[Thảo luận] Thò đầu, ngoái lại sau khi lùi xe- Quá nguy hiểm!

Gemi

Xe buýt
Cụ này cổ cứng quá :22:
Mà sao lúc ra đầu bác í vẫn đủ chỗ mà vào thì lại vướng tường các cụ nhể :^)

Website
www.facebook.com
Từ hồi học lái, sư phụ bắt tập lùi xe ko được quay đầu nhìn lại, ko mở kính. Chỉ nhìn gương mà lùi. Thế là thành quen các cụ ạ. Khuyên các bác một điều nữa là trước khi lên xe thì nên nghiên cứu trận địa một vòng. Thế là ổn.

CB600RR

Xe hơi
cám ơn bác kể chuyện hay quá:
- cái bác lái xe mà lùi rộng phải thò cả đầu ra là bác ý mua bằng, hoặc bác ý bắt chước mấy ông xe tải, người ta chỉ thò đầu ra khi lùi xe tải kéo moóc hoặc
- khi đỗ dọc mà sát quá khoảng cách trước sau chỉ còn lại 15 cm mà không có cảm biến lùi, nhưng trường hợp này mình đảm bảo ở VN ít lắm vì hầu như tuyến phố nào chả có mấy bác GTCC trông xe(b)

khoavq

Xe điện
Từ hồi học lái, sư phụ bắt tập lùi xe ko được quay đầu nhìn lại, ko mở kính. Chỉ nhìn gương mà lùi. Thế là thành quen các cụ ạ. Khuyên các bác một điều nữa là trước khi lên xe thì nên nghiên cứu trận địa một vòng. Thế là ổn.
Cái này chuẩn không cần chỉnh
Bác chủ thớt miêu tả làm cháu buồn cười quá...
Lại còn có vụ "trời mưa lấy mũ đội thò ra ngoài xem đường" nữa...
chết cười mất :))

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Em lái xe không bao giờ thò đầu ra ngoài, tiến hay lùi cũng thế.

Hai cái gương chiếu hậu để là gì???
chuẩn luôn, nếu phải thò đầu ra để lùi thì nên bán cặp gương hậu cho rùi, hay tháo cất không cho bọn chúng vặt mất :)):))

chia buồn với bác tài thò đầu ra ngoài, lái kiểu này đúng là xem thường tính mạng của mình quá. không biết bác tài này có mấy km kinh nghiệm rồi mà thò đầu ra ngoài làm gì để bị nạn kinh quá :77:

Chỉnh sửa cuối:

Cavali

Xe điện
trông cái ảnh máu me be bét thế mà chỉ bị sái cổ thôi ạ
Em nghĩ phải bay mất 1 bên hàm :77::77::77::77::77:

GTS

Xe tăng
Kinh nghiệm này luôn có ích đối với mọi người.
Nhưng cái ảnh minh họa dấu vết lại ở bên phụ, chắc là 2 vụ khác nhau hoặc vụ việc tương tự nhưng xảy ra ở nước ngoài.

CB600RR

Xe hơi
Nhưng cái ảnh minh họa dấu vết lại ở bên phụ, chắc là 2 vụ khác nhau hoặc vụ việc tương tự nhưng xảy ra ở nước ngoài.
xe tay lái nghịch bác àh:6:

nhoem1277

Xe buýt
Tóm lại ngu thì chết các bác nhề :21:

khoavq

Xe điện
Tóm lại ngu thì chết các bác nhề :21:
Trùi ui, cụ độc mồm độc miệng thía
Chia sẻ kinh nghiệm với nhau để cùng tiến bộ chứ cụ?

*** Cháu nghĩ là cái ảnh không phải là vụ cụ chủ thớt kể đâu ạ. 2 vụ khác nhau.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em cứ tưởng tượng , nếu cái mép cổng mà hơi sắc cộng với bác tài mà cà cuống phanh không đạp lại đạp ga , xe ào qua cổng rớt lại cái cục tròn tròn gắn trên cổ :77: Vãi linh hồn . Em thì chẳng bao giờ thò đầu ra khỏi xe khi lùi cả , lúc cần chỉ ngoái đầu lại phía sau thôi nhưng vưỡn ở trong xe .

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thấy chỗ tô đỏ là không chuẩn lắm! Vì không hiểu mục đích không mở kính của cụ là gì? Còn em đã đọc đâu đó trên OF và thường xuyên phải dùng là khi lùi nhất định nên hạ kính phòng khi mình sắp lùi vào cái gì có người nhìn thấy gào thét lên còn biết đường mà nghe thấy! Không biết ý sư cụ thế nào ạ?

Website
www.facebook.com
Em thấy chỗ tô đỏ là không chuẩn lắm! Vì không hiểu mục đích không mở kính của cụ là gì? Còn em đã đọc đâu đó trên OF và thường xuyên phải dùng là khi lùi nhất định nên hạ kính phòng khi mình sắp lùi vào cái gì có người nhìn thấy gào thét lên còn biết đường mà nghe thấy! Không biết ý sư cụ thế nào ạ?
Không mở kính để có muốn thò đầu ra cũng ko được. Còn thầy ko cấm hé kính. Lùi là dựa hoàn toàn vào bản thân, cứ đợi người đi đường hét mới dừng thì :77::77::77:. Lúc xe vào bãi, nhà chùa chả bao giờ tin vào mấy chú xi nhan, tự làm thôi. Kể cả có phải xuống xe nhòm, rồi lại lên lùi tiếp thì cũng chả lấy gì làm xấu hổ. Oai gì cái lái xe. Miễn an toàn thì thôi.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không mở kính để có muốn thò đầu ra cũng ko được. Còn thầy ko cấm hé kính. Lùi là dựa hoàn toàn vào bản thân, cứ đợi người đi đường hét mới dừng thì :77::77::77:. Lúc xe vào bãi, nhà chùa chả bao giờ tin vào mấy chú xi nhan, tự làm thôi. Kể cả có phải xuống xe nhòm, rồi lại lên lùi tiếp thì cũng chả lấy gì làm xấu hổ. Oai gì cái lái xe. Miễn an toàn thì thôi.
Cụ nhầm rồi, không phải là chờ người khác hét hay mấy chú xi nhan mà có những tình huống bất ngờ cụ không lường trước được mà người khác có thể phát hiện ra thì sẽ kịp thời thông báo cho cụ. Thế thôi ạ!

vauhoi

Xe container
Dù sao cũng là một lời nhắc nhở. em đọc lần đầu, cám ơn bác chủ thớt.

uigioi

Xe hơi
lùi xe là động tác rất tế nhị, quan sát phía sau chưa đủ mà phải ở cả hai bên

khi lùi xe em toàn quay đầu lại, nhưng vẫn để đầu ở trong xe :P

tay phải quàng ra phía sau tựa đầu ghế phụ, tay trái cầm vô lăng vị trí 12h

điều quan trọng là phải biết dùng cái cổ để quay đầu quan sát tứ phía trong khi xe chuyển động

theo em không chỉ lúc lùi xe, kể cả lúc các bác đi thẳng cũng nên thỉnh thoảng liếc 3 gương chiếu hậu, chưa nói khi chuyển làn, rẽ, phanh...

chúc mừng bác nào thoát nạn, nhưng chắc cổ lại dài thêm vài phân :21:

máu me trong hình kia chắc là của bác phụ lái rồi, kinh quá

Piaget

Xe hơi
Không những bên phụ mà hình như còn là cửa sau nữa thì phải?

Yoyo

Xe tải
Sao nghe bác kể chiện ông này oto mà giống đi xe máy quá. Thò đầu ra hẳn ngoàii cửa kính để lùi thì em bó tay, giống như kiểu mở bình xăng lấy diêm soi xem còn hay hết....xăng còn nhưng người . . . . :77:

haiphus

Xe buýt
lùi xe là động tác rất tế nhị, quan sát phía sau chưa đủ mà phải ở cả hai bên

khi lùi xe em toàn quay đầu lại, nhưng vẫn để đầu ở trong xe :P

tay phải quàng ra phía sau tựa đầu ghế phụ, tay trái cầm vô lăng vị trí 12h

điều quan trọng là phải biết dùng cái cổ để quay đầu quan sát tứ phía trong khi xe chuyển động

theo em không chỉ lúc lùi xe, kể cả lúc các bác đi thẳng cũng nên thỉnh thoảng liếc 3 gương chiếu hậu, chưa nói khi chuyển làn, rẽ, phanh...

chúc mừng bác nào thoát nạn, nhưng chắc cổ lại dài thêm vài phân :21:

máu me trong hình kia chắc là của bác phụ lái rồi, kinh quá
Trong xe đâu có gương để bác quan sát đằng trước ở tư thế này đâu? :D