[Thảo luận] Thoát xác ở cầu Kiền - Hải Phòng

LeTai1979

Xe cút kít
Chỗ đấy nó cũng hay làm lắm, nhớ trước đoạn xuống gần hết cầu ổ gà nhiều kinh khủng, nhiều xe con tránh ổ gà thì dính vạch. Em cũng hay đi đường đấy nên biết chỗ nào xxx nó hay đứng, cũng chưa dính lần nào.

Noibai

Xe buýt
Bác lâu lâu mới về quê mà chẳng chịu đóng góp để xây dựng quê hương thế là không được :-h

Comeback86

Xe buýt
em hình dung ra đoạn này rồi cụ ạ.e cũng hay xuống thủy nguyên chơi

thienphuc

Xe điện
bao nhiêu hảo hán đâu hết rồi sao k cho chúng nó 1 đường cho gọn cái bọn bất lương này

HANOICity

Xe điện
Chiều này em bị sập bẫy và thoát hiểm ngoạn mục ở cầu Kiền - Hải Phòng, xin chia sẻ kinh nghiệm cùng các cụ.
Em đi hướng Thủy Nguyên - Hải Phòng, chớm đến cầu thì thấy một xe tải đang bò nên theo đuôi một biển 16 đánh lái sang trái vượt luôn. Ngang thân với xe tải mới thấy bác tài thò tay ra vẫy rối rít nhưng muộn rồi, nửa thân xe em đã ở bên kia vạch liền. Qua đượcxe này thì cả đoàn bò với tốc độ con rùa lên cầu. Em vừa bò theo vừa lo ngay ngáy và y rằng... lưng chừng cầu có hai chú mặc thường phục, một dí cái camera HD theo xe em và một nhìn chằm chằm biển số rồi ghi ra giấy. Xong đời rồi.
Lúc thả dốc em mới thấy dẫn đầu đoàn rùa là một đầu ngang phành phạch chạy, mấy xe phía trước em nhao sang trái liên tục... xa xa một đám xxx gần như dàn hàng ngang ra đường. Đang rối trí thì thấy bác tải đằng sau nhá pha & còi liên tục, hết dốc em xi nhan dạt ngay vào lề tay hạ kính thò đầu ra, bác xe tải khoát tay một phát về phía bên phải hướng cầu đi xuống.
Em quay ngoắt 180 độ theo hướng đó và mò ra một cái ngõ phía dưới chân cầu. Lao vào một đoạn thấy ông cụ thò đầu ra hỏi xem có ra được Quán Toan hay đường 5 không, cụ ấy bảo đi được nhưng vòng vèo. Híc, thà vèo còn hơn nộp mạng... Em đi khoảng 15 phút thấy ra đến đường 5, lối ra sát bờ tường phía trên khu công nghiệp Nomura, thế là thoát xác :-h. Chạy một mạch về Hà Nội lòng phơi phới như vừa vớ được tiền. Cảm ơn bác tài xe tải vô cùng :x.
Bà cụ nhà em ngồi sau cứ hỏi mãi xem lỗi ấy phải nộp phạt bao nhiêu tiền, liệu có xin được không? Em lại tự hỏi không biết hôm nay xxx ở chân cầu có cãi nhau về vụ sổng này không? các chú ấy thất thu bao nhiêu? 8-}

Bác thì hôm nay gặp may, nhưng bác không xem báo Công An Hải Phòng à!
"Cầu Kiền đang sửa sau vụ tàu đâm đứt dây neo, giao thông được sắp xếp trật tự đảm bảo an toàn và tải trọng cầu. Đội cảnh sát giao thông đang làm nhiệm vụ trên cầu phát hiện 1 chiếc xe đang đi trên cầu hướng Thủy Nguyên - Hải Phòng thì đột nhiên mất tích không để lại dấu vết như kiểu thoát xác. Mổ băng để kiểm tra Camera HD thì chỉ ghi được hình ảnh chiếc xe lên cầu, còn khi xuống cầu thì hoàn toàn không thấy, hiện đã huy động tàu ngầm rà soát dưới sông. Nhóm tìm kiếm đã ghi nhớ biển số xe và phim ghi hình định dạng cao HD về chiếc xe mất tích để trả lại sự công bằng và đoàn kết trong đội cảnh sát trên cầu... " :-h

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
em cũng xin kể 1 chuyện mà em vừa gặp tối qua: Tối qua tầm 8h em chạy trên đường Giải phóng thì thấy 1 chú Tac xi đi sau cứ nháy đèn, còi loạn hết cả lên, e cung chả để ý, 1 lúc chú ấy vượt lên bên phải và hạ kính lái xuống vẫy em, em thấy thế cũng hạ kính thì chú ấy bảo anh bật đèn lên đi, egiaatjj mình nhìn lại thì đúng là mình chưa bật đèn.Tý thì mất tiền, em cũng chả kịp nhìn biển số của chú ấy. Tự nhiên em thấy vui và rất hạnh phúc là XH vẫn còn rất nhiều người tốt ạ. Cảm ơn cụ taxi, nếu cụ mà là ofer thì em xin vote rượu cả năm luôn.
em cũng giúp mấy chú đi 1 chiều Đại La rồi, Mình là người tốt rồi hờ hờ hờ....>:D<

Loong Phoong

Xe điện
đúng là thoát xác

HT_CRV

Xe tải
Kụ thoát xác rồi vui quá phọt ngay cái đường thoát hiểm lên đây là dở rồi :))

NguyenTienDung

Xe hơi
Bác chủ thớt có thể vui do đã không mất vài lít, " có thể xxx thả chim mồi cài bẫy".

Nhưng sau khi vui, cũng ngẫm lại 1 chút, ngay từ lúc đi học lấy bằng, chớm đến chân cầu đặc biệt là trên cầu là cấm vượt.

Bản thân em đi lên cầu, ngại nhất là đi sau ông chở hàng nặng 3, 4 chân, lúc nào cũng cách xa 20 mét, chỉ sợ nó tụt dốc là toi.

Mình chỉ vượt khi xe đằng trước nó hỏng dừng do sự cố.Còn chim mồi nó dừng ép mình đè vạch thì bó tay, lại cãi chày cãi cối với xxx vậy.~X(

Chỉnh sửa cuối:

Co_Ga_Khoai

Xe máy
Chia sẻ với các cụ cái ảnh để sử dụng lúc cơ nhỡ. Trên Google Map nó không hiển thị đủ đường đi nhưng cứ theo vạch đen là thoát, đường tắt lại nhanh hơn mới hay chứ
Cụ up ảnh thế này thì mai xxx chắc chắn sẽ chuyển lên đóng chốt ở chỗ rẽ... Chúc mừng cụ lần này, lần sau cụ nhớ đi đúng luật nhé!

hzen

Xe hơi
Em tưởng là lên cầu thì cấm vượt cơ mà. Các bác vượt làm giề.

con bố cháu

Xe hơi
Bác thì hôm nay gặp may, nhưng bác không xem báo Công An Hải Phòng à!
"Cầu Kiền đang sửa sau vụ tàu đâm đứt dây neo, giao thông được sắp xếp trật tự đảm bảo an toàn và tải trọng cầu. Đội cảnh sát giao thông đang làm nhiệm vụ trên cầu phát hiện 1 chiếc xe đang đi trên cầu hướng Thủy Nguyên - Hải Phòng thì đột nhiên mất tích không để lại dấu vết như kiểu thoát xác. Mổ băng để kiểm tra Camera HD thì chỉ ghi được hình ảnh chiếc xe lên cầu, còn khi xuống cầu thì hoàn toàn không thấy, hiện đã huy động tàu ngầm rà soát dưới sông. Nhóm tìm kiếm đã ghi nhớ biển số xe và phim ghi hình định dạng cao HD về chiếc xe mất tích để trả lại sự công bằng và đoàn kết trong đội cảnh sát trên cầu... " :-h
Còn phần này nữa mà cụ
"..., đồng thời làm sáng tỏ tin đồn trong giới lái xe về loại thiết bị tàng hình được nhập lậu và đang được tiêu thụ mạnh"

rgvmen

Xe container
Chúc mừng cụ nhé, nhưng mà cụ nên sửa tiêu đề bài thành Thoát hiểm, chứ Thoát xác thì giờ này đã đi mây về gió chứ đâu còn ngồi lướt OF được nữa, nghe ghê răng vãi :D