấy cụ ợ :)) hình như 1tr / 1k mã km 500km <:-P

Đơn giản cụ ơi. Thứ nhất chịu khó chém. Thứ hai chém phải chuẩn và cực kỳ chất lượng cụ nhé
Cụ đừng có mà điêu nhá [-X Hôm nọ em vừa gặp cụ đến nhà Mod lại còn đi cửa sau đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

BMW8t

Xe hơi
Xem phim ngày xưa thì sẽ thấy thời bao cấp :D

thanh040506

Xe trâu
Cụ làm em nhớ lại Chuyện xưa rồi, đọc xong em cũng ngẩn ngơ thật. Nó thật quá mà ai cũng có chút hình ảnh trong đó. Nhắc đến Minh Đức, Phà Rừng! Em thương Thủy và cả Q.A nữa :(
Tại mình sống giai đoạn ấy, chỉ hơn nhân vật vài tuổi, giống nên hoài niệm. Đọc xong nhớ về một thời, nhớ bạn bè. Ước gì quay lại ngày xưa☺

mazda3_pro

Xe lăn
Thời đó cụ được trải nghiệm gì kể xem nào.
Em nhớ nhà em nuôi được mấy con lợn gần tết bọn chúng đến bắt hết mang đi nói là nộp gia công j đó, éo được miếng nào xót vãi.
Ơ, cứ thế xộc vào nhà bắt hở cụ? thế có làm giấy biên nhận hay lập biên bản hay là ghi công gì ko cụ? :D