[Funland] Thiết kế nhà vệ sinh 2.3 x 1.5 m

Dunga

Xe buýt
Diện tích wc nhà cụ chật thì nghiên cứu dùng combo này để phòng tắm được thoải mái! :)

Website
www.kireimart.vn
Tk này ko thay đổi đx

pthk

Xe tăng

hektor

Đi bộ

Diện tích có hạn nên mỗi thứ thu hẹp tý sao cho cân đối phù hợp là ok

Chậu rửa lên làm kiểu bàn để để được nhiều đồ trên bàn; cần thì làm cái tủ gầm để để các đồ như giấy vệ sinh, chai nước cọ rửa... cho sạch sẽ gọn ghé
Vách kính mầu xanh ấy, làm kiểu lùa. Khi sử dụng bàn cầu thì lùa vách này vào; không gian người ngồi cũng đủ rộng (đầu gối người ngồi vào khoảng cửa lùa rồi nên không vướng). Hai vách kinh mầu đỏ thì làm cố định để chắn nước.

Bản vẽ này đúng tỷ lệ đấy, các kích thước cửa, bồn cầu, chậu rửa cũng đúng tỷ lệ luôn.
Sao khi tham khảo ý các các bác, em thấy lắp kính khá cồng kềnh, vướng, nguy hiểm. Em tính làm như này nhưng ko lắp kính mà dùng rèm kéo quây chữ L khu tắm. Khi nào không tắm thì kéo gọn cạnh lavabo là gọn gàng. Các bác thấy đc không ạ

langthangnoidau

Xe buýt
Sao khi tham khảo ý các các bác, em thấy lắp kính khá cồng kềnh, vướng, nguy hiểm. Em tính làm như này nhưng ko lắp kính mà dùng rèm kéo quây chữ L khu tắm. Khi nào không tắm thì kéo gọn cạnh lavabo là gọn gàng. Các bác thấy đc không ạ
Rèm kéo chỉ dùng khi có bồn tắm, thì nước tắm ko bị bắn ra sàn, nếu tắm đứng mà cụ làm rèm thì thà ko có còn hơn, ko có tác dụng ngăn nước trên sàn tràn ra khắp nhà tắm, chưa kể bọn trẻ con nó xô kéo cho vài phát là toang.

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn câc bác đã góp ý. Cáin này gọi là em thiết kế chứ nguyên bản nhà ban đầu cũng gần như vậy rồi. Em chỉ dịch bồn cầu sang phải một chút thôi.
Bồn rửa mặt, đánh răng mà để sát cạnh bồn cầu thế này vừa mất thẩm mỹ, vừa mất vệ sinh, nhìn hơi ghê.
Cụ làm gì làm theo e nên để bồn rử mặt xa cái bồn cầu ra là dc.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bỏ cái vách/cửa lùa giữa phòng tắm và bệ bệt đi thôi

Còn nên để cái tấm cố định ngăn giữa khoang tắm với bàn chậu rửa.

Trên bàn chậu rửa có thể để vô số thứ khác nhau; có cái vách đó mới thấy giá trị

Nhưng cái vách đó có thể lắp sau.

Đầu tiên cứ để trống không đã, sau một thời gian thấy tui nói đúng thì lắp cũng chưa muộn.

Chứ dùng rèm là phương án ... bần tiện nhất, cả về mỹ thuật lẫn kỹ thuật. Lúc tắm thì bức bối nhão nhoét; lúc không tắm thì nhìn bùng nhùng nhếch nhác.