[Funland] Thoát nước bếp vào trong hộp kỹ thuật khu vệ sinh chung cư

vodanhtk

Xe tải
Em thấy thiết kế khá hợp lý.
Nếu cụ chủ thích, cụ có thể tìm phương án nội bộ trong nhà mình, đi ống ra đúng vị trí được quy định từ trước.

Stark88

Xe buýt
Nó phải loanh quanh thế này này là tiện nhất. Thoát bếp đi cùng vào thoát lavabo trong vệ sinh luôn, xuyên tường là xong.

em bắt buộc phải thoát bếp ra lô gia rồi cụ ạ, thoát vào khu vệ sinh như này họ ko duyệt

one

Xe điện
Nếu nhìn theo góc độ người phụ nữ trong nhà, tức là người phải nấu nướng rửa dọn hàng ngày, em thấy bếp bố trí ở chỗ thoáng nhất nhà là một điểm cộng chứ không phải điểm trừ. Lý do cụ chủ muốn đổi vị trí bếp theo em là hơi nhỏ so với những rủi roi/bất tiện phát sinh. Lợi bất cập hại cụ ạ.

Stark88

Xe buýt
Nếu nhìn theo góc độ người phụ nữ trong nhà, tức là người phải nấu nướng rửa dọn hàng ngày, em thấy bếp bố trí ở chỗ thoáng nhất nhà là một điểm cộng chứ không phải điểm trừ. Lý do cụ chủ muốn đổi vị trí bếp theo em là hơi nhỏ so với những rủi roi/bất tiện phát sinh. Lợi bất cập hại cụ ạ.
khổ lắm vợ em nó toàn nằm sofa xem ti vi, còn em thì nấu nướng rửa bát cụ ạ =))

baodem

[Tịch thu bằng lái]

măt bằng đây các bác
Chủ đầu tư có đầu chờ cho thoát bếp rồi thì cụ đi vào đấy là tiện nhất. Theo như mặt bằng cụ gửi, nếu cụ đi vào ống thoát trong nhà vệ sinh ngoài vấn đề dầu mỡ dễ tắc ống ra thì đấu nối vào ống thoát cũng rất phức tạp.
- Cụ phải đục tường hộp kỹ thuật, cắt ống thoát chung để đấu vào khi đó toàn bộ các tầng trên phải dừng sử dụng để cụ đấu, không ăn ngập nước thải. Phải tôn nền 1 phần nhà vệ sinh để che ống thoát bếp mới pháp sinh này. Nhà dưới sẽ chả bao giờ cho cụ đi thêm ống trong nhà vs của họ.
Do việc làm của cụ ảnh hưởng đến tất cả các căn cùng trục nên cdt kiên quyết phản đối là đúng rồi.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy mợ. Standard thiết kế hiện đại ưu tiên đưa bếp ra khu thoáng đầu tiên, tiếp theo là các phòng ngủ, sau cùng mới là khu sinh hoạt chung / khách. Đương nhiên khu công năng nào cũng đc ra sát cửa sổ logia thì tốt quá nhưng thường rất hiếm :D
Cụ thớt cứ muốn đập hộp kỹ thuật đấu nối thẳng vào đấy thì ngta lại chả ko cho. Cụ cứ về ở đi, cái bếp để sau chút cũng được. Về ở rồi lẳng lặng làm bếp như chỗ em bảo rồi nối vào ống thoát lavabo chắc ok thôi.