[Thảo luận] Thò đầu, ngoái lại sau khi lùi xe- Quá nguy hiểm!

Highways

Xe hơi
Chào các cụ,các bác!
Hôm nay em lại xin kể hầu các cụ,các bác một sự cố nguy hiểm khi lùi xe!

Báo cáo các cụ,các bác, trong"phim kinh dị" này, em không phải là diễn viên, mà là khán giả "bất đắc dĩ".:mad:
Em đã đọc nhiều bài của các bác, bàn về khi lùi (dze) xe, nên nhìn gương, hay ngoái đầu...vv..& vv. Còn qua chiện này, em rút ra bài học: Khi lùi, ngoái lại sau có khi thật nguy hiểm:

Hôm đó, em đang đi chợ cóc, ở phố Bùi Ngọc Dương Vì vợ cả đi công tác nên em :(- Khi vợ vắng nhà, em quét nhà,thổi cơm, khi vợ vắng nhà, em giặt là và...cho con bú! :P

Các bác ở quận Hai Bà , Hà Nội, biết: Phố này vuông góc phố Thanh Nhàn, từ TN đi vào, bên phải có một số cổng rẽ vào mấy khu tập thể , mấy cổng này, hơi nhỏ cho việc, ra vào của 4B( Kể cả xe con)

Trong khi em đang thử " làm thiên chức của người phụ nữ"ở chợ, thì thấy có một chú 4B đang lùi từ trong một cái cổng gần đó ra(Em đoán: Có thể trong sân lúc đó chật,không quay đầu được, nên chú 4B này phải làm vậy).Em thấy bác tài xe này không nhìn gương, mà thò hẳn đầu ra ngoài ( Cho chắc ăn - Có lẽ vậy!)

Lúc đó em thầm nghĩ: "Đồng chí" này quá cẩn thận.Khi đuôi chú 4B nọ vừa ra được quá nửa đường Bùi Ngọc Dương, thì có một chú xe tải trờ tới, bóp còi inh ỏi
( Đây là căn bệnh khó chữa của cánh lái xe VN : Đã "cưỡi" lên được một cái gì đó, thì tay "bố mày" phải táy máy "bóp" một cái gì đó! :P)
Chắc để nhường đường cho chú xe tải nọ,( Theo đúng luật GT), bác 4B đó, không lùi nữa mà tiến lên, để lấy khoảng rộng đủ cho xe tải đi qua
Em nhìn , và lúc đó , chắc mắt em phải trợn ngược , mồm há ngoác vì kinh hoàng: Bác tài của xe con, vẫn ngoái lại,thò đầu ra sau, ( Chắc lười quay đầu lại? Hoặc để xem tiến lên đã đủ rộng cho xe tải qua ) Thành bên lái của xe, lúc đó sát sạt với trụ cổng làm em liên tưởng ngay tức thì đến cái máy chém của Ngô Đình Diệm:

"Bốp".."Oặc"...:ohmy:
Em không dám tin vào mắt mình nữa: Đầu bác tài nọ bị vặn ngoéo giữa hai vật vô tình nọ..Mắt bác trợn tròn, lưỡi bác thè ra, dãi dớt phìu loằng ngoằng- Kinh khủng khiếp- (Về sau thằng con em, lúc đó đi cùng bố ,so sánh: Giống con chó nhà mình bị ăn phải bả, bố nhẩy?:()

Cả chợ lúc đó hoảng loạn như vừa bị đánh bom liều chết. Em nhảy đại tới bên buồng lái , thét lạc cả giọng : Phanh lại, về mo đi!
( Sau đó 2 ngày em giọng em mới trong sáng, đầy nam tính như cũ!:))
Em nhoài người vào trong, tắt ngay khoá điện.Không hiểu bằng cách nào, số đã về mo, moị người hè nhau, đẩy ngược chiếc xe và bác tài khốn khổ ra phía ngoài đường BND. Vẫn còn may là bác tài chỉ bị choáng và sái cổ( Không biết có nặng không)

Nhưng có lẽ đây là bài học đắt giá cho bác đó ( Và cả anh em chúng ta: Thò đầu ra ngoài khi lái xe - Coi chừng bị xử trảm ! :77:

romeovn

Xe hơi
Ối giời ơi, có nhầm ngày không bác
Cái bài này em đọc ở đâu đó lâu lắm rồi bác ạ:77::77:

Ducnamnd

Xe buýt
Chuyện này bên OS có bác nào đã kể cách đây gần năm rồi cụ ạ, nếu cụ không phải bác ấy thì nên ghi nguồn tý cho em nhờ. Còn nếu đúng là cụ thì truyện cũ mang ra kể lại làm gì cụ ơi, phải chăng điều này cho thấy sức sáng tạo của cụ Highways danh tiếng một thời bên OS đã cạn :21: :21: :21:

Land

Xe tăng
Miêu tả hay lắm nhưng kô bằng có ảnh , giúp bác phát

PhanLeThien

Xe buýt
Hồi xưa em học lái xe lúc tập lùi chuồng mới đầu chưa quen nhìn gương cũng thò đầu ra, ông thầy dạy lại gõ mấy cái vào đầu bảo : Thế lúc mưa to thì mày đội mũ mà thò đầu ra à ?:P

Nook

Xe buýt
Thò đầu để lùi tại các vị trí đường cong hay khúc khủy rất hay gặp các trường hợp đầu xe bị cọ vào cái gì đấy.

Evolution

Xe điện
Nhìn cái xe dính máu ghê quá, cứ như là vừa bị cẩu đầu trảm :77:

For Escape

Xe buýt
Chào các cụ,các bác!
Hôm nay em lại xin kể hầu các cụ,các bác một sự cố nguy hiểm khi lùi xe!

Báo cáo các cụ,các bác, trong"phim kinh dị" này, em không phải là diễn viên, mà là khán giả "bất đắc dĩ".:mad:
Em đã đọc nhiều bài của các bác, bàn về khi lùi (dze) xe, nên nhìn gương, hay ngoái đầu...vv..& vv. Còn qua chiện này, em rút ra bài học: Khi lùi, ngoái lại sau có khi thật nguy hiểm:

Hôm đó, em đang đi chợ cóc, ở phố Bùi Ngọc Dương Vì vợ cả đi công tác nên em :(- Khi vợ vắng nhà, em quét nhà,thổi cơm, khi vợ vắng nhà, em giặt là và...cho con bú! :P

Các bác ở quận Hai Bà , Hà Nội, biết: Phố này vuông góc phố Thanh Nhàn, từ TN đi vào, bên phải có một số cổng rẽ vào mấy khu tập thể , mấy cổng này, hơi nhỏ cho việc, ra vào của 4B( Kể cả xe con)

Trong khi em đang thử " làm thiên chức của người phụ nữ"ở chợ, thì thấy có một chú 4B đang lùi từ trong một cái cổng gần đó ra(Em đoán: Có thể trong sân lúc đó chật,không quay đầu được, nên chú 4B này phải làm vậy).Em thấy bác tài xe này không nhìn gương, mà thò hẳn đầu ra ngoài ( Cho chắc ăn - Có lẽ vậy!)

Lúc đó em thầm nghĩ: "Đồng chí" này quá cẩn thận.Khi đuôi chú 4B nọ vừa ra được quá nửa đường Bùi Ngọc Dương, thì có một chú xe tải trờ tới, bóp còi inh ỏi
( Đây là căn bệnh khó chữa của cánh lái xe VN : Đã "cưỡi" lên được một cái gì đó, thì tay "bố mày" phải táy máy "bóp" một cái gì đó! :P)
Chắc để nhường đường cho chú xe tải nọ,( Theo đúng luật GT), bác 4B đó, không lùi nữa mà tiến lên, để lấy khoảng rộng đủ cho xe tải đi qua
Em nhìn , và lúc đó , chắc mắt em phải trợn ngược , mồm há ngoác vì kinh hoàng: Bác tài của xe con, vẫn ngoái lại,thò đầu ra sau, ( Chắc lười quay đầu lại? Hoặc để xem tiến lên đã đủ rộng cho xe tải qua ) Thành bên lái của xe, lúc đó sát sạt với trụ cổng làm em liên tưởng ngay tức thì đến cái máy chém của Ngô Đình Diệm:

"Bốp".."Oặc"...:ohmy:
Em không dám tin vào mắt mình nữa: Đầu bác tài nọ bị vặn ngoéo giữa hai vật vô tình nọ..Mắt bác trợn tròn, lưỡi bác thè ra, dãi dớt phìu loằng ngoằng- Kinh khủng khiếp- (Về sau thằng con em, lúc đó đi cùng bố ,so sánh: Giống con chó nhà mình bị ăn phải bả, bố nhẩy?:()

Cả chợ lúc đó hoảng loạn như vừa bị đánh bom liều chết. Em nhảy đại tới bên buồng lái , thét lạc cả giọng : Phanh lại, về mo đi!
( Sau đó 2 ngày em giọng em mới trong sáng, đầy nam tính như cũ!:))
Em nhoài người vào trong, tắt ngay khoá điện.Không hiểu bằng cách nào, số đã về mo, moị người hè nhau, đẩy ngược chiếc xe và bác tài khốn khổ ra phía ngoài đường BND. Vẫn còn may là bác tài chỉ bị choáng và sái cổ( Không biết có nặng không)

Nhưng có lẽ đây là bài học đắt giá cho bác đó ( Và cả anh em chúng ta: Thò đầu ra ngoài khi lái xe - Coi chừng bị xử trảm ! :77:
Chuyện này bên OS có bác nào đã kể cách đây gần năm rồi cụ ạ, nếu cụ không phải bác ấy thì nên ghi nguồn tý cho em nhờ. Còn nếu đúng là cụ thì truyện cũ mang ra kể lại làm gì cụ ơi, phải chăng điều này cho thấy sức sáng tạo của cụ Highways danh tiếng một thời bên OS đã cạn :21: :21: :21:
có thật ở bùi ngọc duơng không bác nhà bác ở chỗ nào thế em ở khu tập thể đấy mà chưa nghe thấy chuyện này bao giờ. cụ chém gió ghê quá

8181

Xe tải
Xem cái ảnh khiếp quá, em lại đang ăn cơm hộp... Hic, phí mất suất cơm roài.

21Bis

Xe tải
Bác giật tít ghê quá! Đâu có phải do thò đầu lùi xe mà gây nguy hiểm, hoàn toàn là do bác tài mắc sai lầm khi đã cài số tiến đấy chứ, mà đã tiến rồi không thèm nhìn đường còn nguy hiểm hơn nhiều. Vậy tít bài này nên sửa lại là: "tiến xe lên mà không thèm nhìn đường - Quá nguy hiểm".He he

TÔM

Xe buýt
Thỉnh thoảng em vẫn thò đầu nhưng để nhìn bánh khi đi trên mép cống hoặc bờ mương hẹp thôi (nửa bánh ở trong mép cống còn nửa ngoài ở ngoài luôn). Còn lại ko bao h thò ra.

Tiến Đô 99

[Tịch thu bằng lái]
Bác kể nghe khiếp quá, đúng là con người nhiều lúc không được tỉnh táo cho lắm, chắc bác tài này tối hôm trước bị vợ mắng nên đầu óc bị lẫn. Khổ thân bác ta quá

thanhnamtn

Xe đạp
Thêm một kinh nghiệm cho những người mới lái và chưa đọc đọc bài này bao giờ.... như em

Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ....

Nhưng trách bác nếu đúng bác cop nhặt rồi thêm thắt để để thành bài của mình mà không trích dẫn.

Mong bác rút kinh nghiệm! (b)

quancan

Xe tăng
Oto phương tiện văn minh của loài ng.xe nó o có tội con ng đk nó mới có tội.nhiều ng o ý thức đc điều này coi như là trò chơi và bị trả giá nhẹ thì va quyệt nặng thì mất mạng luôn.điều tai hại nhất là mang tai nạn cho ng khác.hối thì đã muộn rồi.a em chúng ta cố gắng gương mẫu và thể hiện văn minh oto nhé.phổ biến tuyên chuyền cho mọi ng xung quanh ta Kể cả ng o quen biết càng tránh đc nhiều tn càng tốt vì cộng đồng mà.o ai muốn tai bay vạ gió thì mỗi chúng ta phải làm thôi .nhiều nhiều ng lên án thì se o còn chỗ đứng cho những kẻ o tôn trọng ng khác o có ý thức cộng đồng.(b)(b)(b)

Highways

Xe hơi
@bác Ducnamnd!
Highway là nick của em bên OS, còn Highways là bên OF( Highway from OS), em đã giải thích điều này ở đây ( Có bác Lamseico biết!)
Rất tiếc là lần trước sau khi respond xong , bác không quay lại,xem nhận xét của bác có đúng không!:^)
Truyện này cũ với bác, nhưng có thể có nhiều người chưa biết,và em nghĩ bài học này không bao giờ cũ, hơn nữa em không thấy có quy định : Mỗi chuyện chỉ được kể 1 lần!:)
Vậy mong bác lần sau thấy entry của em thì bác ignore được không ợ?:)
Chúc bác vui!

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
Em lái xe không bao giờ thò đầu ra ngoài, tiến hay lùi cũng thế.

Hai cái gương chiếu hậu để là gì???

babarbian

Xe hơi
Đọc đến đoạn cuối em chết vì cười mất, không thể nhìn được, bác tả hay quá :)):)):))
Chết vì cười mất.

viet_hung

Xe tải
Nguy hiểm thật, trước em nái công lông cứ nùi nà em nại thò đầu ngó thành quen :)):)):))

NguoiGia

Xe tăng
Bác Highway (có sờ) cứ như người trong Hội nhà văn ấy các bác nhể. Kể chuyện hay kinh!

Thôi được rồi, dù sao anh em chúng em qua đây cũng rút được kinh nghiệm (nghiệm ra mà kinh chết đi được, nhất là cái ảnh... cái ảnh...)